• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

pvgwru

Em mới mua HTC touch Pro2 nên chưa vọc được nhiều, nhưng khi em cài IM+ theo web http://www.shapeservices.com/en/products/details.php?product=im&platform=pocketpc&page=htc thì Pro 2 được free. Nhưng khi em cài thì máy báo lỗi sau ""Unable to install application. Please update your device ROM to the required version before trying agian". Bản rom khi em mua máy là 1.19.401.0. Các bác tài về cài đặt xem có bị lỗi như em ko? Bác nào biết sửa thì sửa giúp em với ah.

nncuong

Administrator
Công nhận thằng TouchPro 2 và HD ghi âm cuộc gọi 2 chiều chất lượng tốt thật. Cả 2 chiều đều ok, chẳng như mấy cái đời máy trước, đầu kia tiếng nghe bé tí xíu.

nncuong

Administrator
Vừa mua thêm cái Jack chuyển đổi Âm thanh + USB, tối nay sẽ chế thử thành Jack video. Nếu thành công sẽ review cho anh em tự chế cái Jack này. Giờ đi đâu trình chiếu đỡ phải vác laptop. Kiếm thêm cái thẻ 32GB thỉnh thoảng chiếu phim xóa mù ... :p

Nemmatlanh

Công nhận thằng TouchPro 2 và HD ghi âm cuộc gọi 2 chiều chất lượng tốt thật. Cả 2 chiều đều ok, chẳng như mấy cái đời máy trước, đầu kia tiếng nghe bé tí xíu.

Pro2 có công nghệ mới Straight Talk để hỗ trợ thoại tốt mà anh,đấu giắc Tivi out xong nếu thành công thì post lên để em về làm một cái nhé :D

thanhtu7777

Phụ kiện của Touch Pro2

Có bạn nào biết ở đâu tại VN hoặc hàng xách tay có bán 1 số phụ kiện như HTC Battery Bank BB G300 (2680mAh), HTC Multifunction Audio Cable YC A300, HTC Car Charger CC C100, HTC Battery BA S390..??!!

Tmap

Super V.I.P
Em mới mua HTC touch Pro2 nên chưa vọc được nhiều, nhưng khi em cài IM+ theo web http://www.shapeservices.com/en/products/details.php?product=im&platform=pocketpc&page=htc thì Pro 2 được free. Nhưng khi em cài thì máy báo lỗi sau ""Unable to install application. Please update your device ROM to the required version before trying agian". Bản rom khi em mua máy là 1.19.401.0. Các bác tài về cài đặt xem có bị lỗi như em ko? Bác nào biết sửa thì sửa giúp em với ah.

Thông số bản ROM của bạn là bản Rom dành cho các máy xuất sang Châu Âu, trong khi đó IM+ 6.11 chỉ free cho các máy tại khu vực Đông Nam Á (South East Asia) vì vậy bạn không cài được.
Bạn xem kỹ lại tiêu đề tại http://www.shapeservices.com/en/products/details.php?product=im&platform=pocketpc&page=htc thì sẽ rõ:
IM+ All-in-One Mobile Messenger for SEA

Download NOW on your HTC SNAP or HTC TOUCH PRO2!

Chat within AIM®/iChat, MSN®/Windows Live™ Messenger, Yahoo!®, ICQ®, Jabber®, Google Talk™, MySpace® and Facebook IM from your HTC device in real-time. No cost per message!

pvgwru

Thông số bản ROM của bạn là bản Rom dành cho các máy xuất sang Châu Âu, trong khi đó IM+ 6.11 chỉ free cho các máy tại khu vực Đông Nam Á (South East Asia) vì vậy bạn không cài được.
Bạn xem kỹ lại tiêu đề tại http://www.shapeservices.com/en/products/details.php?product=im&platform=pocketpc&page=htc thì sẽ rõ:

Thế giờ em uprom cho khu vực châu Á được không ah. mà tự up rom hình như của hàng không bảo hành

pvgwru

Chán nhỉ. Em định UP để dùng IM+ cho sướng mà không được rùi

nncuong

Administrator
Dùng Touch Pro 2 để xem Video chuẩn AVI với bitrate lớn 1 chút là cà giật, hình màu không đẹp bằng dùng UNI. UNI vẫn là vô địch :)

Nemmatlanh

Dùng Touch Pro 2 để xem Video chuẩn AVI với bitrate lớn 1 chút là cà giật, hình màu không đẹp bằng dùng UNI. UNI vẫn là vô địch :)

CÁI NÀY CHẮC DO CHIP QUALCOM NÓ KÉM HƠN CHIP INTEL ANH Ạ,CHẲNG RIÊNG GÌ PRO2,TOUCH HD CŨNG THẾ,HƠI BUỒN VỀ VẤN ĐỀ NÀY,NHƯNG BÙ LẠI NÓ CÓ NHIỀU CÁI HƠN NÊN CÓ THỂ ĐỂ UNI Ở NHÀ ĐƯỢC RỒI :D

QuangThang89

Well-Known Member
CÁI NÀY CHẮC DO CHIP QUALCOM NÓ KÉM HƠN CHIP INTEL ANH Ạ,CHẲNG RIÊNG GÌ PRO2,TOUCH HD CŨNG THẾ,HƠI BUỒN VỀ VẤN ĐỀ NÀY,NHƯNG BÙ LẠI NÓ CÓ NHIỀU CÁI HƠN NÊN CÓ THỂ ĐỂ UNI Ở NHÀ ĐƯỢC RỒI :D

Bù lại Chip Qualcomm tiết kiệm pin và chạy đa nhiệm mạnh hơn chip Intel, vài lời :p

ruoicom

Sao em up ROM xong cài một số soft vào nó toàn báo là unsucessful nhỉ? Có bác nào chỉ giúp em cái được không ạ?

Nemmatlanh

ANH TUẤN ĐÃ THỬ CÀI IM 6.11 TRÊN PRO 2 CHƯA?E CÀI XONG NGON LÀNH KHÔNG THẤY BẮT REGISTER RỒI,NHƯNG KHÔNG TÀI NÀO KẾT NỐI ĐƯỢC,NHƯNG VỀ LẠI BẢN 5.67 LẠI DÙNG OKIE,NÊN LẠI QUAY VỀ BẢN CŨ DÙNG ROÀI.

PhamQuang

Manager
Quyết tâm độ RAM 128 MB cho UNI, nếu thành công sẽ bán rẻ con TP2 này :D

Bảo thủ cổ hủ quá !!! :D

Hay tốt nhất lấy RAM của UNI "đắp" sang thêm cho TP2, còn xác UNI để kê gối đầu ngủ thì hay hơn Cường ạ. :)):)):))

nncuong

Administrator
UNI là vô địch, nó như Netbook và hơn thế nữa, nó không phải là quá khứ mà là tương lai của dòng HTC dành cho dân công nghệ :D

Em mua HTC Touch pro 2 là để rảnh tay độ con UNI thôi :)

Thrall

Bảo thủ cổ hủ quá !!! :D

Hay tốt nhất lấy RAM của UNI "đắp" sang thêm cho TP2, còn xác UNI để kê gối đầu ngủ thì hay hơn Cường ạ. :)):)):))

Em thấy dùng Uni vẫn sướng, em dùng 3 năm rùi, giờ có con HD thời gian đầu mới có thì quăng ngay em Uni đi, chỉ được 1 thời gian lại móc lên lau bụi dùng tiếp. Tưởng dùng HD cho đỡ nặng nào ngờ giờ con nặng hơn vì 2 tay 2 súng=))

gobig2006

em down được bản fix lỗi GPS của nó về rồi nhưng lúc cài nó báo lỗi " ERROR [294] INVALID VENDER ID". Nó báo như thế thì làm thế nào hả bác ? Em down các phiên bản hotfix về rồi mà không ăn thua. lúc up cứ đến 4% là nó out.