• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP68XX

ryan_lonely

Hư lỗ cắm tai nghe, cần giúp đỡ

- Em thường nghe nhạc bằng headphone. Tối hôm qua, em có cắm headphone (jack 2.5 mm) vào con Hp rw6828 để nghe nhạc (nhạc em để chế độ tự tắt sau 1h), đến sáng dậy, rút headphone ra thì 2 loa 2 bên im re, ko fát ra tiếng. Em ghim headphone vào lại thì trong headphone vẫn nghe tiếng. em nghĩ chắc cái jack cắm bị chạm cái gì ák nên em rút headphone ra máy nó ko bi'k. Bác nào rành thì giúp đỡ em với.
- Àh máy còn tình trạng này nữa, sáng nay nó search mạng liên tục. Em xài mạng Mobifone, nó hiện chữ Mobifone 1 lát rồi Phone Off, xong lại Searching, Searching xong lại hiện ra Mobifone...nó làm liên tục lun. Lúc nó hiện chữ Mobifone Em thử gọi 900 nhưng ko đc, *101# ko đc. Em Hard Reset lại lun, cũng xảy ra tình trạng như vậy nữa....huhu:((

cute1102

RẤT CẦN ĐƯỢC SỰ GIÚP ĐỠ

đầu tiên em xin lỗi vì em không phải cute1102 mà là lehieubs em mượn tên của anh cute 1102 vì không biết sao tên em không thể gởi bài được.rất xin lỗi vì khẩn cấp quá
Tình hình là em có coppy một cái rom về để up rom cho con HPrw6828 của em , up qua PC nhưng không hiểu sao khi up tới ngang stage 3 thì chạy được 6% thì nó cứ đứng yên mãi như vậy em đành rút cáp hy vọng bootloader lại để up qua thẻ nhớ nhưng khi em bootloader lại (đã rút pin ra để 1 phút sau đó mới ráp pin vào và bootloader) thì máy nó bắt đầu thực hiện quá trình reset của bản rom XDA atom của anh sonblack cho đến khi màn hình hiện ra dòng chử Tap the screen to.... tức là thông thường đến khúc này ta chỉ cần chọt vào màn hình để căng màn hình nhưng không được nó cứ đứng trơ trơ ra vậy thôi à cho đến khi tắt màn hình luôn , bật lại power thì nó vẫn hiện lên màn hình như vậy . bây giờ em vào bootloader thì nó chỉ như quá trình chọt đít reset mà thôi (khi chọt reset hay bootloader thì cái màn hình nó cứ nhấp nháy liên tục khi nào thả reset ra thì nó mới hết nháy và bắt đầu reset)và cứ chạy tới ngang cái màn hình mà em mô tả đó thì trơ ra như vậy , nhưng nó vẫn kết nối với PC được , từ PC ta có thể vào được các file của PPC còn bây giờ con HP của em nó cứ trơ như vậy thôi . rất mong được các anh giúp đỡ chỉ vẽ cho em với vì đây là con HP của sếp em đưa cho em để uprom cho sếp vì nó bị chập chờn sóng bây giờ thì chẳng còn sóng gió gì luôn . chết em mất

NguyenTu

Super V.I.P
Theo mình biết thì MOD sonblack có làm Rom cho HP 68XX đâu nhỉ? có thể bạn up nhầm rom roài. Hy vọng là máy không "toi" Bạn thử vào trang chủ để tìm bản rom gốc của máy về và Up lại.

Taki7610

Unlock_GSM
đầu tiên em xin lỗi vì em không phải cute1102 mà là lehieubs em mượn tên của anh cute 1102 vì không biết sao tên em không thể gởi bài được.rất xin lỗi vì khẩn cấp quá
Tình hình là em có coppy một cái rom về để up rom cho con HPrw6828 của em , up qua PC nhưng không hiểu sao khi up tới ngang stage 3 thì chạy được 6% thì nó cứ đứng yên mãi như vậy em đành rút cáp hy vọng bootloader lại để up qua thẻ nhớ nhưng khi em bootloader lại (đã rút pin ra để 1 phút sau đó mới ráp pin vào và bootloader) thì máy nó bắt đầu thực hiện quá trình reset của bản rom XDA atom của anh sonblack cho đến khi màn hình hiện ra dòng chử Tap the screen to.... tức là thông thường đến khúc này ta chỉ cần chọt vào màn hình để căng màn hình nhưng không được nó cứ đứng trơ trơ ra vậy thôi à cho đến khi tắt màn hình luôn , bật lại power thì nó vẫn hiện lên màn hình như vậy . bây giờ em vào bootloader thì nó chỉ như quá trình chọt đít reset mà thôi (khi chọt reset hay bootloader thì cái màn hình nó cứ nhấp nháy liên tục khi nào thả reset ra thì nó mới hết nháy và bắt đầu reset)và cứ chạy tới ngang cái màn hình mà em mô tả đó thì trơ ra như vậy , nhưng nó vẫn kết nối với PC được , từ PC ta có thể vào được các file của PPC còn bây giờ con HP của em nó cứ trơ như vậy thôi . rất mong được các anh giúp đỡ chỉ vẽ cho em với vì đây là con HP của sếp em đưa cho em để uprom cho sếp vì nó bị chập chờn sóng bây giờ thì chẳng còn sóng gió gì luôn . chết em mất

Lúc up OS bạn có coi BL là bao nhiêu không?, 1.0.1,1.0.5,? Có thể kiếm các bản này up lại nhé :

sp34053_2,sp34074,up lại thử xem nhé.

cute1102

bác sonblack có bản rom HPrw6828 kumara đăng tải trên www.soft4vn.net mà em kiểm tra kỹ rồi mới dám dow về để up rom mà. máy em khi bootloader OS là 1.0.1 mà bây giờ máy em nó không cho bootloader thì làm sao mà uprom lại được các bác. các bác nói rõ cho em với, em rất cần sự giúp đỡ của các bác trước đây em dùng atom nay mới chuyển qua dùng con này thì bị dính chưởng liền . các bác chịu khó giúp em với nha em cám ơn các bác rất rất nhiều.

ryan_lonely

Về tai nghe, em đã giải quyết xong, còn về sóng, máy nhận Sim nhưng cứ báo là No Service, mặc dù em đã up Rom lại, em thử gắn 2,3 Sim khác nhau, máy nhận hết (em vào Sim Manager,thấy máy load danh bạ trên Sim, vào tin nhắn thấy mấy tin nhắn lưu trên Sim). Em phải làm sao đây mấy anh ????

Juliette

Máy bị sóng chập trờn vậy do nhiều nguyên nhân bạn à,ĐẦu tiên bản thử sim khác,mạng dịch vụ khác xem có phải do sim ko?nếu ko phải do sim bạn kiểm tra đến máy của bạn.Bình thường khi bị lỗi về sóng thì do :bản radio,rom(bạn nói uprom lại vẫn ko đc thì chắc ko phải do rom),pin,nếu ko đc thì phải mang đến thợ để họ xem phần cứng.Chúc bạn nhanh khắc phục đc lỗi

cupa345

bạn thử kiểm tra lại các chân của giá cắm sim nhé,có thể do quá trình tháo lắp sim đã làm hở mối hàn đó,nếu đúng như vậy thi chỉ đem ra thợ hàn lại là ok ngay
chúc may mắn!

docodao

mình đang dùng hp6828!!
trước đây máy dùng bình thường,nhưng gần đây máy nhận sim chập chờn,bây giờ thì không nhận hẳn.nhưng có một số hiện tượng lạ sau:
với sim viettel(máy báo không sim)

với sim mobile(máy báo không sim nhưng có sóng,goi vào thì bảo thuê bao không liên lạc được,nhưng có lúc lại báo có sim,có sóng gọi vào cũng không liên lạc được )

mong các bạn khám dùm bệnh cho máy nình:)
THANKS!!!!!

Bạn Phương Anh Thân,
Đặc biệt máy HP6828 không tương thích với loạt SuperSim mới của Mobifone,
cấu trúc supersim mới của mobifone rất khác với cũ nên vì vậy loạt sim nàychỉ tương thích với các máy khác mà ko tương thích với hp6828. Bạn mà có kêu mobifone đổi supersim khác cũng vậy thôi. Có 1 cách duy nhất khắc phục là: yêu cầu mobifone đổi lấy sim 16k, gắn vào sóng cao ngất trời, ổn định vững vàng... chỉ tội 1 cái là sim cùi bắp thôi.

Chúc vui

thuthang

huuthang80:may tui cung bi tinh trang cam tai nghe xong bay gio mat loa ngoai.khac phuc no bang cach nao vay ban.

thangtaitu

Up ROM xong máy cứ Restart hoài?

em có down đc bản rom bên của bác nhocbanme built 19400. sau khi làm theo hướng dẫn, up lên xong, sau khi máy báo finish thì máy em chỉ hiện lên đến màn hình khởi động rồi cứ restart lại hoài , ko làm sao vào đc win ,
vẫn vào đc Bootloader nên em đã up lại các bản khác nhau nhưng vẫn ko đc.mong các bác chỉ giúp

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em có down đc bản rom bên của bác nhocbanme built 19400. sau khi làm theo hướng dẫn, up lên xong, sau khi máy báo finish thì máy em chỉ hiện lên đến màn hình khởi động rồi cứ restart lại hoài , ko làm sao vào đc win ,
vẫn vào đc Bootloader nên em đã up lại các bản khác nhau nhưng vẫn ko đc.mong các bác chỉ giúp

Tìm rom gốc up lại xem sao thường các bệnh vậy up rom gốc vào là ok đó....

thangtaitu

hình như máy em nó ghi là made in china . phải tải rom gốc là của china hả bác ?

gigaticvn

ặc, đối với HP 6828
Không nhận SIM Mobi là bệnh cố hữu của HP 6828 rồi, 10 máy thì 8 máy bị như vậy --------> lỗi từ khi mang về VIỆT NAM rồi

Juliette

hình như máy em nó ghi là made in china . phải tải rom gốc là của china hả bác ?

Bản ROM 19400 của NHOCBANME ko cài đc cho máy "made in china" Sau khi cài xong máy sẽ reset liên tục mà ko vô WM.Bạn tìm bản ROM khác cài lại nhé