• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

thegoldfishvn

cám ơn bác nhiều. e đã làm được rùi. nhưng mà e bị vấn đề với cái tai nghe rùi. nghe thì nhạc bình thường, nhưng lời thì nhỏ xíu xiu. chẳng nghe được lời nữa. mà loa ngoài thì bình thường. có ai bít bi gì không?

thegoldfishvn

Vấn đề với tai nghe.

Sao hồi trước bản rom cũ mặc định của con atom e nghe nhạc bình thường nhưng mà từ khi up lên bản rom mới của bác SonBlack thì bây h e nghe nhạc bằng loa ngoài không vấn đề gì nhưng mà cắm tai nghe vô thì phần nhạc nghe vẫn rõ, chỉ có phần tiếng ca sĩ hát thì nghe cứ như tiếng ở đâu xa xăm vọng về và nhỏ xíu a. ai có gặp trường hợp này rồi chỉ e với.

calvinklein87

a ơi có thể cho em nick yahoo dc ko ? am mới chuyển wa sai o2 chằng biết j hết mố mua lại cái máy cũ ko biết sử dụnmg c có thể chỉ e chứ?? máy e loa thoai de nghe đó nó nhỏ lắm, nhỏ cực kì lun...ko biềt vì sao đã chỉnh lơn hết rùi,,mong a giúp em nha
nick của em duongtiensanjose

BraDo

a ơi có thể cho em nick yahoo dc ko ? am mới chuyển wa sai o2 chằng biết j hết mố mua lại cái máy cũ ko biết sử dụnmg c có thể chỉ e chứ?? máy e loa thoai de nghe đó nó nhỏ lắm, nhỏ cực kì lun...ko biềt vì sao đã chỉnh lơn hết rùi,,mong a giúp em nha
nick của em duongtiensanjose

Bạn qua bên này lấy phần mềm SRW cài vô máy sẽ cải thiện âm thanh đáng kể http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=28956

calvinklein87

Bạn qua bên này lấy phần mềm SRW cài vô máy sẽ cải thiện âm thanh đáng kể http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=28956

thanks but thực sự em chưa biết gì về nó hết mong anh chỉ giúp em ko biết cài ntn??? mới mua máy nên ko biết
anh có thể cho nick yahooko?? để hỏi dễ hơn
sao camera của em chụp hình xấu kinh màn hình cứ chớp chớp hoài ah ma tối thui nữa mặc dù đã chỉnh thông số cao nhất rùi

ngày xưa xài p990i có chương trình SWPRO để giải phóng ram or cài 1phut tự giải phóng ram ỏ khi chọt vào góc màn hình có thể tắt UD đang chạy để giải phóng ram...
o2 atom này ko biết có ko ha...mình mở nhiều ứng dụng wa rồi ko biết tắt ứng dụng ở đâu lun..or có PM nào cho mình với nhé...
bộ nhớ của máy mình hồi xưa trông 3mb h tự nhiên sao còn 1 mb ah??? và program luc nào cung 19 mb như thế là có đúng cho một con atom chưa?thông số chuẩn ntn???
mình bắn blutool wa máy hình thì mằm trong mydocumon ở bộ nhớ máy còn nhạc mình bắn bài 2mb wa chẳng biêt nó nằm đâu nữa kiếm hoài ko thấy...có thể bắn trực tiếp wa thể nhớ dc hem??
chỉ cho mình cách cài nhạc chuông nha...gọi cũng như tn
máy lâu lâu mở nghe nhạc ko được cũng như gọi cũng ko nghe thấy j hết..khi cắm dây phone vào rút ra thì bị như xong lại cho vào ngoáy ngoáy ru ra rùi lại bình thường
camera mở lên chụp hình nó cứ nháy nháy nhẩy nhẩy ko chụp dc bấm chụp thì nó báo file chụp bị lỗi phải làm sao ta??
rerset máy làm sao vậy mấy bro...
thank trả lời giúp em nhé

Chỉnh sửa cuối:

calvinklein87

Một số thắc mắc về Atom

chào mọi người mình là thanh viên PDA hồi xưa xài p990i h chuyển wa ò thật sự là gà ko biết j hết mong các bác chỉ giáo..em có 1 số câu hỏi mong các bác chỉ cho em or cho em nick yahoo nhé nick em duongtiensanjose

sao camera của em chụp hình xấu kinh ..màn hình cứ chớp chớp (giống như mình để camera lên ti vi mà tivi chớp đó)hoài ah mà tối thui nữa mặc dù đã chỉnh thông số cao nhất rùi..nó cứ chơp chớp chụp xog nó báo file bị lỗi ko xem dc

ngày xưa xài p990i có chương trình SWPRO để giải phóng ram or cài 1phut tự giải phóng ram ỏ khi chọt vào góc màn hình có thể tắt UD đang chạy để giải phóng ram...o2 atom này ko biết có ko ha...mình mở nhiều ứng dụng wa rồi ko biết tắt ứng dụng ở đâu lun..or có PM nào cho mình với nhé...cứ để như vậy có bị đứng máy ko??

bộ nhớ của máy mình hồi xưa trống 3mb h tự nhiên sao còn 1 mb ah??? và program luc nào cung 19 mb như thế là có đúng cho một con atom chưa?thông số chuẩn ntn???bộ nhớ máy là bnhiu zay?

mình bắn blutool wa máy , hình thì mằm trong mydocumon ở bộ nhớ máy còn nhạc mình bắn bài 2mb wa chẳng biêt nó nằm đâu nữa kiếm hoài ko thấy...có thể bắn trực tiếp wa thể nhớ dc hem??

máy lâu lâu mở nghe nhạc ko được cũng như gọi cũng ko nghe thấy j hết..khi cắm dây phone vào rút ra thì bị ..nhưng lại cho vào ngoáy ngoáy rút ra rùi lại bình thường

rerset máy làm sao vậy mấy bro...có lệnh như thế nào vậy?format sẽ về win 5.0 lun hay sao??máy e dang là 6.1

máy của mình dùng pin 1530mh sạc 3 tiếng mới đầy..nhưng sài cỡ nửa ngày là hết ah?? như zay đúng hem sao nó hao wa..

máy nghe nhạc hay loa ngoài nhỏ xúi ah?? có cách nào khác phục ko?nghe radio ko dc???

khi mình cài chương trình UD thì cài làm sao có cần hack phone j ko?

gà bị thuốc cái máy này rùi bùn wa...thui phải ngậm ngùi xài vậy mong các bác chì em để em biết sài cho đỡ tủi thân..hĩ..hĩ

em chẳng biết máy em là ò atom j nữa hình nè mong các bác xem hộ ..xem máy đã bung chưa thấy tem tùm lum..và giá hiện h em này la bnhiu??

thank trả lời giúp em nhé

thanhbinh123

nhìn ngoài là atom pure rồi.camera chớp là do rom bạn nên up bản rom mới của SONBLACK bản 20765 là hết thôi
máy lâu lâu mở nghe nhạc ko được cũng như gọi cũng ko nghe thấy j hết..khi cắm dây phone vào rút ra thì bị ..nhưng lại cho vào ngoáy ngoáy rút ra rùi lại bình thường-> tình trạng đó là bình thường mình cũng bị hoài
p/s:bạn nên đọc trên diễn dàn kỹ hơn nha.các mem đã chỉ hết cả rồi.chúc bạn thành công

nhh0612

cho mình hỏi ngoài lề 1 tí : Con MWG Atom V có thuộc dòng Atom? có thể dùng Uprom của Atom cho Atom V duoc ko?

calvinklein87

nhìn ngoài là atom pure rồi.camera chớp là do rom bạn nên up bản rom mới của SONBLACK bản 20765 là hết thôi
máy lâu lâu mở nghe nhạc ko được cũng như gọi cũng ko nghe thấy j hết..khi cắm dây phone vào rút ra thì bị ..nhưng lại cho vào ngoáy ngoáy rút ra rùi lại bình thường-> tình trạng đó là bình thường mình cũng bị hoài
p/s:bạn nên đọc trên diễn dàn kỹ hơn nha.các mem đã chỉ hết cả rồi.chúc bạn thành công

vậy atom này xài ổn chứ?? có khác j với xda atom , atomlife...ko?? giá của nó h nhiu ha
up rom như thế nào bạn có thể chỉ cho mình biết dc ko ?ngta đã cài cho mình win 6.1 rùi mà h phải làm j nữa??? bản đó ở đâu vậy mình kiếm ko thấy cho mình đường link nhé
mình đã kiếm rùi mà ko thấy vấn đề như mình hỏi vì hầu hết ngta hỏi vì đã biết sử dụng rùi...bạn cho mình nick yaoo nha..
mấy vấn đề trên chưa biết các bạn chỉ dùm nha
thank bạn nhiều lắm

Hồi giờ mấy bồ gặp trường hợp như mình chưa: Khi thực hiện cuộc gọi, có tạp âm rột rột hay giống như là tiếng sè sè khi bạn dò Radio FM, không nghe được gì hết.
Đã thử Up lại Rom gốc, vệ sinh phần cứng... nhưng cũng dzị à. :D

calvinklein87

con o2 này mình muốn tắt nguồn làm sao ha?? ấn nút power nó chỉ t8a1t màn hình thui??

mình bắn bltootle nó đi đâu ấy??ko kiếm thấy
a hi cho mình những thắc mắc trên đi

blackdoor

Manager
Tắt nguồn bạn thử ấn và giữ nút Power lâu lâu một chút.
Bạn hãy đọc các thắc mắc trong Topic thảo luận sử dụng, có ích cho bạn nhiều đấy, không nên mở chủ đề hỏi thế này nữa.

calvinklein87

ko duoc bạnn ơi minh tìm hết rùi nhưng chẳng ai co câu hỏi như mình hết..bùn ghê ai giải like dùm với...dòng này sao kho xài wa đi...
hôm wa có vào web bang wifi thoát ra xong máy báo là bo nhớ đã đầy..cần phải xóa ko thì progam bi j đó mình vào menory thì thấy bên storage total 7.76 inuse 7.06 freeo0.25 mb
còn bên progam total 52.40 m free 19mb
ai giải like cho em 2 cái này la lam 2 sao ko??
em vào fileexprole thì có cứ load ở phần tap windows lâu lắm....
nhưng bảo bộ nhớ đầy xóa bớt đi thì xóa ở đâu vậy???
giải like dùm đi

calvinklein87

chào mọi người mình là thanh viên PDA hồi xưa xài p990i h chuyển wa ò thật sự là gà ko biết j hết mong các bác chỉ giáo..em có 1 số câu hỏi mong các bác chỉ cho em or cho em nick yahoo nhé nick em duongtiensanjose

sao camera của em chụp hình xấu kinh ..màn hình cứ chớp chớp (giống như mình để camera lên ti vi mà tivi chớp đó)hoài ah mà tối thui nữa mặc dù đã chỉnh thông số cao nhất rùi..nó cứ chơp chớp chụp xog nó báo file bị lỗi ko xem dc

ngày xưa xài p990i có chương trình SWPRO để giải phóng ram or cài 1phut tự giải phóng ram ỏ khi chọt vào góc màn hình có thể tắt UD đang chạy để giải phóng ram...o2 atom này ko biết có ko ha...mình mở nhiều ứng dụng wa rồi ko biết tắt ứng dụng ở đâu lun..or có PM nào cho mình với nhé...cứ để như vậy có bị đứng máy ko??

bộ nhớ của máy mình hồi xưa trống 3mb h tự nhiên sao còn 1 mb ah??? và program luc nào cung 19 mb như thế là có đúng cho một con atom chưa?thông số chuẩn ntn???bộ nhớ máy là bnhiu zay?

mình bắn blutool wa máy , hình thì mằm trong mydocumon ở bộ nhớ máy còn nhạc mình bắn bài 2mb wa chẳng biêt nó nằm đâu nữa kiếm hoài ko thấy...có thể bắn trực tiếp wa thể nhớ dc hem??

máy lâu lâu mở nghe nhạc ko được cũng như gọi cũng ko nghe thấy j hết..khi cắm dây phone vào rút ra thì bị ..nhưng lại cho vào ngoáy ngoáy rút ra rùi lại bình thường

rerset máy làm sao vậy mấy bro...có lệnh như thế nào vậy?format sẽ về win 5.0 lun hay sao??máy e dang là 6.1

máy của mình dùng pin 1530mh sạc 3 tiếng mới đầy..nhưng sài cỡ nửa ngày là hết ah?? như zay đúng hem sao nó hao wa..

máy nghe nhạc hay loa ngoài nhỏ xúi ah?? có cách nào khác phục ko?nghe radio ko dc???

khi mình cài chương trình UD thì cài làm sao có cần hack phone j ko?

hôm wa có vào web bang wifi thoát ra xong máy báo là bo nhớ đã đầy..cần phải xóa ko thì progam bi j đó mình vào menory thì thấy bên storage total 7.76 inuse 7.06 freeo0.25 mb
ai giải like cho em 2 cái này la lam 2 sao ko??
giải like dùm đi

gà bị thuốc cái máy này rùi bùn wa...thui phải ngậm ngùi xài vậy mong các bác chì em để em biết sài cho đỡ tủi thân..hĩ..hĩ

em chẳng biết máy em là ò atom j nữa hình nè mong các bác xem hộ ..xem máy đã bung chưa thấy tem tùm lum..và giá hiện h em này la bnhiu??

thanhbinh123

atom pure cũng giống atom thường thôi chỉ khác màu trắng với màu đen.up rom thì blackdoor đã cho link rồi đó.bạn nên up bản rom mới đi bên topic rom cho atom đó đây là bản mới nhất cho atom http://pdaviet.net/showthread.php?t=47095.còn về giá của nó thì mình không rành lắm

Chỉnh sửa cuối:

thienly12333

cái bác này thấy bên diễn đàn uiq mà,atom thì ko có tắt nguồn đâu tháo bin ra lun.atom thì ram trống nhìu hơn p990i chạy nhanh hơn,mò riết rồi thấy cũng hay lắm,mỗi tội chụp hình xấu,loa nhỏ nghe nhạc ko đã bằng p990i(vì mình cũng xài atom xong chuyển wa p990i),up rom liên tục chứ ko phải như p990i lâu lâu mới có fw mới,reset mình nhớ là chọt cái lỗ nhỏ nhỏ ở dưới đít máy,up rom thì up offline chứ ko up online,chọn loại rom muốn up nữa chứ ko phải như cái kia cứ up online la đc fw mới nhất!!!!

Chỉnh sửa cuối:

calvinklein87

thanks 2 bạn nh nha...uh sài p9 chán rùi h wa c1i này thấy mệt ghê lun chẳng biết sài j hết..loa bé wa chừng ..chụp hình 2 chấm mà như 1 chấm ấy...
hôm wa có vào web bang wifi thoát ra xong máy báo là bo nhớ đã đầy..cần phải xóa ko thì progam bi j đó mình vào menory thì thấy bên storage total 7.76 inuse 7.06 freeo 0.25 mb
ai giải like cho em 2 cái này la lam sao ko??
bán blutool thì nó vào đâu vậy?? đã bán nhạc but chỉ bắn dc bai 2mb nó báo save ok rùi dô kiếm hok thấy đâu??

giải like dùm đi

TOANTIEN

bạn sử dụng bản Rom nào vay? mình cũng xài atom pure , up Rom 6.1 20009 cua bác sonblack chạy rất ổn. bạn thử đi. thân

calvinklein87

mình cũng hca83ng biết là bản rom nào nữa kiểm tra như thế nào vậy???
sao mình bắb blutool wa bài .mp3 2mb trở lên thì ko wa được vậy?? bộ nhớ máy của mình lúc nào cũng chỉ trống cỡ 2.5m thui như thê có đúng ko ? tổng thì có hơn 7mb thui...sao nói o2atom tới 128mb ma