• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG HTC OPAL (Touch Viva)

nguoc

Có chứ bạn!
Trong Start/Settings/System/Keylock bạn chọn Do not lock buttons là như ý liền!
Thanks bạn đã trả lời, nhưng bản ROM gốc của HTC(Ship ROM) không có cái setting này!! Ý mình là làm thế nào để lôi nó ra hay có soft gì cài đặt thêm không?

nguoc

Mình thấy cách làm rồi:

[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd]
"DefaultKeyLock"=dword:00000000

phuvinhhtc

con này dùng hay do,mua đi mình đang dùng mà

con này dùng được đó bạn ,tôi đang dùng

minhchicker

mình định mua máy này, nhưng nghe đâu tháng 3 này tập đoàn FPT mới phân phối chính thức dòng mày HTC ở Việt Nam, nên mình đang e ngại máy định mua là hàng k đảm bảo. Mình định mua ở 21 Ngô Thì Nhậm (Hà Nội) ...đang chưa biết thế nào, thấy 2 tuần gần đây, giá bán máy này giảm đi nhiều, từ 5tr9 xuống h còn có 5tr6 gì đó....

NhatToai

Super V.I.P
mình định mua máy này, nhưng nghe đâu tháng 3 này tập đoàn FPT mới phân phối chính thức dòng mày HTC ở Việt Nam, nên mình đang e ngại máy định mua là hàng k đảm bảo. Mình định mua ở 21 Ngô Thì Nhậm (Hà Nội) ...đang chưa biết thế nào, thấy 2 tuần gần đây, giá bán máy này giảm đi nhiều, từ 5tr9 xuống h còn có 5tr6 gì đó....
Ặc.....thiên hạ xài chán roài mà bạn còn chính thức với không chính thức.....
Hiện tại HCM bán không tới 5t đâu bạn.còn tình trạng mất giá thì xảy ra hầu hết với các loại máy chứ không riêng gì TouchViva.

big_boy6688

Mình mới mua một em giá 4t75 bác ah.

namcungkiem

Có bác nào bị tình trạng như em ko nhỉ.Tối tắt máy, sáng mở lại, ko nhận cuộc gọi được.Phải nhá máy hoặc gọi cho bất kì một ai đó.Lúc này mới nhận cuộc gọi dc.
Bó tai.Đã Hard reset và đổi sim vẫn bị

ngockhanh298

Các bác cho em hỏi với: tại sao em không thể vào Internet bằng Wifi mặc dù sóng ngon lành và hệ thống Wifi đã connecting, nó cứ đòi kết nối qua GPRS.
Hic các bác giúp em với chứ có Wifi mà không dùng được thế mới điên.

PhamHien

Các bác cho em hỏi với: tại sao em không thể vào Internet bằng Wifi mặc dù sóng ngon lành và hệ thống Wifi đã connecting, nó cứ đòi kết nối qua GPRS.
Hic các bác giúp em với chứ có Wifi mà không dùng được thế mới điên.

Bạn có thể tìm phần mềm ngắt kết nối GPRS để đỡ bị hỏi khi kết nối IE

abcviet

ô, màn hình con VIVA này sâu lắm... (lõm) tụt xuống dưới... dùng thấy kho khó...

nguoc

Tình hình là Sir PHAMQUANG lâu nay bỏ lơ hội Viva, không cho anh em thưởng thức bản WM6.5 mới nào nữa rồi !!!

co1changtraidep

mấy hộm nay em đọc cái topic này 3.4 lần rùi! em đắn đo quá! ko biết nên mua touch 2 hay viva cho ghệ em bây giờ nữa! bác nào đã từng xài wa 2 con này rùi cho em biết em nên chọn cái nào đi!em xài atomlife !ko bít con này có chậm dữ lắm ko nữa!hic!

abcviet

đã và đang dùng VIVA, pin cực ổn... cùng là 1100MA, nhưng Viva Trâu hơn nhiều!....

kelpie

mình vừa mua con này. Nhưng đêm thứ 7 thì thấy nó có tình trạng lêch cảm ứng (lúc này gần hết pin). tới sáng ra sạc đầy pin thì 0 bị nữa. Mấy pro cho mình hỏi có ai đã xài và bị tình trạng này giống mình 0
Thanks

AnhPheCT

mình vừa mua con này. Nhưng đêm thứ 7 thì thấy nó có tình trạng lêch cảm ứng (lúc này gần hết pin). tới sáng ra sạc đầy pin thì 0 bị nữa. Mấy pro cho mình hỏi có ai đã xài và bị tình trạng này giống mình 0
Thanks
Mấy con HTC Touch ELF ELFIN (I,II) và Touch VIVA... Cảm ứng gương! Con nào thỉnh thoảng cũng vậy!! Đôi khi lệch cảm ứng, Cảm ứng ko nhạy.....! Sau khi Reset, hoặc sạc đầy Pin hết là OK... Chứ còn ko hết thì hơi bị mệt!! Lúc trước Mình có 1 con Touch II (Eflin) bị lệch hẳn cảm ứng bên phải... Tức muốn ói máu....Đành tiển Bạn lên đường luôn!!