• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Dao007forever

HUHU, cái pin em sạc 100% mà cứ đèn cam, máy nóng nóng thì em rút ra. Cái Uni không tự ngắt nguồn ạ?? Mà máy hay pin em bị gì mà nó cứ đèn cam, mãi không chuyển sang chớp chớp xanh như bình thường, mà đã 100% được 1 tiếng rồi. Vậy là sao ạ??

TuanQuang

HUHU, cái pin em sạc 100% mà cứ đèn cam, máy nóng nóng thì em rút ra. Cái Uni không tự ngắt nguồn ạ?? Mà máy hay pin em bị gì mà nó cứ đèn cam, mãi không chuyển sang chớp chớp xanh như bình thường, mà đã 100% được 1 tiếng rồi. Vậy là sao ạ??

nếu máy của bạn đèn báo cứ hiện màu cam thì bạn SR là hết thôi. Có thể pin của bạn có vấn đề nên ko báo Full đc. bạn thử với cục pin khác xem sao nhé.

Hadola

Cái này ko phải tại pin đâu. Bạn vào trang chủ của nó mà down tool về fix lại là hết (Trong 4rum của Asus nhiều a e kêu oai oái vì lỗi này của P525)

Mình tìm mãi trong trang chủ của Asus mà kg thấy bạn ơi! Bạn có link kg, cho mình xin đi.
Cám ơn nhiều!
PM: PM riêng nhé bạn lạc đề rồi đó.​

Last edited by a moderator:

clown83_iir

em dùng con Atom mà pin hẻo quá cứ 1 sáng đến chiều là còn có 2 vach, pin báo đỏ lòm..chỉ sợ hết pin..em chỉ nghe gọi hok dám chơi game hic hic..các bác biết ở HN chỗ nào bán pin xịn 1 tí không ạ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em dùng con Atom mà pin hẻo quá cứ 1 sáng đến chiều là còn có 2 vach, pin báo đỏ lòm..chỉ sợ hết pin..em chỉ nghe gọi hok dám chơi game hic hic..các bác biết ở HN chỗ nào bán pin xịn 1 tí không ạ

Vậy là pin của bạn chai rồi kiếm cục khác đi bạn có thể tham khảo ở ĐÂY hoặc ở ĐÂY để tìm được cục pin của bạn :)):)):)). Thân!!!!

HEHE, cám ơn anh Quang, em đã thử và nó vẫn không hết, cứ vậy mãi

Bạn thử tháo hẳn cục pin của bạn ra khỏi máy để khoảng 5 phút rồi lắp lại xem có bị tình trạng vậy không nếu hết thì thôi còn vẫn bị mình nghĩ phần cứng của bạn có vấn đề, bạn cần phải xem lại. Thân!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Dao007forever

Em đã thử tháo cục pin ra. Lắp lại, thì tới 100% nó không hiện cam nữa. Nhưng xuống 99%, em test thử, cắm sạc vào, nó lại cam giống như xưa, dù đã sạc 2 tiếng:((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đã thử tháo cục pin ra. Lắp lại, thì tới 100% nó không hiện cam nữa. Nhưng xuống 99%, em test thử, cắm sạc vào, nó lại cam giống như xưa, dù đã sạc 2 tiếng:((

Hix... nói đi nói lại là cứ từ 99% trở xuống là máy của bạn báo mầu da cam đúng không??? Như vậy là đúng rồi nếu pin mình nạp mà chưa đủ thì lúc cắm sạc vào máy lúc nào mà chẳng báo đèn mầu da cam, chỉ khi nào pin đã "no" thì mới chuyển đèn sang mầu xanh thôi bạn ạ. Ngay cả khi máy báo 100% nhưng nếu pin chưa no thì cũng chưa chuyển mầu xanh đâu bạn ạ. Thân!!!!

Dao007forever

Dạ không, ý em là sau khi xuống dưới 100%, em cắm sạc vào, để lên 100%, chờ thêm 1 tiếng pin vẫn không no => mà pin em dùng vẫn 1,5 ngày => vậy là phần cứng em bị sao ạ??

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Dạ không, ý em là sau khi xuống dưới 100%, em cắm sạc vào, để lên 100%, chờ thêm 1 tiếng pin vẫn không no => mà pin em dùng vẫn 1,5 ngày => vậy là phần cứng em bị sao ạ??

Nếu vậy bạn thử lắp một quả pin khác vào sẽ biết ngay bệnh là do đâu bạn nhé. Thân!!!!

rockone1909

bạn cắm sạc điện hay qua usb đấy, nếu qua usb thì 1 tiếng vẫn chưa no được, còn qua sạc điện thì có thể chỉ cần 30-45' thôi

tubua

các bác cho em hỏi ơ hà lội chỗ nào thay pin backup cho o2 neo nhỉ
Dòng này dùng wm05 có bị mất dữ liệu đâu mà phải cần pin Backup (nên đương nhiên là ko có pin Backup) ! Chỉ có các loại máy dùng wm03 hết pin là bị mất dư liệu nên mới cần dùng pin Backup thôi. Bác cứ yên tâm mà sử dụng ko có gì phải lo cả ! hehe... Chúc Vui nha !

langtuvn7

nó kô bị mât dữ liệu nhưng khi tháo pin ra ... lắp lại thi` đồng hồ sai + một số none mình vừa viết kô thấy đâu :D ( em thử úp nhiều bãn rom khác nhau đều bị thế ... các bác bên " up rom cho dong prophet bảo là hết pin backup và đã có người thay thì khỏi bệnh :D:D

Tuan1412

Pin back up của 2005 chỉ có tác dụng lưu giữ ngày giờ vì nó o quan trọng bằng pin back up của 2003 nữa nên ít dc nhắc đến,cục pin đó giống như cục pin của đồng hồ đeo tay đó bạn

langtuvn7

em biết rồi bác ah. các bác biết chỗ nào bán tua vit' 6 chấu để mở DT kô ... chả nhẽ bây h ra hàng bảo nó mở cho mấy cai ốc rồi đi mua pin về thay rồi lại chay ra nhờ nó vặn bào cho ah :D

khanhgt

các bác cho em hỏi ơ hà lội chỗ nào thay pin backup cho o2 neo nhỉ
Lên 88 Trần Hưng Đạo thử xem đi bạn , nhưng dòng này cũng chả cần thay pin back up làm gì vì nó cũng ko ảnh hưởng lắm , đồng hồ sai thì khi về nhà sync với PC thì lại ok ngay mà chả cần phải chỉnh sửa gì cả , máy của mình đợt trc cũng thế ! :D

doibung0

Các bạn có biết chổ nào bán Pin original cho T-Mobile không! Giúp dùm mình! Chất lượng ấy nhe! Vì đa số cửa hang đều bán PIN "xạo". Mình đã dùng qua vài đời Pin, chai hết cả! Kể cả mua mới, nó không bao giờ báo hết PIN cả, toàn tắt máy bất ngờ! Cảm ơn các bạn trước nhé!

Thân!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn có biết chổ nào bán Pin original cho T-Mobile không! Giúp dùm mình! Chất lượng ấy nhe! Vì đa số cửa hang đều bán PIN "xạo". Mình đã dùng qua vài đời Pin, chai hết cả! Kể cả mua mới, nó không bao giờ báo hết PIN cả, toàn tắt máy bất ngờ! Cảm ơn các bạn trước nhé!

Thân!

Bạn thử qua ĐÂY hoặc ĐÂY hoặc số 2 cửa Bắc để hỏi xem có pin của bạn không nhé. Thân!!!!!