• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

vthanhmobile

Xin Rom O2 Flame

bác nào có bản rom nào mà radio ko phải R7V2 thì cho mình xin với. Máy của mình dùng bản radio này và hiện nay đang bị sóng rất kém (kể cả 3 mạng). Xin cảm ơn

nhc1912

không phải chế đâu mình đang dùng atoom life đây nghe nhạc cũng hay đấy nhưng bạn phải vào equalizer chỉnh lại 1 chút và tải phần mềm nghe nhạc core play về là ổn rồi nghe cũng không kém các máy khác đâu

kamikazee2004

up lại rom Atom wm5 bị lỗi

Em mới up lại rom wm5 chính gốc Xda-Atom-ENG-20060426-MOT0822 nhưng xem phần processor lại hiện là ARMV4I PXA27x.Lần trước em dùng wm 6.1 os19202 của bác SonBlack.có thể thay đổi về như ban đầu được ko?Làm sao trở lại như ban đầu là PXA270 được vậy?

Chỉnh sửa cuối:

aphongs

em có 1 thác mắc nho nhỏ em muốn lưu tên danh bạ vào thẻ sim luôn kô cần copy từ máy wa sim muốn lưu thẳng vào luôn thì sao hả máy anh mong máy anh chỉ cho thanks em xài atom exec

mabubeo

ATOM hay bị mất nguồn

Các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ em trường hợp này cái :
Em có cái O2 Atom, cứ không cắm SIM vào thì không sao, còn nếu cắm SIM vào dùng thì thỉng thoảng lại bị mất nguồn, phải soft reset hoặc tháo pin ra thì mới lên nguồn lại, ác cái là lúc mất nguồn mà có ai gọi đến thì bên gọi vẫn nghe thấy có thông báo đổ chuông làm em toàn bị chửi oan.

Quên, em đang dùng ROM "PDAVIET_ROM_WM61_ATOM_19716" của bác SONBLACK. Ra ngoài hàng sửa thì thợ bảo tại ROM, nhưng mà ngay từ lúc em dùng bản ROM cũ cũng đã bị lỗi này rồi :-(

Các bác kíu em cái. tks các bác nhiều

Thoai_DakMil

Super V.I.P
úp lại cái bản rom W5.0 thử xem sao nếu không được nữa thì mang ra thợ chọt lại thui

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ em trường hợp này cái :
Em có cái O2 Atom, cứ không cắm SIM vào thì không sao, còn nếu cắm SIM vào dùng thì thỉng thoảng lại bị mất nguồn, phải soft reset hoặc tháo pin ra thì mới lên nguồn lại, ác cái là lúc mất nguồn mà có ai gọi đến thì bên gọi vẫn nghe thấy có thông báo đổ chuông làm em toàn bị chửi oan.

Quên, em đang dùng ROM "PDAVIET_ROM_WM61_ATOM_19716" của bác SONBLACK. Ra ngoài hàng sửa thì thợ bảo tại ROM, nhưng mà ngay từ lúc em dùng bản ROM cũ cũng đã bị lỗi này rồi :-(

Các bác kíu em cái. tks các bác nhiều

Bạn thử gắn cái Sim khác vào xem có còn bị nữa không nhé!!!;;)

mabubeo

Em dùng SIM của vina và mobi thì bị liên tục, còn SIM của Viettel thì thỉng thoảng mới bị chết, kiểu gì cũng bị người ta chửi, hic.

quoclong7

Minh up lên bản Rom 6.1 của Sonblack, khi quay camera chỉ quay được chừng 7 phút là máy tự dừng, trong khi đó thẻ nhớ vẫn còn trống nhiều. Có bác nào biết khắc phục xin chỉ giáo. thanks!

mu710

SR không chạy OS

Không biết có Pro nào giống mình không nữa. Mình xài atom exec và đã up lên WM6.1 mấy phiên bản rồi. nhưng gần đây máy mình tự nhiên trở chứng mỗi lần SR là không chiu chạy Os mà cứ đứng ở màn hình khởi động, phải SR khoảng 5,6 lần thì mới vô, mình nghĩ lỗi do ROM nhưng không thấy ai bị giống mình cả nên mới cònuse tới bây giờ. Mong các Pro giải đáp giùm thắc mắc cám ơn trước!!!:(

duyquehan

các bác ơi, lúc trước mình xài con O2 Stealth nhưng nó mới chít cái màng hình hôm tuần rồi, vì nó là hàng hiếm nên không tìm được linh kiện để thay, nên đành đứt ruộc chia tay, giờ mới sắm con Xda Atom nà, nhưng vào đây thấy ROM nhiều quá, mà bản nào cũng đẹp hết với lại không biết mỗi bản bị lỗi như thế nào, không lẽ down về úp hết thì mệt lắm,các bác làm ơn hướng dẫn dùm mình nha, Xda Atom xài bản Rom nào hiện giờ là ngon nhất hả. thank thank sau (O2 sờ tui.... sờ = tiu)hu hu.....

Chỉnh sửa cuối:

O9xx19xx29

Ngon thì có bản 6.0 của Kumara ấy - chứ ko phải bản 6.1 đâu nhé - mình hiện đang thử bản mới nhất 6.1 của bác Sonblack nhưng mà vẫn lỗi Bluetooth và loa bị rè

duyquehan

cám ơn bác nhưng bản Kumara6.0 mình chỉ Down được chừng 70% là ngừng, làm mấy lần rồi nhưng không được, bác nào biết Link khác chỉ em với./.

BraDo

Không biết có Pro nào giống mình không nữa. Mình xài atom exec và đã up lên WM6.1 mấy phiên bản rồi. nhưng gần đây máy mình tự nhiên trở chứng mỗi lần SR là không chiu chạy Os mà cứ đứng ở màn hình khởi động, phải SR khoảng 5,6 lần thì mới vô, mình nghĩ lỗi do ROM nhưng không thấy ai bị giống mình cả nên mới cònuse tới bây giờ. Mong các Pro giải đáp giùm thắc mắc cám ơn trước!!!:(

Sau mỗi lần up ROM, bạn nên HR, sau đó tháo pin ra khoảng 1 phút rồi mới SR. Chúc thành công!

pole_star139

Các bác ơi, cho em hỏi

Con atom của em nó chỉ phát 1 loa bên phải, còn loa bên trái hầu như ko thấy rì, như vậy là loa bị hỏng hay bị làm sao ạ? có cách nào khắc phục ko ạ?

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác ơi, cho em hỏi

Con atom của em nó chỉ phát 1 loa bên phải, còn loa bên trái hầu như ko thấy rì, như vậy là loa bị hỏng hay bị làm sao ạ? có cách nào khắc phục ko ạ?

Bạn thử 1 file nhạc khác, chương trình nghe nhạc khác hoặc thoại xem có còn bị như vậy không, trước khi nghĩ đến phần cứng nhé!!! Chúc vui!;;):-?

quangduy_xl

Lại Chuyện Cái Thẻ nhớ

máy Atom Life của mình gần đây có tình trạng như thế này, cứ mỗi khi mình gắn thẻ nhớ vào ĐT thì ĐT lập tức bị treo,hoặc máy nhận thẻ nhớ nhưng không View file được bác nào Pro hướng dẫn giúp mình với./.

boeing

Giúp lính mới please

Mình mới chuyển sang dùng PPC, máy mình mua là O2 XDA ATOM (mua nước ngoài đem về), các thông tin trong máy như sau:
1. System information:
- Hardware:
+ Databus: 32Bits
+ Flash Size: 128MB
+ RAM Size: 64 MB
- Identity:
+ IMEI: 357553002258678
+ Model: XDA Atom
+ Platform: Pocket-PC
- Version:
+ ExtROM: EX0018
+ Hardware: C1
+ Radio: R060428N_MN1ARC_RS00049
+ ROM: 20060426B1WWE
2.About: (Tab Version)
Microsoft®Windows MobileTM Version 5.0 OS 5.1.195 (Build 14929.2.2.1) ©1996-2005 Microsoft Corporation
All rights reserved.

This computer program is protected by U.S and international copyright laws.
Processor: ARMV4I PXA27x
Memory: 50.42 MB
Expansion slot: In use

Mình có một số thắc mắc sau mong các AE chỉ bảo giúp:
- Máy của mình là thuộc dòng nào của HTC
- Mình muốn up ROM 6.1 thì nên chọn ROM nào
- Radio máy mình đang sử dụng có ổn không, có nên up Radio không, có thì nên up Radio nào
- Có cần kiểm tra CID trước khi up không (máy mình đang sử dụng tốt với sim của Vina)
Mình xin cám ơn mọi người trước

mthanh0707

Chào mừng mem mới đến với PV,Xin trả lời các câu hỏi của bạn như sau:
1.o2 Atom ko phải do HTC sản xuất mà do Qualcom nên sẽ ko có mã dòng như một số máy o2 đời trước như o2 IIi,o2 IIs....
2.bạn vào đây để tham khảo rom 6.1 mới cho Atom do mod Sonblack buil: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27458
3.Nếu máy của bạn đang dùng sóng vẫn tót và ko có trục trặc gì ko nên up làm gì,sau này khi đã có kiến thức và quen rồi thì hãy up radio.

các vấn đề thắc mắc về Atom ban vào đây http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=193 để thảo luận nhé....
chúc vui....