• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG MOTOROLA MILESTONE

congthanh7979

checking error. có bác nao bị giống em không. máy em cu mỗi lan khởi động lại thi máy test thẻ nhớ thì báo lỗi là "checking for error" ai biết khắc phục hướng dẫn em với.

jumong1991

các bác giup minh với!:(( minh đưa máy này cho đứa em dùng.nó cài pass thế rồi quên luôn pass báo hại mình bây giờ ko biêt làm sao mở máy dc :((.ai có cach gì giup minh với. thank tc

saudosaudo

em mới dùng con XT720 bây giờ nâng cấp từ 2.1 lên thì cần phải làm gì các bác chỉ cho em với.

yeskia

Moderator
em mới dùng con XT720 bây giờ nâng cấp từ 2.1 lên thì cần phải làm gì các bác chỉ cho em với.

Theo mình thì bạn cứ sử dụng bản 2.1 đi, miễn là xung nhịp đã lên 720 MHz.
Up lên 2.2 trở lên không có bản chính thức, toàn là Rom cook không thôi, thỉnh thoảng lại báo lỗi, trục trặc, sẽ rất phiền đối với người mới dùng. Motorola lãng quên con này rồi, chỉ có phiên bản Motoroi của Hàn quốc mới có Rom 2.2 chính thức (Motoroi cũng là XT720 nhưng khác chút xíu bên trong phần cứng)
Nếu muốn dùng thì tham khảo bên XDA họ có đó, nhưng các bước thực hiện rắc rối lắm do phải dùng recovery.

Chỉnh sửa cuối:

quangtn

Motorola Milestone không lên màn hình

Con Milestone của em dở chứng rồi, Ấn nguồn máy vẫn khởi động, đèn phím cảm ứng vẫn lên nhưng màn không lên nữa chỉ sáng sáng thôi

Theo các bác thì nó bị lỗi gì ạ :(

babywin

motorola milestone 2 giúp em với

Em vừa mua con này của thăng bạn mấy hôm trươc luc đâu xài bt
nhưng mấy hôm nay lại dỡ chứng em sạc pin lâu cỡ nào em nó cũng lên đc có 50% pin
ko biết tại em điều chỉnh gì trong mục setting hay máy nó có vấn đề gì
Xin mấy anh chỉ giáo dùm hjchjc

Chỉnh sửa cuối:
Em vừa em con này của thăng bạn mấy hôm trươc luc đâu xài bt
nhưng mấy hôm nay lại dỡ chứng em sạc pin lâu cỡ nào em nó cũng lên đc có 50% pin
ko biết tại em điều chỉnh gì trong mục setting hay máy nó có vấn đề gì
Xin mấy anh chỉ giáo dùm hjchjc
Bạn khởi động lại máy xem nó có lên 100% không nhé.

babywin

Có thể do máy báo pin ảo. Bạn dùng sạc theo máy hay sạc lô? Thử sạc qua PC xem sao.

Em cũng đã sạc bằng cáp usb wa PC thì nó vẫn thế
ko biết phải do em chỉnh bậy trong mục setting ko nữa hjc
nhìu người bảo chai pin nhưng 50% mà em chơi game liên tục 1 ngày mới hết pin em nghĩ ko phải do chai pin
hjc ko biết em nó bị gì nữa

Em cũng đã sạc bằng cáp usb wa PC thì nó vẫn thế
ko biết phải do em chỉnh bậy trong mục setting ko nữa hjc
nhìu người bảo chai pin nhưng 50% mà em chơi game liên tục 1 ngày mới hết pin em nghĩ ko phải do chai pin
hjc ko biết em nó bị gì nữa
Vậy thì do rom báo pin ảo thôi. Bạn Factory data reset hay úp rom khác coi sao. Chú ý backup dữ liệu trước khi thực hiện vì nó sẽ mất hết dữ liệu đó.

ncnam

milestone 2 không sạc pin được

tình hình là sau khi thay cảm ứng, máy em không thể sạc bằng sạc rin đc, đã thử nhiều rồi cũng không đc kể cả cấm vào laptop. trên taskbar thi pin hiện dấu "!" 1% pin... cấm sạc vào thì vẩn báo chager nhưng ko vào, tắt nguồn thì sạc nó hiện cái cục pin với dấu "?" ... thợ thầy bảo sụt áp ic sạc gì gì đó? ai có ý kiến gì giúp em với!
-----------
thanks mod đã chuyển!
-----------
không ai có thể hổ trợ em hết sao?

Chỉnh sửa cuối: