• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

thang789

Cho mnìh hỏi là mnìh up rom con Flame nhưng bị lỗi, giờ chết rom, sửa chữa ở đâu là tốt nhất ạ?

Các pác nào có Flame bị mất sóng có thể Roaming qua mạng khác để dùng tiếp. Con Flame của tui đang dùng cách này, vừa qua cầu Đồng Nai là mất sóng, roaming qua Vinafone nghe gọi vô tư.

VUNHATVAN

Biện pháp chống đỡ đó thì mọi người đều biết cả, nhưng cũng không "vô tư" lắm đâu, sóng sánh vẫn chập chờn lắm.

khoathuy

Chỉ mới dùng cab zin nhưng và cũng chưa thử làm thế nào để chuyển đường audio vì nó có 2 sợi và 1 đầu vào (cái này nghe lạ mà hay chưa biết thế nào) bạn ở HCM chứ không phải HN thì mình có cọng zin nè hehe.....
ban co cab zin ah để lại cho mình đi, mình ở hải phòng:))

bsvudinhthang

Giup thay man hinh cam ung O2Flame

Chào các bạn! tôi có con O2 Flame bị lệch màn hình, đã Hadreset không được, lột bỏ tấm dán cũng không được, đầu tiên vẫn Align Screen được nhưng bây giờ không được nữa, tôi đã hỏi nhiều nơi ở TpHCM nhưng không ai nhận sửa, bán lại cũng không ai mua, các bạn trên diễn đàn nếu có cách gi giúp được thì ráng giúp tôi nhé, có thể chỉ cho tôi chỗ sửa ở TpHCM hoặc HN đều được. Cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

binhmogas

bạn vào đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46773
dow remote screen alignment application để bỏ qua chinh mang hình khi up rom, roi kiem tra xem chắc chắng cam ứng có hư không nếu hư thì đem máy ra 92 Trần Nhân Tông Q10 TPHCM(Tuần o2) mà thai cảm ứng. vì màng hình o2 exec và flame là 1 thôi không khó tìm đâu. good lucky.=D>

thang789

Flame và tin nhắn

em xài Xda Flame....nhưng bị lỗi ko nhắn tin được, gọi được, check *101# cũng ko được, vậy là do mạng hay do máy? Nếu là do máy thì phải fix làm sao?

nhattuong

Active Member
bạn đang xài bản rom nào vậy ? nói cho rõ thông tin bản rom bạn đang xài thì mọi người mới biết mà giúp cho bạn chứ

trucdemo

Lỗi up rom 004t7 o2 flame

em mới up tiếp bản rom 004t7, tới lúc hoàn thành 100% thì máy không tự reset lại nên em chọt vào lỗ reset luôn, nhưng nó không reset được và bây giờ nó thành cục gạch luôn, nó không khởi động được, không up được rom, nói chung là không làm gì được với nó hết, có anh nào bị rùi chỉ em cách khắc phục với

namdisco1

Chào các bạn! tôi có con O2 Flame bị lệch màn hình, đã Hadreset không được, lột bỏ tấm dán cũng không được, đầu tiên vẫn Align Screen được nhưng bây giờ không được nữa, tôi đã hỏi nhiều nơi ở TpHCM nhưng không ai nhận sửa, bán lại cũng không ai mua, các bạn trên diễn đàn nếu có cách gi giúp được thì ráng giúp tôi nhé, có thể chỉ cho tôi chỗ sửa ở TpHCM hoặc HN đều được. Cám ơn nhiều!

contact me................ 0909.27.23.29.long

xuanthoai

Mình mới đổi 1 chú flame về xài, các pro cho mình hỏi, hình như máy lúc cắm sạc thì kg thể dùng được phải kg ạ? còn nếu vẫn dùng thì phần năng lượng sạc vào kg đủ kịp so với tốc độ tiêu hao sử dụng? (tức là nếu mình sạc mà kg sd thì nó 1 tgian sẽ đầy, còn nếu vừa cắm sạc vừa bật lên xài thì 1 lúc sau pin cũng sẽ hết, và lúc đó bắt buộc lại phải sạc mà kg được xài? máy mình như thế có bình thương kg ạ?
Với lại mình muốn hỏi thêm là máy mình đang dùng bản Rom 6.1 thì có thể đọc được thẻ nhớ dung lượng cao nhất là bao nhiêu GH ạ? Cám ơn anh em.

blackdoor

Manager
Bạn cắm sạc và dùng thoải mái pin vẫn đầy, thậm chí là báo đầy nhanh hơn do máy nóng lên nhanh hơn khi sử dụng. Nếu bạn dùng ROM của Cotulla thì thẻ 8GB vẫn dùng được.

xuanthoai

Mình cảm ơn Mod nhưng thật sự hôm qua mình đã sạc đến 85%, lúc đó mình mở máy lên vừa sạc vừa xài, mình thấy dung lượng pin giảm dần ...đến 70%...Mình tắt nguồn và sạc tiếp, khoảng giờ sau thì đầy. Như vậy thì có sao kg hả mấy Pro?

binhmogas

bình thường thôi bạn ơi. bạn mà nghe nhạc= loa ngoài hay kết nối wifi thì không bao giờ sạc kiệp. máy mình mà kết nối wifi thì nóng vô cùng=> hao pin dử lắm.còn ngoài 2 thứ đó ra thì sẽ sạc được.

letuankhung

mình có 1 chú flame vô tình để chung nó vói cái chìa khóa xe cho nên nó bị nứt cái màn hình hình thúc máy la zin 100% mới 99% mình o tphcm bác nào có Màn Hình thì cho em biết cái giá thay là nhiêu hoặc bác nào có nhu cầu mua máy thì em đẫy luôn