• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P535

VuPhong187

Bác nào đã sử dụng asus p550 và 535 thì so sánh xem camera của 2 thằng này thì thằng nào nét hơn được ko ạ. Em đang phân vân giữa 2 thằng này mà.Chỉ còn phân vân về camera thui. 1 thằng thì autoforcus(535) còn 1 thằng thì ko.Nếu có ảnh chụp so sánh thì thanks bác luôn.

lazycat0111

cám ơn bạn, mình sẽ thử bản ROM của MAM PhamQuang, mỗi khi có Rom mới là rất háo hức up và test. tuy nhiên hiện giờ vẫn chưa có bản nào mình thực sự ứng ý cả. hy vọng tương lai gần sẽ có.

ah, hôm nay sao box ROM cho Asus P535 không thấy nhỉ, chỉ còn Box ROM cho Asus?:-? có ai biết giải thích giúp.
cám ơn.

Hi hi, hồm nào bác PhạmQuang rảnh rỗi thì build ROM cho P 750 - VGA để anh em vọc nhé :D, thấy bác ưu tiên P 535 quá :p

huuchuong1174

Format the nho trong ASUS P535

Chào các bạn!

Mình muốn up rom nên format lại thẻ nhớ nhưng bị như sau:

1. Tháo thẻ nhớ gắn vào hub rồi format thì máy báo không thể format được
2. Nếu gắn trong máy Asus (ở chế độ đọc thẻ nhớ) cũngthể thể format đựoc (báo như trên)
3. Xoá từng folder thì thấy đã xoá đựợc nhưng khởi động lại thì lại thấy nội dung trên thẻ còn đầy đủ như lúc chưa xoá.

Mình không biết bị lỗi gi nữa. Các bạn vụi lòng hướng dẫn dùm. Thanks

cherryvu

Em cũng hứng thú với em P535 này lắm, nếu muốn mua thì mua ở đâu được hả các bác?

chucuoihp

Có em 535 đen đang xài hình thức tam. máy zin tem void xài hoài chưa thấy hỏng kèm 2 sạc 1 tai asus zin nè :D

Sync

UP ROM P535 xin giúp .

Máy đang sử dụng WM 5.0 (tiếng Hoa)

E sử dụng cái này để uprom cho nó:

-ASUS.UnlockLangID.exe
-P535_V4712_WWE_TH00_EXT_V120.rar
(Autorun.exe,AsusP535.cap,GalaxyII.cap)

Sử dụng thẻ 512 zin theo máy.
Format trên PC trước khi đưa Rom vào thẻ

Nhấp vào ASUS.UnlockLangID.exe thì xuất hiện câu thong báo : Rom language ID:0,now unlocking
Nhấp vào Autorun.exe -> System-> Rom Update thì xuất hiện câu thông báo : Extended Rom update cannot be applied to this region's version .

Xin ae vui lòng chỉ giúp .

Thanks !

ancola66

Super V.I.P
Máy đang sử dụng WM 5.0 (tiếng Hoa)

E sử dụng cái này để uprom cho nó:

-ASUS.UnlockLangID.exe
-P535_V4712_WWE_TH00_EXT_V120.rar
(Autorun.exe,AsusP535.cap,GalaxyII.cap)

Sử dụng thẻ 512 zin theo máy.
Format trên PC trước khi đưa Rom vào thẻ

Nhấp vào ASUS.UnlockLangID.exe thì xuất hiện câu thong báo : Rom language ID:0,now unlocking
Nhấp vào Autorun.exe -> System-> Rom Update thì xuất hiện câu thông báo : Extended Rom update cannot be applied to this region's version .

Xin ae vui lòng chỉ giúp .

Thanks !
Bạn đọc bài này và làm theo nhé đảm bảo 100% :

http://pdaviet.net/showpost.php?p=272441&postcount=13

tuannh1972

Mình dùng Asus 535 máy đút vào túi quần rất hay bị tắt máy ( đã chèn lẫy dưới nắp pin như hướng dẫn) nhưng hiện tượng trên vẫn không hết. Không biết có bác nào bị như mình ko? Mong được góp ý

Chỉnh sửa cuối:

chucuoihp

Mình dùng Asus 535 máy đút vào túi quần rất hay bị tắt máy ( đã chèn lẫy dưới nắp pin như hướng dẫn) nhưng hiện tượng trên vẫn không hết. Không biết có bác nào bị như mình ko? Mong được góp ý

Cái nãy này nhạy lắm. ban, chèn lại cẩn thận hoặc đổ keo chết luôn vào là được :D

DuaBeo35

Mình đọc hết bài này rồi thấy cũng nhiều người báo p535 hay bị tắt nguồn.

Máy mình trước đây hay bị thế mình dùng ít 502 gắn vào cái lẫy thì được một thời gian là ko bị j nữa.

Nhưng dạo này có hiện tượng tự dưng tắt nguồn trở lại, hơn nữa bật lên thời gian thường bị reset về mặc định (của ROM). Có khi bị liên tục vài ba lần mới chạy bình thường

Không biết có bạn nào bị hiện tượng này chưa?

tuannh1972

Mình Up bản PV17 của Khắc Duy ( chay nhanh và rất ổn định) ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19974.1.2.8). Bạn thử xem nhé, chúc vui vẻ :)

saauddo

Tôi mới mua cục pin 2400mAh để dùng cho P535. Vì nó to quá nên phải có cover riêng đi kèm theo máy.
Tình hình là khi lắp vào thì máy bào là pin còn 99%. Dùng suốt hai ngày thì không hề giảm tý % nào mà đột ngột hết pin ngay. Trước khi hết pin có hiện tượng nháy đèn đỏ cách quãng 1 giây. Tôi đang xạc lại và tốc độ xạc lên rất chậm.
Xin hỏi cả nhà:
- Có cách nào để theo dõi pin theo đúng tỷ lệ % dung lượng còn lại không? Có phải tại máy hay tại hệ điều hành. Tôi dùng WM 6.1 -20273.
- Có nên mua xạc ngoài để xạc pin lớn đó không hay cứ xạc gin của P535 là được?
- Thời gian xạc pin này khoảng bao lâu hả các bác. Pin nhỏ là 1,5-2h thì đầy.
các bác cho em hỏi muốn tìm mua Pin dung lượng cao Asus535 ở đâu thế ạ ? giá cả thế nào ?( em ở Hà Nội ) em mới mua con này, cảm ơn các bác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho em hỏi muốn tìm mua Pin dung lượng cao Asus535 ở đâu thế ạ ? giá cả thế nào ?( em ở Hà Nội ) em mới mua con này, cảm ơn các bác

Sang box mua bán hỏi bạn nhé......

thangkls

Mình cũng mới dùng con p535 được mấy hôm - máy có triệu chứng là thỉnh thoảng không nhận sóng VIETTEL ( mình ở HN ) - mọi người có thể cho mình vài kinh nghiệm để khắc phục tình trạng này được không ?

Hiện đang sử dụng ROM Manilla2D Slump Edition và radio rom 4.8.1 của ASUS.

DuaBeo35

ROM radio thế là được rồi.

Về sóng sánh thì chắc là chỗ bác đứng sóng nó hơi yếu thôi chứ chắc ko phải do phần mềm đâu.

Hoặc có thể con của bác sóng kém chẳng hạn nhưng tôi thấy thì p535 là loại sóng khỏe trong các dòng pda đó

thangkls

Vấn đề là mình đã thử lắp sim vào O2 Neo cũ của mình - đứng trong thang máy của cty thì O2 Neo còn bắt được 1 vạch , P535 thì No Service luôn.

Cái nữa là cứ gạt cái phím hold của P535 khoảng 5 phút là nó cũng No Service luôn.

Giờ vẫn chưa biết nguyên nhân do đâu - thích cái P535 này quá - nhưng trường hợp không khắc phục được chắc phải bán nó đi mất.

tuannh1972

Bạn thử dùng Radio 4.9.1 xem. vì mình dùng thử Vina, Mobile và Viettel với P535 thì Viettel là khỏe nhất đấy.