• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ địa chỉ uy tín để thay đồ UIQ3 (Toàn quốc)

Son_Nguyen

=))=))=))
Mình cũng từng bị rồi. Máy mình hàng chính hãng bảo hành đến 15/4/2009 ngày 20/3/2009 mình mang tới 104 trần đình xu vì con lăn cứ chạy lung tung. Và kết quả diễn tiến giống như bạn. nhưng cô nhân viên bảo là hãng không bảo hành con lăn ? mà mình phải trả 220k bực tức, ấm ức mang đt về. đến 29/4/09 mình mang lên thay vì không lăn được nữa.Lần này thì một nhân viên khác lại bảo sao anh không mang trước khi hết bảo hành để được bảo hành miễn phí ? Đúng là tức không chịu nổi.
Mấy bác trong TPHCM sao ấy chứ nhỉ, mình mang máy BH ở ANBA ngoài HN mấy em nhân viên phục vụ nhiệt tình lắm, ko như các bác nói.:D. Nếu so sánh BH của SE & NOKIA thì mình thích thái độ phục vụ của SE hơn.

ugly_benny

hôm nay mình mới gọi lên SE HCM hỏi bàn phím qwerty của P990i, thái độ của nhân viên khá ok, giá 210k , free công thay bàn phím

thaiminh40

Mấy bác trong TPHCM sao ấy chứ nhỉ, mình mang máy BH ở ANBA ngoài HN mấy em nhân viên phục vụ nhiệt tình lắm, ko như các bác nói.:D. Nếu so sánh BH của SE & NOKIA thì mình thích thái độ phục vụ của SE hơn.
Mình đâu có bực mấy em nhân viên. mà bực là nghiệp vụ của họ thôi :D
Máy được bảo hành thì bảo là không bảo hành. Chừng hết bảo hành thì bảo sao lúc chưa hết bảo hành mà không mang lên ? đúng là không biết đàng nào mà lần :(
Nhưng mình không đòi làm chuyện ấy như bạn kazeron2003 đâu =))=))=))

Nguyen_Minh

Máy được bảo hành thì bảo là không bảo hành. Chừng hết bảo hành thì bảo sao lúc chưa hết bảo hành mà không mang lên ? đúng là không biết đàng nào mà lần :(

Anh bảo 'máy được bảo hành thì bảo là không bảo hành' nghĩa là ntn?

Posted via Mobile Device

thaiminh40

Anh bảo 'máy được bảo hành thì bảo là không bảo hành' nghĩa là ntn?

Posted via Mobile Device
Nghĩa là máy còn BH thì họ nói là bên em không bảo hành con lăn vì nó là vỏ ? mình nói thế nào cũng không được nên nghĩ thôi nếu tốn tiền thì từ từ hẵn thay. khi hết BH mang lên thì họ nói là bánh xe được BH miễn phí sao anh không mang lên lúc chưa hết hạn BH. mà mình nhìn quanh không thấy cái cô nói không BH con lăn hôm trước đâu nên đành nuốt giận.Tuy vậy mình vẫn thích thái độ phục vụ nhỏ nhẹ của nhân viên BH Anba.chứ so với Nokia thì mình cũng đã có trận cãi nhau nảy lửa rồi. Còn muốn gọi CA nữa. nhưng chuyện đó qua lâu rồi mà mình từ đó cũng không xài nokia nữa :))

kazeron2003

Mình chỉ bực phong cách dịch vụ ko chuyên nghiệp của AnBa thui, để nhân viên có thái độ như vậy là lỗi của quản lý. Cũng có thể tại mình đi bảo hành ko coi ngày, lại xài máy xách tay nên nhân viên ko thèm... nhìn mặt mình :))

Nhưng dù là xách tay cũng là hàng SE sản xuất mà, mình trả phí chứ có làm chùa đâu 8-|

Mình "đòi làm chuyện ấy" cũng chỉ vì muốn công ty cải thiện chất lượng dịch vụ thui mà =)) Có to tát gì đâu !:p

ugly_benny

hum nay đã thay dc bàn phím qwerty của con p990i giá 150k ( hôm nọ ra cửa hàng trên lê hồng phong nó hét giá 300k ):(
, cửa hàng anh tâm, đối diện mobifone bà huyện thanh quan , gần ngã 4 bà huyện thanh quan với kỳ đồng, mình ko nhớ số

Nguyen_Minh

Chia sẽ cho anh em 1 đ/c nè: 202 Thái Hà. Nv phục vụ rất lịch sự. Giá khá rẻ (so với cửa hàng to tướng bên đường): thẻ 2G có 160k (bên kia những 320k)
Mọi người đến đó xem thử nhé. Có gì thank em phát :D
à nhưng đây là đ/c mua thẻ nhớ. Mọi người mua phụ kiện ra xung quanh nhìu lắm
.
Máy em cái vỏ kim loại nó xỉn hết rồi. Các anh có chỗ nào sơn hay chỗ nào dán khéo khéo tí hok? Em ở HN nhé
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

ugly_benny

thẻ 2 GB thì giờ khá rẻ, khoảng 160-180k thôi.
phụ kiện pin, tai nghe thì ở tp HCM trên 3 tháng 2, đoạn nằm giữa viễn thông a và thế giới di động nhiều cửa hàng lắm

quang2001

Các bạn cho tôi hỏi bây giờ mua pin P1 ở Hà Nội, chỗ nào uy tín và có chất lượng tương đối, không nói đến chỗ 36 Bà Triệu và 33 Trần Hưng Đạo, vì hai chỗ này báo giá 760k và 790k.

Son_Nguyen

thẻ 2 GB thì giờ khá rẻ, khoảng 160-180k thôi.
phụ kiện pin, tai nghe thì ở tp HCM trên 3 tháng 2, đoạn nằm giữa viễn thông a và thế giới di động nhiều cửa hàng lắm
Chia sẽ cho anh em 1 đ/c nè: 202 Thái Hà. Nv phục vụ rất lịch sự. Giá khá rẻ (so với cửa hàng to tướng bên đường): thẻ 2G có 160k (bên kia những 320k)
Mọi người đến đó xem thử nhé. Có gì thank em phát :D
à nhưng đây là đ/c mua thẻ nhớ. Mọi người mua phụ kiện ra xung quanh nhìu lắm
.
Máy em cái vỏ kim loại nó xỉn hết rồi. Các anh có chỗ nào sơn hay chỗ nào dán khéo khéo tí hok? Em ở HN nhé
Posted via Mobile Device
Thẻ nhớ Memory Stick của SONY giờ giá khá là mềm rồi nhưng nếu giá tầm 160-180k thì chưa chắc đã là hàng ngon đâu 2 người nhé. Khả năng thẻ nhái nhiều lắm, mà mấy loại thẻ rẻ tiền thì tốc độ chậm 1 cách dã man & nhanh hỏng nữa.

NokuaN70

Well-Known Member
Thẻ M2 hàng Sandisk 450-470k. Rẻ hơn giá đó là hàng fake chắc luôn :D.
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Thế thẻ sony giá bn thì là hàng xịn hả anh?

Posted via Mobile Device

Giá thẻ MS Pro cũng ngang với thẻ M2, vào SE mua không nổi đâu em, hỏi nó cái thẻ 2G nó hét 980k, suýt tí nữa thì ngất.

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Giá thẻ MS Pro cũng ngang với thẻ M2, vào SE mua không nổi đâu em, hỏi nó cái thẻ 2G nó hét 980k, suýt tí nữa thì ngất.

Posted via Mobile Device

Đọc xong em cũng ngất. Thế thôi mua thẻ đểu thôi. Bh mới bik sao nó cho có 64Mb

Posted via Mobile Device

supperhero_uss

Em ở Hà Nội con P1i của em bị hỏng lá cảm ứng,các bác biết chỗ nòa có thể thay được các bác chỉ giùm em với. Thank các bác

chamcham2001

em ở tphcm, con P1i của em nó bị vô nước hết cảm ứng được luôn, các anh chị chỉ giúp em chỗ nào thay giá rẻ với, e vào center SE thì nó bảo trước hết thay màn hình 500k rồi hư hỏng gì tính sau nhưng có khả năng sửa xong là đem chôn luôn nên em ớn quá ah!
Mấy anh chị chỉ giúp em chỗ nào giá mềm 1 tí mà đảm bảo ihhhhhh hihix help em với!

chamcham2001

cac anh chi biết chỗ nào thay màn hình giá rẻ ở tphcm thì giúp em với.........cho e xin cái giá luôn nha hihix!
500k chính hãng e kham k có nổi :((

Son_Nguyen

Đọc xong em cũng ngất. Thế thôi mua thẻ đểu thôi. Bh mới bik sao nó cho có 64Mb

Posted via Mobile Device
Em vào đây mà xem thêm nhé. Anh hay mua thẻ nhớ & USB ở chỗ này xài good lắm.:D. Giá rẻ hơn nhiều so với SE Care.
Mình muốn mua nắp đậy khi tháo flip ra mình ở HN thank
Bạn liên lạc theo số đt 01255759999 để hỏi mua nắp đậy flip P990i nhé.