• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP68XX

mylove12345

Thắc mắc về SIM Manager của HP6828?

em đang dùng con hp6828 đã up rom lên 6.1 của bác NHOCBANME , em không hiểu tại sao khi vào phần Sim Manage để xóa danh bạ, copy hay chỉnh sửa danh bạ trong Sim thì máy báo nhập code , em nhập các kiểu code vào đều không được , trong khi đó thì em vẫn copy danh bạ từ Sim vào máy được. mong các MOD hay ai có thể giúp em với ạ . thank!:(:(:-/

nhocpipi

Hỏi cách dùng GPRS, wifi qua bluetooth máy 6818

Em mới mua máy 6818

Các bác chỉ giúp em cách cài GPRS , và dùng mạng qua bluetooth với máy xách tay với. (hoặc có link chỉ dẫn cũng đc)

Cám ơn thật nhiều.

(Bác nào có thời gian rỗi, em mời chầu cafe nhờ bác phụ đạo giúp:D)

bigradeon1

Các bác ơi , cho em hỏi cái này. Em thấy cái cổng Com ( hay LPT gì đấy) cái cổng này cũ quá, laptop đôi khi không có, vậy có thể dùng cổng khác, hoặc Adapter chuyển sang USB để lấy nguồn có được không?

container

Vấn đề Wifi trên RW6828, ai biết xin chỉ giáo ?!

em đang xài rw6828, nhờ bác phamquang va nhocbanme nên em có cơ hội vọc máy rất nhiều. cho đến giờ này, chả hiểu sao con rw6828 của em không nhấn vào nút wifi được. wifi không bao giờ hiện : "on" được. Ai biết cái bệnh lạ đời này xin chỉ giáo giúp em
về phần cứng em cũng hơi rành, anh biết bệnh này chữa phần cứng thế nào chỉ giáo giùm em.
Em cám ơn các bác !

bigradeon1

bạn thử remove hết các soft xem nó có xung đột với thằng nào hông
cách tốt nhất cứ hard reset cho nhanh ( vì trước kia wifi của bạn vẫn bt mà đúng không)

nhocpipi

Tìm bản rom ổn định và tích kiệm pin

Máy 6818 của tôi hiện tại pin đã yếu.

Do nhu cầu dùng ít (nghe, gọi, chat và duyệt web), nên tôi muốn tìm bản rom nào ổn định và tích kiệm pin (WM6 hay WM5, tiếng Anh hay việt đều được) để dùng được lâu.

Cám ơn bạn.

------------

Sao diễn đàn về 68xx dạo này vắng quá ???

bigradeon1

Em là thành viên mới, có một vấn đề về ngôn ngữ của Rom, mong các bác giúp đỡ em.
Em có con máy 6815
Xin các bác cho em hỏi, khi em có 1 Rom diskimag.NB0 ngôn ngữ không phải tiếng Anh, bây giờ em muốn chuyển sang tiếng Anh có thể không ah? Và nếu làm được thì cần những Tool nào, em tìm mõi cả mắt mà không thấy, các bác cảm phiền cho em xin cái link
cám ơn các bác

bigradeon1

Thay đổi ngôn ngữ cho Rom HP

Em là thành viên mới, có một vấn đề về ngôn ngữ của Rom, mong các bác giúp đỡ em.
Em có con máy 6815
Xin các bác cho em hỏi, khi em có 1 Rom diskimag.NB0 ngôn ngữ không phải tiếng Anh, bây giờ em muốn chuyển sang tiếng Anh có thể không ah? Và nếu làm được thì cần những Tool nào, em tìm mõi cả mắt mà không thấy, các bác cảm phiền cho em xin cái link
cám ơn các bác

nhox_9x

HP 6828 không nhận thẻ nhớ !

Chào các anh !

Em mới mua 1 máy HP 6828 không kèm thẻ nhớ. Khi mang máy về nhà, mua 1 thẻ miniSD 1G cắm vào rồi vào phần storage card trong memory thì vấn thấy máy hiện " Total storage card memory : Not installed ". Em không biết máy nó bị làm sao ? Mong các anh giúp em sửa lỗi này. Em thử cắm lại thẻ 5,6 lần nhưng vẫn như vậy ( khi ở chế độ standby cắm thẻ vào thì màn hình sáng lên như bình thường). :(

1 câu hỏi nữa là các anh chỉ giúp em xem làm thế nào để xem được video và máy có thể xem được những định dạng nào ạ.

Cảm ơn các anh nhiều. Chúc các anh cuối tuần vui vẻ

khkt_cc2

-Cắm 5, 6 lần chưa được thì cắm thử 8, 9 lần xem sao, có thể là tiếp điểm giữa máy và thẻ không tôt. Ngoài ra còn thử xem thẻ còn tốt không? Thẻ tàu bây giờ lởm lắm.
-Để xem video thì có thể dùng ngay chương trình windows media player của máy ( đã có khi cài ROM). Để xem được nhiều định dạng video hơn có thể dùng các chương trình TCMP hoặc kinoma (đều miễn phí).

Mr_Tee

lỗi này mình đang bị, có lần tắt máy tháo pin, sim ra lắp lại wifi chạy okie, nhưng có lần ko được. vừa uprom lên test lại ngay thấy vẫn nhận được MAC address nhưng 1 ngày sau thì lại "tịt". ko hiểu sao luôn

AnhPheCT

Up lại Rom chọn ALL đi do thiếu các file hổ trợ tab Wifi khi Up Rom đó!!! Chúc may mắn!!!

nguyenthuanbg_pv

:-/
Các Pác cho mình hỏi: mình không sao vào trạng thái BL (để Up Rom qua thẻ nhớ) mặc dù đã thử nhiều lần: ấn và giữ 2 phím soft key (-) và chọt Reset.
Cũng đã thử luôn: ấn và giữ phím Camera và chọt Reset cũng không được luôn :|.
Thanks.

khkt_cc2

Khả năng là trong máy bị lỏng 1 cái gì đó hoặc các điểm tiếp xúc không tốt. Theo tôi đó là do phần cứng.

Mr_Tee

Khả năng là trong máy bị lỏng 1 cái gì đó hoặc các điểm tiếp xúc không tốt. Theo tôi đó là do phần cứng.

mình có hỏi vài người bạn cũng bảo là có thể do fần cứng, ae ai biết chỗ nào sửa uy tín giới thiệu mình cái nhgen. tks ae

Mr_Tee

mình có hỏi vài người bạn cũng bảo là có thể do fần cứng, ae ai biết chỗ nào sửa uy tín giới thiệu mình cái nhgen. tks ae

kien_letrung90

cupa345 nói đúng đó bác, nhất là bản WM6.1 của nhocbanme đó. dùng bản 19500 nhé. chỉ cớ điều bản này nhocbanme vẫn chưa fix một vài lỗi như ActiveSync, quay phim nghe rất ồ... (đối với con con of mình), còn camera thì rất được so với WM5, sóng tốt, pin sài được, wifi nhanh. nói chung được nhiều hơn mất. he he

Chỉnh sửa cuối:

DepTraiRoiSao

Con HP6828 của em - đưa cho đứa cháu chơi, thế là nó làm rớt không cao lắm khoảng 40cm ngày đó thì nghe gọi bình thường, Qua ngày hôm sau loa và chuông không nghe nữa, micro cũng câm luôn. Nhưng gọi đến thì đổ chuông, nghe nhạc thì lại không được:-?. Các bác cao kiến giúp em với. :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con HP6828 của em - đưa cho đứa cháu chơi, thế là nó làm rớt không cao lắm khoảng 40cm ngày đó thì nghe gọi bình thường, Qua ngày hôm sau loa và chuông không nghe nữa, micro cũng câm luôn. Nhưng gọi đến thì đổ chuông, nghe nhạc thì lại không được:-?. Các bác cao kiến giúp em với. :((

Bắt đầu thử HS rồi test xem nếu rơi vậy chắc lỏng socket thôi. RS không được thì tháo ra kiểm tra....