• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG "SONY XPERIA X10"

trung0606

Mong các bác giúp đỡ em ca này

:(:(:(:( em vừa mới mua con sony erisson acro của au by kiddi bên nhật. em tò mò up thử room theo hướng dẫn http://www.pdaviet.net/showthread.p...T-UNLOCK-BOOTLOADER-)-!&p=2112312#post2112312 mà khi up xong thì máy em khi khởi động chỉ dừng lại ở biểu tượng của sony ericsson thôi mà không thể vào thêm được @@ các bác chỉ cho em phải làm gì để cứu em nó và cứu chính em với ( vì nếu em đổi máy mới sẽ mất khoảng 20000yen mà em thì đang đói ah @@)
mong các bác giúp em với ah @@
:(:)(:)(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

trung0606

không được bác ơi... máy tính của em không nhận điện thoại luôn ah? thấy nó kêu thiếu MTP usb driver gì gì đó... em thêm driver cho nó thì nó kêu không chấp nhận...em chẳng biết phải làm sao nữa ah @@ quả này em nhịn ăn thật mất thôi @@
~X(~X(

badman_87

Member
không được bác ơi... máy tính của em không nhận điện thoại luôn ah? thấy nó kêu thiếu MTP usb driver gì gì đó... em thêm driver cho nó thì nó kêu không chấp nhận...em chẳng biết phải làm sao nữa ah @@ quả này em nhịn ăn thật mất thôi @@
~X(~X(

không phải nhịn ăn đâu ca này dễ đẻ mà,giờ cố gắng ăn uống đi rồi sau đó kiếm cái máy tính khác về làm lại là ok thôi mà.

trung0606

máy em cai win 7 unlimite 864 bit, dùng thử máy ông bạn win 32 bit, dùng thử thêm con dell nữa cũng không ăn thua bác ơi @@

trung0606

chắc chắn mà bác...với lại em cắm net suốt ngày mà, có gì thì nó tìm trên mạng suốt mà không có được đâu [

thanhthao1904

bạn dùng máy tính khác
đã cài driver cho máy tính chưa?
"Cài Driver cho Sonnyericson trong file FlashTool_0.2.9.1."
tháo pin ra, nắp lại rồi Flash lại là ok thôi

trung0606

cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ em... em đã thử rồi mà mãi không được nên bấm bụng mang máy ra chỗ mua~X(. Cứ ngỡ là mất tiền :(nhưng hôm đó gặp em bán hàng xinh tươi lại đổi máy mới cho mới chết chứ ^^=D>..

Nhưng em vẫn muốn vọc em nó chơi ( hình như là bản tính của người Việt nó thế, có gì cứ XXX xài mới hay, để nguyên thấy ngứa ngứa mắt :)):D) nên em mong các bác cho em lời khuyên với ah ...
Thứ nhất: có cách nào để có thể lưu file recover của em nó ra máy tính để khi cần thiết là lại....:mad:) cho em nó được không ah...và nếu có thì phải làm thế nào ah ( để phòng trường hợp em nó lại xxx đến chỗ có biểu tượng sony ericsson mà lại dừng như lần trước nữa thì chết :ar!)
Thứ hai: em đọc trên mạng thấy có nhiều bài viết là sony ericsson acro SI11S không thể up room khác vào:O, không thể nâng cấp nên android ICS có phải không ah:O...nếu như thế thì tội em quá :(:)
Thứ ba: bác nào dùng rồi và biết bản room nào( nếu có ;;);;);;);;);;);;);;);;)) thì cho em xin với ah ^^^

Mong các pro cố gắng giúp đỡ em với ah ^^

hieuinter

Giúp đỡ về con SE arc S!

E mới vừa tậu con SE arc S về,dã up lên ICS 4.0,nhưng sao khi kết nối với máy tính thì nó cứ lag lag diệ nthoại sao đó,ko sử dụng gì diện thoại dược cả,nhưng vẫn chuyển dữ liệu bình thường.E dã cài thử PC Companion Software nhưng tình trạng trên vẫn vậy???

tinh_la_gi

Administrator
Cụ thể "lag lag" là gì bạn nhỉ ... vì mình thấy mấy em Arc S lên ICS hoạt động ổn mà :-?

trung_son_1

thình thoảng cái Xperia Ray của em nó không tự động khóa màn hình thỳ có sao không các Bro. Lo quá :((

bro vào chỉnh độ sáng màn hình từ 30s thành 1 phút sau đó thoát ra rùi vào chỉnh lại 30s, con RAY mình cũng lâu lâu bị vậy.

trung_son_1

thình thoảng cái Xperia Ray của em nó không tự động khóa màn hình thỳ có sao không các Bro. Lo quá :((

bro vào chỉnh độ sáng màn hình từ 30s thành 1 phút sau đó thoát ra rùi vào chỉnh lại 30s, con RAY mình cũng lâu lâu bị vậy.

hieuinter

Cụ thể "lag lag" là gì bạn nhỉ ... vì mình thấy mấy em Arc S lên ICS hoạt động ổn mà :-?
là bth xài thi ko sao,mà khi cắm cáp nối với pc là ko dụng gì cũng tự chạy,mà cắm noi với laptop thì lại bth,chắc do máy bàn bị gì rồi:D

tinh_la_gi

Administrator
Có thể do máy tính bạn bị nhiểu điện nên gây ra tình trạng này... có thể bạn sẽ cảm giác tê tê khi chạm vào các phần có khả năng dẩn điện ... con này thì nhựa ko nên chắc khó có cảm giác ... muốn thì chỉ có nước chạm thử vào cable USB .. cũng ko đến nổi chết người vì nguồn chỉ có 5-12v :D

Bạn thử tiếp đất cho cái máy tính đó chắc sẽ khắc phục được - nếu vẩn muốn dùng với cái pc đó :D

coc3k

Member
Arc lỗi update - cần anh em giúp

mình đã cắp con arc của mình vào thì Sony PC Companion 2.1 báo là máy đã lên đc 4.0 thì mình update mà sao đến bước này là nó báo lỗi miết ae nào biết bày mình với thank

wan

Mình đang sử dụng 1 con x10 hdh android 2.3.3, mấy hôm trước trong lúc tìm hiểu về nó. Không biết mình đã chọc phá chổ nào mà đã làm mất bàn phím ảo 12 phím, giờ chỉ còn bàn phím qwerty. Có bác nào chỉ dùm em cách cài lại bàn phím 12 phím với. em không quen sử dụng qwerty~X(~X:)((. Cảm ơn nhiều nhiều

nhấn vô chỗ soạn sms rùi giữ 3s nó hiện cái bảng input method rùi chọn...cái mình thích
mọi người cho hỏi cách back up sms trong X10i thế nào ạ???
máy tự động load chương trình không theo ý mún làm nặng máy (vd: google map, facebok...) bây giờ làm sao để máy không chạy mấy chương trình ngoài ý muốn, mặc dù đã cài task Manager nhưng cứ lâu lâu mở ra phải nhấn cho nó tắt thì oải quá.
đang mún rs máy lại, máy đang ở FW 2.3.3