• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM

ThaiChienvn

các anh cho em hỏi chút ạ ! em mới tậu chú atom ! pin xài đc tầm 1,5 ngày !
chơi bài liên tục 3 tiếng pin giảm 50% vậy có hao pin quá không ạ ???
với cả có nhất thiết phải up lên 6.1 hay 6.5 không ạ vì em gà mới xài mà thấy nhiều topic ghi là uprom chết máy quá toàn thấy cách cứu chữa bôt loader
Pin của bạn đang sài rất tốt.
Việc up Rom là ý thíchcuar bạn nhưng theo người vọc PPC thì lên nâng cấp lên 6.5 Nên chọn nhưng Rom phù hợp và tiết kiệm Pin, bạn tham khảo kỹ các bản Rom mới của các anh trong diễn đàn này sẽ có hướng dẫn cụ thể hơn..Vậy đừng lo chết máy vì các anh rất nhiệt tình.!

vcthth

con atom của em lạ lắm, em đã chép nhạc chuông vào máy rùi, khi chình trong phần setting/phone có thể nhìn thấy các bài nhạc nhưng kô chỉ chỉnh được (ấn ok thì nó trở vế bài hát ban đầu) ><. còn nếu dùng chuông mặc đình cảu máy thì khi máy khác gọi đến nó chỉ vang lên có 1 âm rùi ko phát nữa, nghe gọi bình thường. mong các anh xem có cách khắc phục ko vì em chỉ mới xài

ThaiChienvn

con atom của em lạ lắm, em đã chép nhạc chuông vào máy rùi, khi chình trong phần setting/phone có thể nhìn thấy các bài nhạc nhưng kô chỉ chỉnh được (ấn ok thì nó trở vế bài hát ban đầu) ><. còn nếu dùng chuông mặc đình cảu máy thì khi máy khác gọi đến nó chỉ vang lên có 1 âm rùi ko phát nữa, nghe gọi bình thường. mong các anh xem có cách khắc phục ko vì em chỉ mới xài
Bạn thử Har.. lại máy đi rồi qua đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=109&page=3 tải Ringtone.... của bạn NGUYENPHU..... oke đó.!
Har bằng cách Bạn nhấn giữ nút Power và chọt Reset >bỏ tay ra đồng thời bấm 2 nút Call trả lời và tắt máy là Oke..!
Chúc bạn vui,thành công trên PDAVIET...!

luctt98

Máy của e không dùng đc active Sync

E kô kết nối đc PPC với PC.Cứ cắm dây USB vào PPC nối với PC là chẳng thấy có tín hiệu j cả.Trong PPC của e cũng có ActiveSync và e cũng cài cả vào máy PC rồi.Các bác giúp e với:(:)((

baynhuan

Cách khắc phục tiếng hét khi nhận cuộc gọi cho Atom

khi bạn có người gọi đến vào máy và khi bạn nhấn phím nhắc máy thì có 1 tiếng hét rất khó chịu - đó là do máy bạn đã cài chương chình Ringo(nhạc chuông), bạn chỉ cần Uninstall nó là xong- đảm bảo 100%

myhanh1989

Bạn gỡ cái Active rồi cài lại xem nào! Tìm cái dây mới thay thử có được không? Nếu không được rồi mới tính đến chuyện Úp rom mới.OK

ThaiChienvn

E kô kết nối đc PPC với PC.Cứ cắm dây USB vào PPC nối với PC là chẳng thấy có tín hiệu j cả.Trong PPC của e cũng có ActiveSync và e cũng cài cả vào máy PC rồi.Các bác giúp e với:(:)((
Bạn Dowload chương trình Microsoft ActiveSync 4.5 Final về PC chưa cài vào rồi chạy nó để kết nối với PPC nhé.

khoa01684771411

Máy O2 Atom của em sạc không lên nguồn nữa

Tình hình là em cắm sạc vô rồi mở game lên chơi, chắc do sơ xuất hay sao đó, em cắm vào máy lỏng, đèn sạc trên máy đt vẫn lên, mà hình như pin không lên, rồi em đang chơi game thì máy báo hết pin rồi xuất hiện hộp thoại shutdown, giờ em mở máy không lên nữa, em lo quá, bấm nút mở máy nó chỉ chớp đèn ở bàn phím thôi hic hic, giờ thì em đang cắm cục pin vô sạc đa năng và chờ kết quả, rất mong được mọi người giúp đỡ, em mới mua lại cái o2 này được 4 ngày àh :((

Cho hỏi về kết nối Wifi Ò

Em đang xài con O2 Neo nhưng không thể kết nối wifi được,mỗi khi vào wireless Lan là ko thể kết nối được ( hình dưới)

Mong các bác tận tình cứu chữa,có wifi mà ko xài được buồn lắm các bác à :(:)(:)(:)(:)((

ddonline

em có con máy atom cũng bị thế
scan thấy mạng wifi mà o connect được, cứ báo avaiable ko bít có fai do bản room ko nhỉ

hnthinh1971

yên tâm đi cái đó do pin bị kiệt quá thôi mà,máy kô sao đâu,cứ cắm xạc lâu lâu vào là được thôi.

ddonline

hô hô em đã fjx được cái lỗi ngớ ngẩn này rôi
hóa ra là do em config cái chuẩn phát sóng ở AP wifi là 802.11G nên toàn báo available mà ko vào được chỉ cần chuyển sang Auto hoặc 802.11B là lại vào ngon lành. bình thường mọi người toàn để auto nên vào được hết tại hồi trước mới mua ap nên em để chuẩn G cho nó nhanh =)).

baynhuan

Không có vấn đề gì đâu ! bạn chỉ tháo cục Pin đó ra ngoài để cho nghỉ khoảng 3 đến 4 tiếng rồi cho lại vô máy và sạc - thế thôi

JongZiZi

giờ thì em đang cắm cục pin vô sạc đa năng và chờ kết quả, rất mong được mọi người giúp đỡ, em mới mua lại cái o2 này được 4 ngày àh :((

Sạc zin đâu mà xài sạc đa năng? Sạc ít thì đc, xài nhìu chai lun cục pin.

nana_vt

O2 ATOM KO SHUT DOWN ĐƯỢC..

Mấy bác Bros ơi. sao con o2 atom của em shut down ko được. Kể cả khi use phần mềm ShutXP mà cũng vô vọng. press & hold nút nguồn thì chỉ tắt màn hình chứ ko tắt được máy. Em fải làm sao hở mấy bác. Up cả rom gốc lẫn mới vẫn thế. Help em với. Thanks all.....:(:)(:)((

caichetvovi

atom không tắt nguồn được bạn àh!
vừa mua nokia cần bán chú tom dán keo lột ra còn mới tinh,chú tom ra đi chỉ 1.5k thuj 0917038572 tp hcm

sacphongvt

báo tin nhắn không có rung trong atom

ai biết có cách nào để có rung trong khi tin nhắn đến không vậy.chỉ dùm mình với.thank for read

hungtrungnguyen

Chao ban ! Ban co the gui giup minh font TV cho O2 Atom ? Minh delete mat font nay gio vao wifi ko doc duoc may trang web tieng Viet. Pls help