• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

ruoicom

em down được bản fix lỗi GPS của nó về rồi nhưng lúc cài nó báo lỗi " ERROR [294] INVALID VENDER ID". Nó báo như thế thì làm thế nào hả bác ? Em down các phiên bản hotfix về rồi mà không ăn thua. lúc up cứ đến 4% là nó out.

Bác giống em quá, có bác nào bit cách xử lý thì bảo tụi em với...:(

be_benew

Lỗi khi chạy chương trình

Thêm ứng dụng liên kết với G-Sensor (tự động xoay ngang màn hình khi bạn xoay ngang máy khi đang mở ứng dụng)

Cách dùng:
Cài file cab BsB G-Config đính kèm dưới bài > chạy BsB G-Config > rút bút ra khỏi máy > bấm "Add new Aplication" > bấm ok > bấm Start > mở ứng dụng cần liên kết với G-Sensor > gắn bút trở lại máy > ok

:(:)
Tôi cài đặt xong, chạy chương trình thì gặp lỗi sau:
G-config.exe
MissingMethodException
This application requires a newer version ò the Microsofts(R).net Compact Framework than the version intalled on this device.

Xử lý thế nào bây giờ?

Nemmatlanh

:(:)
Tôi cài đặt xong, chạy chương trình thì gặp lỗi sau:
G-config.exe
MissingMethodException
This application requires a newer version ò the Microsofts(R).net Compact Framework than the version intalled on this device.

Xử lý thế nào bây giờ?

NẾU NHƯ BẠN VIẾT THÌ MÁY ĐÒI NETCF VER CAO HƠN RỒI,BẠN THỬ DOWN NETCF VER 3.5 HOẶC 3.7 VỀ CÀI VÀO MÁY XEM SAO NHÉ :)

sgking21

Cho mình hỏi về Vietmap 17 có cài được trên Touch Pro2 ko nếu dùng bản của Touch HD???? vì minh cài ko được,máy cứ báo " Installation of VietMap.HTCHD.090219.cab was unsuccessful"
Cảm ơn anhphe076 nhiều! Nhưng còn 1 vấn đề nữa về Vietmap v17, mình cài bản của Touch HD, VietMap.HTCHD.090219.cab, bản dùng thử tải trên Vietmap nhưng chỉ cài được 1-2 lần, còn lại đều báo lỗi "Installation of VietMap.HTCHD.090219.cab was unsuccessful." nhưng dùng file này cài lên các máy khác chẳng hạn như ACER M900, HTC Touch HD...đều được, không biết có phải do chương trình không tương thích với dòng TP2 này hay do máy của mình có vấn đề nữa??? Mình muốn hỏi thử xem ở đây có bạn nào gặp vấn đề như mình chưa trước khi hỏi bên vietmap?!
VietMap v17 là bản thương mại dùng thử chờ Mua KKK bản quyền, chỉ dùng tốt cho Touch HD và SS i900 sợ không hổ trợ Touch Pro 2 (Mình chưa dùng con này)! bạn thử HR lại cài VietMap v17 trên thẻ nhớ xem. Thỉnh thoảng Mình cũng bị như vậy khi cài VietMap. Nếu ko được Bạn nên thử VietMaps R12 xem sao! Cả hai bản điều là bản thương mại! Chúc Bạn thành công!!
Mình đã thử mọi cách rồi vẫn ko được. Riêng đối với bản R12 thì chạy tốt nhưng có 1 số tính năng còn thiếu so với bản v17. Dù sao mình cũng cảm ơn bạn rất nhiều! Nếu có v17 tốt bạn share cho với nhé!

Mình đã cài được Vietmap V17 HTC TouchHD cho Touch Pro2 rồi, rất đẹp và chạy ổn định. Cách mình cài như sau:
-Hard-reset lại máy
-Cài Tp2-AppUnlock
-Cài V17 HTC TouchHD
Bạn thử xem sao nhe, bạn có vừng thì share với mình nhe

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=478199
Chú ý: các bạn phải chỉnh lại file cab hoặc chỉnh lại registry các thông tin sau thì mới có tác dụng:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\SUPL AGPS]
"Network"="Tên kết nối GPRS mà bạn dùng"
"GPRSConnection"="Tên kết nối GPRS mà bạn dùng"
Ví dụ: mình dùng Viettel, tên kết nối GPRS của mình là Viettelmobile, nên các thông số trên registry mình chỉnh theo máy mình như sau
"Network"="Viettelmobile"
"GPRSConnection"="Viettelmobile"
Cái này tùy theo máy của bạn thôi
Cách này dùng GPRS vào Server SUPL của Nokia để lấy định vị giả lập vị trí của bạn trước, rồi sau đó mới dùng vị trí giả lập đó để nhận tính hiệu GPS trên vệ tinh để ra vị trí chính xác nhất... và trong trường hợp không có GPRS để vào Server SUPL thì bỏ qua luôn bước đầu này... mình nói có gì sai mong các bạn chỉnh giúp nhé! :-?
Coi chừng tốn thêm tiền cước GPRS hàng tháng của bạn nhé :D mình sử dụng gói cước nên không sao

Mình thử rồi, dùng rất tốt. Các bạn có thể sử dụng với bất kỳ chương trình ghi âm cuộc gọi nào bạn thích (mình dùng Vito Audio Notes Touch)

Chỉnh sửa cuối:

ruoicom

Mình đã cài được Vietmap V17 HTC TouchHD cho Touch Pro2 rồi, rất đẹp và chạy ổn định. Cách mình cài như sau:
-Hard-reset lại máy
-Cài Tp2-AppUnlock
-Cài V17 HTC TouchHD

Bạn thử xem sao nhe, bạn có vừng thì share với mình nhe

Mình đã cài AppUnlock và Soft reset lại, nhưng vẫn không OK, có cần thiết phải Hard reset không ạ???

sgking21

Mình đã cài AppUnlock và Soft reset lại, nhưng vẫn không OK, có cần thiết phải Hard reset không ạ???

À máy mình Hard-reset trước, rồi cài Tp2-AppUnlock, sau đó mới cài được Vietmap V17
Bạn cứ làm thử vậy coi có cài được không nhe, tốt hơn hết bạn nên test thôi, dùng Spb-backup để còn lấy lại các data của bạn, hay khi không thích V17 nữa thì khỏi mất công cài đặt lại TP2

Mà bản Vietmap V17 trial chạy thì vẫn được, nhưng khi xem bản đồ nó hiện đường phố ra thành 1 nùi như mì gói ấy, hihi... khi nào có x x x nhập vào rồi thì nó mới giãn bản đồ ra đúng với thực tế được

Chúc bạn test Vietmap V17 thành công

thanhtu7777

Windows Media Player tạm ngưng khi tắt màn hình

Có cách nào khắc phục hiện tượng này không các bạn: khi mình đang nghe nhạc bằng PM WMP của máy, mình tắt màn hình nhưng bài hát cũng "PAUSE" luôn mà mình muốn là vẫn hát bình thường???!!!

QuangThang89

Well-Known Member
Có cách nào khắc phục hiện tượng này không các bạn: khi mình đang nghe nhạc bằng PM WMP của máy, mình tắt màn hình nhưng bài hát cũng "PAUSE" luôn mà mình muốn là vẫn hát bình thường???!!!

Bạn vào mục Option của WMP gán cho 1 phím cứng chức năng tắt đèn màn hình thì sẽ khắc phục được tình trạng của bạn, chúc thành công :)

ruoicom

Các bác ơi... hướng dẫn em cài font tiếng việt cái ạ... sao em cài vào mà toàn vẫn bị lỗi thế ạ... bực mình quá... em cài tất cả các loại font vào vẫn thế... kể cả vnsysfont cũng thế...:(:)(:)((

HoangVanC34

Bác nên cài Font tiếng Việt là cái đầu tiên sau khi hard reset máy. Bác dùng bản vnsysfont 499KB của bác PhamQuang là đủ, đừng cài thêm font gì khác (cài thêm có khi lại thành lỗi :D). Chúc vui.

yhanoi

bạn nào có phần mềm chạy đc java trên TP2 cho mình xin với...mình chat shmessenger mà java mặc định ko dùng đc...cũng đã tìm nhưng ko ổn...ae nào có hỗ trợ mình nhé...thanks

yhanoi

cám un ngừoi ae...nhân tiện cho mình hỏi bạn nào biết phần mềm nào chat hay ổn định trên TP2 ko....hiện đc cả status và avartar thì ngon(ko phải java nhé)...

yhanoi

mình cài rùi nhưng nó toàn báo lỗi...để dùng đc bạn làm như thế nào...mình đang sài TP2

pvgwru

Em chỉ dow về và cài đặt bình thường là được mà. có báo lỗi j đâu. Còn nếu máy bác là rom châu á thì bác tải IM+ miễn phí co Pro. Link em để ở trang 7 hay 8 j đó

ruoicom

Bác nên cài Font tiếng Việt là cái đầu tiên sau khi hard reset máy. Bác dùng bản vnsysfont 499KB của bác PhamQuang là đủ, đừng cài thêm font gì khác (cài thêm có khi lại thành lỗi :D). Chúc vui.

Em đã cài và chạy ngon rồi ạ...:D

yhanoi

Bác dùng Jivetalk đi. Em dùng ngon, giao diện dẹp, hiện thị đầy đủ, chát được nhiều nick. link tải http://www.beejive.com/winmo/

Bạn nào đã cài thành công phàn mềm này trên TP2 xin giúp mình...mình đã cài spl3.0 và net3.5 rùi ko thành công...máy mình chỉ cài thêm vitalk thui nên ko bít có ảnh hưởng ko...ai biết cách chạy đc Beejive trên TP2 giúp nhé:D...Merci:D