• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

nguyenhoangha

Mình up rom dc 79% rồi báo lỗi giờ cắm cáp vô màn hình mới lên 3 màu ko thì đen xì, cũng ko kết nối đc với PC, mất Bootloader gio phải làm sao.Giúp mình đc không mới mua mà chưa dùng đc nhiều buồn quá
.Thank các bạn trước nha

Chỉnh sửa cuối:
Mình up rom dc 79% rồi báo lỗi giờ cắm cáp vô màn hình mới lên 3 màu ko thì đen xì, mất Bootloader gio phải làm sao.Giúp mình đc không mới mua mà chưa dùng đc nhiều buồn quá
.Thank các bạn trước nha
Bạn vào thử lại Bootloader xem còn vào được không, nếu còn vào được mà cắm cable vẫn nhận (hiển thị USB) thì bạn tiến hành úp lại Ship Rom. Chú ý hàng TP2 thường và TP2 Verizon vì không thể úp lẫn rom của nhau được đâu nhé.

nguyenhoangha

Bạn vào thử lại Bootloader xem còn vào được không, nếu còn vào được mà cắm cable vẫn nhận (hiển thị USB) thì bạn tiến hành úp lại Ship Rom. Chú ý hàng TP2 thường và TP2 Verizon vì không thể úp lẫn rom của nhau được đâu nhé.

Máy mình là hàng thường cắm vào 1 lúc nó hiện lên vẫn nhận USB nhưng không thể up dc rom Pro à, ko vào đc Bootloader luôn,hình hiện lên như thế này 1 luc lai tắt đen xì rồi lại hiện lên vậy

RHOD100 32M SS BC
SPL - 0.85.Olinex
MicroP(Led) 0x0A
MicroP(key) 0x04
tubro ww/tubro sw

Tp mfg data

530,533 826,854
822,217 219,210
237,856 calibrated

USB

sao mình ko upo dc ảnh lên vậy nhỉ

Pro có thể giải thích giúp mình đc không
Thank Pro

Chỉnh sửa cuối:
Máy mình là hàng thường cắm vào 1 lúc nó hiện lên vẫn nhận USB nhưng không thể up dc rom Pro à, ko vào đc Bootloader luôn,hình hiện lên như thế này 1 luc lai tắt đen xì rồi lại hiện lên vậy

RHOD100 32M SS BC
SPL - 0.85.Olinex
MicroP(Led) 0x0A
MicroP(key) 0x04
tubro ww/tubro sw

Tp mfg data

530,533 826,854
822,217 219,210
237,856 calibrated

USB

sao mình ko upo dc ảnh lên vậy nhỉ

Pro có thể giải thích giúp mình đc không
Thank Pro
Bạn đang ở trong chế độ Bootloader đó thôi...:-?

anhtuhntl

Bạn chưa hiểu về Bootloader nữa,Sync với PC chưa xong! Tốt nhất bạn nên đọc lại bài 1 ở đây để hiểu thêm về điện thoại mình đang dùng rồi hảy bắt đầu UP ROM!

Tienquan

Có ai biết cho em hỏi tí: Khi mình gửi tin nhắn sao không thấy nó báo gì hết vậy. Có cách nào để khi gửi tin nhắn nó hiện lên chữ ' Tin nhắn đã gửi ' không?

A mấy bác cho em hỏi luôn . Có cách nào cho DT của mình hiện đèn báo liên tục không?( Nó hiện đèn báo Xanh như lúc có tin nhắn và cuộc gọi nhỡ ấy)

Last edited by a moderator:

potayonlinep

giúp em up rom cho touch pro 2

máy em đang xài rom 6.1 , mà sao em up rom 6.5 máy cứ bị lỗi 260 ( connection )
em kiểm tra máy đã có SPL: 0.85.OliNex .
em bó tay , anh nào cao thủ làm giùm em nhé , 01688 665 771 nhắn tin em phone lại nha , cầu cứu

máy em đang xài rom 6.1 , mà sao em up rom 6.5 máy cứ bị lỗi 260 ( connection )
em kiểm tra máy đã có SPL: 0.85.OliNex .
em bó tay , anh nào cao thủ làm giùm em nhé , 01688 665 771 nhắn tin em phone lại nha , cầu cứu
Khởi động lại máy tính, đổi cổng USB ở PC và tiến hành úp rom lại, nếu vẫn bị thay thử cable kết nối khác xem sao...

Em làm rồi đấy chứ mà vẫn kô được , em xài t-mobile , chắc khỏi Up luôn wá :((
Bạn thử úp rom qua thẻ nhớ coi sao. Bạn format thẻ nhớ với định dạng FAT32 sau đó copy file RUU_signed.nbh của bản rom cần úp vào thẻ nhớ, đổi tên file RUU_signed.nbh thành RHODIMG.nbh. Đưa máy về Bootloader và làm theo hướng dẫn trên màn hình.

tho_con_49

có bác nào có bản ROM tiếng đức k ạ? em đang học tiếng đức nên máu me chuyển sang tiếng đức quá :X nhg nhẹ 1 chút để chạy chương trình cho nhanh chứ máy em đang xài bản ROM 6.5 nặng k chịu nổi :((

có bác nào có bản ROM tiếng đức k ạ? em đang học tiếng đức nên máu me chuyển sang tiếng đức quá :X nhg nhẹ 1 chút để chạy chương trình cho nhanh chứ máy em đang xài bản ROM 6.5 nặng k chịu nổi :((
Bạn sang đây tham khảo và tải nhé. Rom tiếng Đức có chữ GER đó...

vuhoangphuong

Bac Tuấn cho hỏi 1 chút là minh đang dung con HTC touch Pro 2 không biết co uprom len win 7 được không nhỉ?

Tienquan

Lỗi kết nối khi up Rom

Máy mình HTC touch pro2. Khi mình đang up Rom chạy được 8% thì dừng, máy báo lỗi kết nối, màn hình máy hiện 4 màu : Đỏ, xanh lá cây, xanh đậm, trắng và một loạt chữ. Máy như ở chế độ Bootloader:. Mình không thể kết nối lai được nữa, cắm vào máy tính hiện như trên và thêm USB, có ai biết lỗi này có khắc phục được không?. Xin chỉ giúp.

Máy mình HTC touch pro2. Khi mình đang up Rom chạy được 8% thì dừng, máy báo lỗi kết nối, màn hình máy hiện 4 màu : Đỏ, xanh lá cây, xanh đậm, trắng và một loạt chữ. Máy như ở chế độ Bootloader:. Mình không thể kết nối lai được nữa, cắm vào máy tính hiện như trên và thêm USB, có ai biết lỗi này có khắc phục được không?. Xin chỉ giúp.
Máy bạn hiện tại đang bị kẹt ở chế độ Bootloader (màn hình 3 màu), nếu máy bạn đã HSPL thì bạn chỉ cần cắm calbe kết nối với PC khi nào chữ Serial chuyển thành USB thì úp một bản rom WM bất kỳ miễn là dành cho TP2 (rom TP2 khác với rom TP2 Verizon nhé), còn nếu máy bạn chưa HSPL thì bạn úp bản Ship Rom cho máy là được... Chú ý khi ở chế độ Bootloader thì không liên quan gì đến kết nối ActiveSync hay Mobile Device Center nhé.