• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

manhgiangutc

anh nào giúp em tý, em muốn hack con máy E51 nhưng ko thể nào cài đc cái fần ExPlorer, mà em đc biết đấy là bước quan trọng nhất, liệu còn cách nào nữa ko vậy các pro. Mong anh em chỉ giáo. Thanks so much !!!

jimanhxxx

cho em hỏi e mới up FW 300 vậy có hack dc hok vậy các bác. em đã co file cer rùi??/ thanks trước

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bác cứ mạnh dạn up đi, nhiều cái hay lắm.
Tốc độ nhanh hơn bản trước, có thêm từ điển A-V, V-A, A-A, V-V, thêm vài cái theme mới giao diện Vista đẹp phết, lại còn bắt sóng GPS rất nhanh nữa chứ...
Với lại bác phải chú ý là phải hack vĩnh viễn trước khi up lên FW300 nhé, chứ như em chưa chạy HelloOX mà đã up nên giờ cài cái gì cũng phải sign, rất khó chịu chưa kể vài phần mềm sign cũng không cài được.
Vẫn đang chờ cách hack cho FW300 này.

Tự điển thì đã có Lexisgoo bản quyền pro hơn nhiều, theme thì mình chuyên sưu tầm nên mấy cái theme vista cũng không thành vấn đề. GPS thì hiện tại vẫn ổn. Nói chung thì mình thấy cũng không có gì quá hấp dẫn. thôi đợi khi nào có cách hack hoàn chỉnh rồi up lên cũng chưa muộn.
Hiện tại mình đang xài FW200 đã hack vĩnh viễn bằng Hello_OX đã cài rất nhiều PM và cảm thấy cũng khá OK.

Chỉnh sửa cuối:

ngphuha

E71 nâng cấp lên FW 300 thì GPS khá tốt nhưng kết nối GPRS chậm đặc biệt là các khu vực xa trung tâm như các tỉnh miền núi Lào cai, Sơn la và các huyện xa của phú thọ

hoatdong

E71 nâng cấp lên FW 300 thì GPS khá tốt nhưng kết nối GPRS chậm đặc biệt là các khu vực xa trung tâm như các tỉnh miền núi Lào cai, Sơn la và các huyện xa của phú thọ

Kết nối GPRS chậm là do dịch vụ mạng di động chứ không liên quan đến FW đâu:)

nhoemnhieu111

cho em hỏi e mới up FW 300 vậy có hack dc hok vậy các bác. em đã co file cer rùi??/ thanks trước

hack dc chứ, nhưng trc khi úp FW bạn phải hack vĩnh viễn trc rồi hãy tiến hành úp FW, tốt nhất up bằng NSU
Mình chưa dám thử với JAF và Phoenix.

huy812000

Các bác cho em hỏi tí.
Em mua E71 được 2 tuần rồi, đã hack và cài phầm mềm OK hết, nhưng mấy ngày nay E71 của em tự nhiên khi mở khóa để xài thì nó báo BỘ NHỚ ĐẦY, không làm cách nào để thao tác tiếp, đành tắt và khởi động lại, qua ngày sau lại bị thế!
Xin hỏi là nó bị sao và cách khắc phục thế nào ạ? Chức vài ngày phải tắt và khởi động E71 lại thế này thì chắc đuối!

minhtuanhb

Xin lỗi tôi cũng dùng E71 được một thời gian rồi. Máy của bạn chắc phải chuyển lưu sang thẻ nhớ đi.

minhtuanhb

Tôi mua một thẻ nhớ 4G lắp vào chỉ chạy được mấy ngày là lại bị mất hết dữ liệu kể cả ca nhạc lẫn các phần mềm cài đặt. Tệ quá, format lại thẻ lam lại vẫn thế. Không biết lý do gì, có ai bi như thế không. Hiện giơ dung thẻ 1G chạy vẫn bt

mylovebabylove

Nhờ các Bác chỉ giáo thêm.
-Khổ là e có con E71, đang xài bình thừong, chưa Hack phone, mỗi lần cài phần mềm em phải sign trước. Đến một ngày đẹp trời tự nhiên nó báo thẻ nhớ bị mã hóa, thế là e tắt nguồn tháo thẻ nhớ ra và lau chùi cẩn thận. Sau đó e bỏ thẻ nhớ vào lại, không còn mã hóa nữa, nhưng mà toàn bộ phần mềm cài trên đó đã mất sạch sẽ không có 1 vết tích.
-Sau đó e tháo thẻ nhớ ra và formart máy, hỡi ơi .......hỡi ơi. Các Bác ơi! Cứu giúp em với! E khôi phục lại cài đặt gốc bằng các phím nóng rồi mã khôi phục *#7780#, *#7370#, nhưng pass không thể nào chính xác, e gõ 1234, rồi 12345 nó đều báo sai hết. Các bác giúp e với, làm cách nào để khôi phục lại cài đặt gốc bây giờ.

huy812000

Xin lỗi tôi cũng dùng E71 được một thời gian rồi. Máy của bạn chắc phải chuyển lưu sang thẻ nhớ đi.

Toàn bộ phần mềm đa số mình cài ở thẻ nhớ, kiểm tra dung lượng thì còn dư nhiều và đã hơn 1 tuần mình không cài thêm phần mềm nào cả cũng như chép file gì thêm, nhưng mấy ngày nay tự nhiên nó báo bộ nhớ đầy! Không biết nó có bị mấy file rác hay do truy cấp net tạo ra file tạm mà làm đầy bộ nhớ phone không nhỉ?

khuongduy08

-Chao may bác , em la newbie , em moi vua " tậu" 1 em e71.em no noi chung ok, nhung bực mình mot nỗi la nhieu luc doc file van ban tieng anh , gap từ mới , em phai thoat ra ngoai , vao ung dung dictionary,roi sau do thoat ung dung ,vao lai file van ban.cu nhu vay , gap tu moi, e phai nhu vay hoai:|.co bác nao biet cach xem nhiu chuong trinh cung mot luc thi chỉ e với . E cảm ơn nhìu.:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Toàn bộ phần mềm đa số mình cài ở thẻ nhớ, kiểm tra dung lượng thì còn dư nhiều và đã hơn 1 tuần mình không cài thêm phần mềm nào cả cũng như chép file gì thêm, nhưng mấy ngày nay tự nhiên nó báo bộ nhớ đầy! Không biết nó có bị mấy file rác hay do truy cấp net tạo ra file tạm mà làm đầy bộ nhớ phone không nhỉ?

Lâu lâu bạn nên dùng PM như ecleaner để dọn dẹp nhưng file rác, nhưng file bị lỗi vừa giúp máy chạy nhanh lại vừa làm trống bớt Ram để chạy các PM khác.:)

thanhlongnd

Nhờ các Bác chỉ giáo thêm.
-Khổ là e có con E71, đang xài bình thừong, chưa Hack phone, mỗi lần cài phần mềm em phải sign trước. Đến một ngày đẹp trời tự nhiên nó báo thẻ nhớ bị mã hóa, thế là e tắt nguồn tháo thẻ nhớ ra và lau chùi cẩn thận. Sau đó e bỏ thẻ nhớ vào lại, không còn mã hóa nữa, nhưng mà toàn bộ phần mềm cài trên đó đã mất sạch sẽ không có 1 vết tích.
-Sau đó e tháo thẻ nhớ ra và formart máy, hỡi ơi .......hỡi ơi. Các Bác ơi! Cứu giúp em với! E khôi phục lại cài đặt gốc bằng các phím nóng rồi mã khôi phục *#7780#, *#7370#, nhưng pass không thể nào chính xác, e gõ 1234, rồi 12345 nó đều báo sai hết. Các bác giúp e với, làm cách nào để khôi phục lại cài đặt gốc bây giờ.

fomat 4 ngón đi bác. 4 phím : gọi, 3,*, nguồn.

khuongduy08

Xin các bác giúp cho !
Không biết phần mềm music player trong con E71 của em nó có bị lỗi hay không mà sau mỗi lần em chép nhạc mới vào thẻ nhớ ( em chép vào Tone),em refresh,nhưng máy không add được bài mới :| xin các bác giúp em.em cảm ơn nhiều.

NoNaMe1984

-Chao may bác , em la newbie , em moi vua " tậu" 1 em e71.em no noi chung ok, nhung bực mình mot nỗi la nhieu luc doc file van ban tieng anh , gap từ mới , em phai thoat ra ngoai , vao ung dung dictionary,roi sau do thoat ung dung ,vao lai file van ban.cu nhu vay , gap tu moi, e phai nhu vay hoai:|.co bác nao biet cach xem nhiu chuong trinh cung mot luc thi chỉ e với . E cảm ơn nhìu.:D

Bạn ấn vào nút home (biểu tượng hình ngôi nhà ý) như vậy máy sẽ chạy ẩn chương trình đó và thoát ra màn hình home của máy, sau đó bạn có thể vào từ điển và tra từ . Muốn vào lại thì giữ chặt nút home máy sẽ hiện ra những chương trình đang chạy ẩn, thích vào lại bản word thì bạn kick vào thôi
(Chú ý lần sau viết tiếng việt có dấu ko bị mod del bài)

hero_of_IT

Cần giúp về máy E71

Đầu tiên hem bjk post đúng chỗ ko, sai thì mod move lại dùm.
Em có con E71, mỗi lần khởi động lại máy thì nó hiện ra cái bảng "Đang cài đặt ứng dụng" rùi chạy hoài, một lúc sau thì mất, hiện tiếp cái bảng gì đó, nói là Ko thể hoàn tất cài đặt ứng dụng từ thẻ nhớ,.... vào quản lí ứng dụng để cài đặt lại. Lúc vào quản lí ứng dụng thì nhiều ứng dụng đã cài wá, ko bjk làm sao nữa, pà kon cho ý kiến

Kojiro

Super V.I.P
Đầu tiên hem bjk post đúng chỗ ko, sai thì mod move lại dùm.
Em có con E71, mỗi lần khởi động lại máy thì nó hiện ra cái bảng "Đang cài đặt ứng dụng" rùi chạy hoài, một lúc sau thì mất, hiện tiếp cái bảng gì đó, nói là Ko thể hoàn tất cài đặt ứng dụng từ thẻ nhớ,.... vào quản lí ứng dụng để cài đặt lại. Lúc vào quản lí ứng dụng thì nhiều ứng dụng đã cài wá, ko bjk làm sao nữa, pà kon cho ý kiến

Bạn vào E:\Private\1020dce, xóa hết file sis trong đó đi là hết bị.

Lần sau post bài đúng chỗ nhé!

hero_of_IT

Con E71 của em đang ở FW 100.07.76, em định up lên FW 300.21.012 nhưng ko bjk phải up lên ver 200 trước hay up trực tiếp lên luôn, với lại nếu up lên FW 300 thì máy còn hiển thị được tiếng việt nữa ko & đã có cách hack vĩnh viễn chưa? Thanks các pác

Status
Không mở trả lời sau này.