• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

anmayquakhu

Xin chỉ giúp về thẻ nhớ !!

:((Chẳng biết gửi ở đâu.E xin mạn phép xin ít đất ở đây.Tìm mãi chảng thấy.Các bác cho e hỏi O2 Atom pure hỗ trợ thẻ nhớ tối đa bao nhêu vậy? Và nếu hạn chế, có cách nào up lên dc không? Thanks

hailuahocit

hình như là không có win 6.1 đâu bạn. chi co bản 200604 hay gì đó mình quên tên rồi. h cũng có nhiều bản rom mới nhưng tùy ý người dùng thôi biết đâu có ý gì đó.

hailuahocit

Mọi người giúp mình 1 việc nữa dc không. cái camera của mình đã hoạc dộng9 lại nhưng khi vào chụp ảnh thì cái hình trong máy bị đảo ngược lại(nhưng khi chụp rồi save thì ảnh bình thường hong bị ngược) mình hong biết nó lổi phần cứng hay phần mềm mọi người giúp cho cách khắc phục. mới sài vài ngày mà nhiều bệnh wa.

nguyenvietthi

Các bro cho hỏi, con Atom của mình lúc nhận cuộc gọi nghe nhỏ nhỏ, khó chịu lắm, các bro biết bản Rom nào có chất lượng nghe gọi cải thiện hơn không thì cho mình với. Thanks

TranMinhMan

Super V.I.P
Các bro cho hỏi, con Atom của mình lúc nhận cuộc gọi nghe nhỏ nhỏ, khó chịu lắm, các bro biết bản Rom nào có chất lượng nghe gọi cải thiện hơn không thì cho mình với. Thanks

Bạn đã bật hết volume chưa, khi đang thực hiện cuộc gọi, bạn nhấn nút tăng volume cho hết cỡ lên (đây là volume cuộc gọi), bìng thường chỉ là volume máy. Vì mặc định của Rom chỉ 1/2 volume thui!;)

TranMinhMan

Super V.I.P
Em dùng tai nghe nghe nhạc rồi rút ra. Từ đó nó mất tiếng luôn. Không nghe nhạc bằng loa ngoài được. Loa thoại cũng im re. Em đọc trên 4rum dùng thử 2 cách : Vệ sinh lỗ cắm tai nghe bằng cồn 90 độ và bằng nước vệ sinh laptop nhưng đều không được.
Các bác cho em hỏi còn cách nào để cho nó có âm thanh trở lại không ạ? Trường hợp ra hàng thì có hết nhiều tiền k ạ?

Máy bạn có thể bị chập lỗ jack tai nghe (nhiều mem vẫn hay bị tình trạng này), bạn thử gắn tai nghe vào lại và rút ra vài lần xem sao. Nếu ko được thì phải đưa ra tiệm rùi!

TranMinhMan

Super V.I.P
:((Chẳng biết gửi ở đâu.E xin mạn phép xin ít đất ở đây.Tìm mãi chảng thấy.Các bác cho e hỏi O2 Atom pure hỗ trợ thẻ nhớ tối đa bao nhêu vậy? Và nếu hạn chế, có cách nào up lên dc không? Thanks

Atom hỗ trợ tốt thẻ 4Gb, nhưng nếu bạn up các bản Rom mới thì có thể hỗ trợ lên tới 8Gb.;)

TimHieu_02

Xin Chào các Bạn ! Mình là thành viên mới, mình vừa mới mua con O2 ATom được rao bán trên diễn đàn của TGDD. Vì lúc mua thử qua các chức năng thì tốt. Vì không có thời gian thử lâu nhất là phần nghe nhạc, xem phim. Khi về nhà mở máy lên để vào Windows Media nghe nhạc thì nghe khoảng 8 phút thì máy bị tắt nguồn. Khi nhấn nút nguồn thì máy lại vào lại . Nhưng phải nhấn nút Play trên màn hình cảm ứng thì nhạc mới phát. Rồi tiếp tục lập lại tình trạng như cũ. Xin mọi người biết cách khắc phục thì chỉ cho mình với . Xin cảm ơn.

nguyenvietthi

Bạn đã bật hết volume chưa, khi đang thực hiện cuộc gọi, bạn nhấn nút tăng volume cho hết cỡ lên (đây là volume cuộc gọi), bìng thường chỉ là volume máy. Vì mặc định của Rom chỉ 1/2 volume thui!;)

Thanks bác, e đã chỉnh volume cuộc gọi max rồi, Không biết là do lỗi của ROM hay do lỗi loa của máy :(

nguyenvietthi

Các bro cho hỏi, e thay cục pin khác cho o2 Atom. Bây h lúc nào nó cũng báo là 255%. Nhưng đùng 1 cái hết pin là sụt. E đã vệ sinh chân pin nhưng không ăn thua. Mong các bác chỉ giáo.

ThaiChienvn

Các bro cho hỏi, e thay cục pin khác cho o2 Atom. Bây h lúc nào nó cũng báo là 255%. Nhưng đùng 1 cái hết pin là sụt. E đã vệ sinh chân pin nhưng không ăn thua. Mong các bác chỉ giáo.
Có 3 trường hợp.
1: Pin hư
2:Rom
3: nguồn điện sạc vào không đúng, nhiều phần ứng dụng chạy ngầm 1 lúc.

nguyenvietthi

CHết chết, con này lắm bệnh quá. E chụp ảnh nó hiện là Capture Image Failed ( Read jpeg from stream ) là sao hả các bác? Help! :-s

danghoa_nd

Em không vào được yahoo mặc dù vẫn có thể lướt web

Em đang dùng con O2 Atom, đã kết nối GPRS Viettel và lướt web bằng Opera ầm ầm nhưng không thể vào được yahoo mặc dù dùng thử rất nhiều chương trình. Anh em nào có kinh nghiệm chỉ cho em với. Ko vào được yahoo chán quá :(

TheZeus9x

Nếu có kết nối thì chỉ có thể do phần mềm chat thôi.Bạn có thể dùng slick(có thể chát yahoo và rất nhìu loại khác). pm nhẹ mà rất dễ sử dụng. Hầu như đầy đủ tính năng cơ bản của yahoo

TheZeus9x

Vấn đề hình nền của Window mobile 6.5

Mình đã thử thay đổi boot logo của WM6.5. Và bây h mình nghĩ làm thế nào để thay đổi hình nền từ trong bộ nhớ máy. Các bạn để ý sẽ thấy hình nền của máy chất lượng không cao.Nếu như là từ theme thì rất nét nhưng mỗi lần thay đổi hình nền thì ko đạt chất lượng như vậy. Các bro có ai biết cái hình đó tên là j(vì tên hình này do window mặc định mà ko phụ thuộc tên của file ảnh) để mình có thể thay trực tiếp lun. Thank rất nhìu:-?

minhthi

bạn biết cách chỉnh thay Lock và wireless manager phía dưới màn hình của WM 6.5 bẳng phone và contact không.chỉ mình với.thanks you

minhvu2000

mình mới sử dụng con Atomlife nhưng keyboard không có tiếng việt. Khi mình cài vn_keyboard 2003 Litte thì nó vẫn cho cài bình thường, nhưng khi hoàn tất việc cài đặt mở keyboard ra kiểm tra thì lại không có. Các bạn có cách nào giúp mình với !!! Thank nhiu nhiu :O:|;;)=D>:)

danghoa_nd

Cảm ơn bạn nhé. Mình đã dùng rất nhiều chương trình kể cả Slick nhưng cũng không được. Liệu có phải do gói cước GPRS của mình thấp hay không ? Mình dùng SIM sinh viên nên được 30Mb miễn phí, hi

xboy2lov3x

các anh cho em hỏi chút ạ ! em mới tậu chú atom ! pin xài đc tầm 1,5 ngày !
chơi bài liên tục 3 tiếng pin giảm 50% vậy có hao pin quá không ạ ???
với cả có nhất thiết phải up lên 6.1 hay 6.5 không ạ vì em gà mới xài mà thấy nhiều topic ghi là uprom chết máy quá toàn thấy cách cứu chữa bôt loader