• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P535

Hungpdahl

Well-Known Member
Kiếm đâu ra ram 64 bây giờ?ai có không alo mình mang con p535 cho thí nghiệm đây.

xiliet123

chip ram la chip ddr2 cho laptop do may bro nhung chip cua thanh 2g tro len moi nho nhu vay trong hinh minh hoa

ancola66

Super V.I.P
ROM Support Ram128 cho P535 (Build mới nhất nhé :)) )đã có roài đây :D Vấn đề là chỉ còn kiếm được ram để các cảm tử quân làm việc thoai :D

kazzi

Có cao thủ nào biết cách backup Radio ROM không? Mình muốn upgrade lên thử nhưng vẫn muốn lưu lại Radio ROM mặc định để đề phòng.

ancola66

Super V.I.P
Có cao thủ nào biết cách backup Radio ROM không? Mình muốn upgrade lên thử nhưng vẫn muốn lưu lại Radio ROM mặc định để đề phòng.
Cần gì phải backup:-?. Radio cho P535 bây giờ chủ yếu là v4.8 (Trên trang chủ). Bạn cứ upgrade lên v4.9.1a nếu không thích thì lại lên trang chủ tải bản v4.8 về up lại có sao đâu:D

is181

Ở VN tôi thấy nếu dùng wm6.1 mà dùng với radio 4.7 thì khi nhận cuộc gọi thỉnh thoảng bị treo máy, còn radio tu 4.8 trở lên thì bản nào cũng giống nhau. Máy tôi dùng thế không biết các bác có ý kiến sao !

khacduy1978

Well-Known Member
Ở VN tôi thấy nếu dùng wm6.1 mà dùng với radio 4.7 thì khi nhận cuộc gọi thỉnh thoảng bị treo máy, còn radio tu 4.8 trở lên thì bản nào cũng giống nhau. Máy tôi dùng thế không biết các bác có ý kiến sao !

Đúng vậy. Bản radio 4.8 là bản chuẩn của WM 6.0, còn các version 4.81, 4.9 và 4.91 là các radio có chỉnh sửa riêng dành cho các mạng nước khác thôi. Về cơ bản không có gì khác cả. Thân.

haivan710198

Thảo luận sử dụng ASUS P535.

con máy của em có hiên tượng sau: tự dưng màn hình đang bình thường giơ hình nhòe đi chỉ còn màu đen và màu trắng cả màu vàng nhẹ!Tất cả các chức năng khác vẫn bình thường!Cảm ứng vẫn nhạy ko chết, ko lệch!Nói chung tất cả bình thường chỉ có màn hình là như vậy nên ko xem phim ko nhìn thấy gì đựoc!Người thì bảo do cáp, người thì bảo do chân cáp màn hình, nhười thì bảo là do em làm rơi nên chấn động phần cứng, chấn động mạch nhưng em có làm rới đâu!Chi biết là lúc trưa em đi ngủ cắm máy xạc pin còn bình thường ngủ dậy đẫ thấy nó như thế rồi(ko biết con em gái em có nghịch gì ko..:(() người thì bảo phải thay màn hình!Các bro giúp em khám bệnh cho con máy này với chứ cứ dùng nhìn màn hình thế này em vừa tức vừa xót!TÓm lại con máy của em bị làm sao!Ai biết địa chỉ náo sửa ppc uy tín ở HÀ Nội thì chỉ em với!Thay màn hình con asus này thì tầm bao nhiêu!Cám ơn các bro nhiều!Em có qua 88 Trần Hưng Đạo nhưng người ta bảo sửa phải chấp nhạn rủi ro nếu mà thành cục gạch thì họ ko chịu trách nhiệm( thế thì bố ai dám vào huhu), lên 20 Trần Quốc Toản thì người ta xem ấn lung tung mấy cái rồi bảo ko sủa, lên 381 Trần kHát Chân thì Mr Hiển thử thay mấy cái chân cáp nhưng vẫn kô dựoc,màn hình asus thì Mr Hiển ko có hĩ>Ai biết ở đâu sửa uy tín chỉ em !Help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

phuongcv

Bạn cầm qua 66 Yên Bái (2) mình xem cho. Gặp Phương (Paloma) nhé.
(ko biết có phải mình nợ bác này con UX ko nhỉ...)

dta2707

con máy của em có hiên tượng sau: tự dưng màn hình đang bình thường giơ hình nhòe đi chỉ còn màu đen và màu trắng cả màu vàng nhẹ!Tất cả các chức năng khác vẫn bình thường!Cảm ứng vẫn nhạy ko chết, ko lệch!Nói chung tất cả bình thường chỉ có màn hình là như vậy nên ko xem phim ko nhìn thấy gì đựoc!Người thì bảo do cáp, người thì bảo do chân cáp màn hình, nhười thì bảo là do em làm rơi nên chấn động phần cứng, chấn động mạch nhưng em có làm rới đâu!Chi biết là lúc trưa em đi ngủ cắm máy xạc pin còn bình thường ngủ dậy đẫ thấy nó như thế rồi(ko biết con em gái em có nghịch gì ko..:(() người thì bảo phải thay màn hình!Các bro giúp em khám bệnh cho con máy này với chứ cứ dùng nhìn màn hình thế này em vừa tức vừa xót!TÓm lại con máy của em bị làm sao!Ai biết địa chỉ náo sửa ppc uy tín ở HÀ Nội thì chỉ em với!Thay màn hình con asus này thì tầm bao nhiêu!Cám ơn các bro nhiều!Em có qua 88 Trần Hưng Đạo nhưng người ta bảo sửa phải chấp nhạn rủi ro nếu mà thành cục gạch thì họ ko chịu trách nhiệm( thế thì bố ai dám vào huhu), lên 20 Trần Quốc Toản thì người ta xem ấn lung tung mấy cái rồi bảo ko sủa, lên 381 Trần kHát Chân thì Mr Hiển thử thay mấy cái chân cáp nhưng vẫn kô dựoc,màn hình asus thì Mr Hiển ko có hĩ>Ai biết ở đâu sửa uy tín chỉ em !Help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Chúc bạn tìm đc 1 cái máy mới ưng ý! Mình có ý kiến, dùng thử e50 xem, hay lắm đó, mà còn rẻ! so sorry..:|:-??

Royal08

Các Pro ơi! Dòng ASUS chạy có ngon không? Em đang thích con P535 có GPS! Các Pro quân sư giúp em với nhé!

juergen0815

Flash GPSFirmwareUpdate from P750 into P535

The Firmaware-Update for Asus P750 includes a "GPSFirmwareUpdate".
As far as i know the GPS-Chipset of the P750 is the very same as the one used in the P535.

Has anyone in this Forum the guts to flash the GPSFirmwareUpdate into Asus P535 ?

baomeo

Bác nào ra tay đi, em thấy GPS của P535 chậm lắm (so với Mio A700 em đã dùng).

LazynkoX

GPS firmware in P535 does not support SBAS system (egnos,etc).So,this firmware from P750 can resolve this isssue.Any ideas how to flash new GPS firmware into P535?

Hadola

ASUS P535 Rom to, dể up, GPS tương đối nhạy. Tốc độ chạy nhanh nhưng màn hình cảm ứng kg đc nhạy lắm đc cái ra nắng ít bị chói. Chụp hình cũng khá đẹp. Chúc bạn mua đc 1 con vừa ý.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn đang lạc đề roài nhé ở đây là box thỏa luận về sử dụng đó....

Sonblack

Super V.I.P
Đây là khu vực kỹ thuật PPC, không phải khu vực sữa chữa.
Chủ đề này đóng từ bây giờ.