• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Galacticos

Cho e hỏi về pin của Mini 1 chút.
E mới mua thêm 1 cục pin của mini,đã sạc đúng cách nhưng khi sử dụng 1 số chức năng như nghe nhạc hay chơi game thì pin tụt rất nhanh,chỉ khoảng 3 phút chơi là có thể tụt tới 10%.
Sau khi dừng chơi thì % pin lại được trả lại khoảng 8%,như vậy đúng là mất đi 2 %,nhưng phải để lâu thì mới lên được như vây?
Khi dùng pin cũ thì pin báo vẫn bình thường.Ngay cả khi mình dùng nhiều.Có phải pin mới có vấn đề gì không a?E muốn mua pin tốt 1 chút,dung lượg cao thì nên mua ở đâu?

Huycl2507

Cho e hỏi về pin của Mini 1 chút.
E mới mua thêm 1 cục pin của mini,đã sạc đúng cách nhưng khi sử dụng 1 số chức năng như nghe nhạc hay chơi game thì pin tụt rất nhanh,chỉ khoảng 3 phút chơi là có thể tụt tới 10%.
Sau khi dừng chơi thì % pin lại được trả lại khoảng 8%,như vậy đúng là mất đi 2 %,nhưng phải để lâu thì mới lên được như vây?
Khi dùng pin cũ thì pin báo vẫn bình thường.Ngay cả khi mình dùng nhiều.Có phải pin mới có vấn đề gì không a?E muốn mua pin tốt 1 chút,dung lượg cao thì nên mua ở đâu?

Nếu pin mới như bạn nói thì đúng là cục pin có vấn đề rồi.Nếu bạn mua ở cửa hàng thì nên đem r cho người ta kiểm tra lại và hy vọng đổi cho bạn cục pin khác:D

Nemmatlanh

longnhi88 xài pin gi` ma` dc 3 ngày lận vậy???mình cũng mới mua cục pin zin,nhưng xài cũng dc hon 1 ngày ah!!có khi nào liên quan dến rom của mình khôngnhi?

Pin của mình dùng cũng được khoảng 3 ngày nếu mà chỉ nghe gọi nè.Còn cả chơi Multimedia nữa thì được độ 2 ngày.Nhưng mình cũng bị tình trạng như Longnhi là Pin có Sac đến 100% rồi,nhưng đèn vẫn không chuyển sang xanh.Pin của mình lại còn không có chữ M mặc dù là Made In Taiwan :-?? .Nhưng ví thấy vẫn dùng tốt nên không cứ kệ :D

poiuy

Xạc đến 100% rồi mà không chuyển sang đèn xanh, nếu cứ để tiếp tục xạc thì chừng 30p sau pin sẽ tụt xuống 95% sau đó lên 100% thì sẽ chuyển đèn xanh. Bác cứ thử xem có như vậy không.

giacomini

Các Bác cho mình hỏi về các cực trên cục PIN O2 Neo được không? Vì thấy trên đó có 4-5 cực gì lận. Không biết cái nào là cực Âm (-) cái nào là cực Dương (+), Cái nào là cực + để sạc...
Các Bác ai biết chỉ dùm nhe?!

longnhi88

longnhi88 xài pin gi` ma` dc 3 ngày lận vậy???mình cũng mới mua cục pin zin,nhưng xài cũng dc hon 1 ngày ah!!có khi nào liên quan dến rom của mình khôngnhi?

Em đã xài 1 con MDA và h đến con Exec này,pin con nào cũng tới 3-4 ngày lận á,sao lại 1 ngày đc,đó là chỉ nghe và gọi y như anh Toàn nói đó

Pin của mình dùng cũng được khoảng 3 ngày nếu mà chỉ nghe gọi nè.Còn cả chơi Multimedia nữa thì được độ 2 ngày.Nhưng mình cũng bị tình trạng như Longnhi là Pin có Sac đến 100% rồi,nhưng đèn vẫn không chuyển sang xanh.Pin của mình lại còn không có chữ M mặc dù là Made In Taiwan .Nhưng ví thấy vẫn dùng tốt nên không cứ kệ

Pin em đề Made in Taiwan anh Toàn ạ(có chữ M),trường hợp hôm bị không báo đèn xanh khi sạc đầy là do bản ROM anh ạ,máy này đúng bản ROM nguyên thủy của O2 Exec nên bị vậy,em Up lại ROM 1.13.188 trên my-xda thì lại ngon lành.

Dạo này em không khoái ROM build nên toàn chơi ROM ship anh ạ,dùng tuy chậm mà ổn định :D

tuantuti

Em đã xài 1 con MDA và h đến con Exec này,pin con nào cũng tới 3-4 ngày lận á,sao lại 1 ngày đc,đó là chỉ nghe và gọi y như anh Toàn nói đó

Pin em đề Made in Taiwan anh Toàn ạ(có chữ M),trường hợp hôm bị không báo đèn xanh khi sạc đầy là do bản ROM anh ạ,máy này đúng bản ROM nguyên thủy của O2 Exec nên bị vậy,em Up lại ROM 1.13.188 trên my-xda thì lại ngon lành.

Dạo này em không khoái ROM build nên toàn chơi ROM ship anh ạ,dùng tuy chậm mà ổn định :D

hehe ROM build em chưa xài bao giờ nên kô biết, chứ em thấy cài ROM nguyên thuỷ cho an toàn. hôm bữa định cài ROM build ben xda-developers mà lại thấy sao sao, nên em chỉ cài soft với tweak máy cho nó nhanh (cũng gần gần ROM build ròi). Pin em xài khoảng 2 ngày là tụt dzốc, mà chắc tại em nghe nhạc = speaker nhiều quá, chứ nếu gọi dt kô chắc cũng được 3 ngày. pin của con Wizard MDA là 1250 mhA mà, ngon hơn mấy pin khác. chỉ số mhA càng cao thì pin càng lâu, theo em hiểu là thế.

thanhtung183

Bác nào biết chỗ bán pin xịn cho exec ở hà nội ko chỉ em với. Exec ko có hàng công ty nên tìm mua pin xịn cho nó khó quá.

sonnga

Bạn ra 16c Đường Thành xem có lấy được không.Mình cũng mua o đó 01 viên thấy dùng tốt.

thanhtung183

Bạn ra 16c Đường Thành xem có lấy được không.Mình cũng mua o đó 01 viên thấy dùng tốt.

Pin bác mua giá nhiu thế? xài nhiều được mấy ngày hả bác? có chữ M sau số P/N ko bác?

tao_scorpions

1- các bác có gặp trường hợp này ko,con minis mới mua của em có quả pin sanyo made in china,sạc lúc được lúc không.phần lớn là lúc mới cắm sạc đèn vàng hiện lên tầm 10s là nháy.tuy vẫn có biểu tượng sạc,nhưng vào phần pin thi thấy các cọc của pin ko chạy sang phải.em đi kiểm tra người ta bảo thay pin,và em mua 350k cục celxpert made in taiwan.thì sạc được hơn nhưng thi thoảng đang sạc bình thường (đèn vàng tầm 10p) thì tự dưng lại mất luôn,
2- với lại thi thoảng nếu rút pin ra quá lâu thì bật máy không lên nũa,phải cắm sạc và nó hiện lên đèn đỏ,đợi cài phút em rút ra cắm lại thấy đèn vàng.em lại rút ra,bật máy lên thi lại được.

ah em còn điều này(lúc nãy em tập chung vấn đề pin wa quên mất vấn đề này) muốn hỏi nữa tại sao máy em ghi la MDA T-mobile giống y hệt o2 minis mà của em lai chụp anh 2mp
rom em la 1.6.2.4 wwe radio 1.12.10 protocol 4.0.13.23 extrom 1.6.2.105

hic hum qua quả pin mới mua của em sạc mãi không được em phải sạc ngoài bằng máy sạc mọi loại pin.dên 20% em rút ra cho vào dt sạc tiếp.8h dậy tự dưng thấy máy báo đèn đỏ,em rút ra sạc tiép đến 10h thì đèn xanh 100%,chẳng hiểu kiểu gì.các bác cho ý kiến giùm em nha

Last edited by a moderator:

trungkt

em dùng con HP6828 nhưng mà con sạc của em ko phải là chính hãng mà là của TQ em sạc khoảng gần 2h là đầy rồi
ko hiểu thế thì có vấn đề j ko??
giúp em với

biliem

em dùng con HP6828 nhưng mà con sạc của em ko phải là chính hãng mà là của TQ em sạc khoảng gần 2h là đầy rồi
giúp em với

Vậy thời gian sử dụng và thời gian chờ của máy bao lâu vậy bạn, quan trong là cái đó chứ

tao_scorpions

giúp em với

sạc trung quốc cho dòng thường cao hơn bình thường,vd pin của bạn la 3.7v nhưng sạc cho ra 5v.vẫn sạc tốt thậm trí còn nhanh hơn bình thường,nhưng pin dễ bị trai nhanh hơn.còn sạc zin thì cho dung chuẩn va ổn định với pin nên tuy lâu hơn nhưng tốt cho pin hơn bạn ah:p

HuuTien

1- các bác có gặp trường hợp này ko,con minis mới mua của em có quả pin sanyo made in china,sạc lúc được lúc không.phần lớn là lúc mới cắm sạc đèn vàng hiện lên tầm 10s là nháy.tuy vẫn có biểu tượng sạc,nhưng vào phần pin thi thấy các cọc của pin ko chạy sang phải.em đi kiểm tra người ta bảo thay pin,và em mua 350k cục celxpert made in taiwan.thì sạc được hơn nhưng thi thoảng đang sạc bình thường (đèn vàng tầm 10p) thì tự dưng lại mất luôn,
2- với lại thi thoảng nếu rút pin ra quá lâu thì bật máy không lên nũa,phải cắm sạc và nó hiện lên đèn đỏ,đợi cài phút em rút ra cắm lại thấy đèn vàng.em lại rút ra,bật máy lên thi lại được.
Bạn chỉ cần xem lại cục sạc thôi,nguyên nhân do dòng sạc yếu nên sẽ có hiện tượng sạc chập chờn,lúc được lúc không :D

ah em còn điều này(lúc nãy em tập chung vấn đề pin wa quên mất vấn đề này) muốn hỏi nữa tại sao máy em ghi la MDA T-mobile giống y hệt o2 minis mà của em lai chụp anh 2mp
rom em la 1.6.2.4 wwe radio 1.12.10 protocol 4.0.13.23 extrom 1.6.2.105
Dong Wnzard thì camera chỉ có 1,3M thôi,còn 2M là độ phân giải nội suy(dùng phần mềm tăng độ phân giải lên):D

con O2S của mình bỏ trong ngăn kéo khoảng 1 tháng, tới chừng lấy ra cắm vào sạc thì cục pin chính ko sạc được nữa, lấy cục pin ra cắm vào cốc sạc cũng ko lên đèn luôn! vậy cục đó còn cứu được ko các bác, cục đó mình xài chưa được một tháng nên tiếc quá! hôm trước có bác nào nói là đem ra tiệm cho người ta kích lại, vậy kích là sao hả các bác? mình ở Sài Gòn thì nên đem ra tiệm nào?

kototetsu

Bình thường thì kiểm tra Pin vẫn là 100% trên WM2003, Nhưng khi máy em hết pin thì đứt luôn, phải cài lại.
Cắm sạc vào thì pin backup vẫn báo là 100%.

Có bác nào biết tại sao cái pin Backup của em không có tác dụng không?

con O2S của mình bỏ trong ngăn kéo khoảng 1 tháng, tới chừng lấy ra cắm vào sạc thì cục pin chính ko sạc được nữa, lấy cục pin ra cắm vào cốc sạc cũng ko lên đèn luôn! vậy cục đó còn cứu được ko các bác, cục đó mình xài chưa được một tháng nên tiếc quá! hôm trước có bác nào nói là đem ra tiệm cho người ta kích lại, vậy kích là sao hả các bác? mình ở Sài Gòn thì nên đem ra tiệm nào?

Cái này của bác em cũng đã gặp rồi, Trường hợp này là do pin của bác bị cạn kiệt thôi. Bác cứ cắm sạc một thời gian là nó hồi pin lại ngay thôi. Cứ thử đi. Ngày trước em cũng đã bị và cắm lâu lâu là nó lại được.
Chúc bác thành công

Last edited by a moderator:

ntky

Xin chào!

Ở Tp Hồ Chí Minh thì có thể tìm mua pin cho HP6365 ở đâu và giá khoảng bao nhiêu vậy?

Cảm ơn nhiều.

tao_scorpions

bạn ra chỗ hùng vương o giũa cái phố ĐT ấy cái ngã tư thì có cái của hàng chuyên phụ kiện.toàn đồ xịn mà giá thì bất ngờ luôn.trước mình thay màn hinh cảm ứng ở đó ma`.mà chỗ đó chỉ bán thui,ko sửa chữa gì đâu

Bình thường thì kiểm tra Pin vẫn là 100% trên WM2003, Nhưng khi máy em hết pin thì đứt luôn, phải cài lại.
Cắm sạc vào thì pin backup vẫn báo là 100%.

Có bác nào biết tại sao cái pin Backup của em không có tác dụng không?

Cái này của bác em cũng đã gặp rồi, Trường hợp này là do pin của bác bị cạn kiệt thôi. Bác cứ cắm sạc một thời gian là nó hồi pin lại ngay thôi. Cứ thử đi. Ngày trước em cũng đã bị và cắm lâu lâu là nó lại được.
Chúc bác thành công

mình tháo pin ra, cắm vào cốc để gần cả ngày trời mà nó vẫn chẳng có "nhúc nhích" gì cả? :( lúc trước bạn làm thế nào? "để lâu lâu" là bao lâu? 8-|