• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

Tôi cũng thế, có lẽ do Rom, nhưng vẫn thắc mắc là từ trước đến giờ sync vẫn tốt mà, sau khi tôi chạy chương trình remove mấy cái chương trình giả diệt virus trong PC trong khi vẫn đang sync với Flame và bị tình trạng như thế luôn sau khi khởi động lại PC. Thật là khó hiểu.

Cách sạc pin cho o2 flame

Các bạn nào muốn vừa sạc pin vừa chơi được luôn trên o2 flame thì hãy đi tìm mua cục sạc usb đó.Tức là cục sạc có đầu gắn usb vào.Xong rồi dùng sợi cáp nối với máy tính(syn) của o2 flame gắn vào cục sạc.thế là có thể vừa sạc vừa nghịch rồi.Lưu ý là mua sạc nhớ xem thông tin.OUTPUT:5V-500mA.Chúc các bạn vui khỏe.

Vấn đề sạc pin cho flame

Các bro yên tam,mình đã dùng rồi nên mới chia sẽ với mọi người.Mình lấy sạc có cổng usb của điện thoại khác rồi cắm cáp sync của flame vào sạc cũng ok ko sao mà.miễn output 5v giống thông số của sạc đi kèm lúc đầu của flame thôi.nhưng có điều nên hạn chế vừa sạc vừa chơi vì sẽ làm pin mau bị chai lắm.Nếu có pin cùn thì bạn gắn vào thì đở chai cục pin zin hơn.;;)

Lại thêm 1 vấn đề tích cực về ping cho flame nữa nè!

:-/Ko biết các bro xài pin với em flame được bao lâu nhỉ? Với mình thì pin loại thường 1620mA thì có lẽ được 2 ngày đấy. Còn dung lượng cao 3150mA thì 4 ngày(với nghe gọi và nhắn tin bình thường) Ko biết dung lượng xài thế có gọi là ok tốt ko và các bro có ai xài tới tgian đó chưa.Vì cái này mình mới khám phá nên ko biết các bro đã biết chưa nên chỉ pm để hỏi thăm.Nếu mọi người cảm thấy đó là thời gian xài bình thường thì bỏ qua nhé.Mình thì biết được cái nào tốt và hay cho em flame thì mình sẽ chia sẽ.Chúc mọi người vui vẻ nha:D

blackdoor

Manager
:-/Ko biết các bro xài pin với em flame được bao lâu nhỉ? Với mình thì pin loại thường 1620mA thì có lẽ được 2 ngày đấy. Còn dung lượng cao 3150mA thì 4 ngày(với nghe gọi và nhắn tin bình thường) Ko biết dung lượng xài thế có gọi là ok tốt ko và các bro có ai xài tới tgian đó chưa.Vì cái này mình mới khám phá nên ko biết các bro đã biết chưa nên chỉ pm để hỏi thăm.Nếu mọi người cảm thấy đó là thời gian xài bình thường thì bỏ qua nhé.Mình thì biết được cái nào tốt và hay cho em flame thì mình sẽ chia sẽ.Chúc mọi người vui vẻ nha:D

Pin như vậy là hoàn toàn bình thường bạn à.:))

rubby1

pin như zậy là ok ui`, em có 1 thak mắc thế này,do con flame dùng vga vào mọi việc chứ ko phải chỉ khi xem phim hay chơi game nên hao pin, có cách nào tắt cái vga đó khi nghe gọi,nt hay nghe nhạc ko,chỉ khi nào cần thì bật nó lên như mấy con laptop sony vaio SZ đó :D đc như zậy chak pin trâu hơn a`k

Xin giải đáp

:-?cái vga đó là mặc định của phần cứng cho màn hình với lại ko ảnh hưởng gì nhiều đến việc hao pin hơn đâu bro.Nếu bạn muốn ít hao pin hơn thì giảm độ sáng màn hình xuống thì được,chứ vga là độ phân giải giúp ta xem hình ảnh rõ hơn những cái qvga hoặc những độ phân giải thấp hơn thôi.Còn pin hao nhiều do mở ứng dụng và thao tác trên màn hình nhiều nên hao thôi.Cũng có phần mềm chỉnh được độ phân giải màn hình đó nhưng mình chưa dùng wa.nếu muốn thử thì search và download dùng thử.Có những ppc độ phân giải thấp hơn mà pin cũng thế ko khá hơn gì đâu.Máy tích hợp càng nhiều tính năng thì sẽ càng hao pin bro cứ nhớ là vậy bao gồm kích thước màn hình;).Chúc các Bro vui khỏe!Nếu có sai hay thiếu xin pro bổ sung thêm nhé:D

rubby1

ý em là cái card 3D vga nvidia geforce 5500 đó bro :( chứ còn độ phân giải thì tất nhiên ko ảnh hưởng rùi ch này em biết mà :(

luuduchoa87

pin như zậy là ok ui`, em có 1 thak mắc thế này,do con flame dùng vga vào mọi việc chứ ko phải chỉ khi xem phim hay chơi game nên hao pin, có cách nào tắt cái vga đó khi nghe gọi,nt hay nghe nhạc ko,chỉ khi nào cần thì bật nó lên như mấy con laptop sony vaio SZ đó :D đc như zậy chak pin trâu hơn a`k
vấn đề này cotulla đã cố gắng giải quyết nhưng vẫn ko đượ.cái card màn hình vô dụng này của Flame cũng là nguyên nhân gây ra một số lỗi về tương thích và cook rom đó!:|

rubby1

em thấy cũng có ích đó chứ bác, nhất là khi xem phim độ nét cao ko thấy giật giật khó chịu nữa :D các soft giao diện 3D chạy cũng mượt

em thấy cũng có ích đó chứ bác, nhất là khi xem phim độ nét cao ko thấy giật giật khó chịu nữa :D các soft giao diện 3D chạy cũng mượt

Nếu bro nói card rời thì đâu có hiểu nhầm đằng này bro nói vga:-?Nếu Muốn tắt mở Card thì có lẻ ko được rùi.:( có thêm card rời nhưng thành thật mà nói mình thấy hình ảnh cũng đâu hơn gì mấy cái ko có card.Chẳng hiểu tích hợp thêm để làm gì nhỉ mà số lượng ppc được tich hợp card rời mình thấy ít wa hình như o2 flame là cái thứ 2.Ko hiểu tại sao nó ko được tích hợp trên nhiều ppc hay điện thoại khác nhỉ.:-/

luuduchoa87

thật ra cái card ròi của Flame cho đến bây giờ mình thấy có 1 cái lợi ích duy nhất là có khả năng rener các bộ phim độ phân giỉa thấp hơn chuẩn VGA làm cho hình ảnh hiển thị mượt hơn.Bạn nào xài TCPMP bản GF5500 có thể thử bằng cách tải một bộ phim cho PSP hay Iphone (480x360/320) và cho chạy ở chế độ video GF5500 và DiectDraw sẽ thấy khác biệt liền.Ở chế độ GF5500 thì video có độ phan giải 640x480 hay 480x360(320) hình ảnh đều mượt như nhau,ko thấy sự khác biệt trong khi dùng DirectDraw thì đối với video 480x360(320) sẽ bị răng cưa!:)
PS:bạn nào thích coi phim qua diễn đàn GameVN vô mục PSP có topic về phim đã convert cho PSP bỏ vô Flame coi đảm bảo nuột!

thật ra cái card ròi của Flame cho đến bây giờ mình thấy có 1 cái lợi ích duy nhất là có khả năng rener các bộ phim độ phân giỉa thấp hơn chuẩn VGA làm cho hình ảnh hiển thị mượt hơn.Bạn nào xài TCPMP bản GF5500 có thể thử bằng cách tải một bộ phim cho PSP hay Iphone (480x360/320) và cho chạy ở chế độ video GF5500 và DiectDraw sẽ thấy khác biệt liền.Ở chế độ GF5500 thì video có độ phan giải 640x480 hay 480x360(320) hình ảnh đều mượt như nhau,ko thấy sự khác biệt trong khi dùng DirectDraw thì đối với video 480x360(320) sẽ bị răng cưa!:)
PS:bạn nào thích coi phim qua diễn đàn GameVN vô mục PSP có topic về phim đã convert cho PSP bỏ vô Flame coi đảm bảo nuột!

Bro ơi cho mình hỏi chút.game skyfore và 1 số game bắn máy bay khác chơi hình ảnh nó bị chậm lại khi diều khiển bằng tay hoặc viết chỉ lên màn hình còn nếu chơi bằng phím cứng thì bình thường:-/.Vậy là bị gì vậy.Theo mình nghĩ thì chắc game ko tuơng thích lắm với bản rom và hệ điều hành phải ko.Vì cũng những game này mình dùng cho các dòng ppc khác thì có cái bị tuơng tự và có cái ko bị:-?.Về cấu hình thì flame hơn hẳn nên ko lý nào do cấu hình yếu nên bị thế:-??.Nếu bro hay các bạn nào biết xin giải đáp dùm nhé.Xin cảm ơn trước nha:)
À bro cho mình hỏi thêm về chế độ xem phim GF5500 ở đâu vậy bạn.Mình đang xài core player có GF5500 ko vậy hay chỉ TCPMP mới có.Cảm ơn lần nữa nhé!

Chỉnh sửa cuối:

luuduchoa87

Bro ơi cho mình hỏi chút.game skyfore và 1 số game bắn máy bay khác chơi hình ảnh nó bị chậm lại khi diều khiển bằng tay hoặc viết chỉ lên màn hình còn nếu chơi bằng phím cứng thì bình thường:-/.Vậy là bị gì vậy.Theo mình nghĩ thì chắc game ko tuơng thích lắm với bản rom và hệ điều hành phải ko.Vì cũng những game này mình dùng cho các dòng ppc khác thì có cái bị tuơng tự và có cái ko bị:-?.Về cấu hình thì flame hơn hẳn nên ko lý nào do cấu hình yếu nên bị thế:-??.Nếu bro hay các bạn nào biết xin giải đáp dùm nhé.Xin cảm ơn trước nha:)
À bro cho mình hỏi thêm về chế độ xem phim GF5500 ở đâu vậy bạn.Mình đang xài core player có GF5500 ko vậy hay chỉ TCPMP mới có.Cảm ơn lần nữa nhé!
đúng là Flame có vấn đề với một số game nguyên nhân do đâu thì ko biết nhưng có lẽ cái VGA là thủ phạm (một số game mình cài, vào chơi cái màn hình nó cứ chớp chớp liên tục :-??).Còn video thì bạn cài bản TCPMP GF5500 edition vào ! >:)

rubby1

hjc,em cũng bị tương tự khi chơi line 3D thấy chớp chớp kiểu như sắp die vga trên mấy con dell zậy,mà ko biết em nó có bị dei vga ko ta, mấy bữa nay em nó mắt đc sóng 3G cũa viettel xài sướng ghê nha, có cảm giá click là chạy ấy :D

hjc,em cũng bị tương tự khi chơi line 3D thấy chớp chớp kiểu như sắp die vga trên mấy con dell zậy,mà ko biết em nó có bị dei vga ko ta, mấy bữa nay em nó mắt đc sóng 3G cũa viettel xài sướng ghê nha, có cảm giá click là chạy ấy :D

Bro ở đâu mà bắt được 3g của viettel vậy.Mình bắt ko được.Hay là hên xui lúc có lúc ko và tùy khu vực.