• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP68XX

zep

thử găn' sim của bạn qua máy khác ....nếu máy khác nhận sim...tức là sim ko sao...còn nêu ko nhận sim...tức là sim bi hư :)

Z_PhuongAnh_Z

hiiii,những sim mình thử đều dùng tốt mà bạn,trước đây máy dùng bunhf thường,chỉ hai hôm nay máy mới sinh bệnh đó thôi

Z_PhuongAnh_Z

bạn thử làm theo cách của anh Sonblack dùng cho Atom xem sao ? http://pdaviet.net/showpost.php?p=382423&postcount=22 Có thể trong quá trình sử dụng bộ phận tiếp sóng bị rỉ sét gì đó cũng nên :D

cảm ơn bạn mình sẽ thử cách này xem sao,nhưng máy mình lúc thì cột sóng đầy___báo không sim(không liên lạc được),lúc thì có báo mạng---có sóng(cung không liên lạc được)
trông sao không hư phần cứng:p

cupa345

cảm ơn bạn mình sẽ thử cách này xem sao,nhưng máy mình lúc thì cột sóng đầy___báo không sim(không liên lạc được),lúc thì có báo mạng---có sóng(cung không liên lạc được)
trông sao không hư phần cứng:p

bạn thử kiểm tra lại các chân của đế găn sim nhé,nếu chập chơn rất có thể các chân đó bị long,hoặc bẩn như bài trên đã nói
(bình tĩnh mà run:D:D)
chuc vui

akilisgothik

Porting ATOM EXEC & ATOM

CAn ny 1 plz help me PORT ATOM EXEC AND ATOM RÓM to HP iPAQ rw6828:-/

plzzzzz reply in ""ENGLISH!""

Last edited by a moderator:

khetkhet2280

Bạn nào biết cho mình hỏi tình trạng này, bạn nào có thể giúp mình với nhé, cảm ơn nhiều.
Mình dùng hp 6828, đã up ROM WM6 của NHOCBANME, mình sử dụng rất tốt. Mình đang sử dụng chế độ Standby, mỗi lần bật lên phải dùng nút Power,mình muốn đổi nút Power bằng nút sofkey được không?, nếu được thì phải thây đổi như thế nào?. Cảm ơn nhiều

khetkhet2280

Cần giúp đỡ rw 6828

Bạn nào biết cho mình hỏi tình trạng này, bạn nào có thể giúp mình với nhé, cảm ơn nhiều.
Mình dùng hp 6828, đã up ROM WM6 của NHOCBANME, mình sử dụng rất tốt. Mình đang sử dụng chế độ Standby, mỗi lần bật lên phải dùng nút Power,mình muốn đổi nút Power bằng nút sofkey được không?, nếu được thì phải thây đổi như thế nào?. Cảm ơn nhiều

duyqna

Camera Rw6828

Sao không nghe Bác nào nói đến Camera của Rw6828 vậy? WM5 chụp hình quá tệ, đèn flash luôn đỏ khi chụp...còn lưu hình thì hởi ơi thua đi xe đạp chậm.
Bác nào có soft hỗ trợ Camera tốt hơn cho tôi xin với nhé.
Cám ơn.

cupa345

mọi vấn đề sẽ được khắc phuc khi u lên bản w6.1 bnj nhé,anh chụp nét và sáng hơn,đèn Flash chie chớp khi chụp thôi
bạn có thể tam khảo thêm ở đây nhé,tuy máy 2. nhũng chụp nình thua máy con điện thoại khác,ppc hơi kep vè chụp hình mà
chuc vui

cupa345

Trước kia dùng 02 thì có tùy chọn này trong button,nhưng trong 6828 + rom này hình như mặc định tùy chon này thỉ phải ban à.Mình thấy dùng sofkey để thoát chế đọ Standby phiền phức trong sử dụng lắm,hay bị dính nút khi bỏ máy trong tui quần

blerus

Chào các bác ! em là newbie chính hiệu, em mới mua con 6815 nhưng kô biết tắt máy thế nào cả, mỗi lần thay sim em đều phải tháo pin trong tình trạng chưa tắt máy ^_^ Câu hỏi hơi ngố, các bác đừng cười em nhé, kô biết phải hỏi mà ^_^

nguyenthuanbg_pv

Chào các bác ! em là newbie chính hiệu, em mới mua con 6815 nhưng kô biết tắt máy thế nào cả, mỗi lần thay sim em đều phải tháo pin trong tình trạng chưa tắt máy ^_^ Câu hỏi hơi ngố, các bác đừng cười em nhé, kô biết phải hỏi mà ^_^
Mình mới dùng con 6828 cũng như vậy, không biết tắt (Power off) ở chỗ nào. Bấm và giữ nút bật/tắt nguồn (Power on/off) cũng chỉ là bật/ tắt đèn màn hình mà thôi (Standby). Không hiểu sao, pác nào biết chỉ dùm với. :-? Thanks!!!

nguyenthuanbg_pv

Theo như tôi hiểu thì ở PPC không có khái niệm "power off", chỉ có standby thôi.
Vậy ah, thế cũng hơi bất tiện nhỉ. :-? . Khi cần tháo sim (ví dụ thế) thì cứ để nguyên (vì không Power off được ) mà cạy phựt cục pin ra sao???:p

nhocbanme

Vậy ah, thế cũng hơi bất tiện nhỉ. :-? . Khi cần tháo sim (ví dụ thế) thì cứ để nguyên (vì không Power off được ) mà cạy phựt cục pin ra sao???:p

Có một số dòng máy mới có chức năng power off nhưng với 68xx thì hok có, chỉ có 1 cách là gỡ cục pin ra b-)

coldwinter

E đang dùng con 6818, dùng xong bấm nút Power thì nó lại không khóa được máy, cứ phải "Device Lock" trên màn hình. Nguyên nhân là sao các bác nhỉ?

dinkiny

Đã power off thì cần gì khóa phím hả bạn. Chỉ có bấm power thì mới làm cho máy thức dậy được thôi.
Nếu máy bạn là WM5 gốc thì vào đây thử kiểm tra như sau:
Vào Start>Settings>Personal>Buttons>chọn Tab Lock, chọn Disable all buttons except power button, xong bấm OK. Máy bạn đã lock hoàn toàn khi máy ở trạng thái ngủ.
Mà theo mình thấy nếu máy bạn còn ở WM5 thì bạn nên up ROM lên WM6.1 của nhocbanme luôn để xài cho đã :)

dob

up rom Hp 6828

Bác nào ở Hà nội và đã up rom thành công cho con Hp 6828 lên bản 6.1 của bác NHOCBANME thì giúp em up rom cho con Hp của em với. Em làm cả hai cách là up qua thẻ nhớ và up qua PC mà con máy của em nó vẫn trơ trơ ra. Chẳng up được. Up qua PC thì toàn dừng lại ở chỗ ......Please wait. Wait cho đến cả tiếng đồng hồ mà vẫn vậy. Còn up qua thẻ nhớ thì sau khi bấm giữ hai phím "-" + chọt lỗ thì máy khởi động lại vào như lúc soft reset bình thường.:(

bachnt

E dang dung rw6818 voi WM5 goc va bi hien tuong nhu bac coldwinter, power off nhung ko khoa duoc ban phim. E lam nhu bac dinkiny bao nhung vao Buttons thi ko thay Tab Lock dau de chon ca. Vay mong cac bac giup E.