• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP68XX

vanduc3g

cho mình hỏi là 6815 của em bất cứ ở đau trên màng hình kéo bút từ trái sang phải là nó vào tin nhắn, rất bất tiện. vậy em muốn khắc phục thì làm thế nào. Mong các bác giúp cho

Chỉnh sửa cuối:

bodyguard

Các Bác có thể cho em hỏi con PPC Hp 6910 có thể up lên WM 6.5 dc ko? Vì em có thằng bạn tính bán cho em con đó, hiện đang chạy WM 2005...nếu dc thì mua về để up lên với các Bác cho vui...hehe

lament

máy em bị trọng thương!
Chú 6828 của em bây giờ tắt đi mới sạc được,nhận sạc qua USB thì chập chờn >.< còn máy đang hoạt động cắm sạc dây vào thì coi như ko,chả thấy đỗng tĩnh gì,bây giờ toàn phải tắt máy sạc pin >.< kíu em!

nhocbanme

máy em bị trọng thương!
Chú 6828 của em bây giờ tắt đi mới sạc được,nhận sạc qua USB thì chập chờn >.< còn máy đang hoạt động cắm sạc dây vào thì coi như ko,chả thấy đỗng tĩnh gì,bây giờ toàn phải tắt máy sạc pin >.< kíu em!

Bạn đag xài bản ROM nào. Có cài PM nào trước lúc bị như vậy ko ?

lament

Bạn đag xài bản ROM nào. Có cài PM nào trước lúc bị như vậy ko ?

ROM WM6.1 OS 5.2.19400 mình xài ROM này của bạn,mình up qua thẻ nhớ thấy chạy ngon lamnhf cành đào:| cứu mình đi bạn ơi :(

eragon1322

Wifi HP 6815

Em làm phiền các bác 1 chút ạ
Trước em dùng bản Rom WM5 thì wifi vào bình thường không phải thiết lập gì nhưng kể từ hồi up bản 6.5 của bác NhocBanMe thì không biết cách thiết lập như thế nào.
- Không biết vào chỗ nào xem địa chỉ Mac (ở công ty em phải có Add Mac mới vào được)
- Trước em kết nối qua Sync là từ PPC cũng có thể vào được Web nhưng bản 6.5 thì không vào được (không biết phải chỉnh ở đâu để vào)
- Wifi ở nhà thì nhận nhưng vào web nó cứ đồi thiết lập modem gì đó mà em không biết chỉnh thế nào.
Có bác nào chỉ giúp em với ạ
Em rất cám ơn các bác ạ

cho hỏi về vấn đề wifi của hp 6828

em cứ đang dùng wifi thì tự nhiên nó tự tắt xong lại bật lại ko biết cài đặt cái j nó lại như thế bác nào biết xin chỉ em,em đang dùng rom 6.5 của daica nhocban mê

Tomsk_hp

Không có GPS trong máy, nhưng bạn chỉ cần có Bluetooth GPS thì sẽ ok ngay thôi. GPS bluetooth kết nối còn nhanh hơn cả gps của máy ấy chứ. Mình đang dùng cho O2 Atom. chạy vèo vèo. Không biết ở nhà GPS bluetooth giá bảo nhiêu nhỉ ???

phaipho

- Tình hình là mình đang dùng máy HP 6828, thẻ chỉ có 128MB thôi. Mình mới mua cái thẻ 2GB bỏ vào thì lại khg nhận. Mình cũng có đổi thẻ 1GB cũng khg nhận luôn. Khg biết là thế nào nữa? máy của mình khg sử dụng thẻ lớn được sao? Hay mỗi khi bỏ thẻ mới vào là phải làm thêm động tác format thẻ nhớ mới được?? Hay là máy mình khg hổ trợ thẻ nhớ lớn, chỉ đọc được thẻ 128MB thôi?
- Mong các pro chỉ giáo dùm với. Thanks.

thuthang

chào các bác con hp6828 của em trong quá trình up rom báo lỗi bây giờ màn hình bị đen thui rùi bật hoài cũng ko lên.có bác nào chỉ dùm em cách khác phục với.

Mr_zinh

Help ! HP RW6828 nhận và gửi tin nhắn không được !

Tình hình là em có con HP rw6828 mọi chức năng khác vẫn xài bình thường chỉ có mổi tội là nhắn tin không được X-(.
- Khi có tin nhắn tới thì máy vẫn báo bình thường nhưng khi vào đọc thì màn hình không có chử nào hết.
- Khi nhắn tin đi thì mình nhập các ký tự không được (mặc dù vẫn nhập các ký tự đó bình thường trong phần danh bạ). Khi em dùng những tin nhắn có sẵn trong máy để nhắn đi thì khi bấm send lại không được (khi bấm send em thấy chử send trong màn hình có lún xuống chứng tỏ vẫn nhận được lệnh).
Em đã thử trên nhiều sim vẫn không được. Em đang xài bản WM 5.0.
Các bác cho em hỏi lổi này là do đâu ? Có phải do bản rom bị lổi không ?
Mong các bác giúp đở em ! :((

kien_letrung90

có thể lỗi hệ điều hành rồi đó bạn. hard reset đi bạn còn nếu đã có WM6.5 của nhocbanme thì up rom mới đi nhé. 6.5 hơi pro đó.

kiki1234

chào các bác!! tôi vưa dc cho cai hp 6828 , thích nhất la phần wifi nhưng khi vào laị k đc ( đã mở wifi , available ) . nó báo thế này thì làm sao để chỉnh lại đc " cannot connect with curent connection settings . to change your connection sattings, tap settings " ko bít làm sao cả . Mong cac bác nào biết thi trả lơi giúp . thank trc nha:)

tanthatle

cách làm tốt nhất và nhanh nhất để vào wifi lại là bạn hard reset lại máy, có thể trong quá trình sử dụng máy của bạn đã bị chỉnh sửa một số thông số VD: IP, auto conect... nên giờ trong phần lưu trử của máy còn lưu lại các thông số đả chỉnh. trước khi hardreset bạn nên copy lại danh bạ qua sim, các phần quan trọng khác qua thẻ nhớ, và cách tốt nhất khi mới sử dụng ipad 6828 là hardreset, để bạn làm quen lại với máy từ lúc nguyên thủy. để hard reset bạn Nhấn đồng thời Phím nguồn ở trên + chọt bút vào nút reset ở thân dưới bên cạnh jack cắm USB rồi thả nút reset ra sau đó mới thả nút nguồn, WIFI của bạn sau khi hard reset sẻ tự động conect thôi.
have Fun !

culithay

Cách vào Bootloader cho rw6828

Chẳng hiểu trong cái forum này giúp đỡ hay giết nhau nữa. Làm theo hướng dẫn vào Bootloader
1/ Send + End Call + Power + Chọn Reset (Đừng làm theo)
thì nó nhảy mẹ vào

Device clean boot...
Reset to factory default

Thế là xong hết dữ liệu + phone book + ...

2/ Mày mò một lúc cũng ra (OK)
Power + Camera + Chọc Reset là vào ngay Bootloader. Anh em thử nhé