• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ cách sử dụng Nokia E71

Status
Không mở trả lời sau này.

mp87

Cho mình hỏi? con E71 của mình sao ko dùng mà cứ 10s nó lại nháy đèn bàn phím 1 lần . máy nào cũng thế có phải ko? hay máy mình bị làm sao?

NguyenTu

Super V.I.P
Cho mình hỏi? con E71 của mình sao ko dùng mà cứ 10s nó lại nháy đèn bàn phím 1 lần . máy nào cũng thế có phải ko? hay máy mình bị làm sao?

không phải máy nào cũng thế đâu bạn. Bạn kiểm tra cách cài đặt trong phần setting xem sao nhé

kainz

Mình dùng PM Skyfire để lướt net và Yamee để chat cho E71, nhưng khi sử dụng mạng wifi ở nhà có đặt mật khẩu thì mỗi lần sử dụng hai phần mềm trên và vào điểm truy cập thì lại phải nhập mật khẩu rất mất công (vụ này E71 thua cái iphone2G em đang dùng rồi), xin hỏi các bác có phần mềm nào để nhớ mật khẩu của điểm truy cập ko ?

mp87

ở màn H.chủ có phần tìm Wlan đó bạn chỉ cần gõ mật khẩu 1 lần thôi mà . lần sau ko cần nữa

qtdb

cho em nhờ các bác dùng E71 tí!
cụ thể là em đang dùng v300 đã hack. khi em dùng trình duyệt mặc định của máy vảo trang: wap.vietbao.vn
lúc vào trang chủ thì không có vấn đề gì, nhưng khi vào các mục trong trang (vd như kinh tế hay xã hội) thì trình duyệt tự động out.
các bác check thử dùm em là do lỗi máy hay trang wap nha
ths!

haibanh88

co bro nào giúp em
chả là em cắm thẻ nhớ vào máy tính rồi dính virus,cắm vào mày thì thấy màn hình chớp liên tục,em đi chạy lại chương trình thì vẫn ko hết màn hình vẫn chớp và nó giựt lắm,vào menu ko dc
em wa bên Viển Thông A hỏi thì bảo thay màn hình 1chai2 có bác nào biết dt em bị gì ko?chổ nào sữa uy tính ah
em xài E71 ở TP HCM

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
co bro nào giúp em
chả là em cắm thẻ nhớ vào máy tính rồi dính virus,cắm vào mày thì thấy màn hình chớp liên tục,em đi chạy lại chương trình thì vẫn ko hết màn hình vẫn chớp và nó giựt lắm,vào menu ko dc
em wa bên Viển Thông A hỏi thì bảo thay màn hình 1chai2 có bác nào biết dt em bị gì ko?chổ nào sữa uy tính ah
em xài E71 ở TP HCM

thế trước khi bạn cắm thẻ vô PC, màn hình có như vậy không? Bạn thử tắt máy, rút thẻ ra khoit máy và khởi động máy không có thẻ xem sao

haibanh88

rút thẻ ra khỏi mấy vẫn bị bác ơi chắc đi cái màn hinh rùi,có bác nào biết chổ sửa uy tính ko?giá cả màn hình nữa ạh,em wa bên Viễn Thông A ng ta kêu 1tr2 cái màn hình nghe mà đau hết cả ruột

babyblue6372

các anh ơi cho em hỏi sao máy E71 của em lúc trước kết nối PcSuit máy vẫn nhận thẻ nhớ bình thường ,không hiểu sao giờ kết nối Pcsuit máy không nhận thẻ nhớ nữa mặc dù trên điện thoại vẫn nhận thẻ nhớ.Anh nào biết làm ơn giải đáp dùm em hoặc chỉ em cách khắc phục với.Em thanks nhiều
không ai trả lời giúp em vụ này hả các anh?

Chỉnh sửa cuối:

tuanhauve

Mình dùng PM Skyfire để lướt net và Yamee để chat cho E71, nhưng khi sử dụng mạng wifi ở nhà có đặt mật khẩu thì mỗi lần sử dụng hai phần mềm trên và vào điểm truy cập thì lại phải nhập mật khẩu rất mất công (vụ này E71 thua cái iphone2G em đang dùng rồi), xin hỏi các bác có phần mềm nào để nhớ mật khẩu của điểm truy cập ko ?

Bạn vào Wlan wizard search thấy mạng rồi chọn "edit access point" rồi nhập mật khẩu vào => khi bạn dùng AP này sẽ ko bị hỏi pass nữa.
các bác cho mình hỏi có từ điển Pháp - Việt cho E71 ko, con em nó đang cần mà mình tìm chưa thấy :(.
Thank các bác nhiều!

Bạn vào phần từ điển mặc định rồi chọn tải gói ngôn ngữ=> nó sẽ đưa link về trang Nokia rồi bạn tìm gói tiếng Pháp tải về dùng.

Last edited by a moderator:

babyblue6372

các anh ơi cho em hỏi sao máy E71 của em lúc trước kết nối PcSuit máy vẫn nhận thẻ nhớ bình thường ,không hiểu sao giờ kết nối Pcsuit máy không nhận thẻ nhớ nữa mặc dù trên điện thoại vẫn nhận thẻ nhớ.Anh nào biết làm ơn giải đáp dùm em hoặc chỉ em cách khắc phục với.Em thanks nhiều

không ai trả lời giúp em vụ này hả các anh?:-/

qtdb

pà kon dùng E71 vào trang: wap.vietbao.vn kiểm tra dùm em với( dùng trình duyệt mặc định của máy nha)
em vào các trang khác bình thường, nhưng khi vào trang trên đọc các tin có hình ảnh là nó tự động out ra ngoài.
em đã 4mat3 ngón 80 lần rồi mà vẫn bị, các bác check dùm nhé. hồi trước dùng V200 ko vấn đề ji, mới up lên V300 lại bị zay.. máy em hack vĩnh viễn rồi!
ths nhìu nhìu!

Chỉnh sửa cuối:

viet3111

Xin hỏi có phiên bản opera mini cho E71 ko ạ.Ai có thì cho em xin với :( & hỏi thêm là E71 có thể chơi được game N-gage ko ạ.Cảm ơn rất nhiều ^^

babyblue6372

Tình hình là không hiểu sao con E71 của em mấy ngày nay giở chứng:mặc dù profile đã bật rung nhưng khi co sms thì chỉ có âm báo mà không rung chút nào cả(nhận cuộc gọi thì rung bình thường),với lại khi gắn tay nghe vào khi có cuộc gọi tới đáng lẽ loa ngoài sẽ không có âm báo ma chỉ tai nghe mới có đúng không các anh,đằng này em gắn tai nghe rồi mà âm báo phát ra cả tai nghe lẫn loa ngoài luôn.Anh nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ giúp em với.Thanks các anh nhiều lắm

qtdb

xin hỏi các bác có pm nào ko a.?
pm mặc định của máy chỉ mở được file .zip thôi!
ths!

Kojiro

Super V.I.P
xin hỏi các bác có pm nào ko a.?
pm mặc định của máy chỉ mở được file .zip thôi!
ths!

Bạn muốn PM hỗ trợ mở file nào? File rar hay 7z? BẠn có thể search Pm freerar hoặc 7zunzip.

Status
Không mở trả lời sau này.