• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P535

saauddo

bác nào có kinh nghiệm cài đặt & sử dụng GPS cho con này thì hướng dẫn em với, em mới dùng con 535 này nhưng thấy bắt GPS có vẻ hơi yếu ( máy em thì bắt mãi chưa ra tín hiệu ) cài mấy phần mềm la bàn vao mà chưa có cái nào chạy đc cả

thangkls

Mình đã chuyển từ 4.9.1 ==> 4.8.1 ===> 4.8.0 ===> hiện đang dùng 4.7.0 kết hợp với S2U2 để thay chức năng khóa phím + màn hình - tình hình có vẻ tạm ổn - nhưng cứ vào thang máy là mất sóng ( mình làm ở ngay chỗ Thành Công ).

thangkls

Rom thì mình cũng up rồi ( 3 ROm khác nhau ) và Radio Rom thì mình cũng up rồi ( 4.7 , 4.8 , 4.9 ) mà vẫn chưa khắc phục được tình trạng sóng sánh này.

Bạn nào có kinh nghiệm xử lý vụ này có thể chia sẻ một vài kinh nghiệm cho mình được không :(

TrungDN

Cái nữa là cứ gạt cái phím hold của P535 khoảng 5 phút là nó cũng No Service luôn.
Giờ vẫn chưa biết nguyên nhân do đâu - thích cái P535 này quá - nhưng trường hợp không khắc phục được chắc phải bán nó đi mất.
Mình dùng Asus 535 máy đút vào túi quần rất hay bị tắt máy ( đã chèn lẫy dưới nắp pin như hướng dẫn) nhưng hiện tượng trên vẫn không hết. Không biết có bác nào bị như mình ko? Mong được góp ý
Tôi cũng hay bị hiện tượng như các bác nêu trên đây. Hôm rồi ra tiệm người ta hàn lại chân của 2 cái công tắc (dưới cái nút tắt màn hình (bên trái máy) và dưới nút Reset) thì hết bị luôn. Có thể đó cũng là 1 nguyên nhân.
bác nào có kinh nghiệm cài đặt & sử dụng GPS cho con này thì hướng dẫn em với, em mới dùng con 535 này nhưng thấy bắt GPS có vẻ hơi yếu ( máy em thì bắt mãi chưa ra tín hiệu ) cài mấy phần mềm la bàn vao mà chưa có cái nào chạy đc cả
Bác nói chung chung quá nên chẳng biết hướng dẫn gì cả. Tôi cài mấy chương trình dùng GPS (IGo8, Visicom...) đều thấy chạy tốt. Chỉ có điều bắt sóng lúc đầu thì chậm, ví dụ ngồi trong ô tô thì phải quẳng nó lên táp-lô phía trước 1 lúc (có khi cả 5-7 phút) mới bắt được. Nhưng bắt được rồi thì giữ sóng rất tốt: để trong xe chỗ nào cũng vẫn chạy ngon. Nên thường xuyên chạy GPS Catcher để nó bắt sóng nhanh hơn.

cu_ca3

một bữa sáng thức đậy, chợt nhận thấy ASUS P535 mãi mãi ko dậy được nữa, đi bảo hành thì bảo là chết chíp nguồn, ko có linh kiện thay thế, vậy có cao thủ nào cứu được vợ em ko, em xin hậu tạ hậu hĩ, em thương nó lắm.

thangkls

Mọi người cho mình hỏi :
P535 nguyên thủy của mình khi reset thì nó hiện cái màn hình kiểu dạng như thế này - có animation - detect hardware/software mấy thứ linh tinh

Khi Flash sang Rom khác thì nó chỉ là 1 file welcomehead bình thường như thế này:

Giờ có cách nào để quay lại cái bootscreen animation như cũ - hoặc chế cái mới được không nhỉ ?

huysmall

Cái hình bro show là hình thức cho vui thôi. Thực ra nó là file ảnh lúc khởi động. Bro tìm file ảnh trước và copy lại là OK thôi.

thangkls

@huysmall: mình cũng nghĩ nó là ành GIF nhưng chưa cũng chưa chắc chắn - đang down cái ROM gốc của ASUS về xem thế nào.
Hiện Rom mình đang dùng cái này :D

thangkls

Mọi người cho mình hỏi : có ai biết tên cái ảnh khi vào màn hình boot của asus mặc định nó tên gì không nhỉ ? Mấy cái Rom trên support.asus mình đã tìm gần hết rồi mà chưa thấy - vì phần lớn đều do các thành viên khác làm lại.

Hoặc có ai có file Rom nguyên bản của ASUS có thể gửi cho mình cái ảnh boot đó ( hoặc up cái ROM đó lên được không ? )

TrungDN

Tôi dùng P535 khi chạy Resco Audio Record để ghi Phone thì trong tên file chỉ ghi được ngày giờ cuộc gọi chứ không ghi được tên người gọi như trước đó dùng O2 BA. Không biết đó là tại bản Audio Record mới (v4.50) lỗi hay là tại P535. Có bác nào biết cách khắc phục chuyện này không chỉ giúp tôi với.

trannamabc

P535 không nhận thẻ nhớ !!!

Bác giúp em với máy không nhận ra thẻ nhớ . E đã thử cắm thẻ vào format định dạng FAT rồi !!!

freeman_haha

Các bác cho e hỏi chú Asus P535 của e giờ bị bệnh k khởi động được camera.e đã down 2 3 bản rom khác nhau cài vào thì đều có hiện tượng như sau:sau khi up rom xong camera chạy bình thường nhưng chỉ được 1 2 lần đầu đến lần sau thì k thể nào khởi động được camera.:-?

bobby09120

giúp đỡ về máy lỗi chụp ảnh cho asus p535

tình hình em đang dùng bản rom WM6.1_20266 khi vào phần chụp ảnh chọn cài đặt chụp sẽ lưu vào thẻ nhớ nhưng mỗi lần ấn vào lưu vào thẻ nhớ đều báo lỗi operation failed the store card has been removed pls ínert a store card and try again)) mạc dù thẻ vẫn đang cắm vào máy , và nút X không thể thoát ra khỏi ctrinh camera . mong các bác giúp em với ah, em cũng đã dùng bản diamono v1 nhưng cũng vậy và bản đó thì hay bị màn hình tối om kô làm gì được ngoài chọc vào reset mới xong hic hic giúp em với nhé tks các bác nhiều ah

ancola66

Super V.I.P
tình hình em đang dùng bản rom WM6.1_20266 khi vào phần chụp ảnh chọn cài đặt chụp sẽ lưu vào thẻ nhớ nhưng mỗi lần ấn vào lưu vào thẻ nhớ đều báo lỗi operation failed the store card has been removed pls ínert a store card and try again)) mạc dù thẻ vẫn đang cắm vào máy , và nút X không thể thoát ra khỏi ctrinh camera . mong các bác giúp em với ah, em cũng đã dùng bản diamono v1 nhưng cũng vậy và bản đó thì hay bị màn hình tối om kô làm gì được ngoài chọc vào reset mới xong hic hic giúp em với nhé tks các bác nhiều ah
Các bản rom đó cũ roài bạn:D. Bạn Up thử các bản rom mới xem sao:-?

bobby09120

giúp asus 535

Các bản rom đó cũ roài bạn:D. Bạn Up thử các bản rom mới xem sao:-?

đa phần mình đều up thử các bản rom mới đều bị lỗi vậy hic hic help
minh hiện tại đang dùng bản Build 20954.1.5.0

ancola66

Super V.I.P
đa phần mình đều up thử các bản rom mới đều bị lỗi vậy hic hic help
minh hiện tại đang dùng bản Build 20954.1.5.0
Hôm nay mới đọc kĩ lại câu nhắc nhở khi bạn muốn save vào thẻ nhớ :
*Có lẽ thẻ nhớ của bạn có vấn đề roài, bạn thử thay cái thẻ nhớ khác xem thế nào nhé.
*Mình nghĩ thẻ nhớ của bạn bị lỗi nên khi bạn settings trong phần camera sẽ gây ra treo chức năng (Không đóng bằng X button được kiểu như máy bị not reporting )

bobby09120

Hôm nay mới đọc kĩ lại câu nhắc nhở khi bạn muốn save vào thẻ nhớ :
*Có lẽ thẻ nhớ của bạn có vấn đề roài, bạn thử thay cái thẻ nhớ khác xem thế nào nhé.
*Mình nghĩ thẻ nhớ của bạn bị lỗi nên khi bạn settings trong phần camera sẽ gây ra treo chức năng (Không đóng bằng X button được kiểu như máy bị not reporting )

em cảm ơn bác đúng là lỗi do thẻ hic hic thanks bác nhiều ah

nemesistan

Mình mới ra nhập họ PDA, kết Asus P535 đã lâu, giờ mới có cơ hội dùng, ko nói về hệ điều hành, mình đang dùng phiên bản 6.1 thhay trong rom ghi V4.7.12 WWE_PVA6
Boot version: 070416122657
MP version V0.164
Khởi động máy default thì thấy mặc định chạy lên là giao diện touch FLO, không biết là chạy cái giao diện đó thì có tốn tài nguyên không??? Một vấn đề nữa là cái giao diện đó thì ko khóa máy được (ko tính cái nút khóa bên ngoài) Cho mình hỏi là nâng phiên bản lên có cải thiện gì ko, vì công việc của mình chỉ dùng check mail, đã cài gmail, Yahoo Go, Skype, Acrobat. vậy thôi, có cần phải cài thêm chương trình như diệt virus hay ko, từ điển thì cũng ko cần vì đã vào được mạng thì ko cần. GPS thì ko cài vì ko có tiền mua bản quyền. Mới nhập hội PDA nên ko biết mong được chỉ giáo

pa4ever

Cho em tham gia với nhé , mới mua đc em Asus mới 99,9% :-??, chắc là làm lại vỏ chứ con này sao lại mới vậy hix hix , pin dùng 2 ngày , ít gọi ít nghịch phải sang ngày thứ 3 :-?, chạy tít thò lò sóng sánh căng đét , GPS vietmap bắt như trâu , ram bt free 29 mb có lẻ vv.... nói chung dùng nh` PDA rồi , trộm vía đc em này quá nuột =D>