• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

luongdang

mọi người ơi..cho em hỏi..con Atom pủe của em giờ bị tình trạng là cho dù không cắm sạc nhưng đèn led vẫn cháy sàng làm cho rất hao bin..ai biết cách nào giải quyết chỉ cho mình với

KiD2034

Atom khởi động WinMobile không sạc pin?

Tình hình là Atom đang chạy gắn sạc thì màn hình sẽ sáng lên báo hiệu có kết nối,nhưng đèn đỏ báo sạc và pin kô lên,chỉ khi tắt nguồn = cách tháo pin ra gắn pin vào lại thì đèn đỏ báo sạc và lên pin,nhưng khi nhắn power khởi động Win Mobile thì đèn đỏ tắt và kô sạc đc.
Còn khi kết nối với PC thì 1 là Active WM5Torage , 2 là Active Sync và 3 là tháo pin và gắn pin giống cách trên thì mới vô pin(đối với PC thì mình kô thắc mắc) chỉ thắc mắc vấn đề cục sạc thui,cái này chắc kô fải lỗi do ROM.(Xài Rom mới nhất của Bác SƠn Đen)

mapbuidoi

Hầu hết dòng Atom đều dính dáng đa phần tới pin... Pin khi xạc xong không báo hiệu FULL chỉ chưa dc 1 phút sẽ tuột xuống 99%.

Bạn hãy xem lại thay dây xạc khác. Không xạc bằng PC và có thể thay bản rm khác. Tình trạng này mình cũng từng gặp.

ahakaka

Các bạn cho mình hỏi, bây giờ mình muốn thay toàn bộ vỏ và các phím hông, phím chính cho O2 atom thường thì bao nhiêu tiền và ở đâu với.Mình ở Hà Nội.Thanks :)

macquangson

các pro cho em hỏi tí

con pin o2 atom của em tại sao dạo này sạc rất nhanh đầy (khoảng 1/2 h) mà dùng thì càng nhanh hết không hiểu có phải nó đến hạn sử dụng rồi không. Mà bác nào biết chỗ mua pin dung lượng cao tốt tốt ở hn thì chỉ cho em cái chứ em chẳng biết đường nào mà mua thấy có pro trong Nam có cái dòng Cameron sino 3200mah không biết chất lượng thế nào có bác nào ngoài HN bán loại đó hoặc loại tương đương không cho em cái địa chỉ với

mrbivn

màn hình XDA ATOM

em có con O2 XDA ATOM đã dán miếng bảo vệ màn hình giờ em muốn dán keo xung quanh cho nó khỏi trầy cho em hỏi nếu đã dán miếng bảo vệ màng hình rồi thì quẹt lửa vào nó có bị tuột cảm ứng ko?? với lại sao pin nó mau hết quá 1530mA mà xài chỉ được gần 2 ngày trong khi đó chỉ với 1500mA mà con nokia E63 xài dc hơn 4 ngày ko biết máy có vấn đề hay con O2 nào cũng thế

benhvienpda

gần 2 ngày là tốt rồi , máy PDA màn hình cảm to làm sao bạn so sánh với nokia đc . dán bảo vệ rồi thì sợ gì xước nữa . còn bạn muốn qoẹt lửa vào thì cũng chịu luôn :D

arsenal777

Kết nối tai nghe Bluetooth cho Atom?

mình chưa thấy co topic nòa nên lập ra để giúp anh em dễ sủ dụng.mình cũng đang có cai tai nghe bluetooth nhừn thấy kết nối hơi khó,mình đang dùn win6.1.có bác nào biết chỉ giáo cho câch kết nối vơi tai nghe bluetooth của atom nhe.h em đang phải dùng cái bluetooth audio đê két nôi nhưng thấy ko nuột lắm kho khăn trong kêt nối .co bác nào coa phần mèm nào hay post lên nhe.thanks:-??

truelie

Đồng hồ Atom hay bị sai giờ

Xin chào các tiền bối, con Atom của mình rất hay bị nhảy sai giờ, không biết tại sao ? mình mới up Rom WM 6.1 nhưng vẫn không sửa được, có tiền bối nào biết tại sao thì chỉ dùm mình cách khắc phục vơí nhé. Thanks mọi người
À cho mình hỏi thêm WM 6.1 trong mục Phone trên màn hình cảm ứng mình không thấy có nút để gọi đi là sao nhỉ, hay phiên bản này không có.

benhvienpda

bạn chinh lại múi giờ trong máy và máy tính thành GMT +7 , và chỉnh giò cho chuản nữa là đc

truelie

Xin cảm ơn bạn benhvienpda rất nhiều, mình đã chỉnh theo cách của bạn hướng dẫn.

khong_co_ai

Active Member
Xin chào các tiền bối, con Atom của mình rất hay bị nhảy sai giờ, không biết tại sao ? mình mới up Rom WM 6.1 nhưng vẫn không sửa được, có tiền bối nào biết tại sao thì chỉ dùm mình cách khắc phục vơí nhé. Thanks mọi người
À cho mình hỏi thêm WM 6.1 trong mục Phone trên màn hình cảm ứng mình không thấy có nút để gọi đi là sao nhỉ, hay phiên bản này không có.

Trước đây tui cũng bị trường hợp tương tự thế này nhưng cuối cùng cũng phát hiện ra cục cưng của mình chẳng bị làm sao cả chỉ vi cái PC của minh thôi. Mỗi lần tôi lấy lại giờ cho chiếc PPC của mình song vài hôm cắm vào PC nó lại bị sai giờ. Lúc ngắt kết nối ra khỏi máy tính thì không để ý gì nên không biết, sau này mới thấy. Chỉ cần điều chỉnh lại giờ tại máy tính nếu bạn bị sai giờ sau mỗi lần connec PC.
Hi vọng "cục cưng" của bạn không vấn đề gì.

truelie

Trước đây tui cũng bị trường hợp tương tự thế này nhưng cuối cùng cũng phát hiện ra cục cưng của mình chẳng bị làm sao cả chỉ vi cái PC của minh thôi. Mỗi lần tôi lấy lại giờ cho chiếc PPC của mình song vài hôm cắm vào PC nó lại bị sai giờ. Lúc ngắt kết nối ra khỏi máy tính thì không để ý gì nên không biết, sau này mới thấy. Chỉ cần điều chỉnh lại giờ tại máy tính nếu bạn bị sai giờ sau mỗi lần connec PC.
Hi vọng "cục cưng" của bạn không vấn đề gì.

Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình đã chỉnh lại giờ của PC và khi kết nối không còn bị sai giờ nữa, nhưng mỗi khi mình reset lại hoặc tháo pin ra thì giờ và ngày lại sai bạn à, máy của bạn có bị như thế không?

lamhungmobile

Cho hỏi cách khắc phục o2 ATOM mất mạng

em up lên 6.1 cứ dùng khoảng mấy h thì mất mạng .cột sóng có dấu X thế là thế nào các bác.bác nào gặp rồi giúp em với .up tro lai wm 5 cũng vẫn thế

lamhungmobile

thay rồi vẫn thế bác ah .em dùng viettel ,vina ,mobile .khi cột sóng nó lên dấu x thì kiểm tra trong settings- system-system info thi kiểm tra version trong Radio : "Not Ready " .thế new đau .dung dc 1 lúc thì nó lại bị reset lại cũng vân thế .

truelie

Mình cũng mới up lên 6.1 nhưng vẫn hoạt động tốt mà mình dùng viettel. nhưng trong mục Phone trên màn hình cảm ứng không thấy có nút để gọi đi, không biết do lỗi máy mình hay do phiên bản mới này không có, Máy của bạn có không vậy? Thanks bạn

THCN

Khi bạn chọt reset thì không sai giờ đâu, chỉ khi bạn tháo pin ra rồi khởi động lại thì nó sẽ hiển thị thời gian theo bản rom của máy.
Trong mục phone không có nút gọi, khi bạn bấm số thì phía trên bàn phím sẽ hiện số (hoặc tên nếu bạn có lưu trong điện thoại) bạn chỉ cần chọt bút vào đó thì nó sẽ gọi ngay thôi mà.

THCN

Mình thấy bản 6.1 này có cái hay là tự động tìm GPRS, nhưng bất tiện là khi sim chưa cài GPRS thì nó sẽ tìm hoài, kể cả tìm sóng GSM. Tuy nhiên có một cách khắc phục như sau:
1. Cài GPRS cho sim từ máy khác rồi gắn vào PPC để sử dụng.
2. Nếu chưa cài GPRS được thì chờ khi sóng lên đầy (chập chờn thôi) thì bấm gọi đi (gọi 900 chẳng hạn), khoảng 5 phút sau thì nó sẽ giữ sóng GSM nhưng vẫn tìm sóng GPRS, vì vậy bạn phải vào CommMananger để tắt Data Conection. Vậy là sử dụng bình thường.
Chúc các bạn thành công!