• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

haka

Mấy hôm nay con Magician của mình hiển thị pin rất linh tinh. Vừa sạc đầy 100%, 1 lúc sau xem lại 80% rồi thường xuyên 0% và Charging. Pin vẫn dùng được 2 ngày nhưng mình không biết lúc nào sắp hết để sạc nên rất bất tiện. Mình đoán chắc bộ đo nguồn của máy trục trặc rồi. Có bác nào biết chỉ mình cách khắc phục với.

longnhi88

Mấy hôm nay con Magician của mình hiển thị pin rất linh tinh. Vừa sạc đầy 100%, 1 lúc sau xem lại 80% rồi thường xuyên 0% và Charging. Pin vẫn dùng được 2 ngày nhưng mình không biết lúc nào sắp hết để sạc nên rất bất tiện. Mình đoán chắc bộ đo nguồn của máy trục trặc rồi. Có bác nào biết chỉ mình cách khắc phục với.

Bạn thử HR hay Up lại ROM xem sao?

bongbin2218

Theo mình thì bác xài cạn sau đó cắm sạc, còn nếu vẫn giống như trước thì up room sẽ hết hy vọng là vậy. Chứ đụng phần cứng nhức đầu lắm. Nhất là nguồn. Mình đã từng bị 1 con đành phải ban rẻ đó bác.

nguyenthanhdat

các pác ơi, em nghe nói có pin o2i chế dùng được 1 tuần nếu chỉ nghe và gọi, các bác có biết bán ở đâu ko?

bongbin2218

Bác ơi vấn đề này đã co lâu rồi, đó là pin dung lượng cao, nhưng nhưng mình nghỉ ít người dùng lắm và giá của cục pin ấy hơi căng đấy. Bác kiếm cục pin zin xài cũng hơn 3 ngày rồi.

Badamgiak23

Super V.I.P
các pác ơi, em nghe nói có pin o2i chế dùng được 1 tuần nếu chỉ nghe và gọi, các bác có biết bán ở đâu ko?

Nghe khó tin quá.có ảnh hưởng gì đến máy không vậy.NẾu bác mua được nhắn cho em với nhé.Bào giá luôn thể

trungnamy2000

mình mới xài con Dopod M700, muốn mua thêm 1 cụa pin dự trữ để mang theo thì mua ở đâu pin tốt vậy các bạn ? Thanks

trungnamy2000

đọc trong tài liệu hướng dẫn thì bảo những lần đầu xài pin nên dùng cạn rồi xạc đầy k rõ là mấy lần !? Nhớ có xem tivi VTV thấy hướng dẫn dùng pin thì pin mới nên sạc đầy rồi cắm sạc vậy tiếp 8h rồi xài cạn sạc lại.

O2xdaII

đọc trong tài liệu hướng dẫn thì bảo những lần đầu xài pin nên dùng cạn rồi xạc đầy k rõ là mấy lần !? Nhớ có xem tivi VTV thấy hướng dẫn dùng pin thì pin mới nên sạc đầy rồi cắm sạc vậy tiếp 8h rồi xài cạn sạc lại.

đúng vậy! nói chung pin giờ không như ngày xua sạc lúc nào cũng được bạn ạ !

O2xdaII

Bác ơi vấn đề này đã co lâu rồi, đó là pin dung lượng cao, nhưng nhưng mình nghỉ ít người dùng lắm và giá của cục pin ấy hơi căng đấy. Bác kiếm cục pin zin xài cũng hơn 3 ngày rồi.
pin j và dùng được 3 ngày cơ 3 nhiều vậy bạn ! mình mua mới cũng chỉ dùng được 1 ngày là hết rùi!

ducga

Pin Ultra cho EXEC là Pin 3200mAh, kèm theo có nắp pin. Lắp vào dùng lâu hơn nhưng xấu đi và nặng lắm. Ở HN bạn có thể ra 24 Đặng Dung gặp anh Trung mua, 400k 1 cục thì phải :).

milan86

Em đang dùng O2s. Máy em hao pin lắm. Tình hình là màn hình ko tự tắt nó sáng hoài. Em toàn phải dùng power off để tắt backlight. Vào setting chỉnh hoài mà ko đc. Các bác chỉ giáo cho em với.

DucLinh

Em đang dùng O2s. Máy em hao pin lắm. Tình hình là màn hình ko tự tắt nó sáng hoài. Em toàn phải dùng power off để tắt backlight. Vào setting chỉnh hoài mà ko đc. Các bác chỉ giáo cho em với.

Nếu đã vào Setting chỉnh hoài mà ko được thì bệnh này up lại Rom chắc chắn hết
Mà đây là topic thảo luận về Pin mà bác:-?

bongbin2218

Uh bác cứ up lại room là hết thôi. Còn không được nữa thì bác phải xem lại nguồn nha.

longnhi88

Cho em hỏi là với pin zin thì khi ta sạc đầy đến 100% thì máy chuyển đèn sang xanh hay vẫn da cam nhỉ các bác nhỉ.Exec ạ

thanhtung183

khi xạc đầy dĩ nhiên là chuyển qua xanh rồi, nếu vẫn màu cam thì có lẽ nên up lại rom hoặc thay pin khác xem.

longnhi88

Pin mình vẫn xài tốt(3 ngày),có con MDA PRO nữa,nhưng con này ko bị hiện tượng này.

Con này vẫn còn zin nên k muốn Up ROM,để ROM nguyên bản cho giá trị,kiểm tra thì ko tìm ra đc lý do là do ROM,chắc có lẽ pin có vấn đề rồi

skyhorse

longnhi88 xài pin gi` ma` dc 3 ngày lận vậy???mình cũng mới mua cục pin zin,nhưng xài cũng dc hon 1 ngày ah!!có khi nào liên quan dến rom của mình khôngnhi?