• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

rinhvh

a e nào đã hack FW mới thì cho mình hỏi có bị lỗi ji trong đồng hồ không?:(

caoquy8x

a e nào đã hack FW mới thì cho mình hỏi có bị lỗi ji trong đồng hồ không?:(

Mình up bằng NSU chạy ổ định lắm, sau khi up FW mới bạn có Restore lại những rì đã backup ở bản FW cũ ko vậy ???

maximux3000

E71 bị dead phone mà phải bung máy để sửa sao

Mình thật sự thất vọng khi đến care ở Phan Đăng lưu. Máy E71mình bi die phone do up fw mà chúng nó đỏi bung máy để sửa. Khi mình giao máy buổi sáng thì ngay chiều hôm đó mình yêu cầu là không đc bung máy. Nếu trường hợp bất khả kháng bung máy mới sữa đc thì gọi mình đến lấy máy về. Hôm sau lên hỏi coi máy làm xong chưa, dc báo đang kiểm tra main sax sax. Hỏi quản lí sao tôi báo ko bung mà dám bung, quản lý nói đâu có nhận thông báo đoá đâu. Tôi hỏi vậy nhân viên trực dt lúc 4h30 chiều là ai. Quản lý nói ko biết. Tôi hỏi làm việc ko có lịch trực ah. Qlý im. Quản lý nói khi anh đến bảo hành thì chúng tôi có quyền bung máy , tôi đồng ý với ý kiến trên, tôi hỏi tiếp vậy có luật ở nokia là khi khách hàng yêu cầu ko bung máy thì dám bung máy hay ko. Qli im. Một điều thật tồi tệ khi mà Nokia care làm việc trực dt mà ko có lịch làm. ko biết ai làm, quản lý bao che cho nhân viên. Có rất nhiều tai tiếng ở care này nhưng tôi ko nói vì tôi ko biết chính xác nhưng riêng vấn đề của tôi thì care này làm việc tồi ko chuyên nghiệp. AI có vấn đề gì xin hay lưu ý khi đến care này nhé và ai có những ý kiến nào thì hãy nói cho anh em dùng điện thoại biết mà tránh nhé.

maximux3000

Trường hợp của mình giống máy bạn bên topic nói về up FW báo simcard not valid mình đem care kết wả tồi tệ báo trước cho moi người biết , mod đừng xoá nhé ( đau lòng)

candyla

E71 của mình hack bằng hello, dạo này thỉnh thoảng lại bị treo khi nhận cuộc gọi. Có ai bị thế không?

lightning411

Bạn 'caoquy8x' có thể hướng dẫn cụ thể về việc chuyển từ FW 300 xuống FW 200 cho tôi được không. tôi vẫn chưa hình dung được cách làm đó như thế nào?

Nếu bạn nào đã trót up lên FW 300.21.012 mà vẫn chưa hack được thì có thể dùng JAF để downgrade về FW 210 thì phải backup file CRT nhé vì nếu không backup CRT thì sau khi downgrade về v210 thì máy vẫn hoạt động tốt nhưng ở chế độ offline và không nhận sim "Sim is not valid". Cho dù bạn có dùng NSU để up FW lên 300.21.012 hay các bản nào khác thì vẫn báo lỗi "Sim is not valid" nhé.

Trích dẫn:
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009A4F
P- KKK nokia module version 01.02
Init usb communication...
Reading IMEI...
C: Program FilesODEONJAFProgData359538017854627_CRT_backup_21 44191.pm
Done!
Backup CRT OK!
Preparing for downgrade...
Detected P-KEY: 90009A4F
P- KKK nokia module version 01.02
Init usb communication...
Phone ready for downgrade!

Heocanthi15

Em mua cái Sim Beeline sử dụng dc mấy bữa nay nhưng không biết làm sao cài GPRS được ! Ai biết giúp em !

giacay

Máy mình gần đây thinh thoảng báo lỗi insert simcard, ko tắt được máy mà phải tháo pin rồi lắp lại nó lại lên, chứ ko động gì đến SIM cả. bật lên nó lại nguyên như khi chưa bị lỗi vậy nghĩa là bàn phím vẫn khóa, chương trình nào đang mở nó vẫn mở. Máy mình up từ fw 200 lên fw 210.21.006. Ai biết khắc phục chỉ giúp với. cám ơn nhiều

manhktqd

Active Member
hỏi về cách kết nối E71 với bàn phím không dây

Em có bàn phím ko dây của Palm nhưng không biết kết nôí thế nào. Em cho pin vào rồi nhưng vẫn ko biết cách. Ai có kinh nghiệm chỉ cho em với.
Posted via Mobile Device

Auto

Em có bàn phím ko dây của Palm nhưng không biết kết nôí thế nào. Em cho pin vào rồi nhưng vẫn ko biết cách. Ai có kinh nghiệm chỉ cho em với.
Posted via Mobile Device
Bàn phím hiệu gì, tên gì hả bạn.
Chắc phải có thêm pm đi kèm chứ k phải có bàn phím là đc đâu!
Posted via Mobile Device

sinhmax

Em có con E71 hàng xách tay của T-Mobile. Dùng Mobile TV để xem tivi online ko được. Bác nào giúp em với

NguyenTu

Super V.I.P
Posted via Mobile Device

bạn xem model của nó là gì, lên mạng seach xem có hỗ trợ S6v3 (E71) không? nếu có sẽ có hỗ trợ PM nhận biết (driver)kèm theo đó.

okenawa

vao x-plore ma Rompacher van khong chay dc

A cũng co một cai E71, đã up len fw 300.21.012 roi. Hack theo cách cua e nhưng den khi vao xplore de cai Rompacher thi no bao la "khong cho phep truy cập ứng dụng " và nó thoát ra luôn. Có rất nhiều bạn cũng bị lỗi tương tự. Không biết có cách nào để xử lý lỗi này không?

manhktqd

Active Member
bạn xem model của nó là gì, lên mạng seach xem có hỗ trợ S6v3 (E71) không? nếu có sẽ có hỗ trợ PM nhận biết (driver)kèm theo đó.

Em không biết nó có hỗ trợ không nhưng nó là bàn phím của Palm Tungsten E2. Em up ảnh lên cho anh em nhìn thấy nhé.
Cái quan trọng là em cho pin vào bàn phím rồi (như hình đầu tiên) rồi mở bluetooth của E71 lên để search nhưng chẳng nhìn thấy gì cả. Mà nhìn cái bàn phím chẳng có cái nút nào để bật nguồn lên.

manhktqd

Active Member
A cũng co một cai E71, đã up len fw 300.21.012 roi. Hack theo cách cua e nhưng den khi vao xplore de cai Rompacher thi no bao la "khong cho phep truy cập ứng dụng " và nó thoát ra luôn. Có rất nhiều bạn cũng bị lỗi tương tự. Không biết có cách nào để xử lý lỗi này không?

Em cũng như bác. Tạm thời firrmware 300 chưa có cách hack nếu như trước khi up lên 300 bác chưa hack hoặc chưa chạy lại HelloBox. Còn 1 cách duy nhất là bác downgrade xuống 200 rồi hack sau đó lại up lại lên 300. Nhưng cách này chưa toàn diện vì bị "sim not valid" khi để ở chế độ offline.
Tạm thời phải sign phần mềm đã bác à.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình tính up lên FW 300.21.012 nhưng nghe nói nó đang gặp khó khăn khi hack nên tạm ngưng đã. Đợi khi nào có cách hack hoàn chỉnh thì up lên luôn mà FW 300 có gì hay hơn không vậy các bác?

manhktqd

Active Member
Bác cứ mạnh dạn up đi, nhiều cái hay lắm.
Tốc độ nhanh hơn bản trước, có thêm từ điển A-V, V-A, A-A, V-V, thêm vài cái theme mới giao diện Vista đẹp phết, lại còn bắt sóng GPS rất nhanh nữa chứ...
Với lại bác phải chú ý là phải hack vĩnh viễn trước khi up lên FW300 nhé, chứ như em chưa chạy HelloOX mà đã up nên giờ cài cái gì cũng phải sign, rất khó chịu chưa kể vài phần mềm sign cũng không cài được.
Vẫn đang chờ cách hack cho FW300 này.

Status
Không mở trả lời sau này.