• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

BONBON09

Xin font tiếng Việt để duyệt web và đọc Ebook, mình lục tung cả cái diễn đàn này lên rồi mà chả thấy đâu cả, dow DS thì ko đc, bạn nào đi qua giúp mình với, xin cám ơn rất nhiều ạ (Quên, mình dùng Win 6.1)

ThaiKien

Super V.I.P
Xin font tiếng Việt để duyệt web và đọc Ebook, mình lục tung cả cái diễn đàn này lên rồi mà chả thấy đâu cả, dow DS thì ko đc, bạn nào đi qua giúp mình với, xin cám ơn rất nhiều ạ (Quên, mình dùng Win 6.1)
Font tiếng Việt của bạn đây, bạn cài vào máy, khởi động lại là được.

DanBonChen

Unhappy cho mình xin phần mềm Đo giờ !
mình tim hết rồi mà ko có phần mềm đo thời gian cho Win 203.toàn của Win 5 trở lên thôi.ai có bản nào dùng dc cho win 203 cho mình xin với !
Mình dùng o2xdaIIs xài win 203 nhé ~.~ cần để đo giờ học và giờ chơi.huhu

minhluc

các pro làm ơn cho e xin links giới thiệu và thảo luận về các pm duyệt web trên PPC với ạ,em tìm 4room hoài sao chẳng thấy...thanks nhiều...

vh1981

các bạn cho mình hỏi có phần mềm nào để lock màn hình theo kiểu nokia không nhỉ? (lock và mở bằng các nhấn 2 film).

leo168

Các bác cho em hỏi nhờ chút!em dùng WM2003SE cứ mỗi lần em thaó pin máy ra thì các phần mềm em cài trên máy cũng ra đi luôn.e đã thử tìm các PM backup nhưng chỉ lấy lại đc dữ liệu thôi(hic hic)Có bác nào bít lí do tại sao vhay cách giải quyết o?Có phần mềm nào sử lí vấn đề này o?CÁc bác chỉ em với!
Thak các bác rất nhiều!

Bạn thử cách này xem: Cấm sạc vào khi tháo pin ra (Đã thử thành công trên O2 Xda mini)
Mình đã thử rồi vẫn không đc bạn à?Mình dùng Lenovo ET960,(mún up lên WM2005 hay 2006 nhưng ko có rom!)máy mình khi hết pin thì không sao,chỉ khi tháo pin ra mới bị như vậy.Mà mình có 2 quả pin đi theo máy để sơ cua nếu ko giải quyết vấn đề này chắc chẳng dám bỏ công ra cài phần mềm vào máy quá! Bạn nào có cao kiến gì giúp mình với!
Tiện thể trong the nhớ mình có một số phần mềm mà ko có Shortcut ngoài program ,mỗi lần dùng đến rất vất vả mới lôi đc no ra!bạn nào có phần mềm tạo Shortcut ở Program o cho mình với!
Thank nha!

Chỉnh sửa cuối:

DanBonChen

Unhappy cho mình xin phần mềm Đo giờ !
mình tim hết rồi mà ko có phần mềm đo thời gian cho Win 203.toàn của Win 5 trở lên thôi.ai có bản nào dùng dc cho win 203 cho mình xin với !
Mình dùng o2xdaIIs xài win 203 nhé ~.~ cần để đo giờ học và giờ chơi.huhu
Trời ơi !!! xin gần tuần rồi chả có ai quan tâm cả.chán quá ~.~

thaihai_

Mình đã thử rồi vẫn không đc bạn à?Mình dùng Lenovo ET960,(mún up lên WM2005 hay 2006 nhưng ko có rom!)máy mình khi hết pin thì không sao,chỉ khi tháo pin ra mới bị như vậy.Mà mình có 2 quả pin đi theo máy để sơ cua nếu ko giải quyết vấn đề này chắc chẳng dám bỏ công ra cài phần mềm vào máy quá! Bạn nào có cao kiến gì giúp mình với!
Tiện thể trong the nhớ mình có một số phần mềm mà ko có Shortcut ngoài program ,mỗi lần dùng đến rất vất vả mới lôi đc no ra!bạn nào có phần mềm tạo Shortcut ở Program o cho mình với!
Thank nha!
Muốn có Shortcut ở Program: Bạn dùng chương trình quản lý file copy icon của phần mềm đó dán vào Program (Start Menu > Programs). Nhớ chỉ dán Shortcut (dán lối tắt)

AnhPheCT

Thank nha!
Dùng VH_Resco File Explorer 7.05 đã Việt hóa của Nguyễn Phú Côn Đảo Cho phép bạn Tạo bao nhiêu Shortcut trong Programs tùy thích!!!
Tham khảo ở đây!!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=21136

lonebeast

Em đang có vấn đề cần dùng đến SQL v3.0. Có bác nào có cho em xin được không ạ?
Em cám ơn trước nhé!

DanBonChen

cho mình xin phần mềm xem flash trên win203 với ~.~ phần mềm nào có đăng kí mà xem full cả màn hình dc ấy ah.cám ơn nhìu ^^"

minkind

Cho em hỏi về cách gỡ bỏ bàn phìm !!!!

em xài LG KS20 win 6.0

em có cài fần mềm việt keyboard vào nhưng ko xài đc . sau khi remove thì trong chỗ lựa chọn bàn phim vẫn còn . cho em hỏi làm sao để xóa lun cái lựa chọn đó .

thx all !
Sửa/Xóa nội dung bài này

ndhung70

PPC không thể kết nối được với máy tính,tôi hiện đang dùng 2 con PPC,O2exec,và O22,đã dùng PPC được 4 năm,đã từng nhiều lần uprom,nhưng đến giờ thì bó tay với nó rồi,cả desktop và laptop đều không thể kết nối với PPC được nữa,Active nó báo lỗi (Activesync cannot connect to the Windows Mobile powered device.To troubleshoot the broblem,click OK.).Tôi kick OK để nó scan,cũng không có gì thay đổi...đã cài lại win mới,thử với dây sync mới,thử với nhiều máy tính khác cũng không được...ai có vấn đề giống tôi xin chia sẻ kinh nghiệm

XuanTruong

Super V.I.P
PPC không thể kết nối được với máy tính,tôi hiện đang dùng 2 con PPC,O2exec,và O22,đã dùng PPC được 4 năm,đã từng nhiều lần uprom,nhưng đến giờ thì bó tay với nó rồi,cả desktop và laptop đều không thể kết nối với PPC được nữa,Active nó báo lỗi (Activesync cannot connect to the Windows Mobile powered device.To troubleshoot the broblem,click OK.).Tôi kick OK để nó scan,cũng không có gì thay đổi...đã cài lại win mới,thử với dây sync mới,thử với nhiều máy tính khác cũng không được...ai có vấn đề giống tôi xin chia sẻ kinh nghiệm

Xóa sạch ActiveSync đi rồi cài lại bản mới nhất, hoặc vệ sinh cổng tiếp xúc cáp trên PPC xem sao? Đã có Topic riêng ở đây => http://pdaviet.net/showthread.php?t=1661 Qua đó hỏi và thảo luận nhé!;;)

hoadainhan70

Active Member
Trước đây khi còn dùng Symbian (nokia7610) Tớ thấy có một soft rất hay nhưng không nhớ tên đại loại là cài vào máy khi được kích hoạt , ví dụ như là có cuộc gọi đến thì mình sẽ nói chuyện trên nền tiếng mưa rơi , tiếng gió rít hoặc tiếng xe tắc đường nhấn còi inh ỏi v..v Nghĩa là người nói chuyện với mình sẽ nghe được giọng nói của mình kèm với tiếng mưa rơi hoạc kẹt xe Điều đó giúp ta từ chối khéo hoặc cáo lỗi với những cuộc hẹn không cần thiết Và đặc biệt khi đang ôm pồ mà vợ gọi đến ta có thể nói là Anh đang bị kẹt xe v..v
Vậy trên nền WindowsMobile có phần mềm nào có công dụng tương tự như thế không các anh em .Xin cám ơn

akari1910

Ai dùng phần mềm FTouchSL cho mình hỏi

Hiện tại mình đang dùng pda màn hình VGA , WM 6.1. Mình đã cài FTouchSL
từ phiên bản 2.5 đến 2.9, nhưng chỉ có bản 2.5 là có thể cuộn trang được. Mình chỉ cần sử dụng tính năng này nhưng có 1 cái bất tiện khi kích hoạt tính năng touch đó là mỗi khi menu sổ xuống để mình chọn thì ko click bằng bút được mà phải nhấn nút trên máy, 2 nút softkey cũng vậy, dùng bút thì không được nhưng nhấn nút trên máy thì được. Có bạn nào gặp tình trạng giống mình giúp mình với. Thân
Link FTouchSL: http://www.ftouchsl.com/Default.aspx

Status
Không mở trả lời sau này.