• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

baby1982

Thanks nhé anhphe076

Sẳn đây cho mình hỏi tại sao cái S2U2 của mình lúc sạc pin k có hình cục pin đang nạp nhỉ? Trước đây thì có mà tự nhiên mất tiêu.

Vào S2U2 Settings ở mục WallpaperFull-screen Battery chọn Charging (khi có nguồn điện bên ngoài nạp vào thì mới hiển thị cục pin). Chọn Always để luôn luôn hiển thị trong mọi trường hợp.

quannhox

xin phần mềm chép file đã nhận qua bluetooth vào thẻ nhớ

có bác nào có phần mềm xin phần mềm chép file đã nhận qua bluetooth vào thẻ nhớ ko??cho em xin với, em đang dùng wM5.thanks các bác

phenmientay

chẳng lẽ bác không thể dùng file explorer hay resco explorer để chép, di chuyển file hay sao?

N

ntd

Guest
Em có một câu hỏi mà nghĩ mãi chưa ra cách làm ntn. hàng ngày em đến trường vào lúc 7h, ở trường thì có wifi. em muốn là trong khoảng 6h55 ->7h10 máy sẽ tự bất wifi(cái này có thấy làm được với G profile), sau đó ppc sẽ tự send/receive mail. liệu có dòng lệnh nào cho phép ppc send/receive mail ko ạ(để add vào argument trong cái G profile ấy ạ).

Hoặc có bác nào có cách nào hay hơn, có thể chỉ cho em được ko
mong cả nhà cùng vào thử giải quyết vấn đề hay ho này. có bác nào có thể viết thành soft luôn thì quá tuyệt

Bạn hãy thử ứng dụng CT Scheduler. Xem thêm ở đây: http://www.connectivetools.com/ctscheduler_ppc.html
Tải từ đây: http://rapidshare.com/files/1981231...dows.Mobile.Pocket.PC.Retail.ShareFreePDA.rar
(SerialNumber: 60749)

StephenLuu

Sau khi giải nén, copy toàn bộ thư mục đã giải nén vào thẻ nhớ. Bạn hãy dùng RescoExplore tìm đến thư mục từ điển mà bạn copy vào (Ví dụ Tudienlacviet2004) tìm đến file mtdPK2004.exe ấn giữ khoảng vài giây sẽ thấy 1 bảng hiện ra, bạn chọn Send to/Start Menu as Shortcut. Bạn hãy đóng tất cả chương trình đang chạy và vào Start/Program kiểm tra xem.

Lưu ý: Với cách làm này, khi reset lại máy, bạn có thể dễ dàng lấy lại các PM đã cài trên thẻ mà không phải cài nữa. Chúc vui.
Các bạn cho mình hỏi chút về LacViet 2004 với.
Sao mình làm theo cách ở trên mà ko được. Khi mình vào Start/Program/mtd2004 thì ko tra từ được.
Khi gõ 1 từ tiếng Anh thì nó có hiện ra 1 loạt từ trong danh mục, nhưng nó ko dịch sang tiếng Việt nghĩa của từ đó. Chọn từ nào cũng vậy, nó ko có phần dịch nghĩa.

shinmobile

Cho mình hỏi có soft chơi nhạc nào mà mình có thể cho các bài hát chạy rồi ở dưới mình có thể cho chạy lời bài hát( lời này là do mình viết vào) . Mình muốn dùng cái này để nghe mấy bài t.Anh ấy mà. Ai biết thì chỉ giáo nhé. Cảm ơn mọi người.;)

PhamHien

Cho mình hỏi có soft chơi nhạc nào mà mình có thể cho các bài hát chạy rồi ở dưới mình có thể cho chạy lời bài hát( lời này là do mình viết vào) . Mình muốn dùng cái này để nghe mấy bài t.Anh ấy mà. Ai biết thì chỉ giáo nhé. Cảm ơn mọi người.;)

Có đấy bạn ạ. Trước đây mình nhớ đã từng dùng một phần mềm chơi nhạc và hiển thị lời bài hát (lyric).

asakura

bạn nào có phần mềm Microsoft ActiveSync co duoi cab cho mình với,mình đang xài cái o2 mini,cảm ơn nhiều

ThaiKien

Super V.I.P
bạn nào có phần mềm Microsoft ActiveSync co duoi cab cho mình với,mình đang xài cái o2 mini,cảm ơn nhiều
Active Sync là phần mềm chạy trên máy tính, bạn cần định dạng file cab để làm gì nhỉ?

ecoli

Có đấy bạn ạ. Trước đây mình nhớ đã từng dùng một phần mềm chơi nhạc và hiển thị lời bài hát (lyric).

Bạn thử phần mềm minilyrics xem sao

Download:
http://www.viewlyrics.com/download/MLyricsPPC.CAB

AngelLe

Vào S2U2 Settings ở mục WallpaperFull-screen Battery chọn Charging (khi có nguồn điện bên ngoài nạp vào thì mới hiển thị cục pin). Chọn Always để luôn luôn hiển thị trong mọi trường hợp.

Hic, trước giờ cứ tưởng phần settings chỉ có 1 trang thôi, ai dè kéo xuống còn một lô lóc cóc nữa.

Thanks baby1982

vutuanvu

file này cài đặt như thế nào vậy mấy bro

câu hỏi hơi gà anh chị dừng chữi em nha,em mói xài ppc nên kg biết xin chỉ giúp dùm em,em xài o2 minis,,,,luôn tiện cho em hỏi cách hack reset bàng phím cứng,máy em bị tróc sơn hết rồi nên em kg biết phím nào hết,có thể chỉ dẫn bằng hình đuôc kg ạ

NguyenTu

Super V.I.P
câu hỏi hơi gà anh chị dừng chữi em nha,em mói xài ppc nên kg biết xin chỉ giúp dùm em,em xài o2 minis,,,,luôn tiện cho em hỏi cách hack reset bàng phím cứng,máy em bị tróc sơn hết rồi nên em kg biết phím nào hết,có thể chỉ dẫn bằng hình đuôc kg ạ

Bạn nói cụ thể hơn xem nào? nó thuộc PM gì, hỏi vậy ai biết mà trả lời???

PS: thành viên mới không lập topic lung tung nhé!

baby1982

- Xem ra hình đính kèm của bạn cho thấy có phải bạn Extract từ file *.cab, đúng ko? Nếu đúng, thì bạn đừng Extract, mà phải:

1. Chép file CAB đó vào PPC (O2 Mini), mở File Explorer, tap vào file CAB để install.

2. Sử dụng soft CabViaActiveSync cài trên PC, click phải chuột vào CAB file, chọn mục "CabViaActiveSync" để tiến hành cài trực tiếp CAB file từ PC thông qua ActiveSync (Hok biết tại sao đính kèm khi sửa bài, lại hok được ha MOD? Tính đính kèm cái CabViaActiveSync)

- Còn về vấn đề HardReset, bạn nên qua link này để refer nhé:

@Mod: Hìhi, tại zui quá, thấy người ta "Thanks" mình như zậy nên hơi sad.

Chỉnh sửa cuối:

vutuanvu

- Xem ra hình đính kèm của bạn cho thấy có phải bạn Extract từ file *.cab, đúng ko? Nếu đúng, thì bạn đừng Extract, mà phải:

1. Chép file CAB đó vào PPC (O2 Mini), mở File Explorer, tap vào file CAB để install.

2. Sử dụng soft CabViaActiveSync cài trên PC, click phải chuột vào CAB file, chọn mục "CabViaActiveSync" để tiến hành cài trực tiếp CAB file từ PC thông qua ActiveSync (Hok biết tại sao đính kèm khi sửa bài, lại hok được ha MOD? Tính đính kèm cái CabViaActiveSync)

- Còn về vấn đề HardReset, bạn nên qua link này để refer nhé:

@Mod: Hìhi, tại zui quá, thấy người ta "Thanks" mình như zậy nên hơi sad.

cám ơn anh em đã làm được rồi,anh thật là tuyệt vời,em mừng quá kg biết cám ơn anh bằng cách nào,xin chúc anh mạnh khõe và pdaviet càng ngày càng phát triển

shinmobile

Cho mình hỏi có soft nào mà hẹn giờ tắt phone không vậy. Vì trước khi đi ngủ lúc nào mình cũng để cái PPC bên cạnh. Mà nghe nói để lâu quá sóng sẽ hại não nên mình muốn PPC sẽ tự tắt phone vào 11h và 6h sáng sẽ mở lại. Như vậy tránh bị nhá máy lúc đêm khuya nữa.

ecoli

Cho mình hỏi có soft nào mà hẹn giờ tắt phone không vậy. Vì trước khi đi ngủ lúc nào mình cũng để cái PPC bên cạnh. Mà nghe nói để lâu quá sóng sẽ hại não nên mình muốn PPC sẽ tự tắt phone vào 11h và 6h sáng sẽ mở lại. Như vậy tránh bị nhá máy lúc đêm khuya nữa.

Bạn dùng SKSchema đi, nó có thể hẹn giờ làm được mọi chuyện đấy.
http://www.s-k-tools.com/index.html?m_downloads.html#sc

gaumeobeo

mọi người ai còn nhớ phần mềm thông báo gửi tin nhắn thành công ko.Lâu ko dùng mình quên mất.Mình đang dùng O2miniS.ai biết chỉ dùm nhé

Status
Không mở trả lời sau này.