• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

shinmobile

mọi người ai còn nhớ phần mềm thông báo gửi tin nhắn thành công ko.Lâu ko dùng mình quên mất.Mình đang dùng O2miniS.ai biết chỉ dùm nhé

Winmobile hỗ trợ sẵn cái này rồi mà bạn. Bạn vào Menu-options-TextMessages-tick vào ô Request delivery notifications. Còn nếu bạn muốn máy thông báo tin nhắn đã được gửi đến và tự động xóa tin nhắn báo cáo thì có thể dùng SMS Reports Eraser. Liên lạc với mình nếu cần KKK. Chúc vui ;)

baby1982

Vào đây lấy thằng này đi bé. Khi thiết lập trên PPC thông báo gởi SMS thành công, nó sẽ tự đưa vào một thư mục có tên Delivery Reports hoặc tự đặt tên khác cũng được. Click zô đây nha :))

mrCgLu

Anh em nào có phần mềm lên kế hoạch công việc, todo list... ko? Mình có thấy mấy cái pmềm hay hay nằm trong danh sách top software của năm (vd: 4.0Student) nhưng tìm hoài ko thấy c-r-a-c-k :D

baby1982

Anh em nào có phần mềm lên kế hoạch công việc, todo list... ko? Mình có thấy mấy cái pmềm hay hay nằm trong danh sách top software của năm (vd: 4.0Student) nhưng tìm hoài ko thấy c-r-a-c-k :D

Agenda One Việt Hóa
Rất tốt do hỗ trợ Unicode, lại mở & nhập liệu cùng với mức độ tùy biến cực cao (so với Thumbcal - thằng này nhập Unicode chậm lắm). Cứ từ từ mà dùng. XXX thì Name & Pass là 9 ký tự là Finish.

djlgs85

Các a cho e hỏi có phần mềm nào có thể thêm chức năng cho phím cứng ko ạ. Ví dụ như em có phím chụp ảnh trên Atom, ấn 1 cái thì nó vào chụp ảnh. Ấn và giữ thì nó vào 1 chương trình khác.
Em dùng spb plus có chức năng này nhưng phần mềm của spb hay làm hỏng 1 số phần mềm của hãng khác, dùng rất khó chịu mỗi khi muốn cài chương trình khác.
Em xin cảm ơn.

ducboss

xin chào! đã lâu lắm không lên diễn đàn. Hôm vừa rồi mình đi công tác mình mới nghĩ tới ý tưởng này của pda: xin hỏi mọi người có soft nào hoặc cách nào để biến PDA thành đồng hồ công tơ mét không nhỉ hoặc đo được vận tốc thì có lẽ cũng suy ra được quãng đường.

hoawell

sử dung nhũng phần mềm như việtmap R12 kết nối GPS thi đo đc tốc độ di chuyển đó bạn.

ndlinhql

cho mình xin các phần mềm có chức năng cảm âm lên dây đàn thử phím và nốt nhạc , hỗ trợ soạn nhạc , cho mình xin thêm pm nào có chức năng nhắc nhở ngày sinh nhật luôn

vnblackdragon

Hỏi: Làm sao gọi điện thoại từ PC (với PPC syn với PC)

Các bạn cho hỏi:

Sau khi syn PPC với PC, làm cách nào mình có thể gọi điện thoại từ PC được.
Cách thức giống như việc gửi SMS từ PC thông qua trình "Efficasoft Mobile Express v1.5.2" ấy ạ.

Thanks.

papapia

Mình cài numbattery vào máy Dell X51 theo hd tren forum rồi nhưng vào today khong thấy item nào để set cả ? Mong các bạn chì dẫn thêm.
Cám ơn.

prusten

Active Sync: Connected nhuong "not detected"

Chào các bác,
Em mới gặp phải vấn đề đau đầu mấy ngày nay: Active Sync của em tự nhiên không nhân được chú P525, WM6.5 nữa mà từ trước tới giờ vẫn dùng ngon lành, vài ngày trước khi xảy ra hiện tượng này em ko có cài đặt hay thay đổi gì trong máy cả.
Khi connect qua USB thi rõ ràng là connect được vì máy có được nạp pin, khi dùng chế độ USB thì đọc được thẻ nhớ thế nhưng lại không thể Sync được vì luôn báo là "device not detected".
Em đã thử mọi thứ nghĩ ra hoặc tìm thấy trên diễn đàn: Enable USB connection,... nhưng chẳng có tác dụng gì cả.

Bác nào có ý kiến gì giúp được em không?

Cảm ơn các bác nhiều,

Prusten

AnhPheCT

Đúng rồi! khi dùng chế độ USB thì đọc được thẻ nhớ thế nhưng lại không thể Sync được là đúng! Bạn nên chọn 1 trong 2 chế độ hoặc ngược lại thôi. Nếu muốn chọn chế độ Sync thì khi cấm USB nhanh tay chọn chế độ Sync, và Update thời tiết, truy cập Net thông qua PC....Bạn có thể thấy Ổ Đĩa của PPC chính là thẻ nhớ đó!

Chỉnh sửa cuối:

eragon1322

Cách bỏ từ điển T9 trong bàn phím PocketCM Keyboard

Em khó chịu với cái từ điển T9 này, cứ gõ tiếng việt xong ấn dấu cách là nó lại là từ tiếng anh, bực mình quá.
Có bác nào biết chỉnh ở đâu để không có hiện tượng này không ạ.
Em cám ơn các bác ạ

prusten

Thanks APhe,
Là mình trình bày không rõ, vấn đề là mình để chế độ Sync thì máy nhận kết nối USB (khi test thấy báo: USB connected) nhưng không nhận PPC - báo là Device was not detected.
Minh chuyển sang chế độ USB chỉ là để thử xem có phải tai dây cable không thôi.

AnhPheCT

Thanks APhe,
Là mình trình bày không rõ, vấn đề là mình để chế độ Sync thì máy nhận kết nối USB (khi test thấy báo: USB connected) nhưng không nhận PPC - báo là Device was not detected.
Minh chuyển sang chế độ USB chỉ là để thử xem có phải tai dây cable không thôi.

Remove Active Sync 4.5 đó đi Xong cài lại Active Sync 4.5 khác vào là OK!!

0988456766

Well-Known Member
Có thể do PC bạn mất một số driver nhận PPC, bạn thử cài lại Active Sync xem có được VanVaanx không được lên đây bàn cách khác ;)

prusten

Cảm ơn sự nhiệt tình của các bác, em cũng nghĩ chắc là tên PC của mình thiếu cái gì đó (vì hôm trước có tên em họ sang chơi hí hố thử thiết lập mạng WLAN ở nhà), em cũng đã remove Active Sync rồi cài lại rồi nhưng cũng chẳng ăn thua gì.
Thế mới tệ chứ. :(

prusten

Cảm ơn sự nhiệt tình của các bác, em cũng nghĩ chắc là tên PC của mình thiếu cái gì đó (vì hôm trước có tên em họ sang chơi hí hố thử thiết lập mạng WLAN ở nhà), em cũng đã remove Active Sync rồi cài lại rồi nhưng cũng chẳng ăn thua gì.
Thế mới tệ chứ. :(

Status
Không mở trả lời sau này.