• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

metalica

có pác nào chỉ cho mình kết nối GPRS trên AL không nhỉ, phải setup cái j, setup như thế nào? mình đang xài mạng viettel, gửi tin nhắn cài đặt GPRS lên máy mình nó cứ trả lời là sai model may, thư đủ cách vẫn k được...:|

BraDo

có pác nào chỉ cho mình kết nối GPRS trên AL không nhỉ, phải setup cái j, setup như thế nào? mình đang xài mạng viettel, gửi tin nhắn cài đặt GPRS lên máy mình nó cứ trả lời là sai model may, thư đủ cách vẫn k được...:|

Bạn thử cái này xem

duyapple

Vấn đề với loa ngoài của Atom Life?

vấn đề này e cũng từng gắp khi xài con atom exec,hình như là lỗi của dòng atom thì phải
vấn đề là loa em khi nghe nhạc hay có tin nhắn tới(dùng smileysms nên file mp3 nha) nghe lớn bình thường,nhưng khi dt tới đổ chuông lại rất nhỏ và đặc biệt là khi đầu bên kia vừa cúp dt thì tiếng chuông lại lớn lên nhưng bình thường cỡ 1-2s
có ai có cách khắc phục ko chỉ e với

BraDo

Bạn thử vào start-programs-setup wizard, chọn tab Sound, điều chỉnh lên hết nấc System volumn + ring volumn + phone volumn. Chúc thành công.

duyapple

Bạn thử vào start-programs-setup wizard, chọn tab Sound, điều chỉnh lên hết nấc System volumn + ring volumn + phone volumn. Chúc thành công.

thanks bạn,nhưng mình đã thử rùi,mà sao tình trạng vẫn ko tiến triển:((
có ai có cao kiến j hem

ATLF

Mình có 1 vấn đề với cái Atom Life của mình nhờ các bạn giúp đỡ: không nhận file gửi qua Bluetooth đc, gửi thì OK. Mình đang xài bản rom 6.1 của TranMinhMan. Thanks in advance!

BraDo

Mình có 1 vấn đề với cái Atom Life của mình nhờ các bạn giúp đỡ: không nhận file gửi qua Bluetooth đc, gửi thì OK. Mình đang xài bản rom 6.1 của TranMinhMan. Thanks in advance!

Vào start - setting - connection - beam, chọn Receive all incoming beams.

spidermens

Em hỏi các bác 1 chút. Thằng thẻ nhớ của em nó đầy virus, không hiểu nó có ảnh hưởng gì tới rom không ? Em đã hard reset rồi, liệu hệ điều hành có bị dính virus không nhỉ ?

BraDo

Mình tưởng beam là của hồng ngoại chứ bạn bravedoan ơi? :-/

Anyway mình cũng đã thử.... ko đc rùi! :((

Vậy bạn đang sài ROM nào của T2M thì vào box ROM đó tham khảo xem có ai bị giống mình ko, chắc chắn sẽ có giải pháp.:-?

thanhlong_05

Các bác cho em hỏi : thằng Atom chỉ có 64MB RAM thì làm sao dùng đc vì sau khi cài HDH chỉ còn lại khoảng 21mb trống thì làm sao cài thêm được nhiều phần mềm?

BraDo

RAM chi là bộ nhớ đệm để chạy phần mềm trong cùng 1 thời điểm thôi. Còn cài đc nhiều PM hay ko là do bộ nhớ trong + thẻ nhớ của máy quyết định, AL có tới 1G lận, chưa kể thêm thẻ nhớ...cài vô tư luôn.

trungkt

bác ơi cho e vài nhận xét về con này đi ? nó chạy có ổn định không a ? có bị lỗi j nhiều ko ? tại con này không của HTC sx nên e ko biết thế nào :(
thấy mấy con như kiểu atom zinc bị chê nhiều quá

mars_huce

Không biết các máy khác thế nào, nhưng con máy của mình chạy rất ổn định.Sóng tốt, các ứng dụng cài vô tư.Máy cầm rất chắc tay.Thậm chí mình còn làm rơi xuống đất nhặt lên vẫn chạy tốt :))

nguyenvu3108

hi các bác e có con AL xài bản Rom 20931 cua bac tranminhman, xài khoảng 2 tuần thì ko căng màn hình (Align screen) (ko chọn dc điểm nửa ) dc nữa:O, ko biết là do hỏng bộ phận nào các bro chỉ mình với:| bó tay luôn: -?? -?? -?? -?? -??
thank thank:(:)((
nếu có ai biết thì PM dùm nha
nguyenkimthanhvu@yahoo.com thank=D>=D>=D>=D>=D>

mars_huce

hi các bác e có con AL xài bản Rom 20931 cua bac tranminhman, xài khoảng 2 tuần thì ko căng màn hình (Align screen) (ko chọn dc điểm nửa ) dc nữa:O, ko biết là do hỏng bộ phận nào các bro chỉ mình với:| bó tay luôn: -?? -?? -?? -?? -??

Bản rom trước bạn dùng có bị hiện tượng như thế không? Bạn nên up lại rom khác xem sao. Mình đang dùng bản rom 19971 của bác tranminhman rất ổn định.

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Cũng có thể là bị đụng soft thôi thử HS lại xem có bị không nếu HS mà vẫn bị có lẽ màn cảm ứng của bạn có vấn đề rồi đó......

nguyenvu3108

Cũng có thể là bị đụng soft thôi thử HS lại xem có bị không nếu HS mà vẫn bị có lẽ màn cảm ứng của bạn có vấn đề rồi đó......

mình hs rồi nhưng sài dc 1 ngày rồi cũng bị lai tình trạng cũ ko biết làm sao nữa
bó tay lun:-??:-??:-??
help me thank các bro nhiều máy e đang bị lệch cảm ứng nặng lun rùi:-?:-?:-?