• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

ghekua

Rất cảm ơn bác. Em thấy bấm Thank ! chưa đủ nên phải post cảm ơn bác, đúng cái em đang cần. Chúc bác mạnh khoẻ.
Tiện thể máy em chưa đọc được đuôi *.avi, bác có phần mềm nào cho nó chạy được thì post cho em với. À, mà bác có các chương trình gì chạy được trên em này thì hướng dẫn cho em cái nhé.

cài core player hoặc TCPMP bạn nhé, xem được hầu hết các định dạng

(nhưng có một vài cái ko xem được, tùy thuộc và độ nén và kích cỡ)

TCPMP:
Mã:
http://rapidshare.com/files/228106863/Tcpmp_Omnia_Phenom.cab
Coreplayer:
Mã:
http://www.zshare.net/download/59108657776d2531/

ko ai tra loi van de cua E a?

Bạn giải thích rõ hơn một chút được ko? cho ví dụ minh họa :D

betheone123

Đó.. bạn thấy tại Homepage có luôn phần thông tin HappyBirthday của COntact và 1 số chi tiết khác. làm sao để hiện nó ra??? mình kiếm hoài không thấy

Thanks

kain87

Đó.. bạn thấy tại Homepage có luôn phần thông tin HappyBirthday của COntact và 1 số chi tiết khác. làm sao để hiện nó ra??? mình kiếm hoài không thấy

Thanks

Báo sinh nhật thì chỉ cần bạn nhập đúng ngày sinh của Contact là nó tự mặc định hiện ra mà. Còn như mình nhìn thấy trên hình la người ta set Appointment đấy.

betheone123

Thanks.
Cho hỏi thêm cái nữa. Sao mình đã lưu contact trên cả Sim lẫn Máy nhưng không thể hiện contact name khi nhận dc Message mặc dù đã lưu rồi. nhận tin nhắn chỉ hiện số thôi. Đôi khi vẫn bị vậy với Caller ID

Posted via Mobile DeviceCho minh hoi caj nua. sao man hinh phia ben phaj cua minh co mau hoi toi hon khj xem o man hinh mau trang? ko biet co ai bi nhu minh ko.

sao không ai trả lời mình thế ta??? hỏi dc 2 ngày rồi vẫn chưa thấy hồi âm

Last edited by a moderator:

tinhtinh86

dòng này còn ít người sử dụng nên ko có nhiều người trả lời câu hỏi của bạn thường xuyên được chịu khó đợi chút đi nha bạn ơi, vấn đề màn hình thì bạn nên kiểm tra lại thật kĩ nha...bạn thử chạy tất cả các tông màu trắng đen xanh đỏ j đó để kiểm tra độ sáng tối và điểm chết của màn hình nha.

betheone123

đã kiễm tra các màu khác nhau. Duy chĩ có màu trắng là thấy màn hình phía bên phải có màu tối hơn so với các chỗ khác. Theo mình nghỉ điễm chết là điểm ko thể touch dc nhưng mình vẫn touch rất tốt. và lạ 1 điều là khi mình chụp màn hình lại và xem trên Laptop thì ko thấy hiện tượng đó.
Thanks

Khúc mình viền đỏ là khúc thấy màu tối hình như màu xanh xanh thì phãi

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
Nguyên nhân có thể do bạn cài OMeOS³ RHODIUM TRANSFORMATION PACK của monx®, thử gỡ bỏ xem có khắc phục được không.

Tmap

Super V.I.P
Mở rộng chức năng của Camera

Mở rộng chức năng của Camera

Mở rộng các chức năng:
Burst
Sports
Video Share
GPS Photo

Tmap

Super V.I.P
Thay đổi các biểu tượng trên thanh task bar

Thay đổi các biểu tượng trên thanh task bar

Qua test thử nhiều bản khác nhau, tôi thấy bản của Spike là tương thích với TP2

Download:
Mã:
http://www.4shared.com/file/111219275/984cce6e/Spikes__MicNeo_TaskBar_Touch2_Varient_3bpp_v2.html

Tmap

Super V.I.P
Loại bỏ cảnh báo "not signed" khi cài ứng dụng

Loại bỏ cảnh báo "not signed" khi cài ứng dụng

Tmap

Super V.I.P
Thêm ứng dụng liên kết với G-Sensor (tự động xoay ngang màn hình khi bạn xoay ngang máy khi đang mở ứng dụng)

Cách dùng:
Cài file cab BsB G-Config đính kèm dưới bài > chạy BsB G-Config > rút bút ra khỏi máy > bấm "Add new Aplication" > bấm ok > bấm Start > mở ứng dụng cần liên kết với G-Sensor > gắn bút trở lại máy > ok

Tmap

Super V.I.P
Nắp sau máy có phần loa rất dài, không biết được làm bằng chất liệu gì? Liệu với thời tiết nóng ẩm ở Việt Nam phần loa đó có bị gỉ không nhỉ?

Vỏ sau hoàn toàn bằng nhựa không gỉ được đâu bạn, phần loa mà bạn nói thực chất chỉ có 2 phần nhỏ bằng đầu ngón út ở 2 bên Camera thôi, phần còn lại chỉ để trang trí thôi.

betheone123

Nguyên nhân có thể do bạn cài OMeOS³ RHODIUM TRANSFORMATION PACK của monx®, thử gỡ bỏ xem có khắc phục được không.

Thanks Tmap. Đã hardreset máy và xem thữ. Đúng là khi chưa cài Transform pack thì không xãy ra vấn đề đó :). Làm hú hồn. Tmap cho hỏi 1 cái nữa. SAo khi trượt bàn phím ra thì phải lấy tay đễ đẫy lên 1 cái nữa vì nếu không làm vậy thì phía bên phãi bị lệch 1 khúc khoãng 3-4mm so với bên trái. Vấn đề đó có phãi do nhà sản xuất không hay chĩ có 1 số máy bị vậy thôi?? Và có cách nào cho Window Media chạy được file .avi và .flv không???

Thanks

Tmap

Super V.I.P
SAo khi trượt bàn phím ra thì phải lấy tay đễ đẫy lên 1 cái nữa vì nếu không làm vậy thì phía bên phãi bị lệch 1 khúc khoãng 3-4mm so với bên trái. Vấn đề đó có phãi do nhà sản xuất không hay chĩ có 1 số máy bị vậy thôi??
Có vẻ như máy bạn có vấn đề, tôi không bị hiện tượng này.
Và có cách nào cho Window Media chạy được file .avi và .flv không???
Bạn có thể cài thêm CorePlayer để xem được nhiều định dạng hơn.

thanhtu7777

Mình đã thử cài G-Sensor rồi, nhưng khi chạy chương trình thì máy báo lỗi:"...This application requires a newer version of the Microsoft.NET Compact Framework than the version installed on this device." nên không thể chạy. Bạn có gặp trường hợp này ko?

AnhPheCT

Mình đã thử cài G-Sensor rồi, nhưng khi chạy chương trình thì máy báo lỗi:"...This application requires a newer version of the Microsoft.NET Compact Framework than the version installed on this device." nên không thể chạy. Bạn có gặp trường hợp này ko?
Cài .NetCF 3.7 là OK!!! Do thiếu .NetCF đó Bạn ơi!! Cài vào Main hay thẻ điều OK!!
Link kèm: .NetCF 3.7.cab

thanhtu7777

Cảm ơn anhphe076 nhiều! Nhưng còn 1 vấn đề nữa về Vietmap v17, mình cài bản của Touch HD, VietMap.HTCHD.090219.cab, bản dùng thử tải trên Vietmap nhưng chỉ cài được 1-2 lần, còn lại đều báo lỗi "Installation of VietMap.HTCHD.090219.cab was unsuccessful." nhưng dùng file này cài lên các máy khác chẳng hạn như ACER M900, HTC Touch HD...đều được, không biết có phải do chương trình không tương thích với dòng TP2 này hay do máy của mình có vấn đề nữa??? Mình muốn hỏi thử xem ở đây có bạn nào gặp vấn đề như mình chưa trước khi hỏi bên vietmap?!

AnhPheCT

VietMap v17 là bản thương mại dùng thử chờ Mua KKK bản quyền, chỉ dùng tốt cho Touch HD và SS i900 sợ không hổ trợ Touch Pro 2 (Mình chưa dùng con này)! bạn thử HR lại cài VietMap v17 trên thẻ nhớ xem. Thỉnh thoảng Mình cũng bị như vậy khi cài VietMap. Nếu ko được Bạn nên thử VietMaps R12 xem sao! Cả hai bản điều là bản thương mại! Chúc Bạn thành công!!

thanhtu7777

Mình đã thử mọi cách rồi vẫn ko được. Riêng đối với bản R12 thì chạy tốt nhưng có 1 số tính năng còn thiếu so với bản v17. Dù sao mình cũng cảm ơn bạn rất nhiều! Nếu có v17 tốt bạn share cho với nhé!