• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP68XX

vutuanson

ActiveSync có bản nào chạy trên vista ko các bác?nếu có cho em xin với

em tìm mãi ko thấy bản chạy trên vista
bác nào có bản chạy trên vista thì cho em với
thanks!

vutuanson

HP 6818 ko setup đc games và soft cần giúp đỡ

tình hình là máy em nếu cài các file *.exe từ PC vào hp6818 hoặc cài các file *.cab từ thẻ nhớ đều ko đc
nó thông báo là " choose a location to install...."
em chọn Device hoặc \Storage Card rùi ấn install thì nó đều báo là "To try installing again to a different location, choose a location Device or \Storage Card"

bác nào bít nó lèm seo thì giúp em với
chứ ko cài đc games với soft thì bực mìn lém

----------------
em muốn mua 1 viên Pin cho em hp6818 thì mua ở đâu rẻ và tốt ah?
các bác biết cho em xin luôn giá và địa chỉ với

thanks!

quynhlh

MÁY KHÔNG BẬT ĐƯỢC NGUỒN

ác bác ơi em đang xài con HP rw6828 và đang xài bản rom của bác NHOCBANME nhưng không hiểu sao em để một thời gian không dùng khoảng 1 tuần thì khi em bật nguồn lên nó không lên (em nghĩ nó hết pin vì mấy lần trước nó cũng như vậy đều là do hết pin em chỉ cần cắm sạc vào sạc một lát là bật lên được liền ) em đã sạc cho nó đến khi đèn sạc báo màu xanh có nghĩa là đã đầy pin nhưng không hiểu sao em bật nó lên bằng nút power thì cái màn hình cứ chớp chớp sáng rồi tắt vậy mãi thôi à không thể nào khởi động được. mong các bác giúp đỡ cho em với.

binhxii

Mình cũng bị trường hợp gần giống của bạn nhưng không phải là dùng một thời gian bị mà ngay sau khi up rom xong thì đã bị vậy rồi. Mình đã vào http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=360664 down một bản khác về thì chạy được nhưng không thể điều chỉnh được backlight và các thông khác, cũng không cài đặt được thêm phần mềm VD như RescoExplore.cab mình chưa thử cài từ PC nhưng thực sự cũng không hiểu tại sao nữa. :-/ :-/ Mong nhờ các cao thủ ra tay giúp đỡ với. Xin cảm ơn.

quynhlh

hôm nay mình có đem ra tiệm họ nói là bị hỏng màn hình rồi phải thay màn hình giá 1tr . trời ơi là trời:p:(:(:)O

raiso

Bạn Phương Anh Thân,
Đặc biệt máy HP6828 không tương thích với loạt SuperSim mới của Mobifone,
cấu trúc supersim mới của mobifone rất khác với cũ nên vì vậy loạt sim nàychỉ tương thích với các máy khác mà ko tương thích với hp6828. Bạn mà có kêu mobifone đổi supersim khác cũng vậy thôi. Có 1 cách duy nhất khắc phục là: yêu cầu mobifone đổi lấy sim 16k, gắn vào sóng cao ngất trời, ổn định vững vàng... chỉ tội 1 cái là sim cùi bắp thôi.

Chúc vui

Ai bảo bác là super SIM cua Mobifone không tương thích với HP6828? Em vẫn đang dùng bình thường đây này, chả bị lỗi j cả. Chắc do máy của bạn Phương Anh kia có vấn đề thôi :|

Juliette

Bạn phải nói bạn hiện đang sống ở đâu mọi người mới mách đc chứ ?Mà trong box này đã có nhiều người chỉ chỗ mua pin cho hp 68xx rồi mà .

iuve_maimai

Thẻ cho HP6828?

Các bác ơi, em dùng WM5 thì có chạy dc thẻ 2G không các bác?
Thank các bác nhìu nhìu

hoangutanbt

Mình cũng bị trình trạng như vậy, sau khi up xong máy reset liên tục, không vào được BL làm sao up bản khác, có ai cứu dùng, cám ơn

pro_xeo

HP rw6818 va 6828 có tích hợp hệ thống định vị GPS hay không ???

Các bác cho em hỏi là hai con này có tích hợp GPS sẵn trong máy hay không ??
mà tại sao lại có icon External GPS trong phần connections vậy ?:-?

thanhlinh87

Bác PIPo có thể hướng dẫn cụ thể giúp anh em với được không.Máy mình cũng bị tình trạng như trên .Giờ không uprom được nữa

cagivamito

các bạn cho mình hỏi rõ cái này nhe! minh dg xài con 6828 mình chưa biết cách botloader và hardreset (bấm power rùi reset hay bấm send+end+power+reset???)của nó để tiến hành úp rom, bạn nào biết cách chỉ mình với! thank rất nhiều!

ancola66

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi rõ cái này nhe! minh dg xài con 6828 mình chưa biết cách botloader và hardreset (bấm power rùi reset hay bấm send+end+power+reset???)của nó để tiến hành úp rom, bạn nào biết cách chỉ mình với! thank rất nhiều!
Cái bạn cần ở ĐÂY