• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

Inuyasha1987

Mọi người cho mình hỏi muốn có đưa win về hiện trạng ban đầu như lúc mới cài đc ko, nếu có thì ấn tổ hợp phím gì ( như là các đt của nokia thì mã @#7073# để reset lại hệ điều hành khi bị lỗi ý ), ai biết chỉ dùm nha. Thanks :)

P/s : quên mất, con O2 atom của ông anh mình còn ko đọc đc file mp4 mà mình bắn bluetooth sang, như thế là lỗi của win hả hay là windowmobile nó đọc định dạng khác ( chưa biết tí gì về hệ điều hành này cũng như dòng máy O2 nên có gì gà gà xin đừng cười nhé =.=' )

TranMinhMan

Super V.I.P
Mọi người cho mình hỏi muốn có đưa win về hiện trạng ban đầu như lúc mới cài đc ko, nếu có thì ấn tổ hợp phím gì ( như là các đt của nokia thì mã @#7073# để reset lại hệ điều hành khi bị lỗi ý ), ai biết chỉ dùm nha. Thanks :)

P/s : quên mất, con O2 atom của ông anh mình còn ko đọc đc file mp4 mà mình bắn bluetooth sang, như thế là lỗi của win hả hay là windowmobile nó đọc định dạng khác ( chưa biết tí gì về hệ điều hành này cũng như dòng máy O2 nên có gì gà gà xin đừng cười nhé =.=' )

- Cài SmartMovie hoặc Coreplayer vào là xem được, bản thân ctr Windows Media trên máy ko hỗ trợ chơi mp4.
- Trở lại trạng thái ban đầu trong WM là Hard reset = nhấn giữ Power + chọc Reset
Thân!;)

phuoc172

CE OS 5.2.19214 Build 19214.1.0.4 PV please help to find it

Hi all! Chạy cái tít cho có vẻ ghê gớm vậy chứ thực ra mình rất hâm mộ anh Sơn và đặc biệt thích bản Rom này của anh nhưng rất tiếc là chưa down được về để up! Vậy Mem nào đã down được thì xin hãy up lại lên mediafire hoặc 4share giùm mình! Thanks you very much!

mitsumi

Pin Atom

Mình có con atom Ecec, tình hình nó như sau, lắp cục pin cũ của nó vào (3.7 v, 1530mAh) vào thì dùng mọi thứ rất bình thường, chụp ảnh ok, mỗi tội pin rất nhanh hết . Em ra cửa hàng Hoàng Kim mua cục pin mới về ( nhãn nó viết là For O2 XDA Atom, 3.7 V, 1530 mAh) về xài nhưng lại gặp vấn đề sau: pin hiển thị không đúng dung lượng (lúc nào cũng báo đầy pin 100-225% ); máy không mở được Camera, và không có chế độ Rung.
Các bro nào biết cách sử lý chỉ giùm mình với.Úp room mới có còn bị không?
Thanks!!!!!

Xuanlap

Atom không vào được wifi nokia_ovi

Làm sao để vào wifi mạng nokia_ovi được vậy? wifi đả kết nối được nhưng khi đánh địa chỉ vào thì nó báo không kết nối được với server. Có bác nào biết cách vào không giúp em với.:((=))
THANK

Chỉnh sửa cuối:

ben8x

Help me!!! O2 ATOM thuong xuyen bi treo (T.T)

Mong các bán giúp em, con O2 ATOM của em cứ bị treo hoài, có khi vừa nhận cuộc gọi tự động nó reset máy luôn hoặc vừa nhắn tin xong là reset, lâu lâu lại treo mà pin vẫn hơn 50% chứ. Em đang sài bản ROM 6.5

Mong các bác giúp con ATOM của e với :((

Xuanlap

Cái này phần lớn là do rom, bạn thư up lại bản rom góc của nó xem thế nào.

minhthi

Page tool 8M,6M,4M có nghĩa là gì vậy các bạn???

mình muốn hỏi tại có 1 số bản rom có tới 3 page tool?nó khác nhau ở điểm j và nên up loại nào là tốt nhất
thanks.

mykolor

PagePool của Windows Mobile tương tự như Paging Files của Windows. Ta có thể đặt lại được sao cho tương ứng với RAM của PPC.
Nếu bạn hay xài nhiều chương trình cùng lúc thì chọn PagePool thấp để cho RAM trống nhiều hơn. Nếu bạn xài nhiều chương trình chạy nền thì nên chọn PagePool lớn hơn để cải thiện tốc độ.

phuoc172

Atom mất sóng có ai biết xin chỉ giùm

Tình hình là con Atom của mình không thể nhận được cuộc gọi đến và cũng không thể gọi đi. Trước đây thỉnh thoảng mới bị, giờ thì hỏng nặng mặc dù mình đã làm đủ kiểu, soft-reset, hard-reset, đến uprom gốc dành cho Atom mà cũng không vớt vát được chút nào. Có ai từng gặp bệnh này không thì vào giúp mình với!:(

boeing

Tình hình là con Atom của mình không thể nhận được cuộc gọi đến và cũng không thể gọi đi. Trước đây thỉnh thoảng mới bị, giờ thì hỏng nặng mặc dù mình đã làm đủ kiểu, soft-reset, hard-reset, đến uprom gốc dành cho Atom mà cũng không vớt vát được chút nào. Có ai từng gặp bệnh này không thì vào giúp mình với!:(

Bạn thử up ROM 6.5 coi sao, ROM gốc ATOM xài không phải là tốt đâu. TRước đây máy mình rất hay bị mất sóng, có khi bị mất xong không tự dò sóng lại luôn, phải mở máy lên nó mới bắt đầu dò lại. Giờ mình mới up rom 6.5 thì thấy sóng ổn định hẳn. Bạn test thử đi, không được thì phải nhờ thợ thôi.

phuonganh81

Xem lại Radio!! thử với Radio khác!!! Hoặc thử với SIM khác xem!! SIM lâu ngày tiếp xúc ko tốt đó!! Anh gì đó ơi!!!

phuoc172

Mình đang dùng Sim viettel lâu nay, lấy lắp vào máy khác vẫn dùng bình thường. Hay để mình thử với sim Mobile xem sao. Thanks bạn đã trợ giúp. Ôi Atom đúng là rắc rối!

badboy761

e có con atom chọt vào lỗ thì máy tắt luôn ko khởi động lại dc.phải tháo pin ra lắp lại thì mới khởi động lại máy dc.như thế là vẫn chưa reset dc đúng ko ạ.có pr nào biết chỉ dùm !!

blackwhite169

Nếu như bị rơi vào trường hợp này mà vần để sd thì có ảnh hưởng xấu đến máy ko?
Máy mình vẫn nghe nhạc bình thường qua tai nghe, chỉ ko nghe dc FM

Không vấn đề gì đâu bạn ah! Nếu bạn vẫn nghe được nhạc qua tai nghe thì máy của bạn vẫn hoàn toàn bình thường mà, cái vụ nghe FM thì ở VN mình thu sóng FM hơi kém, không riêng gì máy của bạn đâu!