• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

imleeu

Cho e hỏi cái này tí

Sau khi e chạy "Device Software Update Utility.exe" thì kết nối giữ pc và axda atom bị mất kết nối, gỡ pin ra gắn vào lại, thử lại kết nối thì oke, nó vẫn kết nối tới pc một cách bình thường thông qua thằng WMD 6, nhưng chạy lại cái file "Device Software Update Utility.exe" thì y như củ mất kết nối, e thử đi thử lại 2 -3 lần kết quả cũng như trên. Xin các anh chỉ chỉ giúp e lổi này

Thanks
Have a good time

Mình nghĩ chắc là do cáp, bạn thử kiếm cáp khác đổi xem sao.
Thân.

anhtien

Cho e hỏi cái này tí

Sau khi e chạy "Device Software Update Utility.exe" thì kết nối giữ pc và axda atom bị mất kết nối, gỡ pin ra gắn vào lại, thử lại kết nối thì oke, nó vẫn kết nối tới pc một cách bình thường thông qua thằng WMD 6, nhưng chạy lại cái file "Device Software Update Utility.exe" thì y như củ mất kết nối, e thử đi thử lại 2 -3 lần kết quả cũng như trên. Xin các anh chỉ chỉ giúp e lổi này

Thanks
Have a good time

Máy đã unlock CID chưa?nếu chưa bạn tham khảo ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33034

Hoặc bạn up ROM bằng thẻ nhớ cho tiện. tham khảo:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=33301

thegoldfishvn

cóa ai gặp trường hợp giống e chưa? cái atom của e nghe nhạc bằng tai nghe thì phần nhạc nền nghe rất rõ. nhưng tiếng ca sĩ thì nghe nhỏ xíu xiu a. e đã thử chuẩn mp3 128kbit, 64 kbit, chuẩn wma, chuẩn wav. đều ko có kết quả. ( mặc dù e đã mua cái jack đổi ra 3.5. nhưng mà gắn vô loa thì nghe bình thường. còn gắn vô tai nghe thì nghe bình thường nhưng cả tiếng và nhạc rất nhỏ. e đi mua thêm một cái jack chuyển xịn, cắm vô, thì nghe tiếng to nhưng bị y chang cái tai nghe của nó. hic. ai bit vì sao chỉ giúp e với

nhân tiện ko ai bít vụ này a? e nghĩ nó bị lỗi driver cho âm thanh mà ko bít cài lại thế nào ( e up rom bằng thẻ nhớ nó ko hết được, up wa usb thì cứ bật update là nó biểu connect error mặc dù trước đó e connect voi thằng window mobile binh thg) :-/

vuhungkt881

Tai nghe cho Atom Pure

Mình đang sài Atom pure. nhưng bị mất tai nghe.:(
Định kiếm 1 cái về nghe nhưng không biết lựa loại nào. :-?
Tư vấn hộ mình với!

thanhbinh123

nếu bạn muốn dùng tai nghe thì ra tiệm mua là được kiếm cái tai nghe có đuôi 2.5mm.nếu không có đuôi 2.5 thì mua 3.5 cũng được rồi mua thêm cái jack chuyển từ 3.5 sang 2.5 có máy ngàn thôi.mình toàn dùng jack chuyển gắn loa vi tính nghe không ah

vuhungkt881

hiện tại mình có cái tai nghe của sonyericcson. có cách nào chuyển O2 sang sonyerricsson không ta?

thanhbinh123

bạn ra tiệm hỏi là có mà nếu ở thành phố HCM bạn ra chợ nhật tảo hỏi.cái đó khoảng 20k thôi

lam0909

Bệnh mất rung Atom

em xài Atom có bệnh như sau: không nhận được chế độ rung trong phần setting/soud/... mặt dù đã chọn chế độ Rung và chuông. nhưng khi vào phần gì có nguyên một dọc như: Blutood,wifi,ring,... thì khi chọn vào ring máy chuyển sang chế độ là Rung nhưng khi gọi đến thì lại không rung chẳng biết sau nữa mong mọi người giúp đỡ

lenhutminh

có thể moter rung của bạn đã bị lỏng, bạn nên mang máy ra tiệm để kỹ thuật xem cho, vì máy mình cũng từng bị, mình thay rung khác là hết liền

lam0909

không có không biết có phải mình thay pin mới nhưng pin báo 225% (đã lau hai phần giữa của pin) nên mới bị vậy, nhưng khi pin báo đúng phần trăm là dưới 100% thì máy rung không biết khắc phục thế nào nữa xin mọi người giúp đỡ

lenguyentruong

Máy mình cũng bị y như vậy đó làm sao bây giờ????Mới thay pin mới vô là báo 225% đồng thời cũng mất rung luôn,mình đã lau 2 chân giữa rồi mà cũng không được nữa có sư huynh nào giúp đỡ dùm nha..........

lam0909

mình biết nguyên nhân rồi, nguyên nhân là do cục pin báo ảo nên không rung được mình thử lấy cục pin cũ xài thử thì không bị hiện tượng pin ảo và máy rung bình thường vậy có bạn nào biết cách khắc phục hiện tượng pin ảo không

hop_shock

hôm bữa mình cũng bị như bạn vậy máy tự nhiên ko rung nữa nguyên 1 ngày luôn hard reset cung ko dc luôn tự nhiên sang ngày hôm sau lại rung bình thường . pó tay luôn .

lenguyentruong

Các PPC thuộ họ Atom gồm:

- XDA O2 Atom/Pure
- Atom EXEC
- Atom Life
- XDA Flame
- XDA Zinc
- XDA Zinc II
....

Tất cả các dòng máy trên có thể thảo luận tại đây.

Về ROM mới và cách thức Up ROM & ứng dụng họ Atom có site sau:

http://www.mwg.com/support.aspx

Máy mình mới mua cục pin mới lại xẩy ra hiện tượng máy báo pin ảo là 225% và đồng thời máy cũng mất luôn chế độ rung.Mong Pro ra tay giúp đỡ

lam0909

thêm một bệnh nữa Atom

1. Camera load rất chậm hình như là không thể chạy được luôn (đã up rom mới) chỉ hiện những phần để chỉnh sửa thôi chứ không thấy được hình ảnh từ camera (thấy màn hình là menu thôi).
2. Tay nghe không thể nghe được 2 bên, em dùng đuôi 2.5 của moto chỉ nghe được có 1 bên thôi.
VẬY CÓ PÁC NÀO BIẾT 2 BỆNH TRÊN XIN CHỈ GIÚP EM VỚI CẢM ƠN MỌI NGƯỜI

lam0909

1. Camera load rất chậm hình như là không thể chạy được luôn (đã up rom mới) chỉ hiện những phần để chỉnh sửa thôi chứ không thấy được hình ảnh từ camera (thấy màn hình là menu thôi).
2. Tay nghe không thể nghe được 2 bên, em dùng đuôi 2.5 của moto chỉ nghe được có 1 bên thôi.

mod ơi ra tay giup e 2 bệnh này đi

imleeu

Tai nghe Moto không tương thích với O2 nên bạn chỉ nghe được một bên thôi. Không có bệnh gì cả. Bạn lấy tai nghe nokia 2.5 cắm vào hoặc tai zin của nó là nghe được thôi.
Camera load chậm chỉ có thể do phần cứng hoặc Rom.
Nếu bạn đã up rom mới, thử soft reset vài lần. Không được thì bạn tìm soft Cool Camera dùng thử xem có thấy hình được không. Nếu dùng soft đó cũng không hết thì ráng up Rom gốc chuẩn wm05.
Với Rom gốc mà vẫn bị là do phần cứng rồi.

lam0909

Tai nghe Moto không tương thích với O2 nên bạn chỉ nghe được một bên thôi. Không có bệnh gì cả. Bạn lấy tai nghe nokia 2.5 cắm vào hoặc tai zin của nó là nghe được thôi.
Camera load chậm chỉ có thể do phần cứng hoặc Rom.
Nếu bạn đã up rom mới, thử soft reset vài lần. Không được thì bạn tìm soft Cool Camera dùng thử xem có thấy hình được không. Nếu dùng soft đó cũng không hết thì ráng up Rom gốc chuẩn wm05.
Với Rom gốc mà vẫn bị là do phần cứng rồi.

anh cho e hỏi rom gốc có cho chất lượng hình ảnh đẹp hơn không vì camera máy e nhìn mờ và hột nữa