• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

duybao

Mình đang thắc mắc vấn đề này về máy hay Pin. Mình dùng PM của máy (nguyên bản) thì thời gian pin dùng được khoảng 18 - 20 giờ nhưng khi cài đặt các phần mềm như: iLauncher hoặc SpbPocketPlus... thì thời gian dùng pin lên đến 48 - 50 giờ. Mình muốn dùng PM nguyên bản ko muốn dùng thêm các PM khác như: iLauncher ... mà lại muốn thời gian dùng pin được 48 - 50 giờ. Vậy phải làm sao??? giúp mình với. Thank.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang thắc mắc vấn đề này về máy hay Pin. Mình dùng PM của máy (nguyên bản) thì thời gian pin dùng được khoảng 18 - 20 giờ nhưng khi cài đặt các phần mềm như: iLauncher hoặc SpbPocketPlus... thì thời gian dùng pin lên đến 48 - 50 giờ. Mình muốn dùng PM nguyên bản ko muốn dùng thêm các PM khác như: iLauncher ... mà lại muốn thời gian dùng pin được 48 - 50 giờ. Vậy phải làm sao??? giúp mình với. Thank.

Bạn coi lại xem làm gì có chuyện máy cài nhiều PM mà đặc biệt lại là PM Today như ilauncher, pocketPlus mà ít tốn pin hơn khi không cài chương trình???:O:O:O khi cài những PM như thay đổi giao diện máy, today thì nó sẽ ngốn một lượng pin khổng lồ đó Bạn ạ. Vì vậy những PM kiểu như vậy là kẻ thù số một của Ram và pin đó. Thân!:p

phuongicb

Xin các bác hướng dẫn cho em cách sạc pin lần đầu cho PPC mới đi các bác, kích pin, sạc nhồi... như thế nào cho tốt để kéo dài thời gian và tuổi thọ cho pin. Em cảm ơn!

haidove

các bác cho mình hỏi là con Neo thì pin xài trung bình được bao nhiêu giờ vậy

phuongicb

Sao ko bác nào giúp đỡ em hết dzay?

Mới mua PPC phone chưa biết sạc pin thế nào cho tốt nhất, mong các bác hướng dẫn cho em? Máy mới zin 100%. thanks các bác nhiều.

rockone1909

Mới mua PPC phone chưa biết sạc pin thế nào cho tốt nhất, mong các bác hướng dẫn cho em? Máy mới zin 100%. thanks các bác nhiều.

bạn mua ppc nào thì sẽ có loại xạc zin theo nó mà, có thể dùng chung nhưng dùng cái theo máy vẫn tốt hơn, bạn đang dùng loại nào đấy

phuongicb

Mình dùng con O2 XDA Zinc, ý mình muốn hỏi các bạn là máy mới mua thì nên sạc như thế nào để giữ cho pin xài lâu nhất và tăng tuổi thọ của pin í mà, sạc 3 lần đầu mỗi lần bao lâu, sạc nhồi như thế nào... Mong các bạn giúp đỡ, thanks!

XuanTruong

Super V.I.P
Mình dùng con O2 XDA Zinc, ý mình muốn hỏi các bạn là máy mới mua thì nên sạc như thế nào để giữ cho pin xài lâu nhất và tăng tuổi thọ của pin í mà, sạc 3 lần đầu mỗi lần bao lâu, sạc nhồi như thế nào... Mong các bạn giúp đỡ, thanks!

Khi mới mua máy về Bạn cứ thế dùng cho hết pin (máy tự động tắt). Cắm cục xạc theo máy để xạc khoảng từ 8-10 tiếng liên tục, sau đó dùng hết pin và làm như vậy đủ 3 lần là dùng ok thôi. Từ lần thứ 4 trở đi thì xạc nhồi bất cứ lúc nào cũng được không cần phải chờ cho hết pin đâu? Nhưng tốt nhất là khi dùng đến khoảng còn từ 10-20% dung lượng pin thì xạc là vừa. Vì tuổi thọ của pin Li-Po phụ thuộc vào số lần xạc. Chúc vui!

duybao

Mình biết là dùng nhiều PM sẽ rất tốn Pin và vào chương trình sẽ rất chậm và đã thử 2-3 lần mình HS máy,để máy nguyên thủy mình dùng ko cài một PM nào vào cả(ko nghe nhạc,gọi,chơi điện tử) nhưng xạc từ 12h đêm (đầy 99%) đến 8>9h tối (còn 18>20%)lại phải xạc rồi.Các bạn giải thích cho mình hiểu nhé vì ko muốn cài PM Today.THANK.....

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình biết là dùng nhiều PM sẽ rất tốn Pin và vào chương trình sẽ rất chậm và đã thử 2-3 lần mình HS máy,để máy nguyên thủy mình dùng ko cài một PM nào vào cả(ko nghe nhạc,gọi,chơi điện tử) nhưng xạc từ 12h đêm (đầy 99%) đến 8>9h tối (còn 18>20%)lại phải xạc rồi.Các bạn giải thích cho mình hiểu nhé vì ko muốn cài PM Today.THANK.....

Ở đây có hai vấn đề máy của bạn bị vậy thứ nhất là bị lỗi ở pin (pin kém, chai, hỏng....) thứ hai là tại máy của bạn (bị ăn nguồn: nguồn động, nguồn tĩnh) bạn thử mượn quả pin đang dùng ngon khác thay vào xem có bị tình trạng vậy không nếu vẫn vậy có nghĩa là máy của bạn có vấn đề về phần cứng bạn mang qua thợ cho họ kiểm tra nhé (phức tạp rồi đó :D). Thân!!!!

phuongicb

Con O2 Zinc của em cũng thế, mới mua về mới cứng cừng cưng, sạc lần đầu tiên 8 tiếng (trong lúc sạc thì tắt máy), sạc xong rút ra, khởi động máy lên thì pin chỉ có 99%, không rõ nó có lên được 100% không nữa, mong các bác chỉ giúp. Thanks

quang10ntp

em dang xài con EXEC. mới mua 2 tháng nhưng không hiểu sao mỗi lần xài pin báo khoảng 70% là tắt ngúm. phải 5 phút sau khởi động mới lên được. Không biết pin hay máy có vấn đề nhỉ. Mong các huynh chỉ giáo giúm với. em mua con này ở Hnam 7,8 chai mà xài thế này thì chán quá

DucLinh

em dang xài con EXEC. mới mua 2 tháng nhưng không hiểu sao mỗi lần xài pin báo khoảng 70% là tắt ngúm. phải 5 phút sau khởi động mới lên được. Không biết pin hay máy có vấn đề nhỉ. Mong các huynh chỉ giáo giúm với. em mua con này ở Hnam 7,8 chai mà xài thế này thì chán quá
Yên tâm đầu tư cục Pin mới đi chắc chắn sẽ hết bạn ạ.;;)

rockone1909

Con O2 Zinc của em cũng thế, mới mua về mới cứng cừng cưng, sạc lần đầu tiên 8 tiếng (trong lúc sạc thì tắt máy), sạc xong rút ra, khởi động máy lên thì pin chỉ có 99%, không rõ nó có lên được 100% không nữa, mong các bác chỉ giúp. Thanks
muốn lên tới 100% thì bạn nên cắm và để thêm 1 thời gian nữa, mà 100% nhwung phải chuyển sang màu khác thì mới thực sự đầy ( mình không biết khi sạc đèn máy bạn báo màu gì cả, :) ), nếu mới mua nên tuân thủ đugns theo cách sạc pin chuẩn nhé, để có cục pin dùng hiệu qur

sony

Cho mình hỏi sạc pin cho máy Imate Jasjar ( = o2 exec ) như thế nào là đúng kiểu, vì mình thấy charging của nó hơi khác với con MDAIII trước mình dùng.

TuanQuang

Cho mình hỏi sạc pin cho máy Imate Jasjar ( = o2 exec ) như thế nào là đúng kiểu, vì mình thấy charging của nó hơi khác với con MDAIII trước mình dùng.

bạn sang Box phần cứng xem thêm Topic thảo luận cách sạc nhé.bên đấy mọi ng đã hướng dẫn cụ thể bạn ah.

justice

nếu còn bảo hành thì bạn đem ra đó đổi lại cục pin khác đi, chắc là lỗi pin rồi

lizmcclarnon

Pin máy HP yếu và nhanh mòn khủng khiếp. Con HP của em bây giờ chỉ dùng dc khoảng 6 tiếng là cạn Pin, rất mong rước dc cục pin nào ngon ngon . Các bác chỉ em chỗ mua Pin dc ko. --> HP rw 6828 T__T