• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

thaihai_

bạn nào có biết tên phần mềm Biến Pocket thành flash USB không cần dùng đến Activesync mà WINXP tự nhận như flash USB.
Chân Thành cám ơn
Nếu bạn xài WM5, WM6 thì khỏi cần PM nào cả. Nó nằm trong System, có tên là WM5torage. Chạy nó, rồi Activate là PC se nhận như 1 usb.

MrQ90

E muốn hỏi 1 chút về font VN!làm thế nào để cài đc font VN lên máy ah?E đag dùng con O2 XDA II!mấy phần mềm Việt Hóa khi sd thì chữ toàn thành ô vuông thôi!Mong các pác chỉ dùm và nếu có font TV các pác up lên dùm lun hộ E!cám ơn các pác nhiều!

XuanTruong

Super V.I.P
E muốn hỏi 1 chút về font VN!làm thế nào để cài đc font VN lên máy ah?E đag dùng con O2 XDA II!mấy phần mềm Việt Hóa khi sd thì chữ toàn thành ô vuông thôi!Mong các pác chỉ dùm và nếu có font TV các pác up lên dùm lun hộ E!cám ơn các pác nhiều!

Bạn giải nén ra rồi Copy vào PPC để chạy cài đặt nhé, cài xong Reset lại PPC là OK!:D

Hoacoi

Nếu bạn xài WM5, WM6 thì khỏi cần PM nào cả. Nó nằm trong System, có tên là WM5torage. Chạy nó, rồi Activate là PC se nhận như 1 usb.

trong system như mình không tìm thấy wm5torage mà bạn nói, hiện minh đang dùng wm6.1 v14 của DVHa, bạn hướng dẫn lại cho mình với

NguyenTu

Super V.I.P
trong system như mình không tìm thấy wm5torage mà bạn nói, hiện minh đang dùng wm6.1 v14 của DVHa, bạn hướng dẫn lại cho mình với

Không phải máy nào cũng có sẵn cái đó đâu bạn. và cũng không phải Rom nào cũng có, do tác giả có nhúng vào không thôi. Để bến PPc thành đầu đọc thẻ, USB thì bạn nên cài PM này: wm5torage_1_73 nhé, Bạn có thể tìm trên 4rum hoặc tải về tại đây nhé

quoctoa

pocket office cho O2 mini

Vừa rồi mình tấy mấy chạy office 2007 đè lên pocket office đang dùng trong máy, sau khi uninstall office 2007 ra thì pocket office cũng đi luôn, máy mình dùng WM2003 nên không dùng được office 2007, giờ đang cần gấp lắm pocket office 2003 để làm việc mà source chương trình chẳng biết search ở đâu, mất cả buổi rồi mà không được. Nghe nói cái thằng softmaker office 2008 có thể thay thế được, thía là down về hơn 92mb, cũng chẳng cài được. các Mem giúp mình cái phần mềm này với, thanx

leopard_nhan

Samsung I600

E mới Tậu được con này nhưng phần mềm hỗ trợ nó kiếm hoài chả thấy. Cài soft của loại cảm ứng thì bị báo lỗi.
Bác nào có phần mềm hay hoặc trang web thì link cho Em với. Máy em chạy Win Mobile 5.0 Smartphone Editor. Chân thành cám ơn các Bác.:-/

T

tit_nguyen60

Guest
đề nghị các bạn tư vấn:
Mình mới dùng thêm O2Exec đã uprom lên WM6.0 V16A PDAVIET, nhưng thấy nó có 64Mb RAM, Flash 128Mb và Storage 43.50Mb. Khi mình dùng HTC Touch II thì nó rộng rãi hơn và cài được rất nhiều PM vào thẻ để dùng ngay cả khi phải HR thì phần mềm ở thẻ vẫn chạy tốt chỉ việc điền SN là xong. Mình cũng làm như thế với Exec nhưng không ổn ở điểm sau: Nếu cài đủ PM yêu thích và cần thiết thì Exec hoạt động rất khó khăn, chậm chạp mặc dù mình đã chọn PM nào chỉ được cài ở Device, PM nào cho phép cài ở thẻ nhớ. Mình thấy dù cài PM ở thẻ nhớ hay ở Device thì cũng đều làm tốn dung lượng bộ nhớ của máy.
Rất mong các bạn tư vấn nên giải quyết vấn để này như thế nào để không tốn quá nhiều dung lượng bộ nhớ mà máy vẫn hoạt động tốt.

Một điểm nữa mong nhận được tư vấn đó là: đối với Exec khi cài một file CAB nào đó nó thường hỏi cài vào đâu Device, Flash Disk, Extended ROM hoặc là Storage Card. Khi được hỏi như thế thì ta nên cài PM vào đâu? Cài vào 1 trong 4 vị trí trên hoạt động có như nhau không? (tất nhiên PM chạy được trên thẻ thì ta cài vào thẻ là tốt nhất) và việc cài PM vào Flash Disk hoặc ExtendedROM có hoạt động tốt như khi ta cài vào Device không? Rất mong nhận được tư vấn của các bạn.

Rất cám ơn

djtrungkien

đề nghị các bạn tư vấn:
Mình mới dùng thêm O2Exec đã uprom lên WM6.0 V16A PDAVIET, nhưng thấy nó có 64Mb RAM, Flash 128Mb và Storage 43.50Mb. Khi mình dùng HTC Touch II thì nó rộng rãi hơn và cài được rất nhiều PM vào thẻ để dùng ngay cả khi phải HR thì phần mềm ở thẻ vẫn chạy tốt chỉ việc điền SN là xong. Mình cũng làm như thế với Exec nhưng không ổn ở điểm sau: Nếu cài đủ PM yêu thích và cần thiết thì Exec hoạt động rất khó khăn, chậm chạp mặc dù mình đã chọn PM nào chỉ được cài ở Device, PM nào cho phép cài ở thẻ nhớ. Mình thấy dù cài PM ở thẻ nhớ hay ở Device thì cũng đều làm tốn dung lượng bộ nhớ của máy.
Rất mong các bạn tư vấn nên giải quyết vấn để này như thế nào để không tốn quá nhiều dung lượng bộ nhớ mà máy vẫn hoạt động tốt.

Một điểm nữa mong nhận được tư vấn đó là: đối với Exec khi cài một file CAB nào đó nó thường hỏi cài vào đâu Device, Flash Disk, Extended ROM hoặc là Storage Card. Khi được hỏi như thế thì ta nên cài PM vào đâu? Cài vào 1 trong 4 vị trí trên hoạt động có như nhau không? (tất nhiên PM chạy được trên thẻ thì ta cài vào thẻ là tốt nhất) và việc cài PM vào Flash Disk hoặc ExtendedROM có hoạt động tốt như khi ta cài vào Device không? Rất mong nhận được tư vấn của các bạn.

Rất cám ơn

Posted via Mobile Device :Vài điều cơ bản về UNI :
-cho dù có tốc độ khá tốt 520Mh cộng với Flash lớn nhưng chủ chốt ở đây là Ram khá nhỏ chỉ 64M,nhưng nếu cài Rom vào chỉ còn cho ta sử dụng từ 30M trở xuống(tuỳ bản Rom).Và cuối cùng bộ nhớ người dùng ít
-Sau khi chạy Rom thì Ram còn ít như ậy cho nên chạy 1 số Soft hoặc Game yêu cầu khoảng 20M trở lên xẽ có vấn đề là đương nhiên.Thừơng những bản Rom mới từ 6.0 trở lên còn Ram khá nhỏ trong khi còn chạy 1 ứng dụng chạy nền
-Việc cài vào Device ứng dụng phát huy tốt nhất,Vào ExtendedRom tốt nhì,Vào Flash Disk thứ 3 và cuối cùng là ở Thẻ nhớ

Chỉnh sửa cuối:

xac_uon

Các bác ơi kíu e với, có ai có soft cho pda, có thể tính được từ IP và Network mask của 1 mạng máy tính ra số subnet, hostID với broadcast không?? đồng thời đổi ra hệ nhị phân nữa...
e đang cần lắm...các bác giúp e nhé!!!
(soft chạy trên win2003se các bác nhé)
thank các bác nhìu ;)

ASAP

Có PM nào có chức năng khóa tự động cho Atom khi màn hình tắt không vậy mấy Bro? (em không thích dùng S2U và Battery status).
Cảm ơn rất nhiều.
Mình tìm PM có chức năng này nhưng tìm chưa đựoc,Bro nào biết giúp mình với nhé.

HiepLQ

Xin hỏi các bác cách sử dụng cái Cab Installer. CHẳng là tôi down và cài xong thì lại mất cái hướng dẫn trên nè, lục lại mãi không tìm được chỗ nào. XIn cảm ơn.

XuanTruong

Super V.I.P
Xin hỏi các bác cách sử dụng cái Cab Installer. CHẳng là tôi down và cài xong thì lại mất cái hướng dẫn trên nè, lục lại mãi không tìm được chỗ nào. XIn cảm ơn.

Không hiểu ý Bạn muốn gì???:-?:-??

HiepLQ

Tôi đã đọc trên nè phần hướng dẫn cài đựat software cho PPC, trong đó có nói với file dạng .CAB thì không cài đặt qua Active Sync được mà phải cài qua thẻ và phải cài vào RAM. Giải pháp là cài qua trình Cab Installler. Hiện tôi đã cài Cab Installer trên PC nhưng chưa biết cách làm sao để cài 1 soft dạng Cab (đã kết nối PPC qua Active Sync). Bạn có thể hướng dẫn mình được kô? Xin cảm ơn.

Tmap

Super V.I.P
Tôi đã đọc trên nè phần hướng dẫn cài đựat software cho PPC, trong đó có nói với file dạng .CAB thì không cài đặt qua Active Sync được mà phải cài qua thẻ và phải cài vào RAM. Giải pháp là cài qua trình Cab Installler. Hiện tôi đã cài Cab Installer trên PC nhưng chưa biết cách làm sao để cài 1 soft dạng Cab (đã kết nối PPC qua Active Sync). Bạn có thể hướng dẫn mình được kô? Xin cảm ơn.
Bạn bấm chuột phải vào file Cab muốn cài, trong Menu con mở ra chọn Send To >>>> WinCE Cab Installer và theo dõi quá trình cài đặt trên màn hình PPC.

tuanhaanh

hiện owner ở tin nhắn

Tôi đang dùng wm 6.1,mỗi khi viết tin nhắn ở cuối tin cứ hiện owner.Giờ muốn không hiện nữa thì phải làm thế nào?

Tmap

Super V.I.P
Tôi đang dùng wm 6.1,mỗi khi viết tin nhắn ở cuối tin cứ hiện owner.Giờ muốn không hiện nữa thì phải làm thế nào?
Vào SMS bấm Menu >>> Tools >>> Options... bấm vào button "Signatures..." bỏ dấu chọn ở ô "Use signature with this account" bấm ok, xong.

HiepLQ

Bạn bấm chuột phải vào file Cab muốn cài, trong Menu con mở ra chọn Send To >>>> WinCE Cab Installer và theo dõi quá trình cài đặt trên màn hình PPC.

Cảm ơn bạn, nhưng tôi đã thử "Send to ...", trong mục này không có cái "WinCE Cab Installer ... bạn ơi. Tôi thử kiểm tra trên PC bằng cách vào "Add remove program" thì thấy ngay Cab Installer. Chả hiểu bị sao nữa. Mong các bạn giúp đỡ.

Status
Không mở trả lời sau này.