• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P535

longdau12

sạc của dòng ASuS sạc cho các dòng khác được, nhưng sạc của dòng khác k dùng được cho ASUS đâu các bạn. Dù bạn cắm vào vẫn thấy báo đanh sạc nhưng bạn sạc từ tối đến sáng chỉ được khoảng 30% thui. Kiếm sạc Zin nhé

Đúng là không dùng sạc cùa O2 mini cho P535 được, cắm sạc cả nửa ngày chỉ thấy lên được vài %, cắm thử sạc của Blackberry lại sạc ngon lành, dùng tạm vậy.:)

is181

Có bác nào giúp tôi được không, ĐT tôi BJ như 1 cục gạch. Chỉ cho tôi 1 địa chỉ sửa PDA uy tín với (ai đã sửa ASUS P535 thì càng tốt)

Bác thử Hard Reset chưa? Hiện tại máy của bạn bật không lên tý gì á. Bạn có chắc chắn là pin của bạn vẫn còn pin không?

zaibui

Không biết do nguồn nhận sóng của con Asus P535 của mình yếu hay là do P535 nó thế mà mình dùng mạng vina ở vùng Thanh xuân bắc bị mất sóng, dùng mạng mobi thì ổn đinh. Nhưng đem về Vinh thì cả 3 mạng VIna, mobi, viettel sóng rất kém, vào trong nhà là mất sóng, trong khi đó lắp 3 sim ấy vào đt Nokia thì sóng căng tràn. Nếu là do nguồn thì có thể thay được ko? và chỉ cho mình địa chỉ thay nguồn bắt sóng đáng tin cậy ở HN nhé. Mình đã thử các bản Radio 4.8 và 4.9.1a đều bị thế. Cảm ơn nhiều.

is181

Pin của tôi chắc đầy rồi, bật nó không lên tẹo nào cả, màn hình tối om làm sao mà Hard Reset được hả bạn. Chắc tôi phải cho vào tủ kính thỉnh thoảng ngắm cho đỡ tiếc vì nó còn rất mới.

haivan710198

Cho em hỏi tí các bác ơi!camera asus p535 có hiện tượng lạ

EM đang dùng con máy ASUS p535.COn máy của em có hiện tượng lạ sau!Camera nhiều lúc bật lên màn hình đen kịt ấn chụp nhưng ko chụp được hình nhưng sau khi reset máy thì camera lại bình thường,màn hình tươi sáng chụp hình ngon.Nguyên nhân này do rom hay là do phần cứng các bác nhỉ.Giúp em với!Thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
EM đang dùng con máy ASUS p535.COn máy của em có hiện tượng lạ sau!Camera nhiều lúc bật lên màn hình đen kịt ấn chụp nhưng ko chụp được hình nhưng sau khi reset máy thì camera lại bình thường,màn hình tươi sáng chụp hình ngon.Nguyên nhân này do rom hay là do phần cứng các bác nhỉ.Giúp em với!Thanks

Khi HS được thì camera bình thường đó bạn ạ nếu phần cứng bị ngay cả HS cũng không ăn thua gì đâu chắc đụng soft nào đó (soft hỗ trợ camera chẳng hạn)....

longdau12

e 0 bảo hiện tượng bụi ở lẫy pin anh ạ,p535 có một nút công tắc nhỏ ở sau nắp pin ấy,anh tinh mắt sẽ nhìn thấy ngay.

Máy của tôi cũng hay bị tắt nguồn nhưng không thấy nút công tắc ở đâu cả bạn có thể đưa hình ảnh nút công tắc đó được không ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy của tôi cũng hay bị tắt nguồn nhưng không thấy nút công tắc ở đâu cả bạn có thể đưa hình ảnh nút công tắc đó được không ?

Bạn cầm máy up lưng lên tháo nắp pin ra thành bên phải bạn sẽ nhìn thấy một cái khe nó có cái lẫy đó chính là công tắc của máy đó bạn....

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Lấy một miếng giấy hoặc miếng mút nhỏ ấn vào đó để cái nẫy nó cố định không lỏng nẻo như vậy kể cả khi rút nắp pin ra máy cũng không bị tắt.....

tincoi

bạn Khắc Duy cho mịnh hỏi một tý:
con asus p535 sóng mạng chập chờn có phải do bị lỗi rôm không.Mình đang chạy bản Rôm 6.1 của Ân cò lả

khacduy1978

Well-Known Member
bạn Khắc Duy cho mịnh hỏi một tý:
con asus p535 sóng mạng chập chờn có phải do bị lỗi rôm không.Mình đang chạy bản Rôm 6.1 của Ân cò lả

Không phải do bản rom đâu bạn ơi. Mạng bị chập chờn có thể do khu vực bạn đang ở sóng yếu hoặc máy bạn có vấn đề về sóng. Bạn có thể lên trang chủ để download bản radio về để thử. Mình đang sử dụng tốt với radio 4.8.

T

trungquanbds29

Guest
của e cũng vậy, xài Vina, e ở Thảo Điền - Q.2 vậy mà ở ngoài đường thì sóng nghe gọi được (ko đầy) nhưng khi vô nhà là mất sóng luôn, trong khi trước đây e xài con Cingular 8125 thì sóng đầy đủ cả trong nhà luôn. không biết có cao thủ nào chỉ cách khắc phục giúp ko? many thanks....

----------------------
PDAViet thật thuyệt...=D>

freeman_haha

Lính mới cần các bác giúp Asus P535

e muốn up rom cho chú AS P535.đã làm theo hướng dẫn của các bác trên diễn đàn và up theo kết nối usb.đến bước bắt đầu up thì màn hình AS cứ hiện waiting hoài chờ đến 30'' vẫn vậy.e rút cáp usb và khởi động lại thì lại về rom cũ.Mong các cao thủ giúp đỡ cho e.thanks:((

huysmall

e muốn up rom cho chú AS P535.đã làm theo hướng dẫn của các bác trên diễn đàn và up theo kết nối usb.đến bước bắt đầu up thì màn hình AS cứ hiện waiting hoài chờ đến 30'' vẫn vậy.e rút cáp usb và khởi động lại thì lại về rom cũ.Mong các cao thủ giúp đỡ cho e.thanks:((

Bro đọc lại hướng dẫn cho kỹ nhé. Mình thấy các bước rất rõ ràng đấy. Lưu ý, kiểm tra có đủ nguồn điện để nữa ko nhé. Nên sạc đầy trước khi tiến hành up. Thân

freeman_haha

Bro đọc lại hướng dẫn cho kỹ nhé. Mình thấy các bước rất rõ ràng đấy. Lưu ý, kiểm tra có đủ nguồn điện để nữa ko nhé. Nên sạc đầy trước khi tiến hành up. Thân
E đã làm theo đúng thế này bác à:
Kết nối máy với PC qua AS và "Disable USB ActiveSync"
- Nhấn Off Button + Rec. Button + Nav. up + Reset 5sec.
- Tải file P535_UpdateROM_USB dưới bài và bung ra thành folder, copy *.NB0 trên vào đó
- Nhấn P535_UpdateROM.cmd chạy và quá trình sẽ hoàn thành.
nhưng màn hình AS cứ hiện waiting hoài à.

T

trungquanbds29

Guest
Ưu khuyết điểm của các bản ROM P535

Các bác khacduy1978, Sonblack, Dvha79_ddt, LuongQuang than mến.

Hiện tại e thấy Rom cho Asus P535 cũng có nhiều Ver tuy nhiên chưa có được sự đánh giá chung của đông đảo thành viên, nay em mạo mụi xin phép các bác mở 1 topic mới “Ưu khuyết điểm của các bản ROM P535”

nếu thấy topic này ko phù hợp thì vùi lòng del và bỏ qua cho.

Các bác cho em hỏi them 1 câu: e thấy bên "Soft 4 vn .net" có bản ROM Tiếng Việt cho các dòng máy, vậy PDAViệt có dự định như thế không? (e không nói về PVLIP nha)

Cám ơn các bác
Chúc PDAViet ngày càng phát triển…
------------------------

các mod ơi, hình như topic này không ai quan tâm hết, e cũng đang test mấy bản ROM của bác Ân, anh Duy và một số "ROM thái" e thấy rằng mỗi bản có một ưu điểm riêng và phong cách build của mỗi người mỗi khác. Tuy nhiên do kiến thức hạn hẹp nên e không dzám bình luận hay nhận định mà chỉ hhọc hỏi kinh nghiệm trong từng box thôi.

nếu topic này không cần thiết, e nhờ các bác xóa dùm e.

cám ơn ạ.

Last edited by a moderator: