• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

maximux3000

Mời bạn change code cho E71 của VN nè:
Code: 0560655: RM-346 APAC-U VIETNAM GREY STEEL
Code: 0561926: RM-346 APAC-U VIETNAM WHITE STEEL

Bạn có thể đổi bằng NSS hoặc JAF nha. Chi tiết bạn có thể tìm trực tiếp trên PDAV.

thử roài ko cho changde code bạn ah

minhvtv1

E71 có thể đã bị lock. Bạn dùng JAF có phần unlock đó. Thử xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

trunght_hn

Em up lên bây giờ không vào đc phần Ngày Giờ trong settings,bấm nó cứ trơ trơ chả hiện ra,các cái khác vẫn vào bình thường, vào cái Clock thì nó báo là system error giờ muốn báo thức cũng ko đc nữa :( ai giúp em với đc ko ?

linh_prs

Mình mua E 71 được khoảng 7 tháng. NÓi chung dùng rất ổn nhưng mỗi tội, bụii vào màn hình nhìn khó chịu quá. Có bác nào biết cách tháo vỏ để lau chùi không? hoặc có hình ảnh cách tháo vỏ máy vui lòng post lên 4 rum để anh em nghiên cứu nhé.
Cảm ơn!

caoquy8x

HACK E71 FW 300.21.012 Cực Kỳ Đơn Giản !

Tình hình là E71 vừa update FW 300.21.012 nhưng mới chỉ hỗ trợ có 2 màu là Grey và White nhưng Black và Red cũng có thể dễ dàng up lên FW này bằng cách dùng NSS change code thành 0560665 hoặc 0561926. Sau đó các bạn dùng NSU để up FW. Đặc biệt bạn nào dùng E71 Black hoặc Red sau khi up FW xong muốn về nguyên bản thì lại change code lại về bình thường như tem luôn

Các bạn chú ý là phải update FW 300.21.012 bằng NSU nhé, nếu up bằng JAF hay Phonenix thì máy sẽ trắng trơn và sẽ không còn được hack nữa nhé.

Nếu bạn nào đã trót up lên FW 300.21.012 mà vẫn chưa hack được thì có thể dùng JAF để downgrade về FW 210 thì phải backup file CRT nhé vì nếu không backup CRT thì sau khi downgrade về v210 thì máy vẫn hoạt động tốt nhưng ở chế độ offline và không nhận sim "Sim is not valid". Cho dù bạn có dùng NSU để up FW lên 300.21.012 hay các bản nào khác thì vẫn báo lỗi "Sim is not valid" nhé.

Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009A4F
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Reading IMEI...
C: Program FilesODEONJAFProgData359538017854627_CRT_backup_21 44191.pm
Done!
Backup CRT OK!
Preparing for downgrade...
Detected P-KEY: 90009A4F
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Phone ready for downgrade!

Vấn đề quan trọng ở đây là phải hackphone vĩnh viễn trước khi update FW 300.21.012.​

- Trước khi hack các bạn phải có file cer và key để sign phần mềm hack nhé.

Sau khi có file cer và key thì bắt đầu sign phần mềm HelloOX.1.03 mà tôi đã sẽ up lên ở cuối bài nhé.

- Sign bằng phần mềm SignSIS với pass là 12345

Sau khi sign xong các bạn sẽ nhận phần mềm có tên tương tự nhưng có thêm đuôi "signed" và các bạn dùng nó để cài đặt vào máy.

Như vậy là đã xong quá trình Sign phần mềm hack giờ đến quá trình HACKPHONE

- Trước khi cài đặt các ứng dụng các bạn vào thư mục Application tìm App.mgr. --> Settings --> ở phần Software installation, chỉnh lại thành "All" nhé.

- Cài đặt X-Plore 1.30 vào máy và sau khi cài đặt xong thì mở phần mềm X-Plore bấm phím Menu/tools/configuration, rồi tích tất cả các dấu vào các ô để hiện các thư mục ẩn như Hình minh họa.

- Cài đặt phần mềm hack HelloOX.1.03

- Sau khi cài đặt thành công HelloOX.1.03 các bạn chạy chương chình để thực hiện quá trình hackphone

- Thông thường thì sau khi chạy HelloOX.1.03 thì phần mềm sẽ tự động làm cho các bạn từ A-Z và chỉ còn mỗi bước cuối cùng là mở X-Plore vào E/Hack/Sys/Bin do HelloOX tạo ra và copy toàn bộ các file trong đó (installserver.exe) vào C/sys/bin là hoàn thiện nhưng nếu trong trường hợp HelloOX 1.03 không thể tự cài RomPatcher được như hình minh họa thì các bạn đợi khoảng 1 hay 2 phút rồi bấm Cancel.

- Sau đó mở X-Plore vào E/HelloOX tìm đến file RomPatcher trong thư mục HelloOX do quá trình pm HelloOX chạy đã tạo ra để cài.

- Tiếp tục vào chương trình RomPatcher để bật chương trình cho phép ta truy cập vào các thư mục ẩn và các file hệ thống (khi không cần vào các thư mục ẩn đó các bạn lại vào chương trình RomPatcher để tắt nó đi).

- Sau đó mở X-Plore vào E/Hack/Sys/Bin do HelloOX tạo ra và copy toàn bộ các file (installserver.exe) trong đó vào C/sys/bin.

- Và bước cuối cùng là các bạn mở X-Plore vào E/Hack/Sys/Bin do HelloOX tạo ra và copy toàn bộ các file (installserver.exe) trong đó vào Y/sys/bin.

OK, Vậy là xong rùi đó, giờ còn ngại ngần rì mà không update FW 300.21.012 nữa nhỉ. Have Full​

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình mua E 71 được khoảng 7 tháng. NÓi chung dùng rất ổn nhưng mỗi tội, bụii vào màn hình nhìn khó chịu quá. Có bác nào biết cách tháo vỏ để lau chùi không? hoặc có hình ảnh cách tháo vỏ máy vui lòng post lên 4 rum để anh em nghiên cứu nhé.
Cảm ơn!

Nếu còn bảo hành thì bạn đem ra CARE nó lau miễn phí cho. Nếu tự tháo thì sẽ mất bảo hành.

maximux3000

mình úp bằng jaf đó bạn. úp xong bi như thế đó(simcard not valid) hixhix. đem ra care roài, cũng bảo chúng nó nếu trường hợp ko biết bệnh mà đòi bung máy kiểm tra là cấm bung, gọi điện mình lấy lại. Đem ra thằng nokia care o PDL phu nhuận. thấy tai tiếng luộc đồ thân chủ ghê wá. ko yên tâm. do làm biếng ko đem ra care o ĐBP q3. ở đó nhân viên chuyên nghiệp hơn, người nhận máy là người biết sữa có tay nghề luôn, còn ỡ PDL người nhận máy là mấy em xinh xinh wá nguy hiễm.

caoquy8x

E71 FW300.21.012 hiện tại vẫn chưa hack được nhưng vẫn có cách để hack thành công rùi đó. Mình đã test thành công trên E71 Black sau khi change code = NSS sang màu grey và up FW bằng NSU, sau khi up xong bạn nào thích thì lại dùng NSS change code về zin màu Black

maximux3000

E71 FW300.21.012 hiện tại vẫn chưa hack được nhưng vẫn có cách để hack thành công rùi đó. Mình đã test thành công trên E71 Black sau khi change code = NSS sang màu grey và up FW bằng NSU, sau khi up xong bạn nào thích thì lại dùng NSS change code về zin màu Black

bạn gởi link cái đó cho mình nha, co gì nếu đc mail cho mình nhé thanks nhocbuon2006@yahoo.com:(

MinhThang

Manager
Em có post hướng dẫn nhưng bác minhthang xóa mất rùi :(

Chia sẻ ở đây đi bạn, xóa cái gì vậy post bài không đúng nơi hả.:D như cách bạn bên BOX ứng dụng thì đã có rồi mà nên mình mới xóa chứ.

caoquy8x

Chia sẻ ở đây đi bạn, xóa cái gì vậy post bài không đúng nơi hả.:D như cách bạn bên BOX ứng dụng thì đã có rồi mà nên mình mới xóa chứ.

Ok, sau mình sẽ up đúng nơi, căn bản là cái FW 300.21.012 của E71 vẫn chưa có cách hack mới nhưng mò mẫm 1 chút là vẫn hack thành công, có nhiều anh em up lên 300.21.012 kêu quá trời nên nghĩ cách đó sẽ giúp ích cho anh em :D

maximux3000

Minhthang spam nhá hehe xấu wúa đi
trùi ui mình xin cái NSS và pcsuit sao cho 2cái phù hợp ăn rơ với nhau dc, cách hack trên mình hack rồi, từ lúc 5800 sang e71 đều chơi hết hihi

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P

Mình vừa đọc được cách hack nè:

A: BEFORE UPGRADING THE FIRMWARE

A1. First the phone must be hacked and HelloOX installed also X-Plore 1.32. Of course you'll need a strong certificate like OPDA can provide.
A2. On Y:\ create folders Y:\SYS\BIN
A3. Enter in C:\SYS\BIN and copy installserver.exe to Y:\SYS\BIN
A4. With the help of X-PLORE change attributes of Y:\SYS\BIN\installserver.exe to SYSTEM, READONLY AND HIDDEN
A5. Change attributes to Y:\SYS\BIN as before
A6. Change attributes to Y:\SYS as before
A7. All it's done you can now upgrade the firmware

B: AFTER UPGRADING

B1. Using your certificate sign with the help of SIGNSIS HelloOX 1.03.
B2. Install HelloOX 1.03.
B3. Check if ROMPATCHER has OPEN ALL Active
B4. Enjoy your hacked phone! Very Happy

Status
Không mở trả lời sau này.