• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

Sonblack

Super V.I.P
Tôi đang sài O2 atom, vì máy cài nhiều ứng dụng nên chiêm gần hết bộ nhớ trong máy, nay muốn format lại máy va cài lại WM5 (Tôi co dĩa bản quyên WM5 theo máy), xin vui lòng chỉ giúp. cám ơn

Cái đĩa bản quyền ấy cũng chỉ có ứng dụng đi kèm mà thôi, không có ROM trong đó đâu bạn à.
Để cài lại WM5, bạn vào đây tải ROM gốc, nhớ chọn đúng dòng máy của mình nhé: www.myxda.com
Lưu ý: Bạn không hỏi vấn đề này ở đây nhé, ở đây chỉ nói về ROM ở post 1 mà thôi. Bài viết của bạn và trả lời của tôi được di chuyển vào đúng nơi quy định.

Cám ơn bạn Sonblack, tôi mới bắt đầu biết sử dụng máy PPC nên không rành lắm, mong được sự chỉ dẫn của bạn. Tôi không hiểu phần lưu ý của bạn, mong bạn thông cảm. xin bạn chỉ rõ cách cài đặt lại WM, có phải format máy giống như máy vi tính không. cám ơn bạn nhiều!

AnhPheCT

Cám ơn bạn Sonblack, tôi mới bắt đầu biết sử dụng máy PPC nên không rành lắm, mong được sự chỉ dẫn của bạn. Tôi không hiểu phần lưu ý của bạn, mong bạn thông cảm. xin bạn chỉ rõ cách cài đặt lại WM, có phải format máy giống như máy vi tính không. cám ơn bạn nhiều!
Vào đây tham khảo nè!!! Sẽ thấy phần chú ý của SONBLACK::::
====>> Cách Up Rom cho Atom hay nói cách khác là cài lại HĐH WM 6.1

chiprock

con Atom của mình khi gọi cho ng khác thi ok ( bên kia nhấc máy là liên lạc dc luôn ) nhưng khi nhận cuộc gọi từ các máy khác,bắt đầu ấn nút nghe thì có tiếng rít khoảng 3s ( tiếng như kiểu dò sóng radio bị lỗi ý ) rồi mới đàm thoại dc , mong các bro giúp đỡ !

TOANTIEN

em xài o2 cũng lâu rồi, cũng biết úp Rom, cài đặt phần mềm ....cho em hỏi hoi ngu một chút ID diver của máy coi ỏ đâu vậy mấy bác ...em xài Atom pure . (đừng chửi em ngu nhe... tội em lắm)

ASAP

Trong phần System information của con Atom của em sao không thấy Tab Running program?
Em dùng Clean ROM OS 5.2.20924 của 1413.

ASAP

em xài o2 cũng lâu rồi, cũng biết úp Rom, cài đặt phần mềm ....cho em hỏi hoi ngu một chút ID diver của máy coi ỏ đâu vậy mấy bác ...em xài Atom pure . (đừng chửi em ngu nhe... tội em lắm)
ID driver hay ID device vậy bạn? Nếu là ID device thì bạn vào Setting-->System-->About nhé.

doco123

Con Atom của em mỗi lần bật camera lên là máy lại chạy rất chậm. Di chuyển qua vị trí mới rất lâu rồi mà chưa thấy ảnh hiển thị để chụp, dù để ở độ phân giải nhỏ nhất. Chất lượng ảnh thấp hơn cả máy Nokia 1.3M. Do máy em mua lại nên không biết như vậy có bình thường ko? Cái ống kính có bị thay ko vậy các bác? làm sao để biết nó còn zin? Thanks và mong nhận được phản hồi

thanhle_uit

Em đang xài Atom bản WM5 với sim vietel không biết up lên 6.0 6.1 thì còn xài dc sim vietel ko nhỉ?

vbclg

Em đang xài Atom bản WM5 với sim vietel không biết up lên 6.0 6.1 thì còn xài dc sim vietel ko nhỉ?

Vẫn sài tốt, nếu k thì back up lại, nếu sau này k thích thì quay về WM5 mà restore lại, lưu ý khác HĐH thì k restore được đâu nhé, tìm phần mềm nào dùng tốt nhé.
vbclg

vbclg

Con Atom của em mỗi lần bật camera lên là máy lại chạy rất chậm. Di chuyển qua vị trí mới rất lâu rồi mà chưa thấy ảnh hiển thị để chụp, dù để ở độ phân giải nhỏ nhất. Chất lượng ảnh thấp hơn cả máy Nokia 1.3M. Do máy em mua lại nên không biết như vậy có bình thường ko? Cái ống kính có bị thay ko vậy các bác? làm sao để biết nó còn zin? Thanks và mong nhận được phản hồi

Bạn lưu ý: nếu để chế độ lưu ảnh ở thẻ nhớ thì máy sẽ chạy chậm, ngược lại thì khác hơn.
Thử back up và sau đó HR và test thử camera xem thế nào.
vbclg

titans30000

Cho e hỏi cái Atom của em bị hơi nước ở màn hình nền nhìn xấu quá .Không biết để vào hộp chống ẩm thì có hút được nước ra không .Em vừa úp thử bản rom mới nhất của bác sơnblack nhưng mà sao vào các mục chẳng hạn như SMS inbox thì đen sì chỉ nhìn thấy cái tin nhắn nào đang được chọn thui còn các tin khác thì tối om

tiamo100187

Khổ nỗi là e có con Atom bị hư ra tiệm thì người ta sửa bảo phải thay bo,người ta thay cho e cái bo atom exec.E đã test thử ở tiệm rồi,ok lắm thề mà về nhà lại bị vậy. Hiện giờ máy đang ở bootloader.E up cái bản rom gốc của nó vào khi kết thúc thì nó lại quay lại giống ban đầu ( nghĩa là lại quay lại boot ). Bó tay

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cho e hỏi cái Atom của em bị hơi nước ở màn hình nền nhìn xấu quá .Không biết để vào hộp chống ẩm thì có hút được nước ra không .Em vừa úp thử bản rom mới nhất của bác sơnblack nhưng mà sao vào các mục chẳng hạn như SMS inbox thì đen sì chỉ nhìn thấy cái tin nhắn nào đang được chọn thui còn các tin khác thì tối om

Màn hình bị hơi nước vào thì không nên tháo ra lau vì dễ hư màn lắm cứ dùng mọt thời gian là máy hết thôi... rom bị lỗi vậy chỉ cần up lại bản khác là ok thôi mà....

Khổ nỗi là e có con Atom bị hư ra tiệm thì người ta sửa bảo phải thay bo,người ta thay cho e cái bo atom exec.E đã test thử ở tiệm rồi,ok lắm thề mà về nhà lại bị vậy. Hiện giờ máy đang ở bootloader.E up cái bản rom gốc của nó vào khi kết thúc thì nó lại quay lại giống ban đầu ( nghĩa là lại quay lại boot ). Bó tay

Thay bo ở đâu thì mang quan họ làm cho lỗi này vì thay bo là thay gần như cả máy rồi bạn ạ :D:D:D

sen68

Mình mới dùng Atom.Không hiếu sao mình không kết nối GPRS được dù đã dùng network winzard .Mình đang dùng bản rom mới nhất của anh Sơn.Sim vinaphone,đã kích hoạt GPRS và trước đây cũng vào bình thường bằng con O2 neo.Có bạn nào biết tại sao giúp mình với.thanks

lam231283

Mình mới dùng Atom.Không hiếu sao mình không kết nối GPRS được dù đã dùng network winzard .Mình đang dùng bản rom mới nhất của anh Sơn.Sim vinaphone,đã kích hoạt GPRS và trước đây cũng vào bình thường bằng con O2 neo.Có bạn nào biết tại sao giúp mình với.thanks
Bạn vào Settings, chọn tab Connections, rồi chọn GPRS settings, bên tab Authentication chọn PAP authentication, còn bên tab GPRS setting thì chọn class 8 là đ!
Bước này thực hiện khi bạn đã dùng Network wizard!
Chúc thành công!

thanhbg

chào các bác. e đang dùng 1 con atom thường. khi bấm nút nghe thì có tiếng rú, bỏ phần mềm nhạc chuông thì tiếng rú nhỏ hơn. có lẽ do bản rom không hợp (W2006 6.1). bác nào biết bệnh chỉ em với. bác nào biết bản rom gốc của nó chỉ e với, e mua máy cũ mà.

Chỉnh sửa cuối:

TOANTIEN

Atom của em không thể kết nối actysync , cứ báo lổi ,em đang rất cần , anh em giup đỡ, cảm ơn

AnhPheCT

Atom bị rớt xuống đường!!!! Cần giúp!!! Tình hình sau khi nhặt lại!!! Mất loa trong khi nhận cuộc gọi, và gọi đi, Đèn báo sóng, báo Pin khi sạc.....mất hẳn!!! Có cách nào giúp Xin Anh Em trên Diễn đàn chỉ giúp!!! Sửa ở đâu? Hiện tại Mình ở Cần Thơ!!! Xin cảm ơn!!!