• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

djtrungkien

Các bạn cho mình hỏi một chút, mình có một file có đuôi là jar, là file của chương trình Java cho mobile nhưng mình không chạy được nó trên máy mình la Asus p535, FW 6.1 mới nhất của bác Ân (chạy nó báo phải chạy chương trình ứng dụng trước), mình không biết phải nạp chương trình gì lên máy để có thể đọc được file này, các bạn giúp mình cái, và cho mình luôn đường dẫn để donwload chương trình đó với nhé. Cám ơn các bạn nhiều.

Để chạy JAVA trên PPC bạn cần phải cài: JBlend hoặc MIDlet Manager

haiquy

Mình đang xài phần mềm diệt virus "CMC internet security" nhưng xem ra không hiệu quả lắm, vì thế nên mình muốn các bác cho mình xin phần mềm "Kapersty internet security" bác nào có cho mình xin (có key luôn nhé) mình cảm ơn nhiều,nhớ hướng dẩn cho mình cách cài đặt luôn, vì mình chưa biết nhiều lắm.

AnhPheCT

Xin cho hỏi có phần mềm nào Set nhạc mp3 cho chuông Đt, tin nhắn, báo thức, cảnh báo... hay hơn và nhẹ hơn Ringo 1.5 (Phần mềm này phải cài lên main và set nhạc chuông cũng coppy vào main bất tiện quá!!! Nó chiếm hết 5-7M của Main rồi ũng ghê!!) không?? Cho mình xin link cảm ơn!!

dangkhoa7111

các bạn bít chương trình nào tên statustiker ko?nó tạo ra 1 cái dòng chữ chạy trên destop ấy.lúc trước có mà h mất tiêu rồi và phần mềm lịch phù đổng luôn nha(nhớ cho e key luôn) .e đang xài o2 mini wm03 thanks nhiều.giúp em với
cho em hỏi luôn làm sao để cài nhạc tin nhắn đến khi nào mình mở tn ra thì nó tắt nhi?em cài nhạc tn mà nó cứ reo mãi đến khi hết bài thì thôi.bất tiện quá,có đọc tn rồi nhưng nhạc vẫn ko tắt :( hic.tốn pin quá

Last edited by a moderator:

minhluc

các bạn cho mình hỏi xin phần mềm xem ảnh nào có hiệu ứng touch dùng cho WM05 mà dung lượng thấp cho mình xin với...trên forum nhiều quá ko biết dùng cái nào nữa...thanks nhiều...

vanbon

cho mình xin soft "lấy lại file cab đã cài đặt cho o2"
cho đến bây giờ mình cũng chưa thấy soft nào làm được việc đó cả, bạn bị mất soft nào có thể yêu cầu soft đó ở dây mà mọi người sẽ giúp bạn

ASAP

Xin cho hỏi có phần mềm nào Set nhạc mp3 cho chuông Đt, tin nhắn, báo thức, cảnh báo... hay hơn và nhẹ hơn Ringo 1.5 (Phần mềm này phải cài lên main và set nhạc chuông cũng coppy vào main bất tiện quá!!! Nó chiếm hết 5-7M của Main rồi ũng ghê!!) không?? Cho mình xin link cảm ơn!!
Để set mp3 làm nhạc chuông bạn chỉ cần copy file mp3 vào thẻ nhớ (copy thẳng vào thẻ nhớ,không copy vào thư mục con nào cả nhé) rồi vào Phone-->ringtone--> chọn file copy vào là OK.
Báo thức thì convert 1 đoạn nhạc dance nào đấy sang wav rồi copy vào Windows là OK.

Ventola2811

Mấy bro cho em hỏi nhỏ: Làm thế nào để gỡ bỏ item battery ở top của miniS, em xài ROM 19209 của bro hongkong thì phải, ghét cái xanh đỏ trên đầu quá!!
p/s: 1,Em muốn gỡ cái VKtask đã có sẵn trong ROM để thay lấy cái WA3 thì làm ntn, tại em cài chung 2 thằng đấm nhau làm em reset mệt gần chết, còn chả vào đc Menu nữa, hix hix
2, Cái Pocket plus bản 4.02 nó lỗi hay sao ấy mà mỗi lần reset máy là icon lại trở về mặc định hoặc biến dạng, ai có bản ổn định nhứt thì cho em xin(cả KKK nhé). Em xin cám ơn nhìu nhìu!!

thang_hesman

các bạn ơi cho mình hỏi mình dùng office 6.1 nhưng khi mở file word thì không đọc được hình ảnh hoặc textbox trong đó , chỉ đọc được chữ thôi , không biết có phải cài gì thêm nữa không , nhờ các bạn chỉ thêm , cảm ơn nhiều

NguyenTu

Super V.I.P
các bạn ơi cho mình hỏi mình dùng office 6.1 nhưng khi mở file word thì không đọc được hình ảnh hoặc textbox trong đó , chỉ đọc được chữ thôi , không biết có phải cài gì thêm nữa không , nhờ các bạn chỉ thêm , cảm ơn nhiều

Office trên PPC khác với Office trên PC mà bạn. có thứ đọc được, có thứ k đọc được đâu!!

lttung

Chào các bác, các bác vui lòng cho em hỏi:
1.Có cách nào chuyển toàn bộ các ứng dụng mình đã cài từ Device sang Thẻ nhớ mà nó vẫn hoạt động tiếp bình thường, các shotcut trên Program Files vẫn chạy tốt

2.Việc cài trên máy, copy thư mục cài đặt sang thẻ, Uninstall trên máy và chạy ứng dụng từ thẻ - khác gì so với cài nhưng chọn nơi cài là thẻ

Cảm ơn các bác

NguyenTu

Super V.I.P
Chào các bác, các bác vui lòng cho em hỏi:
1.Có cách nào chuyển toàn bộ các ứng dụng mình đã cài từ Device sang Thẻ nhớ mà nó vẫn hoạt động tiếp bình thường, các shotcut trên Program Files vẫn chạy tốt

Bạn dùng Resco Explore copy toàn bộ những thư mục con trong Thư mục: My Device/Program file sang thư mục có tên Program file trên thẻ nhớ. Sau đó cũng dùng chính Resco Explore tạo các shotcut trong Program ở today là OK

2.Việc cài trên máy, copy thư mục cài đặt sang thẻ, Uninstall trên máy và chạy ứng dụng từ thẻ - khác gì so với cài nhưng chọn nơi cài là thẻ

Một số thứ như: Font hệ thống, NetCF, SQL,... bắt buộc phải cài trên máy đó bạn, không cài được trên thẻ đâu

lttung

Ngoài ra tôi muốn hỏi có phần mềm nào sẽ hỏi mình có muốn lưu số vừa gọi đến mà chưa có trong danh bạ (sau khi cuộc gọi đến kết thúc). Mình nhấn Yes nó sẽ nhảy ra cửa sổ contact để mình gõ tên, save là xong

Hồi trước tôi dùng Sony Ericson T610 có tính năng này, dùng rất khoái vì tính tôi hay lười quên lưu số.

NguyenTu

Super V.I.P
Ngoài ra tôi muốn hỏi có phần mềm nào sẽ hỏi mình có muốn lưu số vừa gọi đến mà chưa có trong danh bạ (sau khi cuộc gọi đến kết thúc). Mình nhấn Yes nó sẽ nhảy ra cửa sổ contact để mình gõ tên, save là xong

Hồi trước tôi dùng Sony Ericson T610 có tính năng này, dùng rất khoái vì tính tôi hay lười quên lưu số.

Dùng PPC mà bạn lại mơ tưởng đến Sony sao? :)):)):)):)), mỗi thứ có 1 cái hay riêng chứ, để save danh bạ sau khi nghe ĐT, bạn chỉ cần ấn vào Menu/save to contacts và đánh tên là OK thôi mà

lttung

Bạn dùng Resco Explore copy toàn bộ những thư mục con trong Thư mục: My Device/Program file sang thư mục có tên Program file trên thẻ nhớ. Sau đó cũng dùng chính Resco Explore tạo các shotcut trong Program ở today là OK

Không có cái nào tự động làm à các bác, làm như trên thì vẫn thủ công :-??

thanhnam

Có cách nào chuyển tin SMS từ phone sang sim được không ? Tôi dùng O2 NEO win5.0
Trân trọng cảm ơn

NhatToai

Super V.I.P

Bạn tìm và tải PM bàn phím gọi có tên là Opal Phone Calvas,nó có tính năng hỏi bạn có lưu số này không (nếu là số mới) và rung khi kết nối được cuộc gọi.
Không có cái nào tự động làm à các bác, làm như trên thì vẫn thủ công :-??
Bạn có thử với PM SK Tools chưa?có lẽ nó đáp ứng được yêu cầu này.

lttung

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.