• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hôm rồi, em có ghé 1 cửa hàng bán phụ tùng oto mua 1 cái sạc xe hơi, nhưng thấy nó đề là dùng cho Motorola V gì đó, nhưng đầu cắm mini USB y hệt. Em cắm sạc thấy nó vô bình thường, nhưng sao Pin thấy nóng hơn là sạc bằng Adaptor . Vậy có nguy cơ gì không các bác?

Thường thì dòng điện vào của sạc là như nhau nếu pin sạc nhanh đầy thì nhanh nóng là điều đương nhiên với các sạc lô hay bị vậy còn với sạc zin của nó thì sẽ đỡ hơn bạn ạ. Thân!!!

Sao con P525 của em dùng bình thường thì ổn mà khi dùng Wifi pin hết nhanh không chịu được . Cắm sạc + bất wifi mà cả đêm mới lên thêm được 10 % . Bó tay .

Đúng đó bạn ạ khi mình lướt wifi sẽ tốn pin lắm đó nhưng vụ bật wifi cả đêm mà vẫn cắm sạc nó lên có 10% thì hơi lạ đó bạn xem lại nhé. Thân!!!

bluesight

mình đang xài o2 xda II,cục pin của mình hình như bị chai rùi: xài đc còn 33%-34% là tắt máy ko mở lên đc.bây giờ mình muốn mua 1 cục pin dung lượng cao cho em nó thì nên mua ở đâu?dung lượng cao nhất đc bao nhiêu?giá cả thế nào?mong anh em cho biết chút ý kiến nhé!mình ở TP HCM.thanks

mình đang xài o2 xda II,cục pin của mình hình như bị chai rùi: xài đc còn 33%-34% là tắt máy ko mở lên đc.bây giờ mình muốn mua 1 cục pin dung lượng cao cho em nó thì nên mua ở đâu?dung lượng cao nhất đc bao nhiêu?giá cả thế nào?mong anh em cho biết chút ý kiến nhé!mình ở TP HCM.thanks

Ở HCM chưa thấy chỗ nào bán pin dung lượng cao cho con này cả bạn ơi!

hanoio2

mình vừa lấy con pin 3200, lúc mua về nó có 81%, mình xạc từ 6h30 tối đến 7h20 nó đầy. 100%. từ 7h20 đến 9h10. nó còn 94 %. mình nghe nhạc khoảng 3 phút. pin thế tốt hay xấu hả các bác?

ancola66

Super V.I.P
mình vừa lấy con pin 3200, lúc mua về nó có 81%, mình xạc từ 6h30 tối đến 7h20 nó đầy. 100%. từ 7h20 đến 9h10. nó còn 94 %. mình nghe nhạc khoảng 3 phút. pin thế tốt hay xấu hả các bác?
Đối với PPC thì Pin sụt khoảng 2% /một tiếng ở chế độ bình thường là pin tốt rồi.

bailiet2003

Đối với PPC thì Pin sụt khoảng 2% /một tiếng ở chế độ bình thường là pin tốt rồi.

thế 1 tiếng sụt 1% là tốt hay xấu nhỉ, cho em hỏi thêm giữa o2 neo va o2 atom con nào pin xài lâu hơn ta, cỡ 3 đến 4 ngày được ko

nguyenlam1105

Pin cái O2 Stealth của mình xài được 10 tháng, để qua đêm chế độ standby ko làm gì hết mà sáng mai bị mất 10%, chắc cũng chai rồi phải ko mấy bác. Pin xạc cùng với xạc zin mà thấy vẫn nóng ghê. Chắc tại dòng này nó vậy. Xài nghe gọi bình thường ko wifi là 1,5 ngày à. Mình có thằng bạn xài cái HTC pin trâu bò thiệt, wifi cả tiếng mà mất có mấy % pin, nó nói xài pin bình thường được cả 5,6 ngày. Chắc đổi quá.

bailiet2003

Pin cái O2 Stealth của mình xài được 10 tháng, để qua đêm chế độ standby ko làm gì hết mà sáng mai bị mất 10%, chắc cũng chai rồi phải ko mấy bác. Pin xạc cùng với xạc zin mà thấy vẫn nóng ghê. Chắc tại dòng này nó vậy. Xài nghe gọi bình thường ko wifi là 1,5 ngày à. Mình có thằng bạn xài cái HTC pin trâu bò thiệt, wifi cả tiếng mà mất có mấy % pin, nó nói xài pin bình thường được cả 5,6 ngày. Chắc đổi quá.

lúc trước có xài o2 stealth, để qua đêm ở chế độ standby từ 12 giờ đêm đến 7 giờ sáng là mất 7% trung bình 1 tiếng là 1% đó, để ko sử dụng thì được 3 ngày, còn sử dụng thì 1 đến 2 ngày

hanoio2

con pin 3200 của tôi. ví dụ: còn 86%, chơi games 30 phút, pin báo còn 75%, để một lúc nó lại nhảy lên 79% rồi lại 74%. thế là pin dởm hả các bác.

thegioipin

mua pin cho các em ý thì ghé qua thegioipin.com nha anh em mình ơi
bảo hành 9 tháng ( 1 đổi 1 )
hàng nhà máy lớn
độc quyền bán tại Việt Nam

Nemmatlanh

con pin 3200 của tôi. ví dụ: còn 86%, chơi games 30 phút, pin báo còn 75%, để một lúc nó lại nhảy lên 79% rồi lại 74%. thế là pin dởm hả các bác.

Pin kiểu này là dởm rồi :)),mà Pin dung lượng cao thì làm gì có Pin Zin chỉ có Pin Lô thôi,nên nếu thấy dùng được lâu là được rồi,còn nó nhảy kệ nó :))

hanoio2

tôi mua của thế giới pin đấy bác à :(.để dùng nốt xem đến 5% là tắt ko :(

XuanTruong

Super V.I.P

Pin dung lượng cao là nó vậy đấy! Pin lô mà. Bạn chỉ cần để ý xem còn bao nhiêu % là tắt máy? Mình mua 2 cục có một cục xuống đến 1% mới tắt máy, còn một cục 3% là tịt (Nói chung pin 3200 mới mua thì dưới 5% tắt máy là được, còn trên 5% đã tắt máy thì nên đổi cục khác). Và khi xạc đầy dùng bình thường được khoảng 4 ngày là ok rùi!:) Còn khi nghe nhạc, xem phim và nhất là mở Wifi thì % nó nhảy loạn cả lên, còn khi chỉ để thoại bình thường thì nó sẽ giảm từ từ thôi mà! Chúc vui!

thegioipin

heeeee
các bác cứ xài thử pin bên đi
mọi ng dùng đều thích nó lắm
giá cả hợp lý mà pin lại tốt
hàng đc đảm bảo
hỏng thì BH pin mới liền mà
ko sửa chữa gi hết

thegioipin

không bác nào hỏi pin à
mua pin mới đi bà con ơi
có pin cũ rùi thì sắm thêm em nữa để dự trữ

hoangnam1002hn

Active Member
híc có phải ai cũng thừa tiền đâu mà dự trữ con pi của em hình như chai rồi có lúc chạy báo dùng nguồn backup sác đến nửa ngày vần không lên được nguồn chính để mấy ngày sạc lại được chắc sắp teo rồi pin dung lương cao của xda II bây giờ giá chính xác khoảng bao nhiêu nhiêu nhỉ các bác em ở hp không biêt ở hp có chỗ nào thay thế không

bluesight

không bác nào hỏi pin à
mua pin mới đi bà con ơi
có pin cũ rùi thì sắm thêm em nữa để dự trữ
anh còn pin dung lượng cao cho o2 xda II ko?cục pin của em bị chai rùi,dung lượng có bao nhiêu loại và giá cả như thế nào?anh cho em biết chi tiết từng loại nha!thanks

212

Không biết có bác nào dùng P525 bị bệnh giống em không .
Ai đời cắm xạc rồi mà dùng Wifi nó lại tụt dung lượng Pin mới cười chứ , ví dụ pin còn 40 % , em đem cắm xạc vào , bật wifi update SPb insight , lát sao thấy PIn còn 37% .
Em xạc được đầy cục Pin ( 100% ) cũng mất khoảng 14h các bác ạ .

ductrungvn

Cần tìm địa chỉ độ PIN cho iPAQ H3800?

Em mới được cho chiếc Compaq iPAQ H3800 nhưng lại bị hỏng Pin, muốn dùng lại phải cắm nguồn. Có bác nào biết địa chỉ chỗ nào có PIN thay hoặc độ lại PIN cho loại này ko?
Em xin cảm ơn và hậu tạ!

Em mới được cho chiếc Compaq iPAQ H3800 nhưng lại bị hỏng Pin, muốn dùng lại phải cắm nguồn. Có bác nào biết địa chỉ chỗ nào có PIN thay hoặc độ lại PIN cho loại này ko?
Em xin cảm ơn và hậu tạ!

Bạn ko nói rõ là ở đâu thì sao tư vấn giúp bạn được! Nếu ở SG thì gọi số 0908100461 gặp anh Tiến, quan trọng là cái mạch trong cục pin của bạn còn sống hay ko, nếu ko thì khó àh!