• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

Sonblack

Super V.I.P
mấy hôm nay em đã Hard Reset & tình trạng vẫn bị như cũ. Không biết lỗi này do phần WM5 hay do phần cứng nữa??? Hu ..hu..hu...Không biết em thử up ROM lên WM6 có hết hay không ?

Thay cảm ứng đi chứ còn chần chờ gì nữa hả bạn?

phamcongli

Ai chỉ em cách mở máy mà không cần dùng đến nút power , dùng phím cứng bất kì nào mở máy cũng được . Em đang xài Atom

Sonblack

Super V.I.P
Ai chỉ em cách mở máy mà không cần dùng đến nút power , dùng phím cứng bất kì nào mở máy cũng được . Em đang xài Atom

Sao em có ý tưởng lạ đời thế nhỉ? Mặc định rồi không thay đổi được đâu. :)):)):))

FRLVN

@Sonblack: em cũng đã thay cảm ứng cách đây 3 hôm , chi phí 300.000 VND nhưng vẫn không hết, bác ơi.

FRLVN

em đem ra cửa hàng sữa chữa di động, họ bảo đã up từ WM5 sang WM6 vẫn không hết. Đành mang về, nhờ các huynh cao kiến chỉ dẫn. hic...hic...hic

hanbaoquan

bây giờ bạn up lên WM 6.1 build 20273 của bác SơnBlack xem thế nào, nếu không hết và ở tp.hcm thì M&D mobile shop 1465A đường 3/2, gặp anh Batkid thôi

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em đem ra cửa hàng sữa chữa di động, họ bảo đã up từ WM5 sang WM6 vẫn không hết. Đành mang về, nhờ các huynh cao kiến chỉ dẫn. hic...hic...hic

Vậy thì máy bạn bị phần cứng roài mang qua chỗ nào chuyên sửa phần cứng để họ kiểm tra nhưng kể máy bạn cũng lạ lần đầu tiên thấy :(

pakminhhoa

mình dùng bản rom mới nhất của bác SOnblack, nhưng khi dùng tai nghe bluetooth thì nhấn phím call trên bluetooth thì ko chạy thằng voice speed dial? trong khi mình dùng thử máy khác thì bình thường!! ko biết do bản romm hay cái khác!! bác nào biết chỉ giúp với!!

chedep

sao lạ quá em mới mua máy cũ về cũng i như trên, chẳn biết làm sao nghe đươc fm huhuhu

FRLVN

Nghe bác Sonblack cổ thụ phán máy hư phần cứng, em đã bán luôn rồi. Bây giờ đang sài N72-Black. Chắc em reg cái nick N72Black này cho giống SonBlack tí. Mạo danh cho oai chút, hihihihi

linh_ck01

anh XuanTruong oi, cho em hỏi ngu tí..
SỐ là vì công việc nên em xài 2 pin cho con Atom.
Nhưng mỗi lần em thay pin thì máy tự động SR và lâu lâu thì HR, chưa kể 1 số lần màn hình bị đứng (màu đen) ko có tác động gì dc và nó tự động SR lại rất nhiều lần. (nếu em ko thay pin thì máy vẫn sử dụng bình thường). Vậy tình trạng trên là do máy em bi sao vậy anh??
EM đang xài ROM 20273 của anh Sonblack.
Cám ơn sự giúp đỡ của anh rất nhiều

Sonblack

Super V.I.P
anh XuanTruong oi, cho em hỏi ngu tí..
SỐ là vì công việc nên em xài 2 pin cho con Atom.
Nhưng mỗi lần em thay pin thì máy tự động SR và lâu lâu thì HR, chưa kể 1 số lần màn hình bị đứng (màu đen) ko có tác động gì dc và nó tự động SR lại rất nhiều lần. (nếu em ko thay pin thì máy vẫn sử dụng bình thường). Vậy tình trạng trên là do máy em bi sao vậy anh??
EM đang xài ROM 20273 của anh Sonblack.
Cám ơn sự giúp đỡ của anh rất nhiều

Máy Atom, Atom Exec nào cũng thế thôi bạn ạ, chẳng có gì lo đâu. Với ROM gốc nó vẫn thế mà.
Phần cứng nó vậy thôi. :D

VOKE

Xài WM5 , cứ chạy một số ứng dụng cơ bản ( cũng nhẹ thôi ) thì thường đứng máy và hiện ra thông báo thế này : "An unhandled error has accurred in the shell. Attempting to restart the shell" , bấm OK thì nó restart lại ... lỗi gì vậy bác Sơn đen ?

linh_ck01

hi`.. được anh Sonblack nói thế là em mừng rùi ..
thiếu kinh nghiệm wá, mong các anh chỉ giáo cho em
:D

Sonblack

Super V.I.P
Xài WM5 , cứ chạy một số ứng dụng cơ bản ( cũng nhẹ thôi ) thì thường đứng máy và hiện ra thông báo thế này : "An unhandled error has accurred in the shell. Attempting to restart the shell" , bấm OK thì nó restart lại ... lỗi gì vậy bác Sơn đen ?

Một số ứng dụng là ứng dụng nào? Có thể do thiếu .NET Compact Framework. Đọc kỹ hướng dẫn về ứng dụng đó sẽ biết tại sao thôi. :))

VOKE

Một số ứng dụng là ứng dụng nào? Có thể do thiếu .NET Compact Framework. Đọc kỹ hướng dẫn về ứng dụng đó sẽ biết tại sao thôi. :))

Nhiều khi chỉ mở contact , messaging ... hay mở bất cứ cái gì ( ko liên qua đến .NET Compact Framework rồi ) cũng bị lỗi như vậy , không biết " unhandled error " ở đây là cái lỗi gì nhỉ ?
@ Sonblack : Rom sau anh nhớ kèm theo luôn cái Mobipocket Reader hoặc một app nào đọc .PRC và các định dạng ebook khác nhé , sẽ rất hữu ích đó !

Sonblack

Super V.I.P
@ Sonblack : Rom sau anh nhớ kèm theo luôn cái Mobipocket Reader hoặc một app nào đọc .PRC và các định dạng ebook khác nhé , sẽ rất hữu ích đó !

Sorry nhé! Không phải cái gì cũng tích hợp sẵn hết vào ROM đâu, nó làm chậm tốc độ xử lý của ROM đấy. Hơn nữa, thứ mà bạn yêu cầu lại dính đến bản quyền. Diễn đàn không ủng hộ chuyện này.

ROM chỉ có những gì cơ bản, còn lại người dùng tự giải quyết nhé :D

takaru

Sorry nhé! Không phải cái gì cũng tích hợp sẵn hết vào ROM đâu, nó làm chậm tốc độ xử lý của ROM đấy. Hơn nữa, thứ mà bạn yêu cầu lại dính đến bản quyền. Diễn đàn không ủng hộ chuyện này.

ROM chỉ có những gì cơ bản, còn lại người dùng tự giải quyết nhé :D
Xin lỗi vì spam tí . Chúc mừng anh Sơn mới được thăng chức .
Anh ơi , khi nào có rom mới vậy anh . hichic , e đợi lâu quá rùi . huhuhu

VOKE

Xin lỗi vì spam tí . Chúc mừng anh Sơn mới được thăng chức .
Anh ơi , khi nào có rom mới vậy anh . hichic , e đợi lâu quá rùi . huhuhu
Thấy Rom vừa rồi chạy cũng tốt mà, đòi mau vậy !

Last edited by a moderator: