• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

tuancannt

Mình Nghĩ máy của bạn không nhận thấy Driver của Rung rồi.
1_ở đâu đó trong main bị chập hoặc một con linh kiện nào đó bị vấn đề.cái này phải test mới biết.
2_HDH window mobile không nhận ra driver của Rung.tức là Rom có vấn đề.
Vậy bạn hãy thữ test lại bản Rom xem thế nào.nếu như đã test với Rom rồi thì khả năng lên quan sẽ là phần cứng.
Đó là theo phán đoán của mình .vì trướng hợp này mình chưa gặp bao giờ.chưa được test nó.nến không thể cho bạn một lời khuyên chính xác và hợp li được.

hoanganhquynh

Chẹp...vậy thì bó tay với kon này mất thôi. Có bác biết ở Hà Nội chỗ nào sửa mấy bịnh này không nhể. Thôi đành bóp mồm bóp miệng vậy. Chẹp.
Cảm ơn bác tuancannt đã nhiệt tình nhé!:D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chẹp...vậy thì bó tay với kon này mất thôi. Có bác biết ở Hà Nội chỗ nào sửa mấy bịnh này không nhể. Thôi đành bóp mồm bóp miệng vậy. Chẹp.
Cảm ơn bác tuancannt đã nhiệt tình nhé!:D

Mang qua 88 Trần Hưng Đạo hoặc 114 Mai Hắc Đế (nếu mang qua 114 bảo anh em PV chắc có lẽ đỡ hơn chút vì chủ quán cũng có níc PV :D)

thaihai_

Bạn nào biết xin chỉ dùm cách xài Radio FM cua O2 Xda Atom, và cho xin luôn tần số các đài VN.
Xin cám ơn

lknhuy

e xài atom pure, khi chọt nút soft reset thi màn hình đen thui lun, ko lên nữa, phải gỡ pin ra lắp lại thì mới được. E đem ra tiệm người ta nói tại rom nên up win, up rom lên nhưng vẫn ko khắc phục dc. Bây giờ tiệm lại nói chắc tại cục pin. Đem wa tiệm khác thì lại nói tại nút reset bị chập mạch, fai bung máy ra để sửa. Rốt cuộc e cũng ko bít nghe ai. Mọi người có thể giúp e được ko ạh?

heart85

e xài atom pure, khi chọt nút soft reset thi màn hình đen thui lun, ko lên nữa, phải gỡ pin ra lắp lại thì mới được. E đem ra tiệm người ta nói tại rom nên up win, up rom lên nhưng vẫn ko khắc phục dc. Bây giờ tiệm lại nói chắc tại cục pin. Đem wa tiệm khác thì lại nói tại nút reset bị chập mạch, fai bung máy ra để sửa. Rốt cuộc e cũng ko bít nghe ai. Mọi người có thể giúp e được ko ạh?

máy atom pure của em cũng bị vậy nè, giờ lên được màn hình chào xong làm cái rẹt, màn hình rung rung trắng xóa luôn:((, reset hông được:(( , phải gỡ pin ra rồi đợi chút mới mở được,ko biết sao luôn, anh nào biết bệnh nó chỉ giúp em với, em cảm ơn ạ

lknhuy

hix, diễn đàn giờ bỏ hoang rùi sao :( ... mấy mod ơi đâu rùi, trả lời e đi :((

ducboss

ATOM NIỀM TỰ HÀO!

Kính thưa các bạn, Em Atom chung sống với mình đã được 1 năm 7 tháng 10 ngày. Em nó sống với mình thật vui vẻ và không gặp trục trặc gì. Nhưng giờ em nó bị bệnh lạ:
1, Em nó đang bình thường thì bị tắt ụp đi (dạng như standby) ai gọi đến thì không biết mặc dù vẫn nổ chuông, màn hình thì tắt đi nhưng vẫn biểu hiện còn sống đó là đèn vẫn báo sáng nhấp nháy màu xanh(hình như em nó đang ngủ ) cho nên em nó chẳng nói chuyện gì với mình cả. Tình trạng này ngày càng diễn ra thường xuyên.
2, Em nó trước kia vẫn vào WIFFi bình thường giờ thì cũng không vào được luôn.
Trên đây là dấu hiệu bệnh lạ của em nó ( ATOM XDA ). Rất mong bạn bè gần xa, các bác sỹ gần xa sớm giang tay cứu giúp!
Xin trân thành cảm ơn.

ASAP

Kính thưa các bạn, Em Atom chung sống với mình đã được 1 năm 7 tháng 10 ngày. Em nó sống với mình thật vui vẻ và không gặp trục trặc gì. Nhưng giờ em nó bị bệnh lạ:
1, Em nó đang bình thường thì bị tắt ụp đi (dạng như standby) ai gọi đến thì không biết mặc dù vẫn nổ chuông, màn hình thì tắt đi nhưng vẫn biểu hiện còn sống đó là đèn vẫn báo sáng nhấp nháy màu xanh(hình như em nó đang ngủ ) cho nên em nó chẳng nói chuyện gì với mình cả. Tình trạng này ngày càng diễn ra thường xuyên.
Trên đây là dấu hiệu bệnh lạ của em nó ( ATOM XDA ). Rất mong bạn bè gần xa, các bác sỹ gần xa sớm giang tay cứu giúp!
Xin trân thành cảm ơn.
Bạn tìm trên này 1 bản ROM mới và Up cho nó nhé. Mình cũng từng bị thế nhưng sau khi Up "n lần" ROM thì OK rồi.

tuancannt

Xin trân thành cảm ơn.
Bác thử kiểm tra socket của man hình thử xem,và UpRom lại xem sao.

Atomo2

Bạn nào biết xin chỉ dùm cách xài Radio FM cua O2 Xda Atom, và cho xin luôn tần số các đài VN.
Xin cám ơn

Để nghe FM, trước tiên bạn cần có dây tai nghe để cắm vào lổ phone. (kiêm chức năng dây anten luôn đó)-nếu ko có thì O2 sẽ hiện thông báo FM Radio requires Stereo Headset to be connected...
-Sau khi cắm dây headphone vào rồi thì tha hồ mà vọc nhé.
-Tần số đài FM thì nhiều bạn à (nhớ làm gì cho mệt nhỉ)-Tùy khu vực bạn sống mà bắt được nhiều hay ít thôi. Gần như địa phương nào cũng có đài FM
-Để biết tần số đài,bạn nên để việc đó cho máy, nó sẽ rà các đài cho ban thôi. Sau đây vài tần số của FM việt nam cho bạn.
VOV 1: Hệ thời sự - Chính trị tổng hợp:102,7 MHz
VOV 2: Hệ chương trình chuyên đề văn hóa và đời sống xã hội 102,7 MHz
VOV 3: Hệ âm nhạc, thông tin và giải trí: 100, 101, 103, 104, 105, 106 MHz.
Tp.HCM: 99.9 Mhz, Đồng Nai:97.5 Mhz, Bình Dương: 92.5Mhz.

meomeo1563

Xin trân thành cảm ơn.

Bạn up bản room happy birthday cua bac Sơn Black kia, bản 1997 y'. đảm bảo là Ok:))

hàng mới ra lò. TIn mình đi, rồi bạn sẽ lại muốn sống trọn đời với mỗi tuần-1 room mới cuàng chú aTom nì thôi :D

docongdang

O2 XDA ATOM không kết nối INTERNET

mấy bác cho mình hỏi máy mình không kết nối INTERNET được là bị làm sao vậy? mình kết nối thì máy bảo " the address í not valid. Check the address and try again" là như thế nào vậy mấy bác.:(:)(8-|:((

Sonblack

Super V.I.P
Đây chỉ là lỗi thiết lập địa chỉ trang chủ trong Registry của PPC thôi bạn à. Nhấn OK, và thử nhập địa chỉ www.pdaviet.net chẳng hạn, xem có được không, nếu không mới nói là không kết nối internet được. Đương nhiên bạn phải kết nối GPRS hoặc Wifi trước để thử.
Chúc vui.

ducboss

Cảm ơn các bác em nó được up bản rom nguyên bản, kết quả:
1, Bệnh standby vẫn diễn ra bình thường, và diễn ra vào lúc sức khỏe em nó là (pin 65%), mình nghĩ là rất có thể do máu em nó không tốt (pin) nhưng mình đã thay máu cho em nó những 3 lần. Vậy xin hỏi thầy thuốc nào cho biết em nó bị bệnh gì.
2, Còn về Wifi thì thực ra là chẳng làm sao vỉ trước nay em nó chẳng có vấn đề gì nên cuối cùng tìm ra là bác cùng phòng trong cty đã đặt ADD của cái router mặc dù mình đã có key.
bạn Tuancannt chỉ giùm xem socket màn hinh cái, vì lâu nay minh vẫn nghĩ 1 là do máu(pin) 2 là do chân tiếp xúc nguồn, 3 là do sim nhưng không hiểu khi có cuộc gọi đến vẫn nổ chuông rồi máy chẳng báo lỡ kể cả mạng viettel, 4 là do bản rom nhưng mình đã uprom nguyên bản rùi nhưng vẫn thế
Xin chân thành cảm ơn. Nhưng chưa hậu tạ được.

Chỉnh sửa cuối:

tuancannt

Cảm ơn các bác em nó được up bản rom nguyên bản, kết quả:
1, Bệnh standby vẫn diễn ra bình thường, và diễn ra vào lúc sức khỏe em nó là (pin 65%), mình nghĩ là rất có thể do máu em nó không tốt (pin) nhưng mình đã thay máu cho em nó những 3 lần. Vậy xin hỏi thầy thuốc nào cho biết em nó bị bệnh gì.
2, Còn về Wifi thì thực ra là chẳng làm sao vỉ trước nay em nó chẳng có vấn đề gì nên cuối cùng tìm ra là bác cùng phòng trong cty đã đặt ADD của cái router mặc dù mình đã có key.
bạn Tuancannt chỉ giùm xem socket màn hinh cái, vì lâu nay minh vẫn nghĩ 1 là do máu(pin) 2 là do chân tiếp xúc nguồn, 3 là do sim nhưng không hiểu khi có cuộc gọi đến vẫn nổ chuông rồi máy chẳng báo lỡ kể cả mạng viettel, 4 là do bản rom nhưng mình đã uprom nguyên bản rùi nhưng vẫn thế
Xin chân thành cảm ơn. Nhưng chưa hậu tạ được.

Mình nghĩ nếu màn hình của bạn tối thui mà vẫn nghe gọi bình thường .mình nghĩ chỉ có màn hình bị vấn đề mà thôi.bởi vì nếu do pin .khi bị tắt đi thì không thể nào nhận được cuộc gọi đâu bản.bản cứ thử mở máy ra vệ sinh cái chân cấm vào dây cáp màn hình ý.vi như bạn nói thì nó chỉ thỉnh thoảng xảy ra tức là lúc được lúc không nên mình suy ra cái màn hình của bạn không có gi.cứ kiểm tra kỉ cái socket của màn hình là ổn thôi.đó là mình chỉ phổng đoán bệnh theo mô tả của bạn mà thôi.nếu có điều gi sai xót mong niệm tình thứ lỗi=D>

ratakan

Atom pure không sync dc và không bắt wifi dc !

các anh có thể chỉ em cách fix 2 lỗi trên dc không ?
Sync voi pc không dc !đã test = 1 dây sync khác người ta vẫn dùng tốt mà máy em vẫn báo ko connect dc T_T .
còn wifi thì em ko nhớ nghịch thế nào mà giờ không bắt sóng dc wifi luôn T_T
các anh cứu em với !
em cám ơn

vbclg

thử Hard reset vài lần xem sao? (trước khi HR nên backup nhé)
vbclg