• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

Cuongk30

hix quên mất=)).. vào đó bạn phải đăng ký.. thôi cho bạn mượn ID:Cuongk30,pass:yeuxanhat.. (bạn down bản dành cho WM03 nhé)chúc vui vẻ.:D

XuanTruong

Super V.I.P
làm sao để cài đặt được vậy bạn ơi, mình bung file nén ra nhưng không có file exe hay bat gì để cài đặt cả, mong nhận được sự giúp đỡ

Bạn giải nén cả File *.CAB lại chẳng thế à? Giải nén một lần thôi rồi Copy vào thẻ nhớ mà cài trên PPC!:p

hdva

Thử cái này xem sao, hy vọng chiều lòng bạn :
www.mediafire.com/badamgiak23

Cảm ơn Badamgiak23
Minh đã thử một số phần mềm rồi. Hiện nay cài được mỗi Handy Converter, Mobipocket, Zip. Các phần mềm khác không cài được, không hiểu tại sao. Minh cần nhất là mấy cái từ điển. May mà cài được Mobipocket nên dùng mấy từ cái từ điển dạng prc. Nhưng không có phiên âm nên hơi bất tiện. Bác nào có bản cài của LacViet2004 cho mình xin (không phải là folder đã cài trên PocketPC khác để mình thử xem thế nào) hoặc là từ điển Anh-Việt nào khác cũng được. Thanks

ASAP

Có PM nào có chức năng khóa tự động cho Atom khi màn hình tắt không vậy mấy Bro? (em không thích dùng S2U).
Cảm ơn rất nhiều.

lonebeast

có ai có key cho LingvoSoft Talking Dictionary 2007 English<->Korean for Pocket PC không? cho mình xin với. Mình đã search hết rồi mà vẫn không cờ rách được. Xin cảm ơn nhiều nhiều.

Bạn không nên công khai xin *** như vậy. Những gì tế nhị bạn nên PM cho người viết bài, sẽ được thôi mà.

ndh1001

Bạn không nên công khai xin * như vậy. Những gì tế nhị bạn nên PM cho người viết bài, sẽ được thôi mà.

OK mình sẽ rút kinh nghiệm nhưng mà mình cũng ko biết ai có để mà pm cả. có ai giúp mình vụ này với.

vietsg84

các bạn cho mình hỏi làm thế nào để hard reset lại máy O2 atom life với, mình đã làm theo hướng dẫn của bạn cường85 là nhấn power + soft reset sau đó nhấn nút xanh để hard reset nhưng ko được, nó vẫn chỉ soft reset.Máy mình do cái chương trình việt hóa nên bây giờ ko tài nào vô được mục program và setting,ko biết ngoài cách hard reset còn cách nào khắc phục đc ko các bạn?mình dùng active sync 4.50 thì cũng ko kết nối đc PC với PPC,chả hiểu tại sao nữa

Chưa hiểu bạn ơi? Ý này là gì? Nghĩa là mở WMP trên PC, nghe file nhạc trên PC (thông qua kết nối hả?):(
Không bạn à, có nghĩa là đồng bộ các file nhạc giữa ppc và pc đó, hay nói dễ hiểu hơn là chuyển các file nhạc từ pc vào ppc và ngược lại.

các bạn cho mình hỏi làm thế nào để hard reset lại máy O2 atom life với, mình đã làm theo hướng dẫn của bạn cường85 là nhấn power + soft reset sau đó nhấn nút xanh để hard reset nhưng ko được, nó vẫn chỉ soft reset.Máy mình do cái chương trình việt hóa nên bây giờ ko tài nào vô được mục program và setting,ko biết ngoài cách hard reset còn cách nào khắc phục đc ko các bạn?mình dùng active sync 4.50 thì cũng ko kết nối đc PC với PPC,chả hiểu tại sao nữa
Bạn cài 1 số phần mềm hỗ trợ hard reset =)) ví dụ như handymenu hoặc pcShutXp cũng đuợc. Bạn chịu khó tìm trong box phần mềm nha! Nếu ko thik thì nhấn giữ camera + record + reset.
Còn về vấn đề ko vào đc Prog& Settings thì do lỗi của PM việt hoá, ko cần hard reset cũng được mà, hehe. Sync ppc với pc rồi trong active sync vào add/remove programs, bỏ check cái phần mềm việt hoá đi cho rảnh nợ anh hùng =)) -> OK.
À chết quên, bạn cài lại activesync đã nha. Nhớ remove trước rồi cài chứ đừng cài đè. Nếu vẫn ko đc thì kiểm tra dây cable.

Xin chào,
Tôi mới tập tọe dùng con O2i và có một vài vấn đề yêu cầu các bạn chỉ giùm. Con PPC của tôi đang dùng còn khoảng 38% Pin thì nó tắt nguồn, tôi không thể khởi động lên đc.
Sau đó tôi tháo PIN để một lúc rồi cắm lại nhưng cũng không đc. Sau khi cắm sạc, máy khởi động được nhưng toàn bộ dữ liệu và các phần mềm đã cài đặt đều mất hết. Làm thế nào để khắc phục hiện tượng trên.

Muốn cài lại Wifi và Active O2 thì làm thế nào?
Làm thế nào để cài đặt các phần mềm trên thẻ nhớ, nếu cài đặt được thì có xảy ra tình trạng mất dữ liệu khi hết PIN không?

Mong các bạn chỉ nhùm.
Cám ơn nhiều,
Sak. Bạn thay pin mới đi thôi, cho nó về dưỡng lão. còn vê hiện tuợng bị hard reset như bạn nói đó, cài 1 số pm backup như pim backup, spb backup, resco backup là đc. Về việc cài trên thẻ nhớ: Nếu cài file exe từ mày tính thì nó sẽ hỏi bạn muốn cài vào đâu, chọn Storage Card. Còn nếu cài file cab thì tương tự với wm5 và 6 nha. Cài như vậy thì khi bị HR sẽ bảo toàn dữ liệu.

lionking827

thanh vien moi

bạn ơi giúp mình: cho minh xin link từ điển lạc việt với. minh tim hoài ma khong thấy.
tiện thể cho mình hỏi, minh có tải soft pocketpcmonitor để theo dõi lượng pin, mình đã cài nó vào thẻ nhớ nhưng nó khong hoạt động, xin hỏi có phải cài nó vào device thi mới chay dc phải không. thanks.

cagivamito

cho mình hỏi cái này! mình có cài sotf sổ tay điện tử, nhưng khi sử dụng máy báo phải copy vào bộ nhớ chính hay thể nhớ mới sử dụng dc là sao?mình copy vào device-window-start cho chạy file mà vẫn k dc!

Badamgiak23

Super V.I.P
cho mình hỏi cái này! mình có cài sotf sổ tay điện tử, nhưng khi sử dụng máy báo phải copy vào bộ nhớ chính hay thể nhớ mới sử dụng dc là sao?mình copy vào device-window-start cho chạy file mà vẫn k dc!

Thì tất nhiên 1 phần mềm bạn muốn sử dụng được thì phải cài đặt vào máy hoặc Copy cả thư mục cài đặt vào máy (Thẻ nhớ hoặc bộ nhớ máy). Thực tình chưa hiểu ý bạn hỏi là gì, cụ thể phần mềm là gì vậy :-?

Badamgiak23

Super V.I.P
bạn ơi giúp mình: cho minh xin link từ điển lạc việt với. minh tim hoài ma khong thấy.
tiện thể cho mình hỏi, minh có tải soft pocketpcmonitor để theo dõi lượng pin, mình đã cài nó vào thẻ nhớ nhưng nó khong hoạt động, xin hỏi có phải cài nó vào device thi mới chay dc phải không. thanks.

Thì bạn Test thử luôn đi chứ, có sẵn máy và phần mềm rồi mà :-??

Gửi bạn Từ điển Lạc Việt :
http://www.mediafire.com/file/zzv5d2yu2jn/Lacviet 2004-badamgiak23.rar

Có thể nhấn Thank nếu thấy cần thiết, không cũng được ;;)

ndh1001

Có ai đã cài soft spb pocket plus chưa vậy? sao mình cài ko được nhỉ cài bản mới nhất 4.0.2 ko đc chuyển về cài bản cũ 3.1.2 mà vẫn bị báo lỗi là sao nhỉ?
Cái bản mới thì báo lỗi ko cài đc còn bản cũ thì lại chạy mãi ko xong rồi báo lỗi ko load đc file mới đau.

blackdoor

Manager
Có ai đã cài soft spb pocket plus chưa vậy? sao mình cài ko được nhỉ cài bản mới nhất 4.0.2 ko đc chuyển về cài bản cũ 3.1.2 mà vẫn bị báo lỗi là sao nhỉ?
Cái bản mới thì báo lỗi ko cài đc còn bản cũ thì lại chạy mãi ko xong rồi báo lỗi ko load đc file mới đau.

Báo lỗi thế nào? Bạn up ảnh lên xem sao nhé.

djtrungkien

có khả năng đụng với 1 phần mềm nào đó!Pocket Plus hay đụng lắm!Bạn thử kê lên xem bạn đã cài những phần mềm hệ thống nào

Status
Không mở trả lời sau này.