• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Tuan1412

đúng là dung lượng cha kém nhưng chỉ từ 100% -> 65% còn sau 65% bắt đầu chạy bậy rồi! mình đang có 1 cục pin đây và đã đổi đi đổi lại 3 lần rồi! còn pin Zin theo máy đâu ra hả bạn?? mỗi máy chỉ có 1 cục pin, đâu ra 1 cục nữa mà bán cho bán!còn pin zin phụ kiện chỉ có 300K bạn coi kỹ lại nhé!!
o biết chỗ các bác thế nào chứ chỗ tôi pin phụ khiện chỉ có 170 nghìn thôi hà,còn bác nào o tin có pin xịn thì đưa tôi 450 nghìn tôi mua cho 1 quả,khỏi phải bàn cãi làm gì

theo mình vấn đề về pin zin - lô kết thúc tại đây được rồi! Anh em nên thảo luận, góp ý về kinh nghiệm sử dụng, chọn mua, địa điểm bán tin cậy, giá tiền...trên tinh thần đoàn kết-học hỏi-đóng góp-xây dựng. Những bài viết mang tính chỉ trích, xỏ xiên...lẫn nhau sẽ bị del ngay lập tức, anh em chú ý nhé!

Chỉnh sửa cuối:

namdqvt

Híc các vấn đề của các bác cũng thường thôi còn của em mới là chưa thấy bao giờ Em đang sài con ASUS p525 nhưng dạo này pin của em dùng lúc nào cũng chỉ là 93% cho đến khi tự tắt( khoảng 3 ngày) đã Hard reset và uprom mà không hết. đã bác nào gặp chưa vậy

Nguyenson318

Cho mình hỏi vài câu, mong anh em chỉ giáo:
- Khi mình tháo Pin của Xda Atom thì ngày và giờ của máy trở về mặc định lúc xuất xưởng, các giữ liệu khác thì không sao. Có phải PPC không dùng Pin phụ như dòng Nokia? Có khắc phục được "bệnh" này không?
Thanks.

longnhi88

- Khi mình tháo Pin của Xda Atom thì ngày và giờ của máy trở về mặc định lúc xuất xưởng, các giữ liệu khác thì không sao. Có phải PPC không dùng Pin phụ như dòng Nokia? Có khắc phục được "bệnh" này không?
Thanks.

:-? Atom xài WM5 thì theo em làm gì có hiện tượng này nhỉ.

Nếu có thì em nghi có lẽ pin CMOS của bác có vấn đề rồi.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Thanks.
Có một cái chuối là ở dòng atom này là nó bị vậy chứ các dòng khác lại không bị và cũng không thể nào khắc phục được lỗi này. Muốn khắc phục được lỗi này chỉ có cách....... đặt lại thời gian ngày và giờ thôi vì atom nó chỉ set thời gian và ngày giờ theo nơi được nó đã xuất xưởng. Ngày trước tôi cũng dùng atom và loay hoay mãi với nó nhưng cuối cùng đành bó tay. Gia đình xin thành thật chia buồn!!!!!!!!!:)) :)) :))

Nguyenson318

Có một cái chuối là ở dòng atom này là nó bị vậy chứ các dòng khác lại không bị và cũng không thể nào khắc phục được lỗi này. Muốn khắc phục được lỗi này chỉ có cách....... đặt lại thời gian ngày và giờ thôi vì atom nó chỉ set thời gian và ngày giờ theo nơi được nó đã xuất xưởng. Ngày trước tôi cũng dùng atom và loay hoay mãi với nó nhưng cuối cùng đành bó tay. Gia đình xin thành thật chia buồn!

Hic Hic, nghe pác nói vậy thì buồn thật rồi. Nhưng ở trên pác longnhi88 nói đến Pin CMOS là sao nhỉ? Nếu Xda Atom có Pin này thì nó nằm ở đâu?

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hic Hic, nghe pác nói vậy thì buồn thật rồi. Nhưng ở trên pác longnhi88 nói đến Pin CMOS là sao nhỉ? Nếu Xda Atom có Pin này thì nó nằm ở đâu? Tiện đây pác nào chỉ cho mình biết mục nào có hướng dẫn cụ thể cách tháo vỏ máy con Xda Atom này nhé! Thanks[/QUOTE]

Tui chưa nghe thấy con atom này có pin CMOS hoặc cũng có thể tôi chưa biết!!!!!!!

Last edited by a moderator:
Lưu ý 2 bạn O2atonNguyenson318 là 2 bạn bắt đầu lạc đề rồi nhé, thảo luận về Atom đã có topic sẵn rồi, qua đó bàn tiếp đi nhé! Nếu còn tiếp tục lan man nữa sẽ bị del bài đấy! 2 bạn chú ý nhé!

Chỉnh sửa cuối:

ruoicom

Pác nào cho em hỏi bây giờ mua PIN xịn của dòng Orange SPV M3100 thì mua ở đâu??? Em ở Hà Nội, sáng nay em có cua 1 vòng quanh Hà Nội, có qua mấy cái cửa hàng có tiếng nhưng mà toàn ko có hàng đó, hiếm thật đấy. Pin của em nó bị củ chuối kiểu này chắc ko thọ được lâu mất các pạc ạ, em muốn thay nó, con này cùng dòng với con O2 Trion.

Nemmatlanh

Pác nào cho em hỏi bây giờ mua PIN xịn của dòng Orange SPV M3100 thì mua ở đâu??? Em ở Hà Nội, sáng nay em có cua 1 vòng quanh Hà Nội, có qua mấy cái cửa hàng có tiếng nhưng mà toàn ko có hàng đó, hiếm thật đấy. Pin của em nó bị củ chuối kiểu này chắc ko thọ được lâu mất các pạc ạ, em muốn thay nó, con này cùng dòng với con O2 Trion.

Nois chung các loại Pin zin bây giờ đều rất khó kiếm.Mà có kếmm được thì cũng khá đắt.Bạn thử lên số 2 Cửa
Bắc xem sao nhé.Chúc vui!

ruoicom

để hôm nào tôi qua hỏi thử xem, chắc dễ ko có vì thấy bảo hàng hiếm lắm.

beobu

tìm mua pin xịn 1500maH cho rx3417. Ai biết chỉ giúp tôi với. Giá bao nhiêu được thì tốt. Thx
À quên, nhân tiện các Bác cho hỏi pin của thegioipin co dung duoc ko?

veronique

mọi người cho em hỏi cai O2 của em sạc đầy 100% nhưng xài khỏang chừng 50% là nó tự động tắt. Như vậy là sao? có phải Pin của em có vấn đề không?

mọi người cho em hỏi cai O2 của em sạc đầy 100% nhưng xài khỏang chừng 50% là nó tự động tắt. Như vậy là sao? có phải Pin của em có vấn đề không?
50% mà tắt rồi thì pin của bạn chay quá rồi, nên mua cục khác đi là vừa! :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
tìm mua pin xịn 1500maH cho rx3417. Ai biết chỉ giúp tôi với. Giá bao nhiêu được thì tốt. Thx
À quên, nhân tiện các Bác cho hỏi pin của thegioipin co dung duoc ko?

Pin xịn bây giờ khó kiếm lắm bác có thể qua mypda.com.vn hoặc số 2 cửa bắc để hỏi hoặc tìm trên mạng. Giá thì vô cùng lắm mỗi nơi bán một kiểu còn hỏi về pin của thegioipin có dùng được không thì...... chỉ có chúa mới trả lời câu hỏi này cho bạn được :D. Thân!!!!

lgiang1983

em đang dùng con hp 5550. pin của em là pin zin luôn.nhưng cứ dùng được 50 % là máy tự động tắt.khi cắm vào sạc thì máy lại lên ngay. như mình chưa tắt máy. có phải pin máy em bị cháy như các bác nói ở trên không ạ. nếu muốn mua pin mới có bác nào biết mua ở đâu không.con này hình như hơi hiếm ạ.

em đang dùng con hp 5550. pin của em là pin zin luôn.nhưng cứ dùng được 50 % là máy tự động tắt.khi cắm vào sạc thì máy lại lên ngay. như mình chưa tắt máy. có phải pin máy em bị cháy như các bác nói ở trên không ạ. nếu muốn mua pin mới có bác nào biết mua ở đâu không.con này hình như hơi hiếm ạ.
50% mà tắt rồi thì chắc phải thay cục khác, nếu tìm ko thấy có lẽ phải mod lại cục pin cũ, thử tìm trên thegioipin.com xem có ko bạn?