• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

AnhPheCT

Đợi đi tôi nay Up luôn bản Rom mới của Bác SonBlack là Ok! Syn ko dc gắn vào PC reset lại PPC xem. Good luck!!

caosisi

Giúp em về vấn đề chụp hình

tình hình là máy em đã cài win 6.1 các ứng dụng khác thì tốt nhưng khi vô chụp hình thì nó bi nhiễu ( có sọc gì đóa chạy từ trên chạy xuống) anh em nào pik bệnh này làm ơn chỉ cho em với
thanks a e nhìu

Sonblack

Super V.I.P
Nếu dùng ROM của Sonblack, gặp tình trạng này thì Reset lại máy và thử vào Camera, nếu OK, coi như xong. Thường là không bị, có máy bị Reset 1 lần là được, cũng có máy phải nhiều lần.

ratakan

tui reset lại cả PC và PPC nhưng vẫn không sync dc T_T
anh vbclg có thể chỉ em cách backup lại và dùng chương trình backup nào không ?
cám ơn các anh

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nếu trước vẫn dùng sync bình thường sau khi up rom mới bị vậy thì trước tiên xem lại các kết nối của PPC và PC nếu vẫn bình thường thì thử up lại bản rom khác xem thế nào nhé!!!

theminhbk

Member
Ko biết con Atom cau em thế nào mà. Ko tắt máy được. Anh em biết chỉ dùm mình nha

colinjsit

Atom không nghe được điện thoại và loa ngoài

Vấn đề là con Atom của em bị một hiện tượng rất lạ: khi gọi đến, vẫn nghe chuông đổ bình thường, vẫn rung nhưng khi bấm nút nhận cuộc gọi thì không nghe và không nói được gì cả. Em đã gọi thử đi số máy khác cũng nhận được kết quả tương tự tức là không nghe thấy bất kỳ tín hiệu gì.
Vẫn nhân được tin nhắn và cuộc gọi nhưng nghe nhạc bằng loa ngoài không được. Em không hiểu tại sao chuông đổ thì nghe được mà lại không nghe nhạc bằng loa ngoài được.
Mong các anh em chỉ giúp ạ.

tunguyentrong

đơn giản. bị chập chân phone.
bạn thử bằng cách cắm tai nghe vào nếu gọi được và nghe bình thường thì đích thực là chận chân tai nghe.
khách phục: lấy tăm hoặc gim trọc trọng vào hoặc sách hơn nữa là rút PIN ra cho tí RP7 hoặc cồn 90% trọc trọc ròi sấy khô là OK ngay.
Đảm bảo được : mình đã chữa kiểu này nhiều rồi. chúc may mắn.
ah. Không cần tháo máy ra đâu nhé.

long_pn

Mình muốn hỏi các bạn đã sử dụng Atom lâu về hiện tượng con Atom của mình sau khi để một thời gian (vài giờ trở lên) thì không truy cập GPRS/EDGE được nữa (máy hiện thông báo không rõ lý do, đề nghị reset). Sau khi reset lại truy cập được bình thường.

Vậy hiện tượng trên là do ROM, mạng (Mobifone), thông số cài đặt máy hay cách sử dụng... ?

Shadow_K23

Vấn đề vào Internet

Các bác cho em hỏi. Em dung con Atom vào mạng qua Wifi, hoặc cắm qua cáp dùng ActiveSync. Em vào các trang web ko phải cho mobile VD : youtube.com thì không vào được, còn m.youtube.com cho mobile thì được. Em muốn xem video trên mạng ( youtube ) đã thử với các phần mềm đều ko được. VD : muốn nghe nhạc trực tuyến ở nhaccuatui.com thì không thấy hiện cái bảng nghe nhạc flash đâu cả.
Các bác cho em hỏi muốn sử dụng Atom để vào mạng nghe nhạc, xem video, hay download 1 cái gì đấy thì làm thế nào ạ, có được không các bác ? Nếu được mong các bác chỉ giáo. Các bác chỉ giùm em với. Thanks !

M

ManyKaty

Guest
Làm thế nào để đưa Atom của mình về với Rom gốc ban đầu ?

tiamo100187

Cho e hỏi, e đang up rom cho con Atom (em up từ máy tính thông qua cáp kết nối với Active 4.5) tới bước thứ 3 rồi, được 6% thì nó bị dừng lai. Em rút cáp ra và định đưa về boot để up lại nhưng ko đc, nó cứ ở màn hình đen thui có dòng chữ update utility hoại Em thử cám vào up lại thử nhưng máy cứ báo là chưa kết nối với Active 4.5.
Ko biết máy e bi gì vậy,có cao thủ nào giúp em vợi Em cám ơn nhiều nhiều

PHANTOM37037

Tình hình là thế này ạ : em đang xài con o2 atom (ROM KUMARA 6.1 LAST PRESENT) và em mới mua một cái bàn phím ngoài thêm cho nó (bàn phím hồng ngoại ) nhưng khi dùng bàn phím ảo thì gõ tiếng việt có dấu được (trong máy đã cài resco keyboard pro , vn keyboard), còn bàn phím ngoài thì không gõ tiếng việt có dấu được và làm sao để cả khi chơi game thì cũng có thể chơi bằng bàn phím ngoài . Mong có pro nào biết chỉ giúp giùm em với và xin hãy hồi âm qua PHANTOM37037@YAHOO.COM hoặc gửi email tới PHANTOM37037@GMAIL.COM

Sonblack

Super V.I.P
Cho e hỏi, e đang up rom cho con Atom (em up từ máy tính thông qua cáp kết nối với Active 4.5) tới bước thứ 3 rồi, được 6% thì nó bị dừng lai. Em rút cáp ra và định đưa về boot để up lại nhưng ko đc, nó cứ ở màn hình đen thui có dòng chữ update utility hoại Em thử cám vào up lại thử nhưng máy cứ báo là chưa kết nối với Active 4.5.
Ko biết máy e bi gì vậy,có cao thủ nào giúp em vợi Em cám ơn nhiều nhiều

Chọt reset và tiến hành up lại rom. Trong mục Options khi up rom nên chọn "OS+ExtendedROM" hoặc "OS Only" (Trong một số trường hợp khi chọn All, gặp phải hiện tượng này).
Sau đó nếu muốn thì up lại ROM với tùy chọn All xem sao :D

Sonblack

Super V.I.P
Tình hình là thế này ạ : em đang xài con o2 atom (ROM KUMARA 6.1 LAST PRESENT) và em mới mua một cái bàn phím ngoài thêm cho nó (bàn phím hồng ngoại ) nhưng khi dùng bàn phím ảo thì gõ tiếng việt có dấu được (trong máy đã cài resco keyboard pro , vn keyboard), còn bàn phím ngoài thì không gõ tiếng việt có dấu được và làm sao để cả khi chơi game thì cũng có thể chơi bằng bàn phím ngoài . Mong có pro nào biết chỉ giúp giùm em với và xin hãy hồi âm qua PHANTOM37037@YAHOO.COM hoặc gửi email tới PHANTOM37037@GMAIL.COM

Chưa dùng bao giờ nên cũng chẳng biết phải trả lời sao nữa. Nhưng thiết nghĩ, quan trọng nhất là driver có hỗ trợ không mà thôi (của bàn phím ngoài ấy)

mongtinhchet

Hỏi cách sử dụng bàn phím hồng ngoại cua Atom???

Em có cái bàn phím hồng ngoại của O2 nhưng chẳng biết xài làm sao cả!!! Thử bật bàn phím hồng ngoại dùng nhưng máy Atom của em chẳn nhận ra .....nói chung bàn phím hồng ngoại vô tác dụng!!! Các anh có các nào hay có chương trình kết nối máy Atom với bàn phím hồng ngoại không cho em xin với chứ bỏ không cái bàn phím phí lắm......!!! Mấy anh em giúp em nhé!!!!:D;;)

ASAP

Em có cái bàn phím hồng ngoại của O2 nhưng chẳng biết xài làm sao cả!!! Thử bật bàn phím hồng ngoại dùng nhưng máy Atom của em chẳn nhận ra .....nói chung bàn phím hồng ngoại vô tác dụng!!! Các anh có các nào hay có chương trình kết nối máy Atom với bàn phím hồng ngoại không cho em xin với chứ bỏ không cái bàn phím phí lắm......!!! Mấy anh em giúp em nhé!!!!:D;;)
Bàn phím hồng ngoại chỉ dùng được với Atom Exec thôi mà bạn....

Tôi đang sài O2 atom, vì máy cài nhiều ứng dụng nên chiêm gần hết bộ nhớ trong máy, nay muốn format lại máy va cài lại WM5 (Tôi co dĩa bản quyên WM5 theo máy), xin vui lòng chỉ giúp. cám ơn