• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG O2 XDA STEALTH

deutschland

hỏi về up rom gs i120

mình làm theo các bước như hướng dẫn, đến khi nó hiện màn hình align screen thì không biết làm j tiếp theo, để đó đợi cả 30p rồi cũng không được, ấn đủ các phím rùi cũng ko có gì. chọc vô nút reset nó khởi động lại rồi lại ra cai màn hình align screen. ai từng up rồi chỉ cho mình bước tiếp theo với. thank

XuanTruong

Super V.I.P
mình làm theo các bước như hướng dẫn, đến khi nó hiện màn hình align screen thì không biết làm j tiếp theo, để đó đợi cả 30p rồi cũng không được, ấn đủ các phím rùi cũng ko có gì. chọc vô nút reset nó khởi động lại rồi lại ra cai màn hình align screen. ai từng up rồi chỉ cho mình bước tiếp theo với. thank

Bạn lấy bút chọc theo các dấu "+" nó sẽ chạy trên màn hình là Ok thôi! Chúc thành công!:)

tritrung

Cho em hỏi cái:
+ Có ai khắc phục đc cái bàn phím cứng ko ạ?
+ Có cách nào để tắt chế độ tự động sạc pin khi cắm cáp usb vào ko ạ? Hay là chỉ có mỗi con O2 Mini S làm đc như thế?

lehoangmusicvn

CAc Bac Giup Do

Em mới mua được con O2 Stealth, mà không biết làm thế nào sư dụng bàn phím đẩy ra để đánh chữ chỉ ấn được số thôi. Và làm thế nào để copy danh bạ từ sim vào máy. Bác nào biết chỉ giáo dùm em nhé. Cảm ơn rất nhiều.:-??

tritrung

Về bàn phím thì hiện vẫn chưa có cách khắc phục. Theo em bít là như thế. :-??
Còn vấn đề copy Contacts từ sim vào máy em ko bít, em backup lại từ con O2 Mini S hồi trc nên ko rõ. :D

Mà bác nên post bài vào chủ đề Thảo luận sử dụng: Click here. Kiểu này dễ bị move xong del lắm. :D

Box O2 Stealth này bùn nhỉ? Chắc ít ng` sử dụng. :-??

Last edited by a moderator:

tritrung

Các bác có bị như em ko ạ: Sao cái Bluetooth của em bật chả lên j cả. Có phải do ROM ko ạ? Mà sao bật 10 lần may ra 1 lần nó lên. Xong rồi lại tắt đi thì lại tịt luôn, chả thấy lên j cả. Có cách nào khắc phục ko ạ?

Mình đang sử dụng O2 Stealth! Lúc trước màn hình của máy khi không sử dụng thì chỉ có một thẻ Unlock ở phía tay trái của màn hình và chỉ cần nhấn vào thẻ đó là có thể mở máy được ngay. Nay thằng em nó phá thế nào mà giờ nó đến hai thẻ Unlock(thêm một cái bên tay phải) muốn mở thỉ phải thao tác đến hai lần, thật phiền và lâu nữa. Mình tìm mãi vẫn không thấy chỗ nào để cài lại như lúc đầu! Nay mong Bác nào biết vui lòng chỉ cho mình với! Xin cảm ơn trước!

Em mới mua được con O2 Stealth, mà không biết làm thế nào sư dụng bàn phím đẩy ra để đánh chữ chỉ ấn được số thôi. Và làm thế nào để copy danh bạ từ sim vào máy. Bác nào biết chỉ giáo dùm em nhé. Cảm ơn rất nhiều.:-??

Bạn vào Contacts chọn số đt cần copy nhấn viết giữ chút xíu sẽ hiện lên list, sau đó chọn copy contacts. thế là xong!!!

tritrung

Mình đang sử dụng O2 Stealth! Lúc trước màn hình của máy khi không sử dụng thì chỉ có một thẻ Unlock ở phía tay trái của màn hình và chỉ cần nhấn vào thẻ đó là có thể mở máy được ngay. Nay thằng em nó phá thế nào mà giờ nó đến hai thẻ Unlock(thêm một cái bên tay phải) muốn mở thỉ phải thao tác đến hai lần, thật phiền và lâu nữa. Mình tìm mãi vẫn không thấy chỗ nào để cài lại như lúc đầu! Nay mong Bác nào biết vui lòng chỉ cho mình với! Xin cảm ơn trước!
Có đến 2 Unlock cơ à? Bác làm thế nào cho em nghịch với. :))

Mà các bác dùng O2 Stealth có thấy loa phone của nó nhỏ ko? Đi ngoài đường nghe điện thoại chả rõ j cả, bé tí ti. Hix.

Có đến 2 Unlock cơ à? Bác làm thế nào cho em nghịch với. :))

Mà các bác dùng O2 Stealth có thấy loa phone của nó nhỏ ko? Đi ngoài đường nghe điện thoại chả rõ j cả, bé tí ti. Hix.

Loa O2 Stealth nghe rõ mà, k có vấn đề gì đâu!!! Đang lo cái vụ màn hình chờ, làm cách nào để dẹp cái vụ Unlock này đây!! Thật phiền!!! :-?:-?:-?

rocker123456

thắc mắc 02 stealth

có bác nao` biết rom của o2stealth cái nào chạy ngon nhất ko? up cho em với. còn nữa khi chẳng may ấn vào nút nguồn của nó 3s thôi là nó tự tắt rồi,để trong túi toàn bị tắt nguồn thôi, có bác nào biết cách khắc phục ko? khóa bàn phím cũng chả ăn thua

rocker123456

uprom 02 stealth

nge mấy bác nói em chẳng dám up rom nữa. cho em hỏi là nếu up rom gốc của nó thì liệu có liệu có trục trặc như mấy bác kia không nhỉ.:-??

có bác nao` biết rom của o2stealth cái nào chạy ngon nhất ko? up cho em với. còn nữa khi chẳng may ấn vào nút nguồn của nó 3s thôi là nó tự tắt rồi,để trong túi toàn bị tắt nguồn thôi, có bác nào biết cách khắc phục ko? khóa bàn phím cũng chả ăn thua

Muốn hết bị như thế thì bạn phải sử dụng cái Unlock màn hình đi!!! mình mấy hôm nay bị cái vụ này nhứt cái đầu, nhưng giờ đã khắc phục được!
Bạn vào settings>System>chọn Power, trong muc Power chọn thẻ Extended và đánh dấu vào cái câu có trong đó là nó sẽ khóa màn hình chờ , kể cả nút nguồn lun! bạn thử xem!! chúc vui.;;);;);;)

tritrung

nge mấy bác nói em chẳng dám up rom nữa. cho em hỏi là nếu up rom gốc của nó thì liệu có liệu có trục trặc như mấy bác kia không nhỉ.:-??
Mua O2 về mà ko up ROM thì phí, mua làm j. :-? Phải nghịch cho đã chứ. :D

locqn

Ra đi không lâu giờ box thay đổi quá.Không biết Topic rom MW6 của O2 stealth đâu rồi nhỉ.Em chắc chỉ ưa mỗi con này của dòng O2!Mệt mỗi cái bàn phím,nhưng khi bật nhạc thì các chú xung quanh tắt điện thoại hết ^^!

Đúng, Stealth nghe nhạc thì hết ý. Nhất là dùng Pocket Music thì không con nào bằng

locqn

Ai biết cho mình hỏi cách đặt thông số trong mục conected để có thể vào mạng qua USB và Wifi với! Mình dùng Stealth, WM 6.1!

Bạn có Rom 6.1 cho stealth cho mình xin với mình đang dùng WM 5.0
Dùng 6.1 có nặng máy không bạn

locqn

Bạn dùng Inesoft Address Book khi sử dụng lần đầu, nó sẽ hỏi mình có copy danh bạ từ sim vào máy không?