• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

tuancannt

Shell là một tiện ích một chương trình một hệ điều hành v.v. em nghĩ bác nên hard set hay up lại rom là ok thôi mà.

tuancannt

Đã thử Up Rom rồi thì chỉ có là bị phần cứng rồi.Tháo máy ra lau chùi các tiếp xúc với angten xem sao.xem thử có vấn dề gì lạ trong main hông.có lẽ bị chập ở đâu đó rồi.mở máy ra ngâm cứu đi.nếu sợ đem ra tiệm uy tín vậy.;;)

hoanganhquynh

Atom mất rung! Giải quyết thế nào?

Con atom của em không hiểu thế nào tự nhiên mất chế độ Vibrate trong phần cài đặt cuộc gọi trong khi test trong Self Diagnostics thì vẫn rung ầm ầm :((.
Em đã up lại rom gốc rồi + thêm rom WM6 của bác Sonblack cũng không ăn thua :-/ .
Bác nào biết khắc phục chỉ cho em với :((

Last edited by a moderator:

linh_ck01

thay rung thui, cũng đơn giản mà bác. Còn không thì bác cho biết đang ở đâu để các mem còn biết đường mà chỉ bác kiếm chỗ sửa.
Chúc vui

tuancannt

Trùii ui test Self Diagnostics thì rung ầm ầm. vậy thì đâu phải hư run đâu có chứ.Nó không nhận ra Vibrate chỉ có bị phần mền thôi.có lẽ do Rom mà Rom đã up rồi . bác đã chắc đã Up Rom lại một cách ok chưa.em nghĩ bác nên test lại bản Rom đê

meomeo1563

Sau khi cắm tai nghe vào, Atom tự nhiên ko nghe được âm thanh

Atom của em ko biết bị bệnh gì, em cứ cho tai nghe vào nghe, một hồi sau, rút tai nghe ra cẩn thận, sau đó có chuông cuộc gọi đến, em rút máy ra alô alô alô... đầu dây bên kia hình như ko nói gì, 3 cuộc gọi đến đều như vậy. Và bật chương trình nào lên cũng ko có âm thanh gì hết. >>>> alo bị mất âm thanh (sau khi cắm tai nghe vào nghe)
Em đã reser, rút pin.. vẫn ko ăn thua, chỉ giải được tình trạng trên khi cắm sạc pin vào ổ điện.=))
Kể vẫn còn may, nhưng ma ko biết có cáhc gì khăc fuc.
Em đang dùng 6.1 của bac Son_black:)

giangcoicoi

Con Atom của em chả hiểu sao thỉnh thoảng gọi thì người bên kia nghe rất bé trong khi mình vẫn nghe bình thường, em đã Up các loại ROM rồi, loa ngoài chắc ko thể Quang tèo được vì vẫn nghe nhạc bình thường :( . Có ai bị tình trạng như thế này ko & các cao thủ xin cho ý kiến chỉ đạo với!

thienly12333

Con Atom của em chả hiểu sao thỉnh thoảng gọi thì người bên kia nghe rất bé trong khi mình vẫn nghe bình thường, em đã Up các loại ROM rồi, loa ngoài chắc ko thể Quang tèo được vì vẫn nghe nhạc bình thường :( . Có ai bị tình trạng như thế này ko & các cao thủ xin cho ý kiến chỉ đạo với!

nghe bình thường thì máy ko bị sao đâu,có sao hay không là do loa trong của máy bên kia thôi!!!!!

phongthanminh1

Máy mình lúc nhận thẻ,lúc không nhan thẻ ,mà máy cứ nóng ran cả lên,thẻ dùng bình thường,cắm vào máy khác vẫn lênhay là do pin bị chai,cục pin nóng kinh khủng,có khi nào nó ảnh hưởng đến khe cắm thẻ không các bác ,bác nào có kinh nghiệm giúp mình với nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Thường nóng lên có máy nguyên nhân: thẻ hỏng chập, máy nguồn có vấn đề giờ bạn bỏ cái thẻ đó ra chạy bt xem có nóng không sẽ biết nguyên nhân bị ở đâu.....

phongthanminh1

THẾ DO NGUỒN RỒI PHẢI KHÔNG BÁC,THẺ VẪN NHẬN MÀ BÁC,MÌNH THỬ TRÊN MÁY KHÁC ĐỀU OK,MÀ TRÊN CON ATOM NÀY NẾU DÙNG KHOẢNG 20 PHÚT HAY CẮM XẠC LÀ MÁY NÓNG RAN LÊN,CÓ THỂ LÀ DO PIN HOẶC DO NGUỒN,CHƯA HIỂU NGUYÊN NHÂN ,BÁC GIÚP MÌNH VỚI NHÉ,CẢM ƠN BÁC NHIỀU LẮM

tuancannt

Để biết do pin hay không nên thay Pin khác vào test thử.thử cục pin đó với mấy khác thử xem.Còn Vấn để dùng 20 phút hay cắm sạc mà nóng(thường thì có nóng nhưng không quá mức cho lắm),bạn nên kiểm tra pin và chân tiếp xúc với Pin nhé.=D>

Chỉnh sửa cuối:

hoanganhquynh

Trùii ui test Self Diagnostics thì rung ầm ầm. vậy thì đâu phải hư run đâu có chứ.Nó không nhận ra Vibrate chỉ có bị phần mền thôi.có lẽ do Rom mà Rom đã up rồi . bác đã chắc đã Up Rom lại một cách ok chưa.em nghĩ bác nên test lại bản Rom đê

Nhưng mình đã up bản rom gốc 3 lần rồi cũng không được là seo bác nhỉ :| . Tiện cho em hỏi luôn em muốn thay cái mic cho nó thì đến đâu uy tín vậy các bác ? em đang ở Hà Nội .

tuancannt

Nhưng mình đã up bản rom gốc 3 lần rồi cũng không được là seo bác nhỉ :| . Tiện cho em hỏi luôn em muốn thay cái mic cho nó thì đến đâu uy tín vậy các bác ? em đang ở Hà Nội .
Có thể đây lại là căn bệnh trong số vô vàng căn bệnh của Atom đây.mình chưa gặp trường hợp này bao giờ nếu được cầm máy và test thì có thể đoán được.Vì mình không chắc chắn rằng bạn đã test đúng về phần mền chưa.đã xem kĩ chưa hay là bạn đã nhầm cái gì đó trong lúc Sound Setting.Thường thì vàl mục Sound setting > rồi chọn > Incoming (trong phần này nó có dấu bỏ chọn Vibrate.)các mục khác cũng vậy.nếu test Self Diagnostics thì mình chắc rằng cái Rung vẫn hoạt động tốt đó bạn.cho nên bạn xem kĩ lại nhé.Còn vấn đề thay mic .mình ở miền nam nên ngoài đó mình hem bít đâu.:p

hoanganhquynh

Có thể đây lại là căn bệnh trong số vô vàng căn bệnh của Atom đây.mình chưa gặp trường hợp này bao giờ nếu được cầm máy và test thì có thể đoán được.Vì mình không chắc chắn rằng bạn đã test đúng về phần mền chưa.đã xem kĩ chưa hay là bạn đã nhầm cái gì đó trong lúc Sound Setting.Thường thì vàl mục Sound setting > rồi chọn > Incoming (trong phần này nó có dấu bỏ chọn Vibrate.)các mục khác cũng vậy.nếu test Self Diagnostics thì mình chắc rằng cái Rung vẫn hoạt động tốt đó bạn.cho nên bạn xem kĩ lại nhé.Còn vấn đề thay mic .mình ở miền nam nên ngoài đó mình hem bít đâu.:p

Cảm ơn bạn đã nhiệt tình! Mình đã vào mục Sound setting nhưng trong đó không có Vibrate :( .và trong tất cả các mục cài đặt khác cũng vậy đều không có chế độ Vibrate. Hix

tuancannt

Cảm ơn bạn đã nhiệt tình! Mình đã vào mục Sound setting nhưng trong đó không có Vibrate :( .và trong tất cả các mục cài đặt khác cũng vậy đều không có chế độ Vibrate. Hix

Nó bị mờ mục Vibrate đi hay là không có hả bạn.nếu không có thì do Rom rồi.có lẻ vấn đề này phải đem ra tiệm có uy tín thôi.mình không thể tượng tượng được nó như thế nào.vì không trực tiếp test mà.bạn có thể post hình lên cho anh em cùng tham khảo cũng giúp bạn nha :-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Bệnh mất rung này rất lạ thường lỗi đó là do bản rom mà đã up rom gốc vẫn bị thì bó tay tháo ra vệ sinh lại socket chân của con rung xem thế nào.....

tuancannt

Atom Xài Pin Đến 50% là out luôn

Con Atom của em xạc đầy,dùng đến 50% pin là tắc nguồn luôn.em nghĩ pin em bị chai.em mới mua cục pin này chưa đầy một năm.chán ghê.em đã làm hết mọi cách với viện pin.xã hết rồi nạp lại 2 lần mà hem thấy có hiệu quả.thử up cái rom nào ít tốn pin nhất rồi cũng thế.chẳng lẽ em phải mua cục pin khác sao.bác nào đó có kinh nghiệm về pin cho em một lới khuyên đi

hoanganhquynh

Nó bị mờ mục Vibrate đi hay là không có hả bạn.nếu không có thì do Rom rồi.có lẻ vấn đề này phải đem ra tiệm có uy tín thôi.mình không thể tượng tượng được nó như thế nào.vì không trực tiếp test mà.bạn có thể post hình lên cho anh em cùng tham khảo cũng giúp bạn nha :-?

Nó bị mất luôn mục Vibrate bạn ạ.mình chụp ảnh của nó đây các bạn xem giúp mình nhé ! thanks a lot!