• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC RHODIUM

w0nderb0y

vua bung may' .. chjnh xac la bj o? cap' .. anh co the cho e bjet dia. chi? thay cap nao tin cay. o? ha noi khong a. .. cang gan ben xe giap bat cang tot' ...em song o? tuyen quang nen khong tjn tuong? dan o? day lam'... muon' 1 pro nao tren dien dan mjnh thay cap ho. ...

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn!

Last edited by a moderator:
vua bung may' .. chjnh xac la bj o? cap' .. anh co the cho e bjet dia. chi? thay cap nao tin cay. o? ha noi khong a. .. cang gan ben xe giap bat cang tot' ...em song o? tuyen quang nen khong tjn tuong? dan o? day lam'... muon' 1 pro nao tren dien dan mjnh thay cap ho. ...
Ở HN mình cũng chịu vì ít có điều kiện lên Thủ đô lắm...:D Bạn thông cảm nhé.

tho_con_49

các bác giúp em vs, hum nay em up rom xong thì nó bị đơ luôn ở cái màn hình có mấy cái dòng đỏ ở bên dưới (như ảnh) k vào đc bên trong màn hình chính, k đưa đc về bootloader nữa :(( em phải làm sao đơi :((

Chỉnh sửa cuối:
các bác giúp em vs, hum nay em up rom xong thì nó bị đơ luôn ở cái màn hình có mấy cái dòng đỏ ở bên dưới (như ảnh) k vào đc bên trong màn hình chính, k đưa đc về bootloader nữa :(( em phải làm sao đơi :((
Treo ở hình khởi động thôi mà, lỗi này hay xảy ra khi bạn úp rom mà chưa HSPL, úp nhầm rom TP2 Verizon. Bạn tháo pin ra để chừng 10 - 15 phút rồi lắp lại pin, đưa máy về Bootloader (xem video hướng dẫn nhé) rồi úp lại Ship Rom.

[video=youtube_share;sk56olMkCtU]http://youtu.be/sk56olMkCtU[/video]

tho_con_49

Treo ở hình khởi động thôi mà, lỗi này hay xảy ra khi bạn úp rom mà chưa HSPL, úp nhầm rom TP2 Verizon. Bạn tháo pin ra để chừng 10 - 15 phút rồi lắp lại pin, đưa máy về Bootloader (xem video hướng dẫn nhé) rồi úp lại Ship Rom.
em đưa đc về bootloader ồi nhg mà chả hiểu sao máy tính nó k nhận nên em k up rom đc :(

mình sài TP2 của sprint mình muốn cài andrỏid , mi`nh có xem qua 2 bài này mình chỉ cần donwn về rồi cài file cab là đc phài ko ??? cài vào máy hay thẻ vậy ??? phiên bản đó có lỗi gì ko ???
Bản Android đó chạy trên thẻ nhớ và thông qua WM (DualBoot), bạn formats thẻ với định dạng FAT32 rồi sau đó copy tất cả các file của bộ Android vừa giải nén ra vào thư mục gốc của thẻ nhớ rồi vào File Explorer của WM chạy Haret.exe để cài.

lipiter3

ngoài bản đó thì tp2 sprint còn có bản androint nào sài ổn định nữa ko vậy bạn ??

vuquocan

TP2 up WM 6.5 xong không khởi động được.

Mình úp WM6.5 xong máy reset lại và hiện con cá mập và chữ touch pro 2 và đứng im không vào được windown.
giúp mình với.
cảm ơn nhiều

Mình úp WM6.5 xong máy reset lại và hiện con cá mập và chữ touch pro 2 và đứng im không vào được windown.
giúp mình với.
TP2 có 2 loại là TP2 (Rhodium) và TP2 CDMA (RhodiumW - Verizon, Sprint) vì vậy bạn phải cài đúng rom cho máy nhé. Bạn xem máy mình thuộc dòng nào và lựa chọn đúng rom cho dòng đó nhé.

kieutuanlam

chào mọi người trong diễn đàn,
mình dùng HTC TOUCH PRO 2 (VERIZON )
Sau khi Cài đặt HTC_FM_Radio.cab vào bộ nhớ chính. Rồi mở radio Fm lên mà ko nghe thấy tiếng j hết ,dò sóng tự động cũng ko bắt đc sóng luôn, ko biết có ai cài thành công vào chỉ cho mình cách khắc phục,
thanhk !

chào mọi người trong diễn đàn,
mình dùng HTC TOUCH PRO 2 (VERIZON )
Sau khi Cài đặt HTC_FM_Radio.cab vào bộ nhớ chính. Rồi mở radio Fm lên mà ko nghe thấy tiếng j hết ,dò sóng tự động cũng ko bắt đc sóng luôn, ko biết có ai cài thành công vào chỉ cho mình cách khắc phục,
thanhk !
Bạn gỡ đi rồi cài lại. Nếu vẫn không được thì HardReset rồi cài lại. Mà trong rom có sẵn FM Radio rồi mà bạn, cài làm gì?

se7endang

cho e hỏi tý. e thấy hình con TP2 ở đây là loa dài gần hết máy, mà sao e mua máy cũng là TP2 mà sao loa chỉ có phân nữa thôi ah. help me. (e mua hàng T-Mobile)

cho e hỏi tý. e thấy hình con TP2 ở đây là loa dài gần hết máy, mà sao e mua máy cũng là TP2 mà sao loa chỉ có phân nữa thôi ah. help me. (e mua hàng T-Mobile)
Với TP2 thì hàng T-Mobile thì thiết kế hơi khác với TP2 thuờng một chút bạn nhé.

se7endang

thanks bác, nhưng cho e hỏi xíu, loa trong của e nhỏ quá. lúc có cuộc gọi tới thì nghe nhỏ lắm, e ấn volumn up hết cở rùi mà vẫn nghe nhỏ, có cần up rom hay làm gì ko bác. e mới sài Wp nên ko rành lắm

thanks bác, nhưng cho e hỏi xíu, loa trong của e nhỏ quá. lúc có cuộc gọi tới thì nghe nhỏ lắm, e ấn volumn up hết cở rùi mà vẫn nghe nhỏ, có cần up rom hay làm gì ko bác. e mới sài Wp nên ko rành lắm
Bạn nên úp thử bản rom khác xem sao nhé.

se7endang

lỡ giúp rùi giúp cho chót lun nha bác. thanks. Rom nào bác thấy ổn định nhất, bài viết hướng dẩn up Rom.... Bác chỉ dẩn cho em với, e chưa sài WP lần nào nên nhìn vào là giống như mù chữ luôn, với lại sài hàng T-Mobile nữa, nên chưa biết phải làm gì. Thanks bác

se7endang

ah còn nữa. sao e bật bluetooth ko được zậy bác, nó chỉ thông báo là can't turn on bluetooth

lỡ giúp rùi giúp cho chót lun nha bác. thanks. Rom nào bác thấy ổn định nhất, bài viết hướng dẩn up Rom.... Bác chỉ dẩn cho em với, e chưa sài WP lần nào nên nhìn vào là giống như mù chữ luôn, với lại sài hàng T-Mobile nữa, nên chưa biết phải làm gì. Thanks bác
Bạn vào Bootloader (tắt nguồn sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồn thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down) xem thông số SPL là bao nhiêu. Nếu là 0.85.OliNex thì bạn úp rom vô tư miễn là dàng cho TP2, còn nếu SPL không đúng thông số kia thì bạn tiến hành HardSPL cho máy, tham khảo cách thực hiện HardSPL tại topic này.

ah còn nữa. sao e bật bluetooth ko được zậy bác, nó chỉ thông báo là can't turn on bluetooth
Bạn thử HardReset lại máy (giống như ghost trên PC) bằng cách vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, nhấn OK để tiến hành HardReset. Chú ý khi HardReset sẽ bị mất hết dữ liệu nhé.